Hướng dẫn Fire Emblem 8 : The Sacred Stones (Gameboy Advance)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi mewmew, 18/7/05.

1. Erika-Seth

Erika-Seth Mr & Ms Pac-Man

Hiệu quả ít mà đi tiết kiệm ;;);;)=))=))

2. AegisX

AegisX C O N T R A

Hình như 2 cây wand đó bên Erika kô lấy đc.Còn bên Ephraim thì dễ lấy hơn thì phải

3. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Ko để ý mấy cây này lắm nhưng hình như bên Erika ko lấy đc, bên Ephraim thì ko nhớ, tại chỉ có save của Erika thoai :D

4. Erika-Seth

Tớ thì ko bao giờ mở hòm,lo óanh thôi đã xỉu rồi :p:p

5. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cậu ấy thật "hiền lành" và "yếu đuối"
    Khi vào xem map thì đầu tiên là tớ check xem có gì quí giá không (chest và đối phương), sau đó mới để ý xem đối phương mạnh yếu thế nào. Với tớ sưu tầm đồ là yêu cầu cao hơn chỉ chiến thắng. Mà sưu tầm xong chẳng mấy khi xài, xài toàn đồ mua shop. Vậy nên trò nào chơi xong trong kho cũng còn hơn 100 món, mà toàn món quý

6. AegisX

AegisX C O N T R A

Hì hì nếu chơi bên Erika thì tui bít cách lấy 2 cây đó rồi.
    ở Chapter 14:
    -Sẽ có con cầm cây sleep đứng giữa thằng Shaman và thằng Armor Knight.Tốt nhất là trước đó bạn nên để Amelia/Ros/Ewan đừng train hoặc train ít.Cho 1 trong 3 tụi nó cầm cây slim rồi tiến đánh con Armor Knighht sao cho đừng hết máu.Nếu crit thì load lại.Khi đó con Priest sẽ xài mend buf cho thằng gần hết máu đó.Chịu khó End tủn tới khi nó hết mend thì mình đánh chế nó sẽ lấy đc cây sleep.Tương tự ở Chapter 15 lấy cây Breserker.
    Ở Chapter 17 thằng Lyon nó có 2 cuốn sách dark.Nếu muốn lấy cuốn Fenfir từ nó 1 cách nhanh nhất thì team bạn nên có 1 Summoner.summon ra con xương cho nó đứng trong range đánh của thằng Lyon là nó sẽ xài cuốn Nofestu.Giết Lyon là bạn sẽ lấy đc Fenfir(suốt quá trình chơi hình như đc có 2 cuốn,1 cuốn lấy ở 17,1 cuốn mỏ hòm ở 18)

7. dark_phoenix_173

dark_phoenix_173 Youtube Master Race

Fenrir là phép dark A rất mạnh ::) tên nghe cũng hay :D
    Còn cak lấy gậy kia xem ra ko hay :-? vì mấy con priest dey' nó sẽ cho mình sleep/berserk trước khi đến gần nó :| (10 ô)
    @ Erika_Seth: FE 8 mà lo oánh muốn xỉu á :))
    CHơi phần Erika có map ở Grado Keep là phải chạy đua với thief địch giành đồ thôi :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    @ Salamence: đâu có hiệu quả ít đâu :| Nếu cho đứa nào skl cao phù cho địch res thấp thì hay chứ :|
    Như ở FE 6 chap 22 (óanh thằng Murdock) toàn cho phù phép mấy con Drg.Lord tự óanh lẫn nhau :))

8. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Fenrir là tên con sói con thần Loki, sau này bị giết bởi Vidar, con của Odin.
    Còn muốn biêt Fenrir đáng sợ thế nào xin hãy chơi thử FE5. Fenrir trong FE5 là sách Dark mạnh nhất: 18 (max là 20 - Iron arch) (cái này không so sánh với sách dark rank * nhá, cái đó đánh trúng là đối phương còn 1 HP nên không so sánh được), tầm đánh 3-10, mà map FE5 khá nhỏ -> khỏi chạy. Hên là nó chỉ dùng được có 5 lần
    Chuyện dùng Staff là tùy tình hình thôi, khi nào nguy cấp quá thì cho nó ngủ bớt đi, hạn chế chuyện đối phương giết nhau để tăng tối đa EXP của mình

9. Erika-Seth

Lí do đơn giản là tớ rất gà !!!!!!!!!!!!!
    Nhưng mà tớ chỉ chơi bên Eiphraim,Eirika khó lém!!!!!

10. AegisX

AegisX C O N T R A

Erika-Seth nói sao chứ tớ chơi Hảd của theo Erika mà có thấy tụi nó Sleep với Breserker tẹo nào đâu :| Cái chính là phải rút máu của thằng Armor Kinght hặc thằng Shanman gần đó xuống còn 3,4 HP thì nó sẽ xài mend thôi.Ngoài cách đó đó thì mình thấy kô còn cách nào để tụi nó nhả cây Sleep và cây Breserker cả ::(.Có cái lạ là sao tui thấy thỉnh thoảng cuốn Aura lại mạnh hơn cuốn Ivaldi vậy,

11. Erika-Seth

Thế àh,chắc tại tớ gà.;;);;)
    Nhưng mà sao ở đây ai cũng nói phần Erika dễ hơn ấy nhỷ,hok lẽ mình khác người :o

12. AegisX

AegisX C O N T R A

Tùy theo theo cảm nhận àh bạn.Mình đi 2 phần để lấy Super thì mình thấy chơi theo Ephraim lính đông hơn chơi theo Erika.Cây Breserker cũng đc đấy nhỉ.Cứ kiếm mấy thằng mạnh mạnh bên nó cast vào rồi ngồi xem tụi nói đánh nhau cũng vui phết :))

13. dark_phoenix_173

Thứ nhất: kinh nghiêm jkhi chơi GBA ko phải lo lắm vì đã có arena ;)
    Thứ hai: Ephraim khó hơn Erika ;)
    Thứ ba: Aura có tỉ lệ crit cao ;)

14. AegisX

AegisX C O N T R A

Đã test lại.Aura có tỉ lệ crit cao hơn Ivaldi và dame khi đánh cũng cao hơn hẳn :o .Ai kô Tin cứ việc cho thằng Bishop nào cần cả 2 cuốn test sẽ thấy.
    OMG rốt cuộc cuốn A yếu hơn cuốn S :|

15. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Chính xác, Light S yếu hơn Light A, chỉ có tác dụng hơn A khi đánh Monster
    kết luận ko ăn nhập gì với phần diễn giải của bác thế =))

16. AegisX

AegisX C O N T R A

Cái tui test là khi đánh với monster đấy :o
    Ghi nhanh wá nhằm tí ấy mà :whew: S yếu hơn A nếu ai đi Ruin sẽ thấy

17. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Oạch, tui chỉ nhớ so sánh Light A và S lúc đánh Demon thôi, lúc này thì S mạnh hơn nếu nhớ ko nhầm :'>

18. AegisX

AegisX C O N T R A

Oánh Demon thì hok nhớ vì tui chứ vũ khí S mà bem.Còn đi Ruin thì tui check thử thấy Aura mạnh hơn Ivaldi.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    wên nữa sẵn tiện cho tui hỏi là trong Extra Map có mấy cái shop ? vậy . Tui tìm đc 2 shop rồi.Trong đó 1 shop có bán Aura :D

19. dark_phoenix_173

Hình như có tất cả 4 shop :|
    Mấy cuốn sách S được cái đẹp ::)

20. AegisX

AegisX C O N T R A

4 Shop lận hả :o Sao tớ tìm đc mới có 2 shop ai biết cách tìm 2 shop còn lại chỉ với :'>