Hướng dẫn chơi Median XL: Ultimative XIV (Sigma is future)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 2/6/11.

1. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

med nó gà lắm :"> .

2. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

@ginta1176: có gì bác cứ hỏi stone gate đó, cái gì cũng biết :))

3. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Med noob lắm :">

1. Nếu bạn hỏi về cục cube, thì làm như bạn kia. Nghĩa là cài plugy sau đó tạo nv mới rồi vứt cục cube nó vô thùng đồ chung. Kế đến log con kia lấy ra ;))

2. Nếu bạn hỏi cục ngậm xp thì cái đó đi cày mới có :D

4. rekka318

@ginta: Muốn ăn kinh nghiệm nên lev nhanh thì đầu tiên bác phải có 1 cày cật lực đánh đàng hoàng cho lên lev 120 đã chứ mới chơi thì không nên ăn.
    - Sau đó muốn chuyển con khác thì hãy nên ăn kinh nghiệm cho nên nhanh, mấy cái cục greater expen đó ăn tầm 10p là max 120 chứ mấy :D

5. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

nói chung item thì cứ hỏi med :"> bạn ấy nhiều item vãi đái lắm :">

6. medassin

View attachment 154798
    Điển hình là đây :2onion2:

7. rekka318

item vãi đái thế nhỉ med, đánh con boss nào rơi ra thế med chỉ tui với ;)),nhưng sao lại có dòng cannot be cube nhỉ

8. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

hàng hack chứ gì đâu
    ngày trước mình cũng nghiên cứu, nhưng đc hơn 500 skill thì nghỉ=))

9. hiepkhach9x

hiepkhach9x Dragon Quest

Ai có thùng đồ nào nhiều nhiều item thì cho mình xin với :)
    Mà sao bản 005 này chạy trên nền 1.11b ko dùng c3po hack map đc nhỉ?
    P/s bản 005 nhé

Chỉnh sửa cuối: 27/3/12
  10. medassin

Cái này ko có đánh boss ;)) MÀ phải nài nỉ con boss MED. nó xiêu thì nó mới nhả :">

11. rekka318

@ginta: khả năng là bị sida rồi, mà bác cho cái -direc vào đấy làm gì, để reset được 255 skin ah:))

12. ronaldinho_2003

ronaldinho_2003 Youtube Master Race

Med ơi gửi cho thùng share đồ vip của median 2012 v005 đi, đang học hỏi cách háck mà làm hoài ko được (dùng udie too):1cool_byebye:

13. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Mình cũng mới vọc dc cách hack :)), nhưng ko biết làm sao để dc cái charm toàn reanimate như thế ^^...
    Nói chung cách hack cơ bản thì như sau....
    B1: back-up file save nhân vật lại
    B2 : bật Udie MXL lên, vào đó chọn nhân vật, vọc từ từ, Vào store chọn item, bắt đầu từ ring/amulet là dễ nhất
    B3: Tụi nó khuyên mình nên chuyển item (trừ ring,amulet,jewel) thành unique(tên màu nâu) để tránh lỗi
    B4: Vọc từ từ các khả năng như +streng, +dex + block, +dam v.v...Vào item 1 cách cẩn thận, tránh + 1 thứ mà tới >=2 dòng vì dễ gây bad character....Tốt nhất là cứ vọc 4 5 cái khả năng khác nhau...Export nó ra, sau đó save nhân vật lại, vào Game kiểm tra, nếu ko bị bad thì ta bắt đầu vọc tiếp từng 1 > 2 khả năng khác...Nếu thấy item hack xuất hiện dòng chữ đỏ (error hay bit gì đó) là item đõ đã bị lỗi, giờ phải sử dụng item mình đã export bỏ vào hay clear toàn bộ khả năng đi vọc lại ^^
    B5 : khám phá tính năng + stat + skill (20 max cho tất cả skill) của Udie MXL, bạn sẽ thấy character mình thật thú vị khi sử dụng dc 1 lúc 3 Uber skill :))
    B6 : Shop có sẵn item set full (đủ loại) và các item khác như charm, trophy...khỏe lém :))
    B7 : Dùng để tự sướng, ko thì bỏ game sớm =))

