Hướng dẫn chơi Median XL: Ultimative XIV (Sigma is future)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 2/6/11.

1. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

@thehieu : giống như câu hỏi : d2 thì hình ảnh 2d cũ xì, game ra hơn 15 năm, hay ho gì, sao ko chơi mấy game 3d hay 2.5d hay game kiếm hiệp mmorpg tàu ấy :-<. Tìm đc câu trả lời chơi d2 thì cũng như chơi zon vậy (dù biết người yêu thích zon ko = necr, barb, sin, druid hay pal; mình thích necr+zon-từ khi laz giết totem necr thì chơi char chính là zon).
    Cá nhân mình thì chơi cũng qua nhiều thể loại game (từ vltk,au,CF,aoe,dday,titan quest,kiếm thế...) nhưng được một thời gian là bỏ (vltk :3 năm,cf : 2 năm, kiếm thế : 1 năm rưỡi...) nhưng trong 6-7 năm trở lại đây năm nào cũng vọc diablo (chủ yếu là lod, 3 năm trở lại đây là mxl). Mình cũng thấy đồ họa d2 nói thẳng ra thua xa game hiện tại, nhưng cứ nghỉ tầm vài tháng là cài lại + đánh kèm chung với game online nào đó :)

Chỉnh sửa cuối: 29/10/11
  2. VDFSKW

VDFSKW Donkey Kong

Game hay thì không bao giờ lỗi thời! :)

cambodia82 thích bài này.
  3. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Bó tay 8-}

Nếu không nghịch tool mà có lỗi này thì med nghĩ vấn đề do RW :-? Ví như bạn trang bị một RW cho con merc rồi sau đó uppatch mà cái patch đó lại có thay đổi opt của RW đó thì magic opt của cái RW đó chạy loạn do đó con merc mất xác :)) Hậu quả kế tiếp char GO =))

med cũng chơi nhiều game lắm nhưng lâu lâu cũng vô XL mà đắm say với skill tưng bừng \m/

4. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

mềnh biết diablo từ hồi lớp 5, h đh rồi vẫn chơi đều, chỉ có cái là dạo này chơi go với bọn bạn đang vui + ý đồ đánh đồn nên kô tập trung vào diablo nữa, lâu lâu vào quăng gạch tí thôi
    @stone:=)). Sao kô nằm chơi như ta?

5. stone_gate

Mẹ cái trường củ cải của mình, còn 2-3 môn mà viết đơn xin học từ tháng 5 đến giờ chẳng ma nào giải quyết, chắc thấy mình pro nên định giữ lại trường đây mà \m/ . Éo biết khi nào đc ra trường đây, bằng trung bình chắc tay rồi :-<

6. gdngothehieu(2)

gdngothehieu(2) Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ là bạn DD nói tiếng gì nữa, ko hề hiểu gì hết, chắc hẳn bạn là nhà khoa học tài ba
    Mình coi cái guide the destroyer vui vui làm sao, cái chính là bạn biết lựa chọn đ? chứ ko phải là ( Smax superbeast thì bố ai biết được là bao nhiêu) làm cũng khá là được nhưng hẳn là mình ko thích barb mà max str, mình thường xuyên chết trước khi giết
    Mình cũng chả hiểu câu này, cái này là 1 lời khuyên hay là 1 lời hăm dọa T_T, " đập cho máu" ko phổ biến với bọn dân chơi mỹ đen
    cái mặt cười cũng để ý lắm, nhịn cười thì chắc là xón ra quần rồi
    Nghĩa là damg elemental à
    giết groupie nó cũng bay vô tạo thêm, cái chính là max OW, bạn sẽ cho nó ăn hành khi bay vô
    ChuckNorris ko chơi MXL ( nên chỉ rõ chucknorris ở đâu :)))
    Thật ra Ko rune có thể cho còn nhiều hơn khi max str (1150).
    Cái này mình ko hiểu, giảng đi ( mình cho rằng là guide chỉ xài SB với AH )
    Ngoài lề :
    _ Cái tên DD nghĩa là gì vậy, ( Đồng to = Cu to à )
    _ Sao bạn ko dựa vào sức mạnh của SB và AH mà 25 đ? vào eagle stance và ko cho đ? vào lion stance và max vitality @@

---------- Post added at 21:33 ---------- Previous post was at 21:09 ----------

do mình lỡ tay sửa bài guide mà nhấn reply with quote nên đã hình thành ra lỗi lầm , ai biết xóa bài thì xóa dùm nha, đừng block nick hay là cảnh cáo vì mình chỉ có 1 email chính

7. medassin

Không có chém với những trường hợp vô ý đâu :>

8. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

là sao?
    đang nói với med và stone, tự nhiên nhảy vào đòi hiểu là sao?
    smax tức là tất cả sp đến max (thường là 34)
    ai Mỹ đen ở đây?
    bạn có vấn đề về đọc hiểu?
    :-??
    dmg fire, light, crushing blow + dmg vớ vẩn gì đó từ đồ
    chữ forum laz bạn ném vào sọt rác à?
    tại sao phải thế? đây là cách build của tôi góp nhặt ý tưởng và chỉnh sửa lại đôi chút theo ý mình, sao tôi phải nghe theo bạn? Eagle stance để trụ chỗ quái khỏe, lion stance thì càn quét quái yếu, problem? lion stance mà kô tăng 16 điểm nó đấm cho vêu mồm

9. son_

son_ Mr & Ms Pac-Man

Đùa chứ, thehieu nếu có góp ý cho guide của DD thì cũng nên ăn nói dễ nghe, mình thật sự ko thích cái từ "Mỹ đen" :O Và mỗi người có 1 kiểu đánh riêng, ko nên áp đặt cho người khác cách của mình :|

10. stone_gate

1,Chắc bạn thehieu ***** hiểu "go" , "đánh đồn", "máu" là cái l.. gì đâu nhỉ :-j
    2,Mình thấy có mấy bài viết của bạn liên quan đến forum laz (guide giếc gì đó, nhớ có bài med bảo bạn post bài quên tắt hack trên 4rum laz luôn) mà bạn bảo éo biết forum laz là cái gì thì mình cũng ***** hiểu nổi ai viết mấy cái bài đó luôn ( đừng nói là lúc đó bị hack nich nhá :-j )
    3, Chắc chắn bạn có ghé forum laz cũng như box guide mà bạn ***** biết ChuckNorris là ai thì mĩnh nghĩ là bạn xl rồi (chắc thấy ai cũng thỉnh thoảng vào forum laz nên xl cùng anh em tỏ vẻ hiểu biết cho = bạn = bè đây mà). Nói xin lỗi chứ mình phục thằng Aerial chỉ mỗi con sin + cách đánh laz phũ của nó thôi, chứ trình mic cả 7 char nó chưa chắc = marco hay chucknorris đâu (với lại guide thằng chuck nó chất lượng lắm, bài viết đều đều, update theo bản như 1d, 1f, 1g, omega...)
    4, Max open wound, xin hỏi bạn max là bao nhiêu =)), mình từng bật marco + ae về vụ này =)) bọn nó bảo đeo 100-200% là đẹp (kể cả charm + mo..), ko có khái niệm max giống như magic find vậy, có càng nhiều càng tốt thôi. Với lại thấy 1 ông barb trên sever D2M mặc set tier 6 + craft (ko có món nào + openwound trừ cái butcher tooth 50%) mà nó 3-4 hit đi 1 laz, trong khi con sin mình 200% mất 4-5 hit :-j
    5, Mỗi người có một cách build khác nhau (theo đồ + cách đánh của người đó) nên người ta tăng điểm thế nào là tùy ý người ta.Barb max vit chủ yếu farm viz+run ureh thôi. Xong thì tăng lại str để đi farm dunc hay fauzt.Với lại patch omega này reset điểm dễ dàng nên chắc chắn mối người khi viết guide cũng đều đã thử mọi cách tăng điểm để hoàn thiện cái nhân vật của mình rồi mới post lên đây (chứ không phải là nghĩ rồi viết đâu bạn à ) :-t
    6, Nghe cái câu "ko hợp với dân chơi mỹ đen" thì mình phỏng đoán bạn là "mỹ đen" à :S Bọn mình là dân Việt Nam, tất nhiên là "ko hợp với dân chơi mỹ đen" như bạn rồi> Bạn cứ trung thành với style dân chơi của mình đi
    7, Đại Đồng thì mình hay gọi tắt là D D (vì 2 chứ Đ viết liền mất thời gian quá =)) )còn ý nghĩa "đại đồng" là gì thì tra "dế mèn phiêu lưu kí "của Tô Hoài nhá :-t .Đừng nghĩ nick ai cũng có ý nghĩa như bạn nghĩ cả, bọn mình ko có style giống bạn đâu mà khi đặt nick nghĩ đc như bạn đâu X_X
    Vài góp ý nho nhỏ, chờ topic mới rồi vào tiếp :))

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11
  11. medassin

Ui, xin phep cho med noi vai loi ko dau (dt) vi neu ko som thi war mat :-ss

van de cua ban hieu thi cung ko co gi ma moi nguoi chi trich nhieu the:

1. Ve chuyen chuck thi co the ban ay chi noi ve chuyen chinh ta thoi, con khen guild build cua ai la tuy nguoi ay.

2. Ve cai nick + avatar, thu that med cung nghi nhu hieu :)) nhung dc cai med nghi 4rum la tu do, do đo med chang he ban tam nick ki cuc ra sao :>

3. Ve vu hack thi ko co gi dang noi vi do chi la maphack. Trinh do nhu med moi dang bi che ne =))

4. Loi cuoi cung "di hoa vi qui" de 2pic xl lun lanh manh >:D<

@stone: ko co topic moi tru khi co esiplon =))

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11
  12. rongcon3006

rongcon3006 Youtube Master Race

cho mình hỏi về vấn đề autocraft
    Có phải là muốn thiết lập 1 chuỗi click thì mỗi hành động mình đều phải ấn + để clicker ghi nhớ k.Mình làm theo hướng dẫn auto craft mà làm hoài k đc.

13. gdngothehieu(2)

Nói vậy nghe thật có lỗi T_T cho mình
    chắc chắn là mình biết thằng đó, mình chỉ thấy nó làm 2 guide chính của barb là "the fire storm" và "terrorblade" là tự chế, ko phải hàng nhái
    đúng là mình ko nên khuyến khích bạn có ý kiến giống mình nhưng chính vì 16 đ? vào lion stance mà mình phải max hoàn toàn vào str,
    )
    theo cách viết của bạn canbiet trong tantrum barb thì rất là khó hiểu :
    -Max Ancient Blood - tăng độ trâu bò , maximum skill level cho uber skill
    -Max Wolfcompanion - nguồn damage khủng bố của bar này vì nó multi hit => damage của doom cực lớn
    -Max Eagle Stance - hồi máu khi cần , hút máu hút mana
    -Max Immolation (ENNEAD) - trâu bò vì khi bắn bar sẽ đứng yên => né được damage
    -1 point Rune Master - 13% total def mỗi rune bạn gắn vào đồ sẽ làm bạn trâu bò hơn
    -1 point Mountain King - Stat cao
    -1 point Thunder God - tự động stun => quá ngon
    còn lại tăng spirit walk cho hết spell timer
    Có thể nói rằng đây là cái skillplan mà phức tạp nhất,chúng ta cần bỏ tới 50 đ? vào spirit tree để hết spell timer mà bạn ấy max đi đâu, theo mình nên là 50 đ? vào spirit tree, chia đều cho eagle stance, spirit guide, wolf ( 5 đ? 1 con ), 16 đ? vào ancient's blood và 1 đ? vào imortal thì dễ nhận biết hơn
    Trong đó eagle stance , spirit guide và wolf thì tổng số đ? là 59 đ? có nhiều cách chia như ( 15 đ? wolf, 25 đ? eagle, 19 đ? spirit guide) hoặc ( 20 đ? wolf, 25 đ? eagle và 19 đ? spirit guide )

14. small_cat

small_cat Donkey Kong

Lâu lâu spam ;)) nhìn bà con tranh luận vui ghê :))
    1- bật diablo window mode, vào char
    2- chỉnh file click cho dòng match như ý
    3- bật clicker
    4- bỏ món đồ cần autocraft vô cube, góc trên cùng bên trái.
    5- đặt con chuột vào nút transmute, nhấn ghi nhớ ( + hoặc shift + ) ==> cái này là thao tác chính khi craft nè
    6- Mở page có chứa shrine muốn craft ra. Mở cube
    7- Trỏ chuột vào item craft trong cube
    8- Nhấn bắt đầu (Alt Y )
    GG :)

15. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

vậy mời bạn đọc lại là guide cho bản nào nhé ~:> , các bản trước chỉ cần cái charm thôi là đủ rồi thưa bạn.

16. gdngothehieu(2)

??????????????? bạn đang nói về spirit walk ???

17. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

thế cái này là skill gì ????

18. stone_gate

Chắc mấy patch trước nó éo có điều kiện chơi nên ko biết charm từ mấy patch sau này xóa skill rồi :-j
    Ko biết cứ cố cãi, 2` :))

19. son_

son_ Mr & Ms Pac-Man

Thôi, có lẽ dĩ hòa vi quý, các bác cũng ko nên quá nặng lời :( Tự nhiên topic vắng quá, chẳng lẽ ko còn ai XL nữa sao :(

20. stone_gate

Update lod 1.13d thấy chằng có gì mới lạ cả, mong là nhân dịp update 1.13d laz nó ra 004 nhanh nhanh cái nhỉ :-<
    B.Laz nó pro thế mà ko làm trong cty game nào nhỉ, VNG hay VTC mời nó về làm game thì khỏi nói :x

Chỉnh sửa cuối: 3/11/11