Hướng dẫn chi tiết FE1 và FE3:

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi maxpayne new, 18/7/08.

1. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Trên SNES có thể chỉnh cho các nút giống nhau đó, nhưng hình như cái này là soft reset mà....

2. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

ko biết nữa tại lúc đó còn nhỏ qé =)), với lại cũng thấy quay về chap 1 8-}

3. NhuThiNgaVan

NhuThiNgaVan Donkey Kong

Nói cho chính xác, chức năng này hoạt động như sau:

+ FE3 có cheat chỉnh tiền, infinite life
    + Cheat trên máy Snes (máy UFO) được kích hoạt bằng cách nhấn cùng lúc 3 nút L, R, Select (không bao gồm nút Start)
    + Reset FE3 bằng cách nhấn tổ hợp 4 nút L, R, Select, Start và như vậy, khi soft reset ta đã "vô tình" kích hoạt các cheat trên.

4. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

NTNV đi đâu bỏ anh em thía, dự án sắp hoàn thành chưa :))

5. max277

max277 Youtube Master Race

Bạn có thể giải thích rõ lại cách nhân đồ được ko? Mình đã có được nhân vật Gato như cách bạn chỉ ở map 14. Sau khi save game va reset thì Gato xuất hiện với khuôn mặt của Navarre và mang cái tên là Chainey @_@, sau đó mình wa map 14. Câu hỏi là: nếu mình muốn nhân đồ thì (start ỏb chẳng hạn) thì mìh bỏ nó cho Gato cầm rồi khi chuẩn bị chơi map 15 có cần chọn Gato trong đội quân ko hay chỉ để "ngồi dự bị" thôi? Và nếu như vậy thì có fải đến map 16 món đồ đó mới được nhân (xuất hiện trong thùng đồ của Chainey thật như bạn nói)? Mong bạn chỉ dùm, mình đang rất cần. Thanks bạn!

6. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Map 15 bạn có thể bắt đầu nhân đồ.Sang map 16 món đồ cho Gato cầm sẽ Được nhân sang bên hòm đồ của Chainey.Bạn cần phải có Gato trong đội hình của bạn,ô để đồ của chainey phải để trống thì đồ nhân mới xuất hiện đủ,bạn không được thay đổi đồ mà Gato mang theo thì map sau nó mới nhân ra,những đồ bạn thay đổi trong map đó thì map sau sẽ không xuất hiện,Muốn thay đổi đồ nhân bạn làm như sau:cho Gato cầm những đồ muốn nhân,save lại(save trong game nhá) rồi reset game vậy là được rồi.Chúc may mắn :D

7. KhongTocChe2Mai

KhongTocChe2Mai Youtube Master Race

Ai chỉ dùm cách nhân đồ đi?
    Mình làm như hướng dẫn cho Gato cầm đồ để qua map, qua map sau đồ nhân đâu hông thấy mà cả món đồ để trên người của Gato củng mất tiêu:((

8. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

tùy theo phiên bản RE3 nữa bạn ơi :D

9. KhongTocChe2Mai

KhongTocChe2Mai Youtube Master Race

Mình chơi cả 2 bản 1.0, 1.1 cũng vậy.
    Gato đổi tên thành Chainy mà mang khuôn mặt của Masuru:-w Bó tay:-o

10. The secret man

The secret man C O N T R A Lão Làng GVN

Cái nè mình chơi SNES lâu lém rùi... nhưng giờ có cái hướng dẫn nè nên lại máu chơi lại quá... :'>

11. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

chơi lậi ráng hoàn thành 100% nha bạn :P

12. nextxbox

nextxbox Youtube Master Race

Có ai chỉ cách mình luyện quân trong Fire Emblem 3 ko?

