Hướng dẫn đầy đủ Divine Divinity

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi NQT, 18/2/03.

1. mattroirucro2003

mattroirucro2003 Mr & Ms Pac-Man

AI ĐÃ CHƠI XONG TRÒ NÀY CHO MÌNH HỎI NHỜ:NHỮNG QUẢ MÀU VÀNG,BẠC,ĐỎ...GÌ ĐÓ MÀ MÌNH NHẶT ĐƯỢC KHI ĐÁNH NHAU VỚI TỤI ORC LÀ QUẢ GÌ VẬY?CHÚNG CÓ TÁC DỤNG GÌ KHÔNG?VÀ DÙNG CHÚNG NHƯ THẾ NAO?CÓ THỂ NÓI CHI TIẾT CÁCH DÙNG CHO MÌNH ĐƯỢC KHÔNG?MÌNH ĐÃ HỌC TẤT CẢ CÁC SKILL RỒI.TÌM ĐƯỢC GẦN 30 QUẢ MÀ CHỈ BIẾT DÙNG ĐỂ NGẮM THÔI. TIỆN THỂ HỎI LUÔN TRONG TRÒ NÀY THÌ SKILL NÀO HỮU DỤNG NHẤT.CẢ CÁCH DÙNG CÁI GƯƠNG ĐỂ NHÂN BẢN NỮA.MÌNH KO BIẾT XÀI CÁI ĐÓ

Lần sau bạn ko dùng chữ Hoa nữa nhé kẻo bị trừ điểm.

2. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Mấy cái đó không phải là quả đâu mà nó là mấy miếng ngọc bội, dùng gắn vào những vũ khí có 1->5 nấc ngọc, gắn vào để tăng sức mạnh cho vũ khí hay cho người cầm vũ khí, tuy nhiên bạn phải có kĩ năng Charm cấp 1->5 cấp càng cao thì gắn càng được nhiều. Um cho mình hỏi nhé: bạn luyện gì mà siêu đảng wá zậy: học hết các kĩ năng luôn, ôi giá mà gặp bạn mình chỉ muốn bái sư cụ (quên, sư phụ chứ) ^.^.
    Skill nào cũng hữu dụng hết á nhưng theo tui là những Skill ở trong Part of Divinity là lợi hại nhất, phải để dành Skill khi qua mấy màn sa mạc nhé.

3. mattroirucro2003

cảm ơn bạn nhiều nhé,nhưng theo tui thì skill hữu dụng nhất trò này là "aura of command" dùng để gọi mấy con bọ cạp đi theo mình.và cái thứ hai là cái dùng để sumon bọ cạp ra ấy,hình như là"gift of dealy" hay sao ấy.chỉ cần hai skill này lên level 5.thì ôi thôi chả phải đánh đấm gì cả,chỉ cần đứng mà nhìn mấy con bọ cạp đó đánh thôi.cho dù có trùm tới level 100 cũng xơi ngon lành. cái này hay ở chỗ là mấy con bọ cạp mà mình gọi ra có thể đi theo mình tới mọi nơi,chỉ trừ những chỗ bắt buộc không được dùng thì bọn nó mới biến đi thôi.à mà nếu thích thì sau khi mình sumon cái thằng deatningh gì đó mà mình học được ở level 24 ấy.minh lôi nó theo đến đâu cũng được.nhưng còn vụ cái gương nhân bản thì sao,sau khi đọc thần chú từ cái gương xong có thấy nó nhân bản đâu.bạn co thể chỉ hộ mình luôn được không?

4. mattroirucro2003

híc,mình đã có charm level 5 rồi sao vẫn không nhét mấy miếng ngọc đó vào vũ khí được thế.bạn có thể nói chi tiết cách dùng được không.mình cảm ơn bạn trước nhé.

5. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Cái gương nhân bản là cái gì? lấy ở đâu thì mình mới giúp bạn được.
    Còn về cách sử dụng cái miếng ngọc bội đó thì không khó lắm: mở cả hai cái bảng: 1 về đồ bạn đang mặc, 1 về đồ trong Item, lấy chuột click vào miếng ngọc bội sau đó di về phía đồ bạn muốn nhập, nếu nhập được bạn sẽ thấy 1 bảng có mấy ô và có cả cái miếng ngọc bạn vừa charm (theo tui nhớ thì có 4 cấp độ của ngọc: Minor, midium, large, very large, ngoài ra vì nó khó kiếm và đắt:1 miếng Strong thuộc loại Very Large có giá tới 98000 lận và khi bạn nhập xong thì không thể lấy lại được-> cẩn thận khi nhập nhé.
    Còn về sumon hả? tui lấy Winzard có thể sumon Death Kinght cấp 36 (skill 5 ruì) nhưng bác có thể làm cho con này mạnh hơn nhờ cái Skill Summoner: cái này lợi hại lắm, nó có thể tăng 2 lever cho mỗi quái vật bạn sử dụng (tăng 10 lever cho skill lever 5). Nhưng tui thực tình khuyên bạn là đừng phí skill cho mấy cái sumon này vì quân mình gọi ra rất yếu đấy, gặp trùm thì 1 phát là xong, tốt nhất nên phát triển theo dạng winzard + thief + warrious, còn muốn nâng cấp kĩ năng thì bạn ó thể gia nhập vài hội quán như Thief' s Guild, warrious 's guild...
    Good luck!!!

6. mattroirucro2003

à,cái gương mà mình nói là cái gương dùng để nhân bản 2 cái bình potion mà lại dành cho tới 3người ở cái làng poor area ấy.còn về mấy mảnh ngọc đó hả?mình lượm được nhiều quá trời luôn,hơn 30 chục miếng đủ loại đó.nhưng mà không biết xài,bạn nghĩ có phí của không?còn về sumon á,ai bảo bạn là yếu?.mấy con bọ cạp mà mình gọi theo đều có level là 500 đấy bạn ạ.cái thằng deaninght ngỏm từ đời tám hoánh nào rùi thì con bọ cạp mới mất có 1/5 máu thôi bạn ạ.mình chỉ mới đi luyện level thôi,còn quest thì còn nhiều lắm.quên nữa mình thấy mọi người nói về vụ bộ đồ rồng gì đó.bạn có thể nói cho mình luôn được không?

7. qsv

qsv Youtube Master Race

Chào mấy bác !
    Tôi mới chơi trò này thôi cho tôi hỏi :Tìm cái miroc magic ở đâu
    vậy ?(Trả lời nhanh giùm,đang bí đây)

8. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

@ qsv: xin lỗi vì không giúp được gì cả cho bạn, mình chơi lâu quá cũng chẳng nhớ nữa, may ra bạn có thể tìm được đường thoát bằng cách đọc bản hướng dẫn rất chi tiết của NQT ở đầu topic đó.
    @ mattroirucro2003: xin lỗi vì để u chờ quá lâu nhưng quả là dạo này tui ít vào box này chơi lém, tuy nhiên cái bộ đồ rồng của U nói là 1 trong 2 món đồ xịn nhứt trò chơi đó, bộ giáp này có 5 phần, 1 là khiêng rồng có thể kiếm được ở cái thành to mà có thằng vua con cai trị á, cái thứ hai là vòng rồng có thể kiếm được ở chỗ khu vực mà toàn bọn giàu sang phú quí, cái thứ ba là dragon heart, cái này kiếm được ở chỗ vùng Dark foret trong 1 lâu đài toàn bọn dragon warrious canh ko (bạn có thể kiếm được lâu đài này bằng cách nhận nhiệm vụ ở Warrious's guild gần đó, trên trên tí nhé. Cái thứ 4 là bao tay rồng thì phải nhừng mà tui quên mất nó ở đâu rùi, còn cái thứ 5 là mũ rồng sẽ được vua lùn cho nếu bạn kiếm đủ 4 cái trước. Kiếm đủ 5 mảnh rùi thì bạn đi ra Dark Foret, tìm nơi có mấy hòn đá che, kiếm mấy bình rượu, xuống đó gặp mấy thằng lùn cho nó uống rượu nó sẽ là cho bạn cái giáp rồng cực xịn.

9. Chu_thoong_mat_lac

Chu_thoong_mat_lac Youtube Master Race

minh co cai guong nhan do roi ,co nhan dc ngoc ko va nhan nhu the nao .Minh ko hieu cai suoi do o dau va tim dc thi nhan nhu the nao

10. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Eh? u có thể dùng cái magic mirnor này để nhân lên hai cái Healing gem cho hai người lính bị bệnh ở cái làng đầu tiên của u đó!
    To all: he he, tui nghe nói sắp có bản 2 rùi, mọi người nghĩ gì về bản này nào? hãy cho tui biết cảm tưởng của bạn đi?

