Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về mọi thứ trong FLYFF

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi funfunff, 9/8/05.

1. :::Art3miss:::

:::Art3miss::: Donkey Kong

trùi vậy chán we'
    mới cái topic bên kia đọc xong ip vn đâu có bị ban đâu mà sao vô hoài không được
    FPT ở Hà Nội chán we'
    ai dùng FPT ở hà nội mà vô được thì chỉ anh em với thx ^^

2. Fresh_Phoenix

Fresh_Phoenix Youtube Master Race

Các pác pro cho hỏi có thể dùng key để lụm item ko?
    Những con mod có tên màu đỏ là sao?
    Trong các skill lv 5 thì skill nào là dùng cho blade?
    Mấy pác trong GameVN đa số là chơi ở server nào vậy? :|

3. Fresh_Phoenix

Làm sao để biết mình thuộc hệ gì(fire-water-electriciti-soil-wind)

4. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Ừ thế này thì đúng là đỡ miss với lại ít tốn máu nhưng mà khi lên KN rùi thì lại thiệt lớn (Trừ khi nhà giàu mua đc cái rs scroll)
    1 . KN tuyệt đối ko dùng 1 chỉ số nào của Dex ==> Dex bỏ đi vì thế cộng chỉ số dex nào thì coi như mất chỉ số đó
    2 . Do cộng nhìu dex mà đáng lẽ ra phải cộng vô Str hoặc Stam nên về sau char sẽ ko mạnh do def yếu(kể cả đã kiếm đc thêm 1 cái plug đi nữa) và FP ít hoặc đánh yếu do thiếu str (cứ nghĩ thử xem 32 dex => mất 17 chỉ số = 8.5 lvl omg >,> , mà đáng lẽ 17 điểm này cộng vô str hoặc stam thì về sau khi chuyển dòng lần 2 sẽ lợi hơn bao nhiêu T_T)
    Train lâu hay ko là do mình cả

Merc build theo KN mún train nhanh đâu tiên phải có 1 pt tốt (cái này phụ thuộc nhiều vào mình có nhiều bạn hay ko + tài ăn nói của bản thân) .Mà pt tốt nhất là pt adv contribute (lvl pt càng cao thì càng đc cộng nhiều điểm Exp thưởng) còn ko thì pt 1 nhóm 3 người (1buff 1mage và 1tanker)hoặc 2 người (1mage 1tanker ,cái này bạn sẽ khá tốn máu nhưng mà lên lvl rất nhanh) theo kiểu nhận điểm exp theo lvl
    Chứ Merc build KN mà train solo thì đời nào mới lên lvl >,>

PS: Mía thằng KN mà tăng dex lên 35 ,36 theo như pác nói sau này chắc là khổ lắm đây tội wa' tội wa' ^:)^ ^:)^

5. warrior01

warrior01 Mario & Luigi

Nhân vật cua mình thì ko thuộc hệ nào cả mà tùy vào weapon,item

Cách ép thuộc tính cho đồ: trong wá trình chơi bản sẽ nhặt được những card mang thuộc tính khác nhau, double click vào card bạn muốn sử dụng sau đó đập vào món đồ bạn muốn ( tùy từng card mà nó cho phép ép vào các món dồ khác nhau; có card thì sử dung cho áo ,có cái thí cho kiếm...)

Mấy con mod màu đỏ thì cũng giống máy con bình thường cód iề là tụi nó bị khùng đấy, mấy con đó có thể chủ dộngtán công ban đấy.

Từ lv1 -> 65 chẳng có skill nào là dành riêng cho Blade cả ,lv65 sau khi làm Q chuyển class lần 2 thì mới có. Nhưng bắt đầu từ lv15 bạn build điểm theo class mà bạn chọn khi lên lv65 đấy (cách build có hướng dẫn o trang đầu )

6. Fresh_Phoenix

Ai chỉ mình cách nhận và làm Q để chuyển class thành Mercenary đi(nếu có thể thì up hình cho mình để dễ làm)
    Khi đánh con người đá màu xanh thì hút được những nguyên liệu nào và mấy cái nguyên liệu đó dùng dể làm gì?
    Khi đánh mấy con mod rơi ra cài hộp và tùy từng loai mod mà rơi ra các item(túi nấm,mấy viên ngọc,...) mầy thứ đó dùng để làm gì?