13. maxpayne new

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :)>-

14. MocDe2

MocDe2 Mr & Ms Pac-Man

Chú ý cách nhân đồ đây:Đầu tiên hãy save game lại nhớ là save bằng save của game ấy chứ đừng dùng quick save.Tiếp đó hãy reset lại game.Quay trở lại game load lại ta sẽ thấy Gato biến hình.Ông ta sẽ mang khuân mặt của Lena hoặc Fina nhưng dưới cái tên Chainey.Sau đó hãy qua bàn.Đến map sau muốn nhân đồ gì hãy cho ông ta cầm đồ đó qua bàn món đồ được nhân sẽ xuất hiện trên hòm đồ của Chainey thật.Chú ý nếu muốn thay đổi món đồ cần nhân hãy cho ông ta cầm món đồ đó.Save game lại rồi reset load game sau đó qua bàn.Map sau đồ đó lại được nhân.Nhưng khả năng nhân đồ của Gato chỉ có trên bản 1.1 nếu bạn chơi bản1.0 thì sẽ không nhân được đâu.

-------------------------------

Có ai chỉ lại tường tận lại cái này được không chứ nói lơ quơ kiểu này mình thử hoài khó quá .. đôi lúc làm sai đi lại cả MAP ..

Cụ thể là MAP 14 thu phục được GATO ( nhưng ấn THÔNG SỐ lên thì thấy nó tên : Rena Bigshop )
    đến MAP 15 thì phải làm sao .. cho GATO Xuất phát cùng đội hình?
    Sau đó chuẩn bị qua MAP 15 thì theo bạn nói thì chO GATO cầm món đồ cần nhân lên đó... Save GAME rồi restart lại
    qua MAP thì sẽ thành công àh :|

Mình chả biết chơi phiên bản nào nhưng mà lúc Restart thì GATO có tên Chainey và mang Mặt của thằng Tướng MAR của mình

15. maxpayne new

Ôi zoi,mình phải nói bao nhiêu lần nữa đây,thằng Gato nó mang mặt của ai thì còn tùy nhưng đã số sẽ là mặt của Rena,Fina hoặc mặt thằng tướng,cái này ko quan trọng,nó thay mặt là được rồi.Phải mang theo Gato thì mới nhân được đồ và thay đổi đồ nhân được chứ :|.Bắt đầu từ map 15 bạn có thể nhân đồ.Những món đồ mà Gato cầm từ map trước đến map bạn đang đánh ko thay đổi thì map sau nó sẽ được nhân bên kho đồ của Chainey,những món mà bạn thay đổi trong map chơi thì phải save lại ,restast game thì map sau nó mới được nhân.Ko có gì là khó hiểu cả :-??,làm ơn đọc kỹ cả bài hộ mình cái

16. hoasieuls

hoasieuls Youtube Master Race

làm ơn cho mình hỏi, phép Excalibu của Miraku nếu dùng hết thì làm sao hồi phục lại được vậy

17. maxpayne new

Phép dùng hết sẽ biến mất chứ ko gãy như vũ khí khác,nên bạn phải chú ý dùng làm sao đừng để hết,muốn chữa thì dùng Harman staff để hồi phục

18. hoasieuls

hoasieuls Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhiều. Mình hiểu rồi :D

19. thelasthoman

thelasthoman Youtube Master Race

làm như max đã nói là đúng rồi
    mà có chỉnh sửa chút là Gato sẽ xuất hiện khuôn mặt của người cuối cùng mà Chainey biến hình thành trước khi lấy Gato.
    Sau đó có thể nhân đồ tại map đó trước khi qua map sau luôn
    Còn 1 lưu ý khi nhân đồ các map sau là : số thứ tự của Chainey phải trước Gato (tốt nhất là cho Chainey dự bị luôn đi), đồ của Chainey trống.
    vậy là ok.
    P/S: nếu cho Chainey biến thành Marth cuối cùng thì Gato sẽ xuất hiện gương mặt của Marth. Nếu nhân đồ thì sẽ ko xuất hiện thêm đồ trên người Chainey mà ... xuất hiện thêm 1 thằng Marth all stat = 0 =)) (tất nhiên là vẫn xuất hiện thêm đồ trên người nó) ... Nếu không tin có thể down file save này về xem (slot 9)

20. likexxx

likexxx Youtube Master Race

đúng là 1 bài viết vô cùng hữu ích. Cảm ơn bạn rất nhiều, mình đang chơi FE3 đây.