Hướng dẫn đầy đủ Need For Speed (Undeground) ! Hỏi đáp gì vô đây luôn

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi Keilyna, 5/7/04.

1. Hamata

Hamata Youtube Master Race

Mấy bạn cho hỏi luôn!!Tui vào đua online nó kêu down cái patch về.Sao tui down rồi vẫn ko chơi được vậy.....Xin chỉ giùm...

2. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

thấy nhiều người câu bài trong đây lắm rồi đó nghe, còn chuyện đua online mà có vụ download bản patch sao tui kh6ong biết vậy ta ?đề nghị thành viên hamata không câu bài nữa

3. lamda_us_beta

lamda_us_beta Mario & Luigi

cái vụ bô không nẹt lửa được là do cái card màn hình đó, nếu là card xịn thì mới có mấy hiệu ứng như trong đoạn film được. tui dùng Ti 4200 nên mới thấy được con nhỏ đứng phất tay cho mình start đó, còn cái vụ lướt nữa, rồi nẹt nitros, đẹp dã man. còn cái bánh tròn hay vuông là các bác cứ chỉnh độ phân giải lên hết cút coi, bảo đảm nó thành hinh trong ngay ( nhưng mà phải giải nhiệt cho cái máy tốt tốt một chút, nếu không nó die sớm đấy, hiện nay tui đang dùng AMD chứ không thèm xài intel vì mắc wá mà over không đã bằng, giải nhiệt bằng nước là tốt nhất, dùng mấy chương trình tăng lực cho máy thì max chứ có gì đâu.)

4. D President

D President Legend of Zelda

Tôi muốn hỏi cái này : Khi mình đua xong mấy màn được unlock mấy cái xe mới thì phải làm thế nào mới dùng được tụi nó ? Đổi xe không được TT_TT
    Đến màn 56 vẫn dùng con Dodge Neon, khó chịu thiệt X(

5. englandarmy

englandarmy Mario & Luigi

Có ai biết decal độc của mấy cái xe trong need for speed U down ở đâu không vậy và chỉ luôn cách dùng nó luôn,à còn cái need for speed U2 cừng nào ra trên Pc vậy

6. lamda_us_beta

tui cũng hổng biết, vả lại hồi trước giờ toàn đua với đua thôi chứ đâu có xem trọng bề ngoài của cái xe, đa số là dùng vinyl và unique của game cho kô hà. tui cung hổng hiểu.

7. tahiti

tahiti Mr & Ms Pac-Man

Xin làm ơn chỉ mình cách tường tận và rõ ràng về cách 4 máy nối với nhau chơi đi các bạn.
    Cám ơn!

8. Runaway Prisoner

Runaway Prisoner T.E.T.Я.I.S

Bánh tròn:
    Vào Option => Display => Customize => Chọn cái Car Geometry là High :P Card nào cũng chỉnh được
    Cái vụ Nitro cũng vậy:
    Option => Display => Customize => Chọn Particle System là On :P
    2 cái bên trên sẽ làm cho Game chạy chậm lại 1 chút nếu Card màn hình hơi yếu hoặc CPU hơi yếu (Celeron 1.7 => 2.0Ghz đều không tốt lắm khi bật cái này lên nếu Card màn hình của U là từ GeForce4 MX trở xuống nhưng với GeForce Ti thì tàm tạm và có thể bật thêm vài thứ khác,...còn nếu là GeForce FX thì bật hết lên cũng không chậm bất kể là FX 5000 mấy)
    Englandarmy: Hình như có ai đó đưa link rùi đó U tìm thử trong đây xem! Còn cái NFSU2 thì khoảng tháng sau sẽ có trên wầy đĩa! Ráng đợi nha!

9. hyannguyen

hyannguyen Youtube Master Race

NFSU có thể tạo sever ảo để chơi Lan kg vậy? Đang tập đua đến độ ăn cơm thấy đau tay. Vì chỉ đua 1 một mình mà có mấy thằng cũng đua khá hay mà chỗ mình kg nối mạng Internet nên kg thể tranh tài cùng nhau. Có bạn nào biết xin chỉ giùm cho có thể hướng dẫn đầy đủ hoặc đưa link của ai đó đã post trước cho mình vì nghe nói có thể tạo server ảo choi Lan. Cảm ơn trước nha.

10. hyannguyen

hyannguyen Youtube Master Race

lúc trước dùng card TNT GF4 Mx440 64M 4X thì có đầy đủ, sau đó card hư chuyển sang Giga GF4 Mx4000 64M 8X thì phải chỉnh như ông chỉ thì nó mới xẹt lửa, bánh tròn mà chạy chậm lại làm đua mất cả hứng. Có cần phải mua card Vga khác kg và mua loại nào là chơi tốt có thể tự nhận hết Display mà kg cần phải chỉnh.
    Cấu hình hiện tại PIV 2.4G bus 800, Ram 512Mb bus 400, Vga GF4 Mx4000 64Mb 8X, Hdd 60Gb.
    Lúc trước PIV 1.8G bus 400, Ram 256Mb bus 266, Vga GF4 Mx440 64Mb 4X, Hdd 30Gb.

11. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

hic hic mấy ba'c làm ơn cho tui hỏi tí, sao tui thấy mấy thàng tự động ( Hard-vòng 80+ ) khi quẹo cua nó xì khói ra quẹo ngọt lắm, ko giảm tốc độ mà ngược lại còn tăng tốc nữa, tui nó ko có xài N2O, tui chắc chắn 100%, chỉ thấy khói bốc lên từ bánh xe, tui nghĩ là tui nó thắng khi qua cua, nhưng vô lí là tốc độ ko giảm mà còn tăng lên nhiều, tui bám theo sát nút nhưng khi nó cách cua chưng 20-30m là bắt đầu nhả khói dài cho tới khi qua cua 1 đoạn, dù cua gắt cỡ nào cũng ko đụng, tốc độ luôn luôn tăng, tui thì cũng nhả khói như nó, nhưng tốc độ giảm rõ rệt ( thắng mà ko thắng thì qua cua gắt ko nổi ) mấy bác có gặp tình trạng này chưa vậy, làm ơn chỉ giùm, đừng nói là chuyển sang Normal nhe.

12. Explosive Man

Explosive Man Mega Man

to Kiban: cái này hơi bị ngộ nha, chú đang nói tới game speed nào vậy ? nếu là NFSU thì tui chưa hề gặp tình trạng này bao giờ mặc dù tui luôn chơi ở cấp hard mà thôi nhưng hầu hết các game đua xe mà thắng gấp mà kô có khói thì kì cục quá nhỉ

13. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

thì NFSU chứ cái gì nữa, thắng có khói chứ, nhưng mà tốc độ lại tăng, kì cục vô cùng chứ, qua cua là bi tụi nó vuợt lên liền, còn bám đuôi thì khỏi nói, qua cua xong thì thấy nó tuốt đằng trưóc

14. lamda_us_beta

tui cũng vậy, nhất là mấy vòng đua lap 6 đấy, có vòng đua lap 7 nữa chứ, hic, tụi nó wa mặt cái xào, cứ mỗi lần ôm cua là phải xịt nos mặc may mới đuổi kịp chúng nó.

15. vdtducthuan

vdtducthuan Mario & Luigi

mấy láp đó, chịu khó nín nos, để dành cho lap cuối.. có vậtmới có hy vọng.. nhất là khi chơi harrd

16. kimthienlong

kimthienlong Mr & Ms Pac-Man

cac bac oi sao em choi chi co may vong dua la sao vay

17. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Cái này thì có lẽ tại tụi nó chơi thắng tay , nhưng mà phải canh cho kĩ xài thắng tay bậy ghê lém lỡ chơi hơi mạnh tay 1 phát là nguyên con quay vòng luôn . Nói chung thì nếu muốn đua ghê như tụi nó thì tốt nhất là nên tập chơi manual nhưng tui ghét chơi manual lém vừa lo vô số vừa nhìn đường khó tập trung lém .
    Tui thấy nos trong game cũng chẳng có tác dụng rõ rệt gì mấy trong game ngoại trừ ở đua Drag mà thôi . Nói chung là cứ ép tụi nó vô xe khác là tốt nhất , nhưng khi tui ép tụi nó toàn là tui thiệt thòi mà thôi khốn nạn thiệt á .

18. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Nè có ai trong này làm được chiêu mà Brian làm trong 2F2F lúc ở trên highway không vậy ? Chiêu này hơi khó làm vì đường trong Underground chật wé với lại đang chạy mà thắng quay đầu lại đã khó rùi còn cho xe nó lui nữa thì càng khó hơn .
    Nhưng tui làm được chiêu cho chiếc xe quay đầu vòng vòng , nhưng hkông phải xe này cũng làm được có vài chiếc thắng tay nó chặt quá thì khong thể làm được , tui từng làm wa với Skyine , Civic . Có ai có trick nào mới giới thiệu cho anh em nhé
    Mấy bro thử nghĩ coi nếu Underground có thêm phần tự tạo cho mình 1 nhận vật có thể chọn đủ thứ rùi cho nó leo lên xe đua thì sẽ hấp dẫn biết bao , không biết mấy thằng làm game có từng nghĩ wa vụ này chưa , như vậy sẽ thật hơn , nhất là lúc đua tụi nó tụ tập lại nhau chạy ra cá độ v.v... rùi mới đua thì càng cool hơn . Hope that 1 day tụi làm underground sẽ biến điều đó thành hiện thực .

19. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có cái save game đầy đủ không ? share len cho em copy vời...em đua online mà mất save game rùi...đua lại nhọc lắm ...làm ơn nha các bác

20. vdtducthuan

vdtducthuan Mario & Luigi

tự chơi chứ bro... chép cái file save của người khác về, chơi mau chán lắm đó.