Hướng dấn:God of War

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Turel, 23/4/05.

1. TIDUS2

TIDUS2 Youtube Master Race

ai nói ? =))
    cây đao màu vàng là để chơi chanlege of god đấy

2. sasavn

sasavn Youtube Master Race

hướng dẫn lở viết rồi sao không viết luôn cho anh em nhờ tắt đài giữa chừng hỏi han lung tung mệt anh em quá bạn cố gắng viết luôn cho xong đi nhé

3. darkdragon91

darkdragon91 C O N T R A

mấy bác giúp em phần giải mã đó với em bí rồi chả biết ghép làm sao

4. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

Bác tới chỗ ghép hình mấy cục đá đó để lấy cái đây chuyền đỏ phải không.Bác đẩy mấy cục đá tới trước cái cửa sắt,bác làm sao cho nó tạo thành cái hình che hết cái cửa đó thì cái cửa sẽ tự nhiên bẻ khoá ^_^

5. vuaronghoangkim

vuaronghoangkim Youtube Master Race

Ông nói đến cái phần giãi mã nào
    Biết bao nhiêu cái giãi mã biết cái giãi mã nào mà kiếm
    Lần sau có viết thì viết rõ ràng hơn nhé

6. vuaronghoangkim

vuaronghoangkim Youtube Master Race

À mà nhân tiện ai chỉ tôi chơi phần Challenge of God coi . Tôi không hiểu phần này chơi ra sao nữa . Cứ vào đánh mấy con quái vật cầm khiên ấy được một lúc thì không hiểu sao nó lại báo là mình thua

7. Genma Onimusha

Genma Onimusha Mario & Luigi

con cầm khiên phải đánh bằng đòn kết hợp mới phá được khiên của nó: []+[]+/\ (có thể nhiều [] hơn, nhưng chỉ cần 1 /\)

8. darkdragon91

darkdragon91 C O N T R A

bác genma onimusa có cái hình đẹp wá há mấy bác giúp mình wa chỗ cánh cửa khóa mà có cái cần cẩu buột cái thùng ấy em chả biết sao đvo cách cửa bị khóa cả em hỉ có thể giữ một lớp cửa thoo lớp kia em nhảnh khồg bao giờ kiệp cả

9. hydrosunfua

hydrosunfua Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi ! Tui đi đến cái đoạn tìm 3 con siren mà giết ấy ,tìm hoài không ra . 1 con thì có sẵn gần đền thần của bà artemis còn 2 con kia thì tui không biết ở đâu nữa,kiếm gần nửa ngày trời,lục tung hết cái hoang mạc đó lên luôn mà vẫn không thấy,bả kêu nghe theo tiếng hát của mấy con nhỏ đó mà tìm khổ nỗi tui chơi tiệm nên không có nghe gì hết ,bác nào biết chính xác vị trí mấy con đó chỉ giùm tui

10. garchi

garchi The Warrior of Light

Cứ đi men theo giới hạn của cái màn đó thì có gì mà chẳng tìm thấy ;;) , còn mấy cái hòm đồ nữa đó.

11. skyoffreedom

to darkdragon:chỗ này hơi khó,đầu tiên bác lên nơi có cần cẩu(phải đánh với mầy con ceberus)đánh xong thì dùng cần cẩu phá xập vết nứt ở dưới sẽ xuất hiện lối đi.Tiếp theo dùng cần cẩu đè lên cái công tắc để mở một lớp cửa.Sau đó di chuyển bức tượng tới con đường mới vừa phá sập và đè lên công tắc ở đây sẽ mở tiếp cánh cửa tiếp theo.Chạy về bên kia vực thẳm save lại,đạp lên công tắc cuối cùng và chạy thật nhanh để qua cửa
    To Hydrosunfua:khúc này chủ yếu là kiên nhẫn,bác chạy lòng vòng khi nào nghe tiếng nhạc con siren hát càng ngày càng lớn là bác càng tới gần nó

12. onggiakhochiu

onggiakhochiu Mr & Ms Pac-Man

còn ghép hình lấy sợi dây chuyền thì bác nên dùng đầu óc quan sát và dùng cái đồ quay quay , để quay quay mấy cái hình lai cho đúng rùi ghép được à , đặc biệt có 1 cái hình dư là cái ô vuông nhỏ xíu , cái đó dư ra đó bác xếp dzô chung là rắc rối lun đó ...

13. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

chơi trò này thật sự là phải dùng đến trí thông minh và sự quan sát cao. nếu ai chơi hết trò này mà ko cần hướng dẫn thì mới giỏi. tôi thì ít biết tiếng anh nên đối với tôi nó cũng có phần khó vì có những chữ tôi ko hiểu cho lắm. đành phải dùng vào cái đầu mình để phát huy. thật sự tôi cảm thấy trò này rất hay... nên tôi cũng mong các bạn giúp đở tôi. chỉ mới chơi tới chổ cái hồ nước lớn có cái tượng khổng lồ ở giữa. vậy cho tôi xin hỏi các bạn giúp tôi một câu đơn giản thôi. trò này các bạn đi lâu nhất là khoản bao nhiêu tiếng thì về nước. tôi đi tới chổ này thì còn dài lắm ko.

14. skyoffreedom

Chõ cái tượng càm cây kiếm phải không,đây là nơi bác đánh trùm cuối đó,tới đây thì còn lâu lắm mới về nước.

15. garchi

garchi The Warrior of Light

Cái này là ở đoạn Pandora's Ring rồi, thế thì còn lâu mới finish đc.

16. kaioken

kaioken Youtube Master Race

Tui thấy trò này các cấp độ từ dễ cho đến VeryHard thì trí thông minh của quái vật và các bẫy cũng vậy, chỉ co điều mức sát thương cao hơn thôi, không giống như các trò khác, trí thông minh tăng theo tuỳ cấp độ như Dynasty Warriors chẳng hạn

17. kaioken

kaioken Youtube Master Race

Tui thấy trò này các cấp độ từ dễ cho đến VeryHard thì trí thông minh của quái vật và các bẫy cũng vậy, chỉ co điều mức sát thương cao hơn thôi, không giống như các trò khác, trí thông minh tăng theo tuỳ cấp độ như Dynasty Warriors chẳng hạn.Trò này tui về nước trong vòng 12h cho cấp độ Normal, và 18h cho cấp độ Hard, còn cấp độ God thì tui chịu không thấu, thằng trùm cuối chủ yếu không khó quá chỉ cấn chờ cho nó đánh hết nhịp đánh của nó rồi cho nó L2+/\ là xong,tui khoái nhất là lúc đánh "Hiệp sĩ giác đấu" với nó lúc đánh thứ lần thứ 2, còn quí vị thì sao.

18. Super Killer

Super Killer Donkey Kong

Tui đi tới cáci khúc ở dưới biển và bị cái miếng gỗ ở dươi tượng thần Poisedon ép vào cái lưới và die.
    Không biết làm sao mà bơi nhanh qua chỗ đó được chỉ bơi qua tới cái lỗ thứ nhất rồi chết luôn.
    Mong mấy bác chỉ dùm làm sao mà bơi qua chỗ đó dễ dàng.Thanks

19. skyoffreedom

Bác bơi tới cái lỗ thứ nhất rồi chui xuống đó núp,sau khi tấm gỗ xhạy qua mình thì bơi lên đi tiếp tới cái lỗ tiếp theo rồi núp.Làm như thế cho đến cái lỗ cuối cùng(gần tắm lưới)sẽ có đường đi.Bác nhớ bấm hình như là nút R1 để thu mình lại,búng ra cho nhanh hơn là bơi bình thường

20. PS3Guy

PS3Guy Youtube Master Race

Trên chiếc tàu mới,có 2 chiếc hòm(bạn phi phá tấm ván chắn ra trước để lại gần),1 cái đựng RO,1 cái đựng Gorgon’s Eye(kiếm đủ 6 cái để kéo dài thanh lifebar)Xuống hầm tầu,tiến đến cánh cửa để nhận magic Rage of Poseidon.Sau đó theo con đường sau cửa,để ra mạn thuyền.Có 1 chỗ Save ở đây,cung với 1 hòm GO và một hòm Blue Orb(BO) để hồi MP.
    Save lại rồi leo lên tấm lưới để đánh Boss.
    Bạn sẽ phi đánh 2 con Hydra con trước.Các đánh thì vấn vậy,tuy nhiên khi đánh chúng gục xuống rồi thì nhanh chóng leo lên đỉnh đống thùng bên cạnh,trên đó có 1 đĩa tròn có gắn dao lớn,nhảy lên đó để đĩa sập xuống ghim con Hydra lại.Sau khi giải quyết 2 chú Hydra con,giờ leo lên lưới đụng độ với Main Boss.

Có ai chỉ cho mình biết dòng đầu tiên mà ngay chỗ cái Save đầu tiên thì mình làm sao mà nhảy lên chỗ 6 thằng đang bắn cung đây ( cao thật là cao) ,hình như có 1 cái thùng nhỏ để mình nhảy lên nhưng mà khi mình kéo cái thùng thì tụi bắn cung sẽ bắn bể cái thùng nên khó qua quá , có ai chỉ mình với ... Cám ơn nhiều :'>