Hướng dẫn chi tiết FE1 và FE3:

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi maxpayne new, 18/7/08.

1. Japn

Japn Youtube Master Race

Bạn lamhuucuong ơi rom FE3 bạn đang chơi nhân đồ được ah? vậy share cho mình với, mình cũng đang chơi đến map nhân đồ nhưng rom của mình ko làm xuất hiện được ông già nhân đồ::( cám ơn bạn trước:x

2. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

minh ghi là tơi map XVII sẽ có đủ 4 viên ngoc hoshi mà,ban đọc lại nha :),tơi map XIX vẫn còn arena để train nên bạn đừng lo,trước đó bạn chỉ cần train cho nhân vật của mình đủ mạnh để vô arena là được rồi.
    P/S:Japn:bản nào cũng có Gato bạn ạ,có điều bản 1.0 muốn cho Gato nhân được đồ thì phải chỉnh đôi chút,còn bản 1.1 thì Gato có khả năng ấy luôn ko phải chỉnh.Bạn vào FE map để down cho nhanh,còn cách lấy Gato thì bạn xem trong hướng dẫn nhé.

3. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Fox nhớ có chơi bản 1.1 và 1.0 thì 1.1 không có Gato, bản 1.0 thì vừa đứng ngay cửa thì ngay cái rương Gato đã xuất hệin rồi (1.1 đã fix cái bug này)

Sau màn có Gato thì cho ổng nhân viên ngọc star (xanh dương) và earth (xanh lá) để ngọc sao thì tăng rate stat hình như 20% còn ngọc đất thì tăng hinh như 30% HIT, EVA, CRT ngay cả khi vào Arena! (Ngọc xanh cho người khác cầm đứng gần nhân vật cần luyện 3 ô để được ảnh hưởng nha, mình cầm không có tác dụng thì phải)

4. Japn

Japn Youtube Master Race

Sao mình chơi bản 1.1, khi mở cửa thì ông nhân đồ cho 2 viên ngọc rồi biến mất luôn, cho tướng mình kết thúc lượt tại vị trí đó thêm lần nữa cũng ko có chuyện gì xảy ra hết::(, vậy phải chơi bản 1.0 mới được hả các bạn? mình theo bạn down bản FE trong map FE thì chỉ có bản 1.1, vậy mình cũng hoang mang ko biết là bản nào mới có ông Gato đây? 1.0--- hay 1.1, bởi vì rom mình hiện tại đang chơi cũng down trên này! ::(

5. witfox

Fox ghi trên kia rồi đó, bản 1.0

6. maxpayne new

Minh xin khẳng định lại là Gato bản nào cũng có.Ngày trước khi chơi trên hệ máy nes mình cũng lấy được ông ta chứ kô phải chỉ trên giả lập mới có.Bạn Janp thử lại coi,cho tướng mình đứng nguyên tại vị trí khi mở cửa và qua lượt đó luôn đừng đụng chạm gì đến Marth,nói nôm na là kết thúc lượt đó mà ko dùng đến Marth.Từ khi chơi giả lập mình chỉ dùng bản 1.1 thôi mà vẫn có Gato nhân đồ bình thường.Còn bản 1.0 trên 4rum không có,mình có chơi qua trước khi viết hướng dẫn,nó ở đĩa giả lập ps1,mình cũng lấy được Gato nhưng ko nhân được đồ,cần phải chỉnh một số thứ mới có thể nhân.
    Còn về ngọc hoshi thì ngoài khả năng ko làm hỏng vũ khí nó cộng cho mình 30% chứ ko phải là 20% mình có thể khẳng định.Chỉ có ngọc ánh sáng cộng 10% crt thôi Fox,mình đã thử cho Doga vô arena lv1 general cầm cả hoshi lẫn ngọc ánh sáng thì crt cũng chỉ có 15% thôi.Quân ta có crt và hit cao hơn một phần do AI ko có chỉ số luck,một phần vì có những nhân vật có khả năng hỗ trợ 10% crt khi đứng cạnh nhau,bạn có thể xem lại trong phần hướng dẫn.:)

7. witfox

Chà...Fox cũng làm y như bạn hướng dẫn lúc chơi v1.1 nhưng hỏng được, nhưng đổi sang v1.0 thì vừ đứng chỗ cửa ổng xuất hiện rồi, bao nhiêu lần được bấy nhiêu ông luôn!

Còn vụ ngọc thì Fox không rành về tính năng khác của ngọc vàng và đen ngoài việc đen thì ngăn đánh lại còn ngoc vàng thì bỏ tinh năng đó của ngoc đen. Chứ còn ngọc sao và ngoc đất thì như Fox nói trên kia (để tối nay về lấy máy chơi sẽ trả lời chính xác), nhưng vụ ngọc đất xanh lá mình cầm thì nó không có hiệu quả +% trên chính minh là chính xác.

