Hướng dấn:God of War

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Turel, 23/4/05.

1. tsmm

tsmm Youtube Master Race

có ai chỉ dùm với sau khi đi qua cái đền thờ nữ thần ( vợ của póiedonn í) tui leo vào cái hồ nước sau đó đi đền rings of pandora đi qua thêm cái cửa mà có 3 cái skull đó nhẩy xuống hồ nước lặn thêm một cái lỗ nhỏ nữa tới cái phòng nào đó thì bí lun
    thank 4 read

2. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Phòng nào cơ có phải cái phòng "chagelle ò hades" ko vậy,đoạn đó đâu có cái gì là bí hả,sau khi giết bọn nhân mã rồi thì đi tiếp và giết hết bọn quái vật ở đây[ko sót một tên ] là qua ngay thôi mà.

3. vuaronghoangkim

vuaronghoangkim Youtube Master Race

Trò God of War này thì rất hay chơi rất hấp dẫn. Nhưng thú thật cũng có một số đoạn rất hóc búa . Tôi chơi đến cái đoạn cứu cái người con gái đó thì không biết cách nào cứu cô ta cả . Vậy ai chỉ dùm đi . Cám ơn trước?

4. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

tới khúc đó bạn chỉ cần đẩy hai cây cột chồng lên nhau rồi kéo lại gần cánh của mà mở kô được đó ,nhét nó vào chỗ hồ nước nhỏ rồi bạn đu lên bức tường chỗ cánh cửa rôi nảy từ từ qua cây cột bạn vừa nhét vào ,tới đó bạn tự đi tiếp nhé(nếu có chỗ nảo ko hiều thì liên lạc với mình) :hug:

5. FINAL MIRACLE

Nói đơn giản vậy khó hiểu lắm
    Bạn hãy chú ý ở ngay sau lưng bạn[lúc bắt đầu nhiệm vụ này ấy]có hai bức tượng ở hai bên cửa đó,kéo và đẩy lần lượt xuống bên dưới sao cho chồng lên nhau rồi nhảy xuống kéo nó ra gần cái hồ nước nhỏ mà phía trên có bụi cây leo để bám đó mà làm cầu nối nhảy qua,thế là xong,cái còn lại là làm sao cứu cô ta trong thời gian cho phép thôi.

6. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Chú ý đọc chỉ dẫn là tìm đc đg thui,ở gần bức tg của bả có ghi"...only she knows the way out" hay đại lọai vậy,nhìn theo hướng tay bả chỉ thì sẽ tìm đc lối ra thôi,đó là cái cột cao nhất và gần bả nhất,sau khi activate cơ wan cho các cột lồi lên khỏi mặt nc thì nhanh chóng nhảy xuống nc và bơi tới chỗ chân cây cột ấy,sẽ có lối vào

7. FINAL MIRACLE

Này ông bạn ơi,người ta bí đoạn sau chứ có phải đoạn đó đâu mà ông chỉ làm chi cho nó mệt hả.
    Còn bạn tsmm đã qua được chưa.

8. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Vậy thì chú em nói rõ là khúc nào đi chứ,nói mơ hồ vậy thì ta cũng kô nhớ nổi,chơi từ hồi nảo hồi nao rồi,nếu ta nhớ kô lầm,sau khi đi wa đọan đó,bơi về tới cái phòng có cái hồ nc ở giữa ấy,đi ra ngòai Ring of Pandora,leo lên cái thang,rồi lặn xuống một vũng nc nữa,cho tới khi tới đc một chỗ khác nữa thì dùng cây đao đập vào tg hay đâu đó,sẽ có lối đi tiếp.
    Ở đây xem ra có nhiều ng biết mà kô biết cách chỉ ra sao nhỉ ;))

9. killer_rose99

killer_rose99 Youtube Master Race

mấy người thiệt tình hết chổ nói.trò này dễ như trở bàn tay thế mà hông biết đường đi thì ....... po' chim.com luôn đó.
    Đúng là trò này có nhiều đoạn đòi hỏi người chơi phải có tí suy luận nhưng có vẫn nằm trong tầm suy luận của mọi người chú ko khó lém đâu.Hãy tự suy nghĩ và tìm ra câu trả lời chứ đừng lạm dụng hướng dẫn wá.Vì có như thế trò chơi mới hấp dẫn chứ.