11. Chu_thoong_mat_lac

Huynh nhan nhu the nao ,tui thu moi cach roi van khong duoc .Huynh co the noi ro hon la nhan nhu the nao
    Cam on truoc
    I like games

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

U mở bảng Item ra, bật qua bảng đồ lung tung (cái bảng này ngộ lém, tui có lần bốc cả cái giường vào, khi nào mệt hết máu + magic thì lôi ra ngủ-nói chung loà khá thú vị!), trong đó phải có cái magic mirno và viêng healing gem, u nhấn và giữ nguyên viêng Healing gem, chỉ viêng đó vào cái gương -> A, tôi có 2 viên rồi! Còn cái nữa : u biết cái hũ mật có tác dụng + máu và magic không? cái đó + khoảng 30 hp và magic cho mỗi lần sử dụng, tui biết cách nhập của cái hũ đó, u có muốn biết?

13. Heero_Yuy

Heero_Yuy Mr & Ms Pac-Man

tui chẳng hieeu gì hết các bác ạ
    Măc dù đã rất cố gắng nhưng những nỗ lực tưởng chừng như tuyệt vọng của tui vẫn ko đc đáp trả
    Như các bác nói thì chỉ việc ddiwa viên healing gem vao cai magic miro la nó thành 2 vậy mà tui làm hoài ko đc,uất lắm các bác ạ
    Cả mấy viên gem nữa chứ,bất lực
    Phiền các bác làm ơn chủ dẫn 1 cách chi tiết hơn nữa cách gắn gem và nhân đôi viên healing gem.Vaf lam ơn nói đầy đủ các diều kiện cần và đủ để làm các việc đó
    Các bác làm ơn nói thật chi tiết vào giúp em
    Còn nữa cái bình cure để cứu 3 thằng bị bênh đó thì kiếm ơ đâu ra ???
    Mà lai là 3 cái mới chết chứ
    Còn cái nhiệm vụ của thằng Seth thì sao ko thấy các bác nhắc đến
    Làm ơn giúp em

14. Heero_Yuy

Heero_Yuy Mr & Ms Pac-Man

Giúp en gấp nha các bác

SM: Lần sau đừng viết 2 bài liên tiếp nhé bạn

15. Chu_thoong_mat_lac

Huynh co the noi ro hon la nhan helling gem nhu the nao ,truoc khi nhan phai lam gi .Con nua co nhan dc ngoc org ko ,nhan hu mat nhu the nao

16. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

thui thui, nhiệm vụ này mà không làm được thì bỏ quách đi cho xong nha, đây đâu phải là nhiệm vụ chính đâu mà các bác cứ lo thế? còn đầy nhiệm vụ cần làm mà lại có giá trị hơn (cái cứu mấy người lính này thì có 5000,6000 exp gì đó thôi, tốt nhất là đi làm nhiệm vụ khác đi he....thằng Seth là thằng nào vậy? nói rõ đi nha (cái tên này nghe cũng quen quen, có phải là thằng giết ông chủ của hiệu vũ khí không?)...hũ mật thì nhân dễ lắm, tới khu vườn mà có quá trời tổ ong đó, tới tổ nào chín đủ thì nó nhả cho 1 viên mật, lấy hũ nhập vào -> hũ mật hồi cả mana lẫn hitpoint.

17. Chu_thoong_mat_lac

Huynh oi tui nhat dc thanh kiem con manh hon thanh kiem huyen thoai ,poison 5,frost 4,flame 4,stun 3 danh tu 64 -127 ,charm 5 ,nhung ma cam 2 tay .Cai nha tho ma nhan nhiem vu tu vua Duke la o Verdisty hay Greyard ,tui ko hieu no o dau nen dang tim ,Huynh co the noi cho tui
    Cam on truoc

18. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

????? đánh có dấu nữa đi, cẩn thận không bị trừ exp thì khổ lắm...bác có thể nói rõ là bây giờ hiện tại bác tới đoạn nào rồi không? chơi qua đoạn nào rồi (nhiệm vụ chính đấy nhé!) mà sao bác không đọc hướng dẫn của NQT ấy, đầy đủ và chi tiết lắm cơ mà.

19. Chu_thoong_mat_lac

Tui di den cho danh doc bon org roi vao thanh ,luc ra thanh chang biet phai di dau ,thay huynh bao gap vua Duke .nhung ko biet gap o dau.Huynh co muon biet cach gan nhu bat tu ngoc ma ko can hoa ko ?

20. Chu_thoong_mat_lac

Cai nha mo de lay chia khoa de mo cua nha tho o dau se cuu vua Duke