[Hướng Dẫn] Đăng nhập VINDICTUS và cách xử lý một số lỗi thường gặp

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi Mũi Tên Bạc, 13/6/11.

1. Fire Horse

Fire Horse Donkey Kong

Lỗi này sửa thế nào hả các bác? =))

2. a19162

a19162 Mr & Ms Pac-Man

mấy thằng nexon làm ăn như shit chán vãi đái sáng vừa chơi được đến chiều thông báo login failed rồi gửi mail vớ vẩn kích hoạt xong vào game giờ đến tối lại không vào được ức chế vãi cả đái làm ăn như shit

3. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

Có thể là bạn đã login bằng một địa chỉ trong danh sách ban IP của NA, mai mốt để ý đừng chọn IP đấy là được.

4. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

Cái lỗi please try again after logging in through the website bị sau 1 thời gian không chơi fix ntn thế? CHán cái thằng NA này quá!

5. doraemont

doraemont Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

các bác cho em hỏi cách khắc phục lỗi này với :"this account has been permanently banned due to illegal content advertisement or cheating activities". Có phải là bị ban không? (em dùng Proxy+YF, không dùng gì khác)

6. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Đổi pass rồi vào lại, hạn chế đổi acc lúc đăng nhập.

==========#

Bóc lịch vĩnh viễn do có hành vi cheat or...quảng cáo....
    Bạn có thể gửi ticket nhưng với tác phong làm việc "cao su" thì chắc nửa năm mới có trả lời, nên chơi acc mới và TRÁNH can thiệp vào client.

7. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Client là log = launcher hả bác. Em hay log = thứ đó đấy vì mỗi lần log = website là nó bắt down game về, trong khi máy đã có game rồi. Bác biết fix thế nào ko @@

8. doraemont

doraemont Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

nhớ lại thì mấy hôm nay có rao mấy cái Clodagh's Dye Ampoule (Filled). Thế là có thời gian nghỉ ngơi rồi:8cool_tire:

9. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

Bạn cứ log bằng Client bình thường, tránh can thiệp Client tức là các thể loại mod, như nude mod hay voice mod đấy. Log bằng web thì bạn phải cài NGM và reg key trong regedit trỏ đến thư mục game của mình. Với lại log bằng web thì chậm kinh khủng, vì phải fake ip cho web nữa :|

10. hyper_dragon94

hyper_dragon94 Fire in the hole! Lão Làng GVN

hôm nay vwaf vào thì nóa báo: blocked by suspicious ip.. Rồi nó gửi mail cho mình bảo mình đổi pass, đổi cả chục lần vô vẫn bị block...vậy là sao ta? Bạn nào biết chỉ mình với

11. Mozde

Mozde Youtube Master Race

Mem nào còn onl topic cho mình xin cai yahoo hỏi hang để chơi nào :( mới vào chơi mà proxycap bi blockshield hack mất tiu roi >"<

12. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Lỗi "blocked by suspicious ip...":

Bước 1: thay pass cho acc. Nếu báo lỗi khi đổi passs thì thử đổi trình duyệt Web khác như: Firefox, Chrome...

Bước 2: chọn server YF mới, một IP từ Canada (CA) chẳng hạn

=====#

Proxycap bị HShield báo "phần mềm không hợp lệ...":

Xóa Proxycap đang dùng bằng Your-Uninstaller. Cài mới Proxycap phiên bản 3.2

http://www.mediafire.com/?1zz60nr4834w4o4
    http://up.4share.vn/f/35070607060c0c02/ProxyCap_3.24.rar.file
    https://rapidshare.com/files/4096010021/ProxyCap 3.24.rar (Direct Link)

Chỉnh sửa cuối: 17/11/12
  13. hyper_dragon94

hyper_dragon94 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cám ơn bạn nhiều. vật vã cả buổi mới vô dc @@

14. ZzzOhhjiezzZ

ZzzOhhjiezzZ Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Từ hôm update đến giờ toàn bị báo Cannot connect to the server :(

15. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Mọi ng cho hỏi chút, mọi ng khi fake IP, đã có bác check thử khi connect đến IP đó là ping bao nhiêu ms chưa vậy.

Mình xem qua các cách fake IP đã nêu ở #1 thấy hơi rối nên xài soft WTFast, khi kết nối đến server ping tốt nhất WTFast để chơi Vindictus thì soft ghi ping đến sv WTFast của mình là 200ms. Như vậy là tạm dc hay là chậm. Mình vào host của bọn US thì chỉ thấy 1 vạch, delay tí nhưng ko giật, Khi bọn us vào host mình thì cũng ko nghe tụi nó than gì dù ping cũng chỉ 1 vạch.

Mà hôm qua có PT với ông blue xài YF + Proxycap, mà bị giật quá :5cool_ops:
    Nếu như vậy thì khi tôi xài WTFast mà PT với các bác VN khác thì cũng bị giật như vậy ah ? :8cool_cry: Tại Wtfast đơn giản, dễ xài, đóng phí rồi connect chọn game, chọn sv là vào thẳng game, ko phải login web gì cả, với lại mình chon cố định 1 sv nên IP login game của mình ko thay đổi, đỡ lo bị Nexon hỏi thăm :2cool_burn_joss_sti

Chỉnh sửa cuối: 19/11/12
  16. XII Snowcakes

XII Snowcakes Youtube Master Race

Blue mà bạn nói là HeavenBlue của G mình phải không ? Mạng nhà bạn ấy bình thường đi với bọn mình dùng chung YF mà vẫn còn bị lag nữa đây, nên đi với bạn cũng thế thì không có gì lạ, bạn thử tự check bằng cách đi dun cùng mấy bạn VN khác, xem có bị lag delay gì không đã ? Không chắc là dùng WTFast thì sẽ bị lag khi đi chung với ng` dùng YF cả đâu, còn tùy thuộc họ connect ems nào, mạng tốt và có host hay ko nữa thì phải ?! :)

17. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Hiện h chỉ mới add mỗi ông HeavenBlue, join guild đang chờ nexon fix nên mình chưa có cơ hội thử với các bác VN khác :9cool_too_sad:

18. XII Snowcakes

Add thêm IGN của mình nhé --> XIISnowcakes , Thỉnh thoảng bạn có cần help hay assist gì thì pm mình nhé, nếu có onl mình sẽ giúp cho ;)) !

19. Feat.Lil' Flip

Feat.Lil' Flip Legend of Zelda

Sao mình fake ip đăng nhập vào chọn char xong vào game được 10s là nó đá mình ra báo lỗi hack gì đấy,chả hiểu :-??

20. XII Snowcakes

Lỗi gì ấy bạn nhỉ ? Bạn có thể nói cụ thể hơn hay tốt nhất là chụp hình lại rồi post lên đây để mình nhận biết đc ko ?