Hướng dẫn chơi RTK 11 - Chi tiết - Có Hình Ảnh

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi iplayflute, 24/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Mình xin trả lời bạn :
    1)mình đã nói rõ trong bài hướng dẫn có những giá tri cần giữ có những cái bạn có thể thay đổi rồi ,nên mình không trả lời.
    2)chưa tìm thấy nghĩa là khi chơi cho tướng tìm thì nó với xuất hiện (item chưa có chủ và bạn cho nó ơ một thành nào đó ) ,xuất hiện thì bạn thấy nó trong khi chơi.
    3) Random và giống như item gốc (game chỉ cho đưa vào có tác dụng và không có hình ảnh )
    4) không chỉnh được cho bản English chứ không phải là do bạn làm sai công đoạn nào

2. Shivalos

Shivalos Mr & Ms Pac-Man

Thx vi đã giải đáp thắc mắc của mình :D

3. Yeu game la...

Xin lỗi các mod địch thêm ở trước kia ,thấy nó hơi dài sợ trục trặc mất công nên làm mới vậy ,có gì nhờ mod điều chỉnh giúp .
    Với anh em , trước mình có quan điểm hơi cứng và không phải bỏ qua cho.​
    TÔI XIN GIỚI THIỆU TIẾP SỬ DỤNG San11Editor CHỈNH SỬA FILE Savexxx.s11

• Mở Savexxx.s11 , và ấn vào Menu chữ E chúng ta đến hình sau :

Hình 1​
    Ý nghĩa các dòng đánh số hình 1

1) Dòng số 1 : là những thiết trước khi vào chơi màn chơi của file Save này ,dòng này khi chúng ta mở file Save thì tool đã mở sãn cho chúng ta rồi ,nó chỉ duy nhất một hàng chúng ta nhấp đúp vào hàng đó ,nó hiện ra bảng như hình sau :

Chú ý :​
    Tôi chỉ đề cập những chỗ hay sửa đổi ,các vấn đề khác các bạn tự mò bằng cách thiết lập rồi mở ra đối chiếu hoặc dùng từ điển Trung-Việt và Nhật-Việt
    2) Dòng 2 (Force ): Ấn vào Menu chữ E rồi ấn vào dòng 2 và nhấn vào hàng có tên của Ruler rồi nháy chuột phải ,chúng ta đến với hình sau :

Chúng ta lại tìm hiểu các dòng của hình trên

Dòng 1 : ta chỉ cần nhấp đúp vào Ruler muốn sửa ,nó hiện ra hình sau :

Dòng 2 :(Điều chỉnh quan hê và ngoại giao )
    Nhấn vào Ruler muốn sửa đổi ,nháy chuột phải và chọn dòng 2 ,ta có hình sau :

Dòng 3 : Điều chỉnh technique đã được nghiên cứu ,dễ nên không trình bày

Dòng 4 : Điều chỉnh chiến thuật đánh cho máy ,rất quan trong ,nhưng từ điển của mình vứt đâu rồi nên không giám nói ẩu được ,bạn nào biết tiếng dịch cho mọi người.
    Ví dụ chọn dòng đầu tiên từ trên xuống Ruler muốn thống nhất Trung Hoa ,đặt chế độ này thì máy nó mọi nơi giáp với biên giới của nó. Mấy dòng cuối thì nó thủ ,vv…

Dòng 5 : Điều chỉnh Skills tướng đã được nghiên cứu và thiết lập được nghiên cứu thêm Skills đặc biệt (của GCL ,QV …) nào vào những chỗ còn trống trong bảng thông tin Skill ,chúng ta xem hai hình sau :

Chúng ta tiếp tục với HÌNH 1:

3) Dòng 3 :( Điều chỉnh District )
    Ấn vào Menu chữ E rồi ấn vào dòng 3 :
    Nháy đúp vào hàng có tên của thái thú muốn điều chỉnh ,chúng ta đến với hình sau :

Nhấn vào hàng có tên của thái thú muốn điều chỉnh rồi nháy chuột phải ,chúng ta đến với hình sau :

4) Dòng 4 :(Điều chỉnh City )
    Ấn vào Menu chữ E rồi ấn vào dòng 4 chúng ta đến với hình sau :

Những điều tôi không tô màu hay không đề cập là do nó thay đổi liên tục và phụ thuộc nhiều yếu tố khác.

Dòng 5 và 6 là chỉnh sửa : Gate và Port không cần phải đề cập ,các bạn cũng rõ.

Dòng 7 (điều chỉnh tướng ) cái này tôi đã trình bày ở phần chỉnh sửa file MakeData.s11 ,tôi chỉ trình những gì chưa được đề cập đến ,chúng ta đến với hình sau :

Chú ý : coi thêm phần chỉnh sửa MakeData.s11.

Còn những vấn đề khác của chỉnh sưa các Tướng chỉnh trong quá trình chơi bằng Edit của Game dễ hơn nên tôi không trình bày.
    Chỉnh sửa Items tôi đã trình bày trong phần chỉnh sửa MakeData.s11 , tôi cũng không trình bày . Tiếp theo tôi trình bày chỉnh sửa dòng 9 và 10 lần lượt là chỉnh sửa Units và các công trình xây dựng , các bạn xem các hình dưới đây :

Chỉnh sửa Unit

Chỉnh sửa các công trình xây dựng

Để tìm kiếm nhanh các công trình xây dựng muốn sửa thì có thể sắp xếp theo tọa độ x , tọa độ y , HP của công trình ,vv... , tùy vào trường hợp cụ thể.

TÔI ĐÃ TRÌNH BÀY XONG PHẦN DÙNG San11Editor CHỈNH SỬA FILE Savexxx.s11
    Có gì thắc mắc các bạn cứ trao đổi

CHÚC CÁC BẠN CHƯA BIẾT MAU THÀNH THẠO

HEN GẶP LẠI

4. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

:D từ 2h31 sáng hôm qua em đi ngủ hôm qua lúc 2h nên không vô coi được.Sáng nay thì nhà bị cắt mạng do thanh toán cước chậm.Cảm ơn anh Minh Yeu game la ... đã dành thời gian viết hướng dẫn cho mọi người.

5. onlysakura891

onlysakura891 Guest

ối dzời pác tân lại thêm một bảng mới ah::(

6. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

cái này bản eng xài được ko pác, lỡ chiếm 2 thành của lưu, muốn làm đồng minh với nó à nó ko chịu mặc dù đã hối lộ cho nó về mwucs trusted

7. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Ko xài cho bản E được đâu. Ko đồng minh được thì đình chiến thôi :). Cho mấy chú skill negotiator đi chắc là được.

8. ShanShine

hix, chán thật muốn làm ali với nó mà vì chiếm 2 thành no ko hịu, pác up lên cái sòt chụp ảnh với quay phim cho em nha, duel nhièu muốn quay với chụp ma ko được::(

9. Yeu game la...

Của bạn đây http://www.mediafire.com/?khtuaiuhyoq

10. ShanShine

11. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

bác 'Yeu game là' cho tui hỏi sao tui chỉnh tên tướng rồi mà vào game không thấy giống như đã chỉnh vậy. Có fải chỉnh xong fai nhấn Ctrl + S để save ko vậy bác??

12. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Chỉnh xong fải save mới lưu lại được chứ. Cái này có phải chỉnh trực tiếp trên mem đâu:D.

13. Yeu game la...

Bạn Diesel Industry nói đúng đó ,cái này tôi hướng dẫn sửa từ file ,nên phải Save ,sửa trược tiếp từ bộ nhớ mới không phải Save.

14. Ka4Ever

Ka4Ever Youtube Master Race

Sao của mình ko có nâng cấp nhỉ :| coi bộ hình như cái của mình là phiên bản khác fải ko ?

15. battle3

battle3 C O N T R A

thêm 1 CD nữa mới có nâng cấp bạn à

16. Yeu game la...

Bạn đang chơi bản Original tiếng English ,hiện nay vẫn chưa có Power Up Kit ,nên không có phần nâng cấp xây dựng và nghiên cứu Skill.

17. gamevn87

gamevn87 Youtube Master Race

minh cung vay ,khogn co phan nang cap...vay lam sao de co them fan do' ????
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cho minh hoi may cai chieu minisform thi can chi so nao cao de dung tot? va de chiem xe luong thuc tiep te cua dich minh fai danh no hay la du do "tuong"
    cho luong thuc cua no

18. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Niếu chơi bản 11 E ,muốn nâng cấp nhà thì ko có chuyện đó đâu còn về làm sao để có phần PK cho bản E này có lẽ bạn nên hỏi nhà sản xuất Koei chừng nào làm tiếp :D

Chiếm xe lương thực mà cho tướng mình dụ nó thôi cũng đủ mệt xỉu , tốt nhất kéo quân ra quốc thằng chở lương , nó mang bao nhiêu lính thì đập nó , nó chỉ mang quân tiếp viện nên yếu lắm ,ăn thua là giết hết lính tiếp viện ,chiếm lương thực và tiền bạc cũng ko ít.Chứ ngồi rumours thằng chở lương thì biết chừng nào.

19. nyu01012

nyu01012 Youtube Master Race

Em vừa mới chơi bản original E nên còn gà lắm,xin nhờ các bác chỉ giáo.Em muốn hỏi là làm sao công thành tốt,vì em công thành thường tốn rất nhiều quân măc dù có sử dụng tower do bị quân nó đánh ác quá.Với lại,em toàn bị đánh đơ nên mất rất nhiều quân.Em thắc mắc đó có phải là minisform không và tại sao em làm toàn làm xịt trong khi chúng nó làm toàn chúng,bác có thể chỉ cách làm cho em không?Nếu được thì cám ơn bác nhiều:D..

20. Yeu game la...

Bạn chú ý thêm các khả năng đặc biệt của các tướng (Skill ) để cho các tướng lãnh đạo các Unit , ví dụ : Huang Yue Ying (Hoàng Nguyệt Anh) cho vào quân đoàn tower thì tấn công sẽ mạch hơn .
    Tốt nhất bạn tham khảo bài viết của bạn Diesel Industry , ở tại
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=464887
    Bạn đó nói rất kỹ về các loại quân và sử dụng các loại quân.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.