Hướng dẫn đường đi và cách giết trùm trong Re 5

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Rồ hay nóp, 14/9/09.

1. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

game này mình thấy chơi gamepad ko hay = bàn phím + chuột, mức độ nhạy của chuột cao hơn cái gamepad nhiều nên nhắm bắn chính xác hơn:) trùm cuối thì khá là dễ bạn àh, chỉ cần dụ nó lên cái đồi, bạn chờ nó chơi chiêu đấm tay xuống mấy xúc tu tạo thành vòng tròn quay xung quanh nó, canh nó dùng xong, chạy lại chụp rồi ấn nút như điên, thế là xong em trùm :) àh còn nếu bạn ko tự tin thì lấy súng bắn nó vài cái cho nó choáng sau đó lại ôm nó cũng được

2. Cú đấm thép

Cú đấm thép Mario & Luigi

Cái gamepad cũng ngộ lắm. Lúc cắm cái tay PS2 vô thì nó không cho load lại cái save mà trước đó tui chơi bằng bàn phím, phải mở new game. Nhưng trên bàn phím dùng phím số chọn vũ khí cũng tiện hơn.

3. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Chơi trên ps3 hay xbox thì phải làm quen với controller khá lâu đó, ko có dễ headshot như xài mouse đâu, chơi trên pc xong mới mua xbox vơi ps3 và có dịp chơi RE 5 gold trên ps3 mà thấy hình ảnh trên ps3 có vẻ ko dc mượt như bản RE 5 trên pc, tivi chỉ lên dc 720 thôi chơi nhìn kỹ thì thấy có lúc ở viền vai của chris thành răng cưa luôn.
    @tatcavigame
    -Chơi bằng phím và chuột dễ hơn chơi = pad nhiều :p dc cái pad thì có rung rung :x :x

4. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ai dùng quen cái gì thì thấy cái đó dễ, tui chơi game toàn dùng gamepad ( vì trước đây chơi trên console nên quen rồi ), dùng bàn phím với chuột ko qua nổi 1 màn nữa.
    Trên tay PS2 ( dùng cổng chuyển ) cũng có thể gán vũ khí và sử dụng nhanh được mà. Down cái giả lập Xbox 360 về cài là xong. Tui cũng chơi bằng tay PS2 nè, có rung đàng hoàng và chuyển vũ khí bằng phím D-pad.

5. Bé Khoẻ Bé Ngoan

Bé Khoẻ Bé Ngoan Youtube Master Race

PS3 đúng là mạnh thật, mạnh hơn nhiều máy PC tầm trung trở lên. nhưng mạnh nhất vẫn là PC và game nào có bản PC mà bạn bật max hết setting, AA, AF thì sẽ cảm nhận được giá trị thật của PC, chưa kể vụ PhysX của anh NVIDIA nữa:)). cái thứ 2 mình yêu thích chơi trên PC là combo phím + chuột. nếu bạn nào tậu 1 bộ bàn phím + chuột đắt tiền thì phải nói tuyệt vời ! độ nhạy cũng cao hơi chơi gamepad bắn phải nói đã đã tay :)) tuy nhiên có khuyết điểm như bạn là ko rung nhưng theo mình khi bạn đang rối gặp trùm mà nó rung ầm ầm thì sao bắn nổi :))
    dù sao đi nữa theo khảo sát hiện nay (GameK) chỉ có 10% máy PC hiện nay là mạnh hơn PS3 dĩ nhiên ko có mình rùi :))

6. Spartan Warrior

Spartan Warrior Dragon Quest GameOver

riêng game hành động như Devil may cry thì bàn phím khá khó chơi , còn bắn súng như RE5 thì chuột là trùm rồi

7. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

^ DMC 4 trên pc đánh = keyboard ko thua gì pad đâu bạn, JC thì có lẽ hơi lép vế hơn pad 1 chút nhưng đi toàn bộ độ khó S rank và đi bloody palace ko có vấn đề gì hết nhé :p , pad chơi dmc đỡ mỏi tay hơn keyboard 1 chút thôi.

Edit
    Config keyboard hợp lý thì đánh vẫn tốt, nhược điểm của keyboard thường là nếu giữ cùng lúc nhiều nút sẽ bị ko ăn nút hoặc nhân vật bị đứng yên -> cái này thì pad tốt hơn hẳn bù lại charge gun = keyboard lại dễ chịu hơn vì có nhiều lựa chọn vị trí nút hơn.

-Re 5 config lại chơi hoàn toàn = keyboard như RE 4 cũng dc, có điều sẽ bị ức chế khi xài rifle, hồi mới chơi RE 5 trên pc xài chuột nhức đầu quá nên chuyển toàn bộ qua xài keyboard hết mà vẫn đi xong normal dc ^^

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  8. Spartan Warrior

Spartan Warrior Dragon Quest GameOver

mình đánh ko quen , nên hay ấn nhầm nút ^^

9. theloveofyou1988

theloveofyou1988 Tha rác voz về Lão Làng GVN

chơi phần mercha cây handgun của jill đã thật cứ kê vào đầu là hs :D

10. kid2011

kid2011 Youtube Master Race

game này hay muh khó wá T__T....

11. DoubleTs

DoubleTs Youtube Master Race

có một cách tiết kiệm đạn mà tui đã học được từ phần RE4 -> RE5 đó là khi đi qua màn vào phần mua bán/nâng cấp (ngay cả lần đầu chơi) nếu bạn nâng cấp ổ chứa đạn thì mặc định đạn sẽ được làm đầy lại . Ví dụ : nếu bạn tìm được khẩu súng Desert Eagle ( lúc đấu với Wesker/Jill) khi bán hết đạn thì không cần nạp đạn lại mà sau khi qua màn nâng cấp ổ chứa đạn sẽ có được đầy băng .
    P/s: cách này tiết kiệm đạn một cách triệt để vì đạn xịn như Magnum khó kiếm lắm. Chắc bạn pro chứ tôi không thấy đạn Magnum hầu như khó kiếm nhất trong tất cả, với lại cách này cho những ai mới chơi lần đầu. theo cách này thì chỉ có thể không có chỗ chứa đạn vì full chứ đạn ko bao giờ hết Lol.

Chỉnh sửa cuối: 21/1/11
  12. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

mình biết :">
    mà Wesker với Jill thì là RE5 chứ >___>
    đạn Magnum làm gì khó kiếm lắm [-x chăm xả rồi sẽ có của hồi về xứng đáng 8->

bắn phát lại melee nên đạn không thành vấn đề >:)

13. nhamthanh

nhamthanh Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi là khi chơi trên PC, không biết game có bị lỗi ko mà:
    _Khi mình điều khiển Sheva ( Chirst do AI ) lúc đánh nhau với Wesker, mình chạy qua cây cầu rồi bị rơi xuống dưới, bấm F mãi mà vẫn bị rơi, không leo lên được, cái nút bàn phím thì muốn văng ra luôn. Thấy AI điều khiển Sheva leo lên dễ lắm mà, không biết sao qua đây.
    _Còn cái màn bắn con Ndesu, mặc dù đã chỉnh cấp Amateur rồi, mà vẫn phải bắn cái con ký sinh trùng lớn trên lưng nó tới 4 lần, mệt vãi. Gặp cái cây súng cứ Overheat hoài, cái màn này đúng là stress nhất game.:((

14. Rồ hay nóp

Rồ hay nóp T.E.T.Я.I.S

ko bị lỗi gì đâu tại bạn bấm chưa kịp đó thôi, màn đấu với Ndesu thì cấp amateur bắn con ký sinh trên lưng nó nếu bắn chính xác thì đúng 2 lần thôi, có thể bạn bắn ko chính xác nên phải bắn 4 lần, cây súng thì ko nên bắn liên tục, phải cho nó nghỉ giữa chừng thì mới tránh dc tình trạng overheat khi đang nguy cấp, màn này cấp pro mới là ác mộng chứ amateur thì wa' đơn giản :D

---------- Post added at 23:31 ---------- Previous post was at 23:28 ----------

15. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

game nó thế đấy, có lẽ do bạn chưa quen :-j
    để partner bắn là chính, mình lo phòng thủ và canh bắn mấy thùng xăng với con kí sinh, chỉ phải reload đạn vài lần thôi \:d/

16. DoubleTs

DoubleTs Youtube Master Race

trận cuối lúc điều khiển Sheva (Chris AI ) lúc bị té xuống bạn phải nhấp thật nhanh và rất lâu mới được . Lúc đầu nhìn có vẻ như là nhấp ko có tác dụng vì Sheva không có động đậy (y như bị lỗi ) thật ra thì phải một lúc sau Sheva mới bắt đầu leo lên . Tui chơi trên PC mà nên biết phải nhấp thật nhanh và liên tục .
    p/s : sound like this post seem to be spam ban if you want MOD lol

17. nhamthanh

nhamthanh Youtube Master Race

Thank all.
    Nhưng cho mình hỏi thêm một câu nữa là trong game này có cách nào bất tử cây G.laucher ko.

18. ngocphuonga10

ngocphuonga10 Dragon Quest Lão Làng GVN

Thanks pro Rồ hay nóp vì cái hướng dẫn rất hay này nhé :D
    Hjc, nhầm G.Laucher thành Rocket Laucher :(

Chỉnh sửa cuối: 11/2/11
  19. KangYonhan

KangYonhan Youtube Master Race

Bạn ơi,mình bổ sung này:
    Chapter 2-1 ý,cái chỗ bẩy Sheva sang bên nóc nhà kia để mở cửa thì thay vì thế,bạn dùng quả lựu,ném đập vào cái bảng trên cái cửa sổ cho nó tung ổ khóa là xong,đỡ phải nâng Sheva.
    Chapter 6-3: Chỗ cái nủi lửa mà sau khi thằng Khoét Bơ nó nhảy sang chỗ Sheva rồi và dùng tay quật làm rụng tảng đá gần đó.Bạn ra cái chỗ mà Chris bị rớt xuống có 1 đường nhảy ở đó kiếm được viên đá quý
    Chapter 6-3:lúc đấu Wesker ở Sân bay,bạn mang Grenade Launcher lắp đạn điện rồi bạn vào chân Wesker 2 phát là anh Choáng,ra Combo hoặc dùng Magnum bắn.Lúc mà hắn gục nặng để ôm tiêm thuốc rồi thì bạn đừng ôm vội,bắn tiếp cho choáng đến lần 2 thì mới đảm bảo 97%

20. kisirong_gaia

kisirong_gaia T.E.T.Я.I.S GameOver

Cách mở cửa ở chap 2-1 hay nhưng nếu chơi sheva thì bạn sẽ mấu 1 lần solo với quái :D

Còn đoạn bắn Wesker thì ai thừa đạn ( nhất là Magnum) mới dùng chứ ra lấy 2 quả rocket nã thẳng vào đầu nó thì ko nhanh hơn ah :))

Mình thấy bắn con Ndesu chả khó gì , cứ ném bom lửa vào hoặc xịt cho lộ cái vòi ra là đc mà.

Khoai nhất phải là đoạn bắn to to ở trên tàu.