Hướng dẫn đầy đủ Divine Divinity

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi NQT, 18/2/03.

1. D.Luf

D.Luf Youtube Master Race

Hình như bị như vậy phải có đĩa mới đc :-? Game này tôi cài từ đĩa xong dùng no cd crack là thấy chơi không cần đĩa bình thường, mỗi tội mất cái intro movie nên lại quay lại chơi đĩa. Hay là mấy bạn backup savegame rồi cài lại từ đầu đi. Có gì thì chịu khó dùng đĩa.
    Cái chiêu Deadly Trap thả steel scorpion ra thỉnh thoảng dùng for fun thôi, chứ hễ gặp tướng hay gặp quái đông đông lại đem ra xài thì còn gì hay nữa. Nó khó chính là ở chỗ đánh mấy con đấy ý chứ.
    Cả mấy cái kiếm có freezing cũng thế. Cái này nó hoạt động y như phép freezing của mình, có điều là nó freeze được hết, kể cả đối phương có resistance cao đến đâu. Nếu chỉ chăm chăm tìm cái kiếm có phép này rồi xài cho đến hết game thì... Thay vào đó dùng phép freezing đi. Cái phép polymorph dùng để biến đối phương thành thỏ với ếch cũng có ích.
    Game này tôi thấy có 2 cái kiếm ngon nhất là cái mình lấy được sau khi sacrifice cái amulet với cái dagger trong bộ holy weapon, sẽ được cái noble sword, với cái thứ 2 là cái sword of the gods, nhưng cái nàychỉ lấy được sau khi đã thành divine one rồi thôi. Nó ở trong 1 cái nhà trong vùng land of the dead. Còn cái kiếm bị phong ấn thì sau khi lấy nó ra sẽ có con spectral lord nó ra đánh mình, đánh chết nó đi xong cắm lại cái kiếm vào hòn đá sẽ phong ấn lại được nó. Làm việc tốt lấy XP chứ tội gì.
    Nói chung game này cũng khó và phức tạp, mất nhiều thời gian nữa nếu chịu đi đánh hết các subquest của nó.

2. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Ý bạn là sao? cách khắc phục lỗi khi chơi chương cuối The Divine One ý?
    Mình thử bỏ đĩa vào vẫn ko chơi được ! Hay là xài xong thì không chép crack vào mới chơi được ?

3. D.Luf

Bạn up lên v1.0034A chưa? Đừng dùng crack :-? Bạn load lại phần save trc khi đánh cái chiêng để họp council of seven, xong cho đĩa 3 vào rồi đánh lại cái chiêng.
    Nếu mà không được thì sao phần save ra rồi chịu khó cài lại, up lên 1.34, không dùng crack nữa. Thử xem. Chúc may mắn.

4. Diệp Thanh

Mình đã up lên patch 1.0034a rồi đó chứ, load lại phần đó (trước khi đánh chiêng), sau đó cho đĩa 3 vào nhưng coi xong phim thì đâu vẫn hoàn đó.
    Kiểu này lại phải cài lại à, hix, nhưng cài xong up patch mà ko crack thì có chơi được ko?

5. D.Luf

Hồi trước bạn chép crack vào rồi hả? Lúc vào chơi có phải dùng đĩa không? Mình nhớ là sau khi up lên 1.34 là nó lại đòi đĩa :-? Bạn dùng patch up lại đi, đừng crack, lúc vào chơi nó phải đòi đĩa cơ, thì bỏ đĩa vào, rồi load lại đoạn trước khi đánh chiêng, chơi tiếp xem.
    Nếu không đc thì chịu khó cài lại, mất 1 lúc thôi, đừng crack nữa. Nhớ dời savegame ra chỗ khác để sau chơi tiếp.
    Hoặc là bạn dùng alcohol120 mà tạo ổ ảo, đỡ đc khoản phải dùng đĩa mỗi lần chơi

6. Diệp Thanh

Ờ, mình patch xong rồi chép crack vào nên nó ko đòi đĩa. Để mình thử lại xem sao, cám ơn bạn !

7. unholy fire

unholy fire Mega Man

Lúc trước chơi thích cảm giác nhất là cầm con Warrior 1 mình xông vào doanh trại Orc tả xung hữu đột + micro hit and run vui thiệt luôn. Còn vụ chơi bẫy bọ cạp với dùng kiếm freeze hoặc xài poision thì ko ai muốn chơi cả vì nó sẽ phá đi mất cái hay của trò chơi.

