Hướng dẫn Fire Emblem 12

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi asm65816, 24/7/10.

1. bunqudi

bunqudi Youtube Master Race

ai chơi qua map 20 chỉ với , sao đánh thằng trùm toàn No dagme đã xài vũ khí cấp A để đánh Thx

2. asm65816

asm65816 Mega Man

Dùng viên ngọc vàng để đánh. Bạn đánh nó không được là vì nó cầm ngọc đen.

@zuyprovip: nhân vật thì không hướng dẫn đâu bạn. Như thế sẽ mất hay. Bạn "kết" em nào thì train em đó thôi. Có quy tắc chung là không nên train những em đã classchange sẵn.

3. skywalker2

skywalker2 Mr & Ms Pac-Man

cái này đã ra bảng Eng chưa mấy bạn?

4. fantasyzero

fantasyzero Youtube Master Race

Đây là lần đầu tiên Zero đăng bài, nếu có gì thiếu sót mong các bạn thông cảm
    Đêm ngày 7/4 mình chơi Fire Emblem 12, thấy chủ thớt hình như thiếu sót Side story Chapter VI, nên mình sẽ bổ sung chap đó
    Đây là map của chương 6 ngoại truyện:
    Vì đây là lần đầu Zero chơi FE bản tiếng Nhật nên ko hiểu rõ lắm yêu cầu như thế nào, cũng hên Zero có chơi FE: Shadow Dragon nên cũng nhớ tên các nhân vật :D
    Trong map này có một vài điều cần lưu ý:
    -Tuyệt đối không mang theo unit bay. [-X
    -Chọn những kiếm sĩ nào mạnh nhất tử thủ, chốt chặn chổ cây cầu.
    -Không nên tấn công Radd và Caesar ở hai bên cây cầu, cũng không có nhân vật nào trong đội hình thu phục được họ. [-X
    Nếu muốn thu phục họ thì chiếm thành của địch => OK! \:D/

5. Bietly00

Bietly00 Mario & Luigi

Xin hỏi mọi người mấy câu gà gà tí ^^

1 . Game này thấy bảo mới ra vậy là nó chơi trên hệ máy nào ?
    Bạn nào có giả lập thì cho mình xin link down luôn với

2 . Mình thấy trong hướng dẫn của asm65816 thấy có tiếng việt là do cậu đã việt hóa hết vậy có thể up link đó nên hoặc cho 1 link patch tiếng anh đc ko ^^

6. caytien997

caytien997 Youtube Master Race

Cho em hỏi là tại sao khi em bấm vào new game thì no' lại bị đơ máy vậy??

7. LethalRedArmy

LethalRedArmy Mario & Luigi

Game của NintendoDS.
    Dùng giả lập no$GBA. Nhưng tốt nhất là dùng WinDS Pro (click here).
    Cậu asm biết tiếng Nhật nên tự dịch ra để viết hướng dẫn. Còn có patch hay không thì chịu.
    Cậu chơi giả lập hay chơi bằng DS?
    Nếu bằng DS thì lỗi do ROM. Giải pháp: tìm ROM mới.
    Nếu chơi giả lập:
    1/ Máy cậu cấu hình yếu, không chạy được.
    2/ Giả lập bị thiếu file hoặc plugins. Cậu nên dùng no$GBA trong WinDS Pro ở trên.

8. *Leo*

*Leo* T.E.T.Я.I.S

Chỉ dùm mình cách save bằng WinDs pro. Save rồi mà khi load lại thì trở lại từ đầu (Save không được). Thanks nhiều

9. martinholmes

martinholmes Youtube Master Race

Game hay thật mà đợi ra bản Eng rồi chơi . Tiếng Nhật nhứt cả mắt .

10. pipilup

pipilup Youtube Master Race

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Nếu so sánh change class ở lv 10 thì chưa chắc các bé change class sẵn sẽ yếu hơn. Cứ phải chọn chưa change class rồi train tới lv 15-20 mới change thì chỉ mơ được trên lý thuyết khi chơi ở lunatic* mode.

Quy tắc chung khi chơi ở lunatic* mode là tận dụng tối đa tiềm lực hiện tại và train như nào để thích nghi với tương lai để tiến tới... Chuyện ngồi lựa toàn viên đá tốt rồi cứ next turn để mài dũa cho nó sáng bóng là ko thể.

Chỉnh sửa cuối: 16/9/11
  12. nmd145

nmd145 T.E.T.Я.I.S

Trò này cũng đâu có tệ nhỉ
    Mình chưa chơi trò này nhưng thế mức lunatic thì khó lắm đấy, ngay cả mức 4 sao của fe11 cũng khá khó,đúng là tính chiến thuật cùa FE mà?

13. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Ai cho mình hỏi là làm sao để xài cái cheat của bác Nguyen.Ba.Viet ở page 2 vậy..mình đang xài cái Desmume :(

Chỉnh sửa cuối: 21/9/11
  14. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

mở game vào Emulation/Cheats/List : chọn Action replay , tại đây paste code vào nhấn Add là xong ,có thể gõ thêm vào mục Description để phân biệt các code, cẩn thận có thể dẫn tới treo game

15. hoangleonhart

Cám ơn bác...mình làm đc mòi...btw cho mình hỏi thêm là...mình kiếm đc cái này trên Gamefaqs
    Gaiden chapters
    To unlock each gaiden, you must make the turn limit, which is different in each mode, or fulfill the alternate requirement(which is listed after the turn requirement.) Note: If playing casual mode, it doesn't matter if required characters were KO'd and retreated *To qualify for 20x, you must have all the spheres to make the Shield of Seals, regardless of fulfilling the requirements.
    Unlockable How to Unlock
    Chapter 10x Complete in 15(Normal), 18(Hard), 21(Maniac), 24(Lunatic), 27(Lunatic Reverse) or less/3 or more enemy clerics survived
    Chapter 13x Complee in 20(Normal), 24(Hard), 28(Maniac), 32(Lunatic), 36(Lunatic Reverse) or less/Both enemy theives didn't escape the map
    Chapter 16x Complete in 18(Normal), 21(Hard), 25(Maniac), 28(Lunatic), 32(Lunatic Reverse) or less/My Unit is promoted and Level 5 and up
    Chapter 20x* Complete in 24(Normal),28(Hard),33(Maniac),38(Lunatic),43(Lunatic Reverse) or less/3 or more of Wolfguard and Midia joined and lived
    Chapter 3x Complete in 24(Normal), 28(Hard), 35(Maniac), 38(Lunatic), 43(Lunatic Reverse) or less/1 or less units died/retreated in prologue
    Chapter 6x Complete in 20(Normal), 24(Hard), 28(Maniac), 32(Lunatic), 36(Lunatic Reverse) or less/Rickard was recruited and is alive

Gaiden chapter nó là kiểu như nào ạ :-?

16. nmd145

nmd145 T.E.T.Я.I.S

Gaiden chapter là những chap chỉ có thể mở theo điều kiện, sẽ có những vật đặc biệt, thậm chí là nhân vật mới
    gaiden chapter chủ yếu là có đồ xịn và 1 phần để luyện cho quân mình
    vd như chap 13x trong cái hòm có Iote's Shield rất hiếm đấy, hay là chap 20 mình sẽ có 2 phép thuật thánh là exacilabur và aura đấy
    1 số nhân vật cũng đc recruit ở gaiden chapter như Wrys, Caesar,Radd,Dice,Maris,Horace,Athena,Katarina

17. lethanhdanh

lethanhdanh Youtube Master Race

sao tôi download về rồi nhưng ko biết mục chead code ở đâu hết,
    Emulation/Cheats/List : chọn Action replay<= tìm hoài ko có

chỉ có cái dòng cheat F2, chọn nó paster code vào thì được nhưng ko thể nào chọn ok đc, ae giúp mình với
    mình rất đam mê trò này (trước hồi con nhỏ đã mê rồi giờ tìm trên net thì thấy và download về chơi nhưng vì mới chơi lần đầu tiên ở máy tính nên....
    xin giúp mình với

Nếu ae chị em nào nhiệt tình thì chỉ giáo mình qua yahoo với

Xin chân thành cám ơn

18. hoangleonhart

Cho mình hỏi kĩ thêm 1 chút nhé, ví dụ
    Chapter 3x Complete in 24(Normal), 28(Hard), 35(Maniac), 38(Lunatic), 43(Lunatic Reverse) or less/1 or less units died/retreated in prologue

tức là trong chap 3 thì tất cả các map đều ko đc đi quá 28 turn ag ( mình đang chơi phần Hard ) :-?

19. nmd145

nmd145 T.E.T.Я.I.S

Thì trong chap 3 bạn hoàn thánh trước 28 turn là đc

20. lethanhdanh

lethanhdanh Youtube Master Race

cái này mình chơi max lv rồi, giờ sao cho nó biến hình đây? mình gà quá, ae bày giúp với (CÔNG NHẬN LÀ 4 SAO KHÓ QUÁ)
    ACE BÀY GIÚP MÌNH VỚI

THANKS