Xác minh lại dùm Fox há, tối Fox post bài chính xác luôn để so

8. witfox

Ngọc đen -Bóng tối (Dark Orb): ngăn kẻ địch đánh mình, chỉ mình đánh được địch
    Ngọc vàng -Ánh sáng (Light Orb): phá tính năng của ngọc đen, +5%HIT! (ai đó hay trong gamefaqs cũng nói là +10% CRT nhưng Fox không thấy, chỉ thấy +5% HIT thôi)
    Ngọc lục - Đất (Earth Orb): +10% Hit, Evd, CRT trong phạm vi 3 ô (tác dụng lẫn ở Arena, Arena thì có thể ảnh hưởng cho bản thân còn đánh ngoài thì không ảnh hưởng lên bản thân)
    Ngọc lam -Sao (Star Orb): +30% all rate stats, không giảm số lần sử dụng các món đồ (hình như trừ ngọc đất F1)
    Ngọc đỏ -Sự sống (Life Orb): Hồi đầy HP đầu mỗi turn (còn tính năng gì nữa không không biết nữa...)

Fox thử bản v1.1 rồi, đứng cả mấy trăm turn ông già Gato cũng không xuất hiện, chỉ v1.0 là mới đứng là ổng hiện ra liền luôn!

9. maxpayne new

Hơi nhầm một tý,muốn lấy Gato thì cho Marth đứng yên tại chỗ và cho qua lượt của Marth,chắc chắn là được mà.Bạn có thể thử file save của mình.

Các file đính kèm:

10. maxpayne new

Nhầm file >"<,bạn thử file này nhé

Các file đính kèm:

11. witfox

Đây là file v1.0v1.1

Cái vụ nó khác version là 1.0 còn nhân đồ vì bug còn v1.1 là do đã sữa vài bug rồi (cái này ai đó trong đây nói Fox mới biết đó-sorry, Fox quên tên òi...)

Fox xài SNES9x

Các file đính kèm:

12. lamhuucuong

lamhuucuong Youtube Master Race

bạn Japn nếu mún lấy bản mình đang chơi thì pm nick yahoo lamhuucuong với mình, mình hem bík là bản đó version mấy nhưng có thể nhân đồ và là bản patch tiếg Anh, tại mình hem thể up file lên được nhưng nếu bạn cần thì pm mình send wa yahoo cho bạn ::)

13. witfox

Bản v1.0 đã patch sẵn tiếng Anh (hoàn thiện 98%-tại vì ở ngoài map đánh lên lv hay nhận đồ còn bị mã hóa, còn lại ok hết) (bản v1.1 patch tiếng Anh cũng không ra được nhân đồ-Fox dùng SNES9x)

Bản này là của 1 bạn bên romhacking nghe nói làm 1 mình

Các file đính kèm:

14. Japn

Japn Youtube Master Race

Cám ơn các bạn, mình đã thử down cái rom tren rom-world phien bản 1.0 về và sau đó sửa các file save thành tên trùng với phiên bản này thì kết quả là cho Marth đứng yên liền xuất hiện Gato đứng ngay cái rương, sau đó mình save bằng save của game và load thì Gato có khuôn mặt của Marth phần 1. và qua màn thì trong kho nhân vật lại có thêm 1 nhân vật Marth (mang khuôn mặt của nhỏ biến hình) nhưng ko được chọn để chơi, chỉ đựơc trang bị đồ đạc, và có nhân vật Gato mang gương mặt Marth phần 1 ( nhân vật này được chọn để chơi và nhân đồ được). vậy rồt cuộc là đã nhân đồ được rồi. Vậy mình xin hỏi thêm là nếu muốn thay đổi món được nhân thì mình chỉ cần cho ông nhân đồ cầm món đồ đó trước khi bắt đầu 1 map khỏi cần save bằng save của game được ko? Hay là bắt buộc phải save trước khi bắt đầu 1 map?:D

15. maxpayne new

Trên bản 1.1 sau khi reset lại game gato lại có khuôn mặt của rena hoặc là fina,loạn hết cả lên @_@.Bạn Janp đọc lại bài trên nha mình có hướng dẫn cách thay đổi đồ nhân :)

16. NhuThiNgaVan

NhuThiNgaVan Donkey Kong

Cái này mấy năm trước do hibakotaro chỉ ra thì phải.

17. dantruong52

dantruong52 Youtube Master Race

Bạn nào chỉ giúp mình cách dân dã gọi là quay về quá khứ của FE3 phần I đc ko? Càng chi tiết càng tốt, mình rất cảm ơn ^_^ game này chơi từ lúc bé toàn làm thế, giúp mình với nhé! Thanks a lot!

18. maxpayne new

Giờ mình mới nghe thấy,bạn giải thích rõ hộ mình được không ;))

19. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

cái này hồi trên hệ SNES đầu UFO chỉnh được, cũng 1 dạng cheat thôi
    quân mình trở về map 1 book 1 ,tiền thì hơi bị nhiều, riêng nhóc trộm có class của Mar :))

20. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

phím nóng là L,R,select,pause same time =((