Hướng dẫn đầy đủ để chơi được AVA SEA

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi TuanBeoWRU, 1/9/11.

1. ziken

ziken Donkey Kong

mới down về mà sao thấy chơi khó khăn wa,
    bản client mới là bản 111 , rồi mình down patch bản 111-119 , 119-120 ,
    mà giờ nó update chạy dc có khoảng 1 chút, là đứng luôn, oải ge, giờ xóa, cái lại , cho no tự update luon, mà thấy đứng yên ko
    nếu mình sửa lại DNS , rồi cho nó tự update, lát mình xóa đi có vào game dc ko

---------- Post added at 01:37 ---------- Previous post was at 01:01 ----------

làm theo cách đổi DNS vô game dc rồi, ping có 100 ah, chơi ngon, mà lâu wa ko chơi bắn súng ,làm vô ngồi nhợn muốn ói nãy giờ hehe

2. ziken

ziken Donkey Kong

sao ping cao vậy ta, vô ping toàn 300 trở lên ko, thấy có mấy ông VN ping chỉ có 100 thôi, chán ge

3. blademaster...

blademaster... Youtube Master Race

ai có thể giúp .....mình đã có cai clien đã cài đặt của ava.ijji.com ai chỉ mình làm sao để chơi được ...ava không thái hay gobal cũng được
    thank nhiều

4. kieuthieugia

kieuthieugia Youtube Master Race

Bạn nào có bản patch 121 làm ơn up dùm lên đây được ko . Mình ko làm sao update được . Thanks .

5. Raikkovn

Raikkovn The Warrior of Light

6. kieuthieugia

7. ziken

ziken Donkey Kong

làm thế nào vô chơi ping cung 300-400 cả, chán wa

8. nickbobby

nickbobby Donkey Kong

nhà xài mạng gì,đa số a e vn chơi ava sea sv sing <<90 ping sv thaigay ~120ping :|

9. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

thai viettel toàn 100-120, thế mà Sing toàn 2xx như ijji, dù sao bắn thai cũng đông hơn =)

10. khanhbonmat

khanhbonmat Red, Pokémon champion ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cho mình hỏi là tại sao máy mình chơi ijji ngon, nhưng khi sang chơi SEA cài đặt, update đầy đủ rồi, chạy xong gameguard màn hình nó đen sì lại chuẩn bị vào game thì hiện ra thông báo lỗi gì gì đó liên quan đến file AVA.exe, mình đã thử mọi cách trên mạng, down mấy file AVA.exe trên các diễn đàn (kể cả của diễn đàn AVA SEA) thay vào rồi, đổi cả dns thái rồi mà cứ vào xong gameguard là ăn đòn, trong khi đó ijji mỗi cái ping cao còn đâu cài đặt rất dễ dàng, ai giúp mình cái (Máy mình chơi ava ijji max setting nha cho nên không phải do cấu hình)

11. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cấu hình này chơi đc game đó ko hả bạn untitled.JPG

12. jindo1

jindo1 Youtube Master Race

có bác nào chỉ em với chạy game nó báo là ''failed to create patcher'' không biết cách khắc phục luôn mà mấy cái patch sao down về mà không giải nén đc thế

13. thichchoigame007

thichchoigame007 Mr & Ms Pac-Man

Giúp m với, định đem ra tiệm nét cài đạt cho a e ở đ1o chơi mà nó cứ bị lỗi ngay chỗ đăng nhập ( bấm game start ngay web là báo lỗi ko hợp lệ gì đó ) mà trước đó thì cái bảng security alert nó cứ hiện thông báo liên tục gì đó ma về gấp qua nên quên chụp lại, cứ như vậy ko thể . Bro nào biết cách fix lỗi để a e ở đây chơi đc ko.
    ở nhà m cái chơi bình thường ko vấn đề gì cả.

14. mrvietdung

mrvietdung Donkey Kong

ai giúp mình với , hôm qua mới download về máy ở nhà vào chơi ok rồi , mình copy vào usb để mang ra hàng nét test xem ok chưa , và mình copy AVA ra máy hàng nét vào wed để start thì nó báo chưa cài đặt AVA ? đến đấy thì phải làm sao ?

15. kieuthieugia

Hix Mong bạn nào hảo tâm up dumg mình patch 122 với . KO hiểu sao mình ko lần nào auto update được .

16. themask19

themask19 Youtube Master Race

Em cài game , update xong, vào game chỉ thấy mỗi sv Malay và trống trơn không có ai, cũng không thấy sv sing hay thái , ai bị lỗi này giúp e với @@

17. soiden76

soiden76 Youtube Master Race GameOver

đăng ký server nào thì chơi server đó thôi cụ ạ ==' (bấm vào server muốn chơi rồi reg acc tại server đó =\)

cơ mà bữa nay mạng làm sao mà chơi server thái gần xịt mà ping gần 4xx, khủng hoảng @@. Chẳng kém gì AVA ijji cả T____T
    Để test server Sing coi có khá khẩm hơn kô. Chứ cái đà này chơi toàn chết vì lag chứ chả bắn giết đc nhiu :(

---------- Post added at 07:44 ---------- Previous post was at 07:39 ----------

đăng ký server nào thì chơi server đó thôi cụ ạ ==' (bấm vào server muốn chơi rồi reg acc tại server đó =\)

cơ mà bữa nay mạng làm sao mà chơi server thái gần xịt mà ping gần 4xx, khủng hoảng @@. Chẳng kém gì AVA ijji cả T____T
    Để test server Sing coi có khá khẩm hơn kô. Chứ cái đà này chơi toàn chết vì lag chứ chả bắn giết đc nhiu :(

18. smilodon

smilodon Legend of Zelda

^^
    bậy acc nào cũng chơi dc tất cả các sever , chỉ cần chọn chane sever, rồi chọn thái sing hay malay cũng dc, khác nhau ở chỗ event thôi

19. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Xin hỏi cái bài hướng dẫn đăng ký trên web của Thái ở đâu vậy các bạn , tới giờ mình vẫn chưa đăng ký được dù đã download full bộ cài bác Kylin share :-< . Bắn bên server EU ping 220-250 hoài tới hồi combat mà rush phát toàn chậm hơn 1 giây rầu quá :((

20. Ren2vaTe

Ren2vaTe Youtube Master Race

các bác nào muốn patch tay thì vô http://asiasoftonline.blogspot.com/ và down nè,thường thì mình down 3 cái 120-121,121-122,122-123 về thôi,cái 123-125 mới có để vào game tự update :D
    à trc đó đổi DNS sang thái nhé,mình bắn pinh toàn tầm 100,cũng oke đó :>