Hướng dẫn chơi Dragon throne - battle of red cliffs

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi vvietchi, 30/11/02.

1. dquangtu

dquangtu Youtube Master Race

Mình test thấy khi li gián đồng thời như vậy thì tỉ lệ thành công cao hơn nên mình nghĩ so với tập trung vào 2 com thì cũng không trênh lệch là mấy! Mình đán 1 vs 7 hard mà chỉ cần cô lập đc 1 com như vậy là win rồi vì 1 com bị cô lập thì áp lực mình giảm xuống 1 nửa lun (6 vs 2 = 3vs1 mà)! Nhưng có khi không kịp phá liên minh đã vỡ nhà ^^ Có khi lại xông ra đánh thẳng nhà nó trước!

2. hiepsicodon206

hiepsicodon206 Youtube Master Race

Có ai hướng dẫn cách chơi mạng lan của game không, 2 máy dùng win7 dùng wifi kết nối tạo máy chủ thế nào? mình không biết cách.

3. h2anhchip

h2anhchip Youtube Master Race

mình cũng đang ngồi nghịch trò này ! BRO nào pro chỉ giúp cách qua cửa thứ 2 phần liubei đc ko :(

4. angelthao

angelthao Youtube Master Race

Sau khi cài đặt game Fate of the Dragon hay game Dragon Throne: Battle of Red Cliffs trên win7 (32bit), lúc chơi game thường hay có hiện tượng rê chuột trên map rất nhanh. Sau đây là cách fix:

+Tốc độ rê chuột nhanh do game không tương thích tốt, ai xài win7 thì download file sau về chạy để fix là ok :-)/\:-)
    - Link fix: http://www.mediafire.com/?o8jb9j80ss0o4p0

+ Sau khi cài xong fix trên, vào game -> option -> mouse speed kéo về hết bên tay trái.

+ Oke vậy là chiến dc rồi!

5. changchancuu

changchancuu Mr & Ms Pac-Man

Mình có cách phòng thủ như thế này...Cho full lính bắn tên đã nâng cấp thành tên lửa lên Lâu thành, một nhóm nông dân khoảng 4-5 thằng đứng gần cổng thành và 1 hoặc 2 tướng. Nếu có thể thì thêm 1 đội lính ở phía sau yểm trợ nữa. Khi quân giặc tới, đừng nên đóng kín cửa thành mà cho tướng cứ chạy ra chạy vào sao cho cửa thành luôn mở. Vì dưới làn mưa tên, quân giặc sẽ không dám chạy vào.Nếu có thằng tướng địch nào dai máu xông vào thì hãy lấy tướng và nhóm quân yểm trợ tiêu diệt. Bạn nhớ Party tướng của mình với nhóm bắn cung trên lâu thành để hưởng exp.
    Bằng cách này, bạn có thể trụ được một thời gian. để vững vàng hơn bạn nên bổ sung thêm các loại xe bắn đá...làm như vậy bạn sẽ có thời gian để li gián quân địch.
    Cho hỏi Dragon Throne: Battle of Red Cliffs có chơi trên Hamachi được không? Dàn trận mà chơi một mình thì chán lắm

6. Alexsandrea

Alexsandrea Youtube Master Race

File fix đuôi .msu cài đặt thế nào bạn ơi, t xài winxp...

7. darkmino

darkmino Donkey Kong Lão Làng GVN

Old Trafford - The Sir Alex Ferguson Stand
    2^ cho lên tường thành các xe bắn đá (up lên đời lửa nhé)thì nên đưa cả lính cầm nỏ lên không thì đụng xe thang đông đông là rách việc đấy ;))
    thủ chắc đã rồi mới công, chúng nó phản công lại thấy toàn bộ binh chui vào làm bia cho xe bắn đá mình :))

8. MyNhan0nline

MyNhan0nline Youtube Master Race

Cách fix chuột nhanh đối với win xp nè! Bạn ra màn hình Destop, click RM chọn Properties-->Settings-->Advanced-->Troubleshoot. Sau đó bỏ tick chỗ Enable write combining.Restart lại máy là ok!!!

Mình không biết làm thế nào cho win7 nè, ai biết chia sẻ đi

9. voanhcuoc

voanhcuoc Youtube Master Race

có cách nào để goi hàng lính của địch sau khi mình đã chiếm xong nhà count-house rồi không? Các bạn chỉ cho mình với

10. thebin

thebin Mario & Luigi

sorry vì đã đào mộ nhưng có ai cho mình hỏi cách fix chuột nhanh ko, máy mình win7 32 bit chạy game này vào game chuột nhanh ko chịu nỗi mặc dù đã down cái fix ở trên + tăng len 1024x768 và kéo hết scroll speed về hết rồi ma chuột vấn như đạn bắn :((

11. vualanlan

vualanlan Mr & Ms Pac-Man

Sau khi cài đặt game Fate of the Dragon hay game Dragon Throne: Battle of Red Cliffs trên win7 (32bit), lúc chơi game thường hay có hiện tượng rê chuột trên map rất nhanh. Sau đây là cách fix:

+Tốc độ rê chuột nhanh do game không tương thích tốt, ai xài win7 thì download file sau về chạy để fix là ok
    - Link fix: http://www.mediafire.com/?o8jb9j80ss0o4p0

+ Sau khi cài xong fix trên, vào game -> option -> mouse speed kéo về hết bên tay trái.

12. thebin

thebin Mario & Luigi

đã test cách đây rất lâu nhưng vẫn ko đc :(

13. Vo_Hung

Vo_Hung T.E.T.Я.I.S

mình cũng bị như thế, nhít cái đi cả map, không thể nào chơi được.
    Ah có bác nào chỉ cách up lần 2 không chỉ với, chẳng hiểu sau chẳng up được lần 2

14. thebin

thebin Mario & Luigi

up cái gì mới đc, thường thì xây cái nhà học viện to đùng rồi up hết các chức năng trong đó sau đó bổ nhiệm 4 vị quan chính trong triều rồi up tiếp thì phải

15. Vo_Hung

Vo_Hung T.E.T.Я.I.S

ah cám ơn nhiều, và còn cái vụ tốc độ click chuột quá nhanh thì làm thế nào để hết vậy, mình chỉnh tất cả rùi chẳng đươc

16. thebin

thebin Mario & Luigi

về cái vụ rê chuột nhanh thì chỉ có 1 cách, máy yếu hơn và window XP, còn mấy cái mà patch nạy nọ người ta bảo fix đc thì ko đc đâu mình test rồi :))

17. FiendMonster

FiendMonster Youtube Master Race

bạn ơi mình muốn kiếm iron mà ko biết kiếm ở đâu bạn có thể giúp mình ko

18. RazzilDarkbrew

RazzilDarkbrew Youtube Master Race

mình xin đào lại topic này về 1 vấn đề rất quan trọng, cho mình hỏi là: làm sao có AI làm bồ trong đánh Skirmish. mình mò mãi mà chả biết cho AI về cùng team mình.... giúp!!!

19. tranleexpress

tranleexpress Youtube Master Race

- bài viết hướng dẫn rất hay, viết tiếp phần còn lại đi bạn.

20. tienvutd2

tienvutd2 Youtube Master Race

Làm sao để tìm được ngựa trắng, có bác nào biết không?

KgZ and dark_knight_1408 like this.