10. blackcat_1502

blackcat_1502 Donkey Kong

Nghe thằng cha này nói tinh tướng ghê thía ông đã chơi hết chưa hay chỉ nói mồm thui hả không phải ai cũng có thời gian mày mò để đi hết đâu phải ai cũng chỉ có việc là chơi game đâu hả
    Àh mà cho tui hỏi chỗ có mấy con người ngựa thì đi như thế nào trước đó có cái cửa không mở được mà có cái cung lửa í chỉ giùm tui với hình như mấy thằng người ngụa nó không chết hay sao í

11. vitamin_Z

cánh cửa đó tạm thời ko mở được,lúc mà mấy con người ngựa ra bạn có thấy hai vòng tròn màu xanh nằm dưới đất ko?. dụ bọn nó vào đó đáng cho tụi nó chết trong cái vòng đó(chết 4 con để 4 đốm lửa cháy lên là được). Còn cái vòng còn lại cũng làm y như vậy. tới đó là được rùi nhé tự đi tiếp nhé!!!!

12. vitamin_Z

tui đã đi đến được khúc mà vừa bước vào thì thấy ba bức tượng của ba vị thần, vừa bước vào thì bị bao vây bởi mấy con chim và vài tên lính bắn cung ,(ơ dây có mấy tấm thảm kéo qua kéo lại và có mấy cái bánh xe bư quay như cái đồ xoay nước mía vậy đó ).tơí đây thì tui ko biết làm sao để qua .máy con chim cú bay ra liên tục giết hoài ko hết. Nếu co sư huynh nào biết thì nhớ chỉ gìm tui với nha.cám ơn

13. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Cứ đánh đi,trc sau gì tụi nó cũng chết ah,kiên trì 1 tí,tại vì sắp lấy đc hộp Pandora nên nó thử thách vậy thôi

14. darkdragon91

darkdragon91 C O N T R A

mấy bác ơi giúp em với em chơi đến chỗ gặp những con cho 3 đầu em không thễ nào giết hết chúng đựơc bác nào biết cách giết chúng nhanh chi em với

15. TIDUS2

TIDUS2 Youtube Master Race

khi đi đến căn phòng có răng cưa chạy như điên cuồng
    qua phải lấy cái tay quay ( nơi mà must kill monter nhanh nếu 0 phòng sập chết cả lũ)
    rồi lại căn phòng có răng cưa chạy như điên cuồng
    đi lên lấy cái Muse key thứ 1 ( ở chỗ quay cho bức tựơng ngươì đá cầm quả ta ngồi dậy rồi ra sau lưng lấy) -> Rồi làm gì nữa

16. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Gạt hai cái cần gạt trong phòng càng nhanh càng tốt để mở cái khóa kép của cánh cửa,sau đó nhanh chóng chui wa

17. TIDUS2

TIDUS2 Youtube Master Race

vô rồi lấy cái Muse key thứ 1 rồi có cánh cửa but nó 0 cho qua

18. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

A ha,vậy thì đi lên cái cầu thang nhỏ ở bên phải(nhìn từ phía ng chơi),rồi điều khiển mấy cái cần gạt,cho cái cột hất văng wả đất mà Atlas cầm để nó phá cánh cửa,sau đó ra ngòai lấy cái Skull,nói tóm lại là vậy,còn chi tiết thì kô nhớ rõ

19. vitamin_Z

tui đã giết được thằng khổng lồ rùi .nhưng tới khúc bị nó hút vào vừa lo bảo vệ bà vợ và đứa con ,vừa lo đánh mấy thằng giả mạo .tui nó đông kinh khủng giết hoài mà không hết .có ai biết cánh để qua khúc này không hoặc có cách nào để giết bọn chúng 1 cách hiệu quả không . có ai biết làm ơn chỉ giùm .

20. ngonluabongtoi

ngonluabongtoi Youtube Master Race

anh oi ! anh viet gi ma em doc chua hieu gi ca vay . anh lam on giai thich ro rang ho em duoc ko ạ . em rat cam on anh nhieu ....