hướng dẫn chơi COD 6 Coop

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi trungtoto, 14/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Vào modem mãi rồi mà chả thấy cái UDP với TCP ở đâu cả =))#:-s

2. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

3 outbound có nói là ko cần foward mà chỉ cần cho nó ở trong outbound của win 7 thôi mà ?

3. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

4. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

Bác ko open thì làm outbound trong firewall của win thì dc cái j đâu ? ra tới modem thì nó bị chặn lại rồi =))

5. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Tớ ko biết , chỉ thấy steam để là ko cần forward nó , chỉ để nó trong outbound .
    Btw , tớ cũng open rồi , dù gì cũng thanks bạn.

6. kendogame

kendogame Dragon Quest

tested lâu hơn 1 2', hok bít bao giờ mới ra hoàn chỉnh

7. duyquang27

duyquang27 Mega Man Lão Làng GVN

Vẫn thế thôi!, Chỉ đc 5' là dis! =))

8. athanh8807 .

Sao mình log vào Steam rồi, lúc vào multi nó vẫn bắt "Must be signed into Steam..." nhỉ :|#-o

9. therock1207

therock1207 Youtube Master Race

Steam Client
    UDP 27000 to 27015 inclusive (Game client traffic)
    UDP 27015 to 27030 inclusive (Typically Matchmaking and HLTV)
    TCP 27014 to 27050 inclusive (Steam downloads)

sao tui ko open đc cái này :( (nó báo lỗi, nhưng đổi cái UDP 27015->27030 thành 27016->27030 thì đc )
    kết quả dzô game vẫn báo NAT strict b-(

10. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chó hỏi có cách nào mở hết các bản Special Ops kô ? Chẳng lẽ fải chơi dần dấn lên
    Mà sao tui host và chơi có lúc đc tính sao , có lúc chơi xong lại kô đc nhỉ :-??

11. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

Hướng dẫn mở port với phần mềm Simple Port Forwarding . Đề nghị trao đổi , chứ không chặt chém .
    Nếu bạn muốn nâng cao tốc độ download bằng torrent hay chơi các game trực tuyến thì điều quan trọng nhất là phải mở được các cổng được thiết lập riêng cho mỗi chương trình từ modem ADSL. Tuy nhiên, thao tác “mở cổng” tương đối phức tạp và thay đổi với từng loại modem khác nhau. Thay vì mày mò thủ công, bạn hãy thử sử dụng phần mềm Simple port forwarding ( Hiện giờ cần nhất là MW2 .
    1. Tải và cài đặt

Simple port forwarding được cung cấp miễn phí tại địa chỉ này.
    http://www.pcwintech.com/simple-port-forwarding

2. Sử dụng chương trình
    Lưu ý tắt Firewall của win và phần mềm diệt virut trước khi tiến hành !

Trong lần khởi động đầu tiên, bạn nên cập nhật thông tin (Tools > Update databases) về các loại modem từ trang chủ của chương trình. Tại giao diện chính, bạn hãy chọn 1 trong 82 loại modem được Simple port forwarding hỗ trợ. Bài viết được thử nghiệm trên modem Zyxel P–660HW–T1. Phần Router IP là địa chỉ IP của modem, thông thường là 10.0.0.1 hoặc 192.168.1.1. Với modem Zyxel, tôi chọn 192.168.1.1. Nếu không nắm rõ thông tin, bạn có thể tham khảo thông qua tính năng Detect Router IP. Chức năng View/Remove Current port sẽ giúp bạn theo dõi và loại bỏ các cổng hiện thời đang được mở. Cuối cùng, bạn hãy điền đầy đủ tên tài khoản và mật khẩu đăng nhập.
    Ảnh chỉ mang tính minh họa do phiên bản lúc chụp đã cổ nhưng kết cấu nạp tương tự.
    Một số loại modem của hãng Linksys hay Zyxel chỉ cần điền mật khẩu là đủ.

Hãy điền chính xác tên truy cập (nếu có) và mật khẩu để chương trình có thể đăng nhập vào modem và tiến hành mở port tự động.

Để mở port mới cho chương trình mình cần, bạn click chuột phải chọn “Add new” hoặc click vào biểu tượng dấu “+” bên dưới. Cửa sổ Add New Port to Forward xuất hiện với 2 phương thức thiết lập:

Database: Cho phép thiết lập nhanh các cổng trên modem thông qua cơ sở dữ liệu bao gồm hơn 600 trò chơi và chương trình được hỗ trợ, hãy lựa chọn chương trình mình cần, port tương ứng sẽ được tự động mở trên modem.
    Custom: Bao gồm các thiết lập cá nhân, cho phép bạn tự cấu hình mở port riêng đối với từng chương trình cụ thể. Ở đây, tôi tiến hành mở port cho Utorrent (Một torrent client phổ biến nhất hiện nay). Phần name bạn điền tên chương trình: Utorrent, phần giao thức (Type) tôi chọn TCP/UDP, điền port cần mở (ví dụ: 11068) vào ô Starting port và Ending port, ấn Add để hoàn tất.
    Trở lại cửa sổ chính, bạn sẽ thấy danh sách các chương trình sẽ được mở port, nếu cần loại bỏ đối tượng nào, hãy chọn “Remove select items” từ menu chuột phải. Để thao tác nhanh địa chỉ các cổng cho các phiên làm việc sau, bạn nên chọn nút “Save” và lưu dưới dạng file có phần mở rộng *.spf. Cuối cùng, bạn ấn nút “Update router”, Simple port forwarding sẽ tự động cập nhật và mở các cổng tương ứng với chương trình đã chọn.

Sau khi đã hoàn tất, bạn hãy thử kiểm tra các trạng thái của các cổng (port) của modem được mở bằng cách chọn Test your Port forwarding trong mục Tools, khi chương trình báo Opened port success thì việc mở port của bạn đã thành công, ngược lại bạn nên kiểm tra lại chính xác thông số cổng hoặc thiết đặt lại tường lửa trên modem.

Mong anh em sớm mở port để cùng chiến .

12. kendogame

kendogame Dragon Quest

Mình mở port rồi, check OK, active Unp gì đó lun rồi vậy mà vào vẫn Strict có điều chơi ping ổn định và ngon lém, chắc chắn mua cái key về chơi, bắn có 7' lên lev 2 rồi ghiền quá. Vô tình gặp bro trungtoto.

13. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Ông trungtoto sao feed lắmm thế =))

Ôi ghiền quá! Bác zazxxx lên phải order 1 key thôi T)T

14. kendogame

kendogame Dragon Quest

ông mới đi mua cái key về chưa gì bắn lên nhanh thiệt.

15. athanh8807 .

Cái ip của hamachi mở port toàn failed :))
    Chỉ có ip thật của mình (192.168.1.1 j j đó) thì nó mới báo port success :|
    Vậy là đc rồi phải ko :">
    Mà thí dụ sau này mình muốn mở port 1 trình nào khác thì làm thế nào nhỉ, mỗi lần mở nó cứ chạy từ đầu đến cuối mấy cả cái port cũ, lâu vãi :|

16. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

oạch,sao bị cái gì thế này,h vô game lại 0% mấy cái kia hết :((
    coop h cũng 0% O,o
    file save trong thư mục nhìn vẫn 110mb mà sao lúc load vào lại bắt chơi lại từ đầu nhỉ T__T
    cài crackMP mới nhất xong restart cái thành vầy lun,ai bị vậy ko
    @ông trên:đổi tên đi,máy cái tên kia giống nhau sao mà accept dc :)),mà cần đếch gì mở lắm port thế ko bik,mình mở đại 1 cái h vô cũng open gòi

17. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

OMG , 1 room chỉ có 9Vs 9 thôi ak mọi người . :(

18. Yagami Raito

Yagami Raito Donkey Kong

haha vừa vào làm cái streak 4 vừa mở lap thì dis thật là tiếc :D lv 4 rùi :)) nãy vào cũng gặp trungtoto =))

19. Chipp

Chipp Mega Man

Thằng steam vừa tung bản update cho MW2 để improve IWNet, ai muốn chơi ping tốt nữa, ok nữa thì nên mua key về chơi, mới thấy cái hay của nó. Mạng ko lag như mọi người nghĩ đâu :D. Với lại cái steam này, đúng là có hack nhưng nó update thường xuyên, khó mà có crack multi ổn định cũng như hack, vì vậy ko cần lo gì nhiều.

20. Devil_kid

Devil_kid C O N T R A ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Kinh nghiệm chơi game nước ngoài ở VN thì ping rất chán, nhưng chơi cái này thấy ổn phết chơi map gì 18 người ấy , cũng ko tệ đi vài bước gặp địch , cũng khói lửa như ngày nào chơi ở OCZ . cơ cấu map nó tầm này người thì chả thấy ít nữa :D.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.