8. Diệp Thanh

Mấy cấp độ đầu tiên mà ko dùng Poison weapon thì dễ nản lắm, game này đòi hỏi phải Micro hay một tý chứ ko phải click điên cuồng như D II, nhưng bù lại hệ thống Quest và tương tác của nó phải nói rất hay !
    -Về skill thì như đã nói mất cân bằng, với hiệu ứng thẩm mỹ cũng ko tốt lắm !

À, cám ơn bạn D.luf mình đã làm được rồi, phải cài lại và cho đĩa CD vào khi chơi, hix !

9. D.Luf

Bạn chơi đến đó là gần xong rồi còn j (hay là xong rồi?), đâu cần dùng đĩa mấy nữa ^^ Còn bạn mà tính chơi lại thì tạo cái ổ ảo đỡ phải dùng đĩa. Mình gần đây mới bắt đầu đánh Baldur's Gate, thấy khó kinh (đánh nhau khó vãi chưởng (_ _ !)) Hồi mới chơi DD thấy phức tạp lắm rồi mà giờ còn thấy mệt hơn, đọc tiếng Anh lòi mắt >.< Mà mình down về rồi cài, cho nên lúc chơi nó cứ đòi đĩa liên tục, bực không chịu được, cứ phải đối phó cho qua >..< Mình thấy là chơi game mà nó đòi đĩa thì tốt nhất là chơi đĩa cho nó lành -_-

10. Diệp Thanh

Ờ, mình cũng ghét thế lắm. Baldur's Gate nghe quảng cáo lâu lắm rồi mà mình tìm mòn mắt khắp thành phố không ra.. Down thì dung lượng lớn quá. Đành gặm nhấm đỡ Icewinddale II, mà cũng thấy khó quá, điều khiển team combat mệt vl ! :(

11. MCR_no1

MCR_no1 Youtube Master Race

Trò này chơi đến lúc sắp giết trùm là tự nhiên chán. Ko hiểu tại sao. Hay nhất là các bí mật. Hết

12. D.Luf

Mấy game này cũng lâu rồi mà. Kể ra bây h mới chơi thì có hơi muộn, nhưng chơi từ sớm hơn e give up luôn quá. Bây h chơi mà đọc hiểu vẫn còn thấy oải -_- ID với BG có kiểu giống nhau đánh theo team, chơi không quen mệt ác.
    Nói chung đánh mấy game này khá là khoái tính xã hội của nó, có chiều sâu, nhiều bí mật, bí ẩn (nhiều đoạn fun và khá là ảo 0_0), không phải chỉ mỗi hack n slash giết quái X vác đồ Y về cho ông Z, tuy nhiều lúc đi mò cách giải quyết quest hơi nản, vì chả biết đi đâu.

13. space soldier

space soldier Donkey Kong

à ha, Baldur's gate...chơi Baldur's gate 2: shadow of Arm ấy, bản đó là king of king dòng D&D đó. Baldur's Gate 2 anh em nào cần giúp đỡ cứ lên tiếng, trò này tớ cũg biết kha khá :D

14. Unikey

Unikey Mario & Luigi

vừa nãy dow cái trò Baldur's Gate 2 này về nhưng chả biết crack kiểu gì , nó cứ bắt đăng kí xong vào chơi thì màn hình bị ngược , điên xóa luôn , mà cho hỏi trò Diviine này chơi cửa sổ kiểu gì vậy , nó toàn bắt chơi full màn hình ko chat được tức quá

15. PaPaDepZaie

PaPaDepZaie Youtube Master Race

cho Papa hỏi cái này Divine Divinity 2 khj tạo Nhân vật mới sao zô chỉ có 1 màn đen thui là sao vậy :(

16. zxcvbnvip

zxcvbnvip Mr & Ms Pac-Man

BG2 thì có cách đây khoảng 8 năm rồi,thời đó thuộc dạng game khũng,cách chơi hay theo mình thấy chỉ thua mỗi FF ( sr ,2 thể loại khác nhau).Sướng nhất là khúc gần cuối chế đc full item xong vô bem trùm,keke

17. GothDeath

GothDeath Youtube Master Race

e cho toi hoi lam the nao de hoa dc rong trong divi 2

18. anhmapthoidai

anhmapthoidai Youtube Master Race

Nói chuyện xong với Ông Mitox ổng có cho cái thùng nổ đâu? Hay là chưa Update?

19. manhcuonghg

manhcuonghg Youtube Master Race

- có ai có hướng dẫn đầy đủ ko post lên cho mình với mình mới download trò này về nhưng gà tiếng anh nên khó chơi quá

---------- Post added at 15:48 ---------- Previous post was at 15:41 ----------

game này mình mới download về cám ơn đã viết hướng dẫn ^^! vừa nãy send hướng dẫn trên google nên nó vào trang cuối sry chủ rom nha