P/s: Tiện thể ai giúp mình vài Tip or Trick với, đang làm cái Quest: Judgment Day mà bonus của nó không biết làm sao...Giết 1 con thì dễ mà đợi nó ra 1 lúc 2 con thì lâu mà mình cũng về làng luôn :((, gọi Endyrem nó chém thấy tội luôn :((
    Quest đánh thằng Belial trong hang Ice Cellar...Sao mình vào đó chả thấy cái shrine nào Posion cả, toàn hồi máu mới đau...Mà thằng khỉ này có cái lạ ở chỗ, lúc vào hang là gặp nó ngay, có lúc chả gặp dc nó nữa, tìm mãi ko thấy nó đâu, không có bình đập để nó chui ra :(

14. cầnbiết03

cầnbiết03 Fire in the hole!

tip and trick cho bạn nè :
    - JD : nếu muốn giết cả 2 thì phải kiên nhẫn , ko nên hấp tấp vì mình từng bỏ charm vào thùng rồi mà rung tay chưa kịp cube thì die rồi :|
    1. dùng con summon nec hay summon bar ấy , đệ đông như kiến ko sợ gì hết . nếu chơi 1 single thì bar có khả năng cao hơn vì có eagle .
    2. dùng bar mount arreat (full set) , bật eagle thì có chém tới sáng nó cũng ko chết . boss ra thì đập vài cái là die

- Belial : shrine ra hên xui thôi bạn à . có thể dùng bar (phải trâu) mà giết vì có eagle nên nó ko giết được , đập vài cái mất res là die thôi . ngoài ra còn có sorc meele thần thánh , chạy ra chạy vào đập đập

15. rekka318

@Canbiet: cái eagle mạnh lắm hả bác, bác canbiet cho e cái tip buid con mele soc với, buid cầm cây kiếm khủng rồi mà vẫn thấy đuối lắm, vào tran còn nhọ ah cái con nec mà bác viết guid mà mặc phải 10 bộ đồ tập cho thành thục như một cái máy đó, con đó ngốn của bác 2 tháng đó, con đó đến bản 2012 còn dùng được không
    @lanceal: cái poison đó thì nên kurat hay kurat3 đó tìm hay có lắm chứ trong cái chỗ hang con belie hầu như không ra mấy, tìm không thấy bác sumon 1 lúc là ra cả chục con beli

16. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Cám ơn bác...Mà em đang sài con JavaZon...Em cũng vẫn còn khó làm quá :(

17. cầnbiết03

cầnbiết03 Fire in the hole!

1.eagle có hồi máu rất rất rất nhanh , và eagle cũng làm bar trở thành 1 char cực trâu , cụ thể ở 2 quest :
    -JD : mấy con này đập bao nhiêu hồi bấy nhiêu nên chả giết được
    -Belial : nó vừa rút hết máu thì hồi lại khoảng mấy k rồi => ko giết được
    2.meele sorc cầm set vẫn ngon , đồ thì bình thường như guide này
    3.http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=16615957?p=16615957
    con này à ? tên med để sai tên trong topic guide rùi :-w . lâu rồi chưa vào d2 chơi nên ko biết skill thế nào . bỏ trong guide skill unholy prayer đi nhé . con này rất khủng , 1 phát bắn buck shot ra trung bình khoảng 400 hit bao gồm skill và proc . con này chơi cực sướng vì 1 hit all . khi chơi multi player thì ko con meele nào dám đánh nhau với em này đâu :))

18. hiepkhach9x

hiepkhach9x Dragon Quest

Ai cho xin cái thùng đồ share đi,cày mà oải quá

19. medassin

Vô topic chia sẻ đồ ;)) Có cái thùng của CB. Mang charm vô def mấy chục triệu >:)

20. rekka318

Chỉnh sửa cuối: 29/3/12