Hướng Dẫn chơi The 3rd Birthday (Parasite Eve 3)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi xp_virus, 4/1/11.

1. maygiat

maygiat Legend of Zelda

bắn hết cục đỏ rùi đi theo mũi tên trên radar là xong, cái này ko có giải đố j nên oánh hết là qua :))

Chỉnh sửa cuối: 24/4/12
  2. billhainh

billhainh Persian Prince

Nên dùng thẻ spoil [spoil][/spoil]

khi nói về nội dung game bạn ơi 8-}..

[spoil]
    Chơi đến cuối thì thấy ngay là trong đám cưới Aya, 2 chị em đã thay đổi thân xác cho nhau, và Eve đã shot Aya ngay từ giáng sinh năm 2010 rồi 8-}..

Cái việc Aya là nhân vật chính trong game thì đó là profile để người chơi tìm hiểu, chứ tớ có thấy cái nào chỉ thẳng ra Aya là nhân vật chính đâu 8-}..

[/spoil]

3. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

[spoil]Nói nhanh cho vuông: Thời điểm ZERO đám cưới của Aya bị đột kích do thằng Hyde chỉ huy, khi Aya ngã xuống với lấy con 3retta để bắn 1 thằng SWAT sau lưng Eve nhưng vì Eve quá sợ nên tưởng Aya định bắn mình nên ngay lúc đó Eve đã OD (1 cách vô thức) vào Aya và bắn hết toàn bộ SWAT. Vì việc OD này mà linh hồn Aya bị tan nát tạo thành The Twisted, còn Eve thì kí ức bị hoà lẫn với Aya nên Eve trong thân xác Aya vẫn tưởng mình là Aya.

Sau đó thì là đến phần chơi game.

Khi đấu xong trùm cuối thì Eve trong thân xác Aya đã quay ngược thời gian lại thời điểm 0 để tìm hiểu sự việc. Nhưng lúc này lịch sử đã thay đổi khi thằng Hyde làm cho Eve thoát ra khỏi thân xác Aya để quay lại cơ thể của Eve, việc này làm cho 1 phần linh hồn Aya có thể quay về thể xác để bắn chết Hyde cứu Eve. Sau đó Aya nhận ra rằng do linh hồn mình đã vỡ tan thành nhiều mảnh và dù Aya đã về thân xác Aya, Eve về thân xác Eve thì những mảnh linh hồn bị tan nát của Aya vẫn có thể tạo thành The Twisted.

Vì vậy Aya đã quyết định hoán chuyển thể xác với Eve 1 lần nữa để cho Eve bắn chết Aya hoàn toàn cho linh hồn Aya có thể yên nghĩ ko tạo thành The Twisted.

Sau khi chết thật sự Aya đã thay đổi dòng thời gian, làm cho Hyde biến mất, lũ SWAT ko xuất hiện, còn Eve trong thân xác Aya đang đợi cha sứ làm lễ thành hôn với Kyle Madigan. Nhưng ko hiểu vì 1 lí do nào đó mà Kyle biết rằng Aya trước mặt mình thật ra là Eve cho nên Kyde đã bỏ dỡ buổi lễ để đi tìm kiếm Aya thật.[/spoil]

Cái cốt truyện này hơi khó hiểu nên phải chơi vài lần và đọc thật kĩ câu thoại + đọc thêm cốt truyện mới mong hiểu chừng 98%-99%. 1% còn lại thì bó tay =))

Nói thẳng ra lão nào viết cốt truyện để lại nhiều lỗi khó chịu quá + cách chơi khác 2 phần trước nên số lượng old fan chuyển thành anti fan nhiều lắm =))

4. kazenomerodii

kazenomerodii Youtube Master Race

5. lolotica1988

lolotica1988 Youtube Master Race

có ai chỉ mình cách sửa file save ko? mình lỡ up FW từ 5.03 GEN-C lên 6.20 TN-B rồi,các file bị corrupt ko đọc được :(( mình thử = Freecheat mà cũng ko được,ai biết cách giúp mình với,complete game 4 lần rồi h chơi lại nản quá :((

6. devil_lucifer

devil_lucifer Donkey Kong

Thử sửa bằng magic save xem http://pspslimhacks.com/magicsave-v3-62-released/

7. lolotica1988

lolotica1988 Youtube Master Race

8. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

ai có file save trò này bản undub đã mở khóa các trang phục thì gửi lên cho tui nha

9. whatzl

whatzl Youtube Master Race

hình như trò này ko dùng được savegame của háy có FW khác hay sao ý :(
    tớ thử mấy lần để bộ Lighning mà ko được, toàn bị lỗi file :|

10. shukio

shukio Youtube Master Race

thanks chủ thớt.....................................

11. spiderman1992

spiderman1992 Mr & Ms Pac-Man

Đoạn cutscene cuối game nhìn Aya quyết đoán, cá tính mạnh mẽ ghê chứ không như Eve khi trong thân xác chị mình, sexy nhưng cứ có cảm giác như kwaii mode :9cool_sweet_kiss:

12. The_last_Hero

The_last_Hero Mr & Ms Pac-Man

Hix Game chơi rắc rối quá hay mình k đủ kiên nhẫn đây @@

13. den2510

den2510 Mr & Ms Pac-Man

mình vào xem mà muốn hoa mắt ... chắc chơi đc game này cũng khá lâu nhỉ ?? ... để mình chơi thử xem sao :5cool_still_dreamin

14. mr_bao_831

mr_bao_831 Youtube Master Race

minh xài fw 5.50 GEN-D3 vào game nó báo lỗi "The game could not be started. ( 80020148 )" ace giup minh cách chơi games này với. thanks

15. tienx88

tienx88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

đọc bài này mới thấy nó chi tiết , trước giờ chơi chỉ cắm đầu vào mà bắn và đi , trò này cũng chả phải tìm đường gì nên cũng không để ý cốt truyện lắm:4cool_baffle:

16. mr_bao_831

mr_bao_831 Youtube Master Race

đã update len 3.60 chơi ngon lanh

17. yugothewolf

yugothewolf Youtube Master Race

chủ thớt ơi viết tiếp đi, mình mới chơi nên rất cần bài hướng dẫn của bạn :9cool_too_sad:

18. kjd1714

kjd1714 Youtube Master Race Lão Làng GVN

^
    hình như có bản eng rùi mừh nhỉ tự mình chơi thú vị hơn khi đọc hướng dẫn

19. yugothewolf

yugothewolf Youtube Master Race

tự chơi thì mình biết nhưng cái quan trọng là mình không biết làm nhiệm vụ, ví dụ như nhiệm vụ cảnh 3 ep 1 cứu dân thường,trước chơi toàn giết quái chứ có quan tâm tới cứu dân đâu, từ khi đọc fag thì mới biết mình bỏ qua nhiều thứ chứ đi bắn từ đầu tới cuối thì ai không làm được:1onion75:

20. Spaghetti_tomato

Spaghetti_tomato Mario & Luigi

game hay game hay, đã phá đảo và unlock hết rùi :x kết aya luôn