7. Fresh_Phoenix

Ko ai chỉ làm Q mểcnary hết vây :(( , kô biết làm gì đi săn cả chục con Eón rồi nè :((

8. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Oái oái ai nói là lên 65 mới chuyển đc dòng zdậy :o :o

9. Dương Gia Hân

Dương Gia Hân Youtube Master Race

Mấy anh ơi chỉ Hân cách tăng skill và point và Quest của Magician được không trước chơi ngoài tiệm còn hỏi được mấy bạn ở đó giờ ráp máy ở nhà chơi lên giờ chẳng bít gì em mới down về àh,anh nào chỉ em với nha muốn tìm hỉu trước khi chơi ::)

10. Dương Gia Hân

huhuhu mấy anh ơi giúp em với sao lúc đăng nhập nó báo "You cannot be connected from out of USA and Europe" ai bị giống như em không chỉ em cách khắc phục với

11. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

cái đó nhìu người bị lắm Fake IP chơi tạm thôi #>:) #>:)

12. Dương Gia Hân

Fake IP nghĩa là sao vậy em toàn chơi hàng net giờ mới ráp máy biết gì đâu

13. Dương Gia Hân

vậy có nghĩa là FLYFF ko còn chơi được nữa sao anh

14. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Ko phải là Flyff nó band IP VN mà là do cổng ISP của VN nhà ta nó giống với mấy nước châu á như Nhật , Hàn , Philip , TQ .... là mía nước đã bị band IP do đã mua bản quyền của Fly
    Xui pa cố T_T

15. iloveLagunaLoire

iloveLagunaLoire Mr & Ms Pac-Man

pác cho em hỏi bộ fake ip là chơi ngon lành hà
    pác cho em cái id với cái port được ko
    hồi nãy mới fake của US xong vô vẫn ko được

16. Dương Gia Hân

trời bít thế em ko down về làm gì chơi không được nữa chán qya1

17. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Nhiều bạn còn chưa bít làm quest chuyển class lần 1 của merc nên mình post lên đây cho mọi người tham khảo
    Vì có việc phải đi gấp nên ko dịch ra hêt đc mấy bồ đọc tạm nghe \m/o,0\m/
    Mercenary Quest - Valin and the Sword of Bravery

I. Mule's Errand
    When your character reaches Level 15, go back to Flaris (the main town) and talk to Juria. She is in the 2nd circular hub of the city and at south-most section of that area (Public Office). She will ask you what job you wish to become, so select Mercenary. Now you will have to go adn speak with Valin, who is northwest from where you are now.

As you can see, Valin is a lazy man who has a huge appetite. Once you talk to Valin, he will ask you to visit Losha and bring him his lunch. This is the first of the items you must collect on this quest.

Losha is an NPC that sells Food and is located in the eastern circular hub of Flaris. Once you have the quest item in your inventory go back to Valin to move on to step two.

II. VisionStones, the Bravery Sword's Ingredient
    Valin now asks you to bring back the Bravery Sword from Boboko (Shield Seller).

Once you find Boboko he will ask you to collect 20 VisionStones from Grownup Lawolfs. They can be located North of Flaris towards the Broken Bridge, then West. Down the slope and past the normal Lawolf area.

III. Forging the Bravery Sword
    Once you have all 20 VisionStones in hand, return to Boboko and he shall give you the blade of the Bravery Sword. Now head back to Valin and present him with the Bravery Sword's blade. He will then forge this blade into the Bravery Sword. In addition to that, you are now a Mercenary. Congratulations!

18. Dương Gia Hân

buồn quá ai chỉ em cách login vô với hixhix

19. Sorite

Sorite Dragon Quest

Ở VN vẫn log in vào chơi game bình thường đâu bị gì đâu, tui xài ADSL FPT MEGAHOME ko có xảy ra chuyện gì hết....^_^

À ở đây có ai biết làm cách nào kiếm tiền nhiều trong game ko, quest hay mánh khóe cũng được, với lại chỗ nào rớt đồ xịn nhiều... Mình thấy tụi nó rao bán áo quần toàn theo set nhìn mà thèm, vì nghèo nên ko sắm được gì...Ai có kinh nghiệm xin được thọ giáo...thanks :) :) :)

20. Dương Gia Hân

mình cũng xài ADSL mà nhưng vô nó toàn báo lỗi bạn cho mình cái link down mà bạn down được ko