hướng dẫn halflife 2

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi anhdung86, 20/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhdung86

anhdung86 Donkey Kong Lão Làng GVN

+trường hợp của bạn davitru thì bây giờ bạn chỉ cần tiến đến cánh cửa trước mặt rồi nhấn nút end (với cách đặt nút của mình là use item đó) cánh cửa sẽ mở ra thôi.Nếu vẫn ko được thì là lỗi game thôi, bạn ấn ~ rồi đánh vào:sv_cheats 1, enter, sau đó đánh vào:noplip để chuyển sang noclipON, bây giờ bạn có thể đi xuyên tường rồi đó, hãy đi xuyên qua cánh cửa trc mặt rồi lại ấn ~ rồi đánh vào:noplip lần 2 để chuyển sang noplipOFF, sau đó đi tiếp thôi,ok?
    +còn bạn vthang121 thì bạn đừng nên lạm dụng lệnh cheat đi xuyên tường vì nếu bạn dùng lệnh này có lúc sẽ làm hỏng kết cấu diễn biến của game, khi đó bạn sẽ không đi được nữa, bạn bảo là đi tới màn entanglement thì lỗi ko tìm thấy alyx, nhưng ở ngay đầu màn hay ở vị trí nào?mình nhớ là lúc đầu màn này bạn sẽ gặp alyx khi có một toa xe chạy qua, sau đó bạn sẽ đi cùng cô ta tới chỗ giam giữ bố alyx, bạn nói tới màn gặp bố alyx và "con nhỏ mặc đồ xanh"?? đó là ai?? bạn nên chụp lại màn hình rồi up lên hoặc nói rõ ra thì mình mới giúp được, ok?

2. khangtchc

khangtchc Youtube Master Race

Chắc bạn bí tại màn nhà tù, nàng Alyx bảo bạn hãy tìm cách thoát ra ngoài, sẽ gặp nhau tại khu vực khác ?
    Thôi đoán mò rồi trợ giúp vậy. Đi vào căn phòng, dùng súng từ trường thổi bay cái tủ nằm sát tường => sẽ lộ ra cái lổ thông gió, chui vào lổ thông gió để qua khu vực khác. Khu vực này dùng cheat cũng vô dụng.
    Hix! đoạn này mất 2 tiếng, tôi mới tìm ra cái lổ thông gió đấy bạn..

3. torimazu

torimazu Mr & Ms Pac-Man

em hỏi hơi lạc chủ đề 1 chút:ai bít hướng dẫn hộ hafl-life 1 cái,em chơi đến chapter"questionable ethics" thì bí ,ai hướng dẫn hộ em với(đoạn này ở trong trung tâm gì gì đó, có mấy cái máy laser em bật hết lên rùi mà ko bít làm sao nữa,chỗ này em nhặt dc súng sinh hóa -cái khẩu bắn đạn vàng khè đó)giúp em với

4. anhdung86

khặc, chơi lâu quá roài nên ko nhớ, bạn nói rõ xem chỗ đó là chỗ nào, mấy cái máy laser nào nhỉ, tốt nhất là bạn up cái screenshot lên thì ok ngay.

5. VAragon

VAragon Youtube Master Race

Ai cho tui biết HALF LIFE 2 EPISODE ONE & HALFE LIFE 2 thì cái nào mới hơn

6. VAragon

VAragon Youtube Master Race

To Torimazu : ra cái chỗ bọn nó đặt khẩu súng laze đó ; nhìn thấy cái thùng ở góc trái thì đẩy nó vào trong sao cho khi cái màn sắt hạ xuống thì bị cái thùng chắn lại
    Xuống dưới thì đừng có ngứa mắt mà giết 3 thằng tiến sĩ đang đứng vì cần 1 trong 3 thằng mở cửa ra ngoài

7. anhdung86

halflife 2 episode 1 là bản ra sau halflife 2, nghĩa là phần sau của hl2 sẽ được chia làm 3 bản : episode 1,2,3 hiểu ko?

8. Army_Young

Army_Young Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi , ai có thể chỉ cho mình đoạn FreeMan và Alyx cùng 1 vài người chiến đấu cùng bước ra cái Đại Sảnh mà ngay khi mới bước chân vào City17 [ lúc đầu tiên vào đó ] thì Alyx vào cái máy điều khiển ở giữa đại sảnh , còn bọn Combie thì từ 2 bên đường xộc vào , tui bí chỗ này quá kô biết fải làm j tiếp , cứ đứng bắn mãi mà kô hết cho >.< ... Mình có để ý khi hạ 2 thằng Combie mặc đồ trắng thì con bé Alyx nói 1 câu j đó , mình ra nhặt được 2 thứ j tròn tròn nhưng kô biết cách sử dụng ... Ai qua rồi thì chỉ mình nhé , thanks nhiều :)

9. macco_binh

macco_binh Youtube Master Race

Em cài xong H.L 2 , vào ổ của nó thiếu nhiều file lam >.< . Anh giúp em cái

10. anhdung86

@Army_young: lúc đó bạn phải cầm chân bọn combine để Alyx mở khóa cánh cửa sắt phía trước. Hãy để ý khi cô ấy mở khóa xong thì bạn sẽ thấy có 1 quả cầu năng lượng hiện ra chỗ cô ấy đứng, hãy dùng gravity gun để hút quả cầu này ra, cánh cửa sẽ mở ra ngay thôi, chúc chơi tốt ^^. (lâu rồi nên cũng ko nhớ rõ nữa nhưng hình như là thế)

11. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

CÁi quả cầu đó không hút được mà phải dùng Gravity bắn vào, sau này cây Gravity lên "độ" mới hút được :D

12. NokiaN87

NokiaN87 Youtube Master Race

Thì ra là như vậy , mình hiểu bí quyết chơi rồi , cảm ơn bạn nha , dùng Gravity bắn vào

13. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Cái topic từ đời nào rồi còn lôi lên.

14. heat_fe

heat_fe Youtube Master Race

