Hướng dẫn download + update + start game AVA SEA

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi Joo, 6/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. caogiaxjtjn9x

caogiaxjtjn9x T.E.T.Я.I.S

click biểu tượng IE sao không thấy run ADMIN :-w mà click xong đươc cái gì

2. XxYurukixX

XxYurukixX Donkey Kong

chủ topic cho xin cái nick chát =.= làm hộ mình vs đc k k vào đc game này =.=

3. raymonk

raymonk Youtube Master Race

chạy IE = ADMIN cho những ai xài WIN 7 64bit ko vào đc game thôi bạn ah =))

4. leductri1994

leductri1994 Youtube Master Race

có cách nào để update nhanh hơn k ?

5. assassinXIII

assassinXIII Mr & Ms Pac-Man

cho mềnh hỏi nếu chơi ngoài net thì làm sao có quyền admin mà dùng file reg của a K đc,bạn nào co cách khắc phục không,giờ nó toàn báo k tìm đc cilent mà file reg thì không chạy đc,cop xong ngồi đoc truyện sao :(

6. leductri1994

có ai rãnh chỉ cách update cụ thể = hình ảnh hay clip ik làm hoài mà k đc ( @@ )

7. assassinXIII

assassinXIII Mr & Ms Pac-Man

nếu bạn dùng máy ở nhà thì đơn giản thôi, với cái lỗi không tìm thấy cilent như trên web thông báo bạn có thể làm theo cách của unltimate ở tap 27 , bạn ý giải thích rõ ràng rồi mà, còn ngồi ngoài quán thì chịu :(

8. KilluaKnight

KilluaKnight Donkey Kong

Ở quán muốn mở file reg thì google trình unlock reg đi . Giai đoạn đầu update nhanh cũng chả cần file reg làm gì . Phần update dễ mà thấy nhìu bạn bị kẹt . Tôi chỉ làm dơn giản thế này : cài game > đăng nhập chạy game > hiện launcher , chờ nó chạy 1 tý rồi tắt đi > copy folder update 102... ( đã giải nén từ file rar ) vào backup > ngồi chờ 1" và chơi :D

9. caogiaxjtjn9x

caogiaxjtjn9x T.E.T.Я.I.S

nếu bạn có hình ảnh hướng dẫn thì tuyệt quá vì đâu phải ai cũng biết về tin học:|

10. MrNguyenLong

MrNguyenLong Mr & Ms Pac-Man

Đã có ai dùng win7 mà chơi đc A.V.A Sea chưa :( ,vote 1 phiểu đề nghị mấy bác nào đã cài đặt update hoàn thiện A.V.A Sea và chơi ngon lành thì nên chụp hình hướng dẫn ae để còn bít cài dặt A.V.A Sea :( , vì vẫn còn nhiều ae đag lăn lộn với việc cài đặt A.V.A Sea :-s

11. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

đang win7 đây, chơi ngon lành, down bộ cài ở #1 về, dùng FFSJ join file, giải nén, cài, sau đó autoupdate lên cho tới khi chơi được thì thôi =)

12. leductri1994

nói như bác thì quá dễ . z còn cái update 1D.cab sao ? nó đứng yên hoài có chịu chạy đâu

13. vulcan300

tớ...cứ thế mà autoupdate lên thôi
    mất 10s, xong

14. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi, sao trong game có mấy thằng cầm mấy cái gun mà ko có trong shop: sidewider, ppsh41 ... và nhiều lúc thấy bị bắn chết thì hiện hình viên đạn màu vàng lên là sao ? trong khi bình thường thì chỉ là màu bạc

15. vulcan300

mấy súng đấy chơi map AI bọn AI nó cầm...

16. salongpat

salongpat T.E.T.Я.I.S

mấy khẩu đó sẽ update sau... còn cái viên đạn màu vàng thì mình ko hiểu lắm :-"

17. Lancelot01

Lancelot01 Youtube Master Race

Có ai giúp mình với . Sao lúc ghép 17 patch vào rồi. thành 1 file zip , nhưng giải nén ra lại ko đc . Báo lỗi : ava.zip : The archive is either in unknown fomat or dameged. Ai giúp mình khắc phục lỗi này với

18. empry

empry Mr & Ms Pac-Man

FIle của bạn bị damaged là hư hại rồi, down lại đi bạn hiền

19. khoai_ole

khoai_ole Donkey Kong

Ha ha giống ta,cắm máy cả ngày đến lúc giải nén thì lỗi dameged :)).Down bản full client bên topic kia kìa.

20. empry

empry Mr & Ms Pac-Man

Các bạn thân mến, thấy các bạn setup đến giờ vẫn chưa được ^^ nên hôm nay ráng up giúp bạn đam mê :X (lần đầu up ảnh và chỉ dẫn @@)
    Bươc1: các bạn down về theo link chủ topic, ta sẽ được 17 file như sau:

Bước2: các bạn dùng phần mềm ghép file tên la hjsplit link down đây :http://www.freebyte.net/download/hjsplit.zip

Bước 3: bấm nút join sẽ hiện ra 1 bảng:

bạn chọn file ava.zip.001 nó sẽ tư động nhận hiện và ghép tất cả các file vào, kiểu như file 1 là file để kích hoạt ý ^^.

Bước4: sau khi ghép sẽ được 1 file ava.zip nặng khoảng 3gb4

ta xả nén nó sẽ đươc 2 file (file setup và ava.tmp)

Bươc5: cài đặt next rồi check, next rồi chọn ổ đĩa mà bạn mún cài, không cần tạo thêm thư mục ava nào nữa, chọn ổ D or C tùy bạn

Bước 6: bước này sau khi bạn cài đặt thành công, ta sẽ vào nơi bạn bạn chứa thư mục game VD: E:\A.V.A tạo 1 thư mục tên là Backup

Bước 7: đưa các file update từ 102 đến 106 vào hết

Bước 8: vào web đăng nhập bằng IE, nhớ run addon và start game, đợi laucher nhận diện thư mục backup và xả nén các file và complete là bạn có thể vào chiến rồi :))

Cách của mình có 1 ưu điểm rất tuyệt vời mà mình mới phát hiện ra ^^, ko nhất thiết phải vào laucher để nó chạy 102 trước vì làm vậy các bạn sẽ thấy file 1D.cad bị đứng và không chạy tiếp được, nên ta sẽ vào ổ cài, tạo nó sẵn 1 file backup và đưa hết thư mục 102 -> 106 là vì vậy. Và còn nữa nếu bạn làm cách cũ, ra ngoài hàng net các bạn tắt laucher đi rồi chép file 102 -> 106 sẽ không được vì sao?vì nó báo lỗi thư mục đang sử dụng bởi another program (tức là laucher đang sử dụng), vì bạn ko tắt hẳn laucher ava đc :| nó vẫn trên system, và CSM net k cho xài task manager, cách duy nhất là kêu quản lí tắt ứng dụng bạn mới chép tiếp được :|

Chỉnh sửa cuối: 12/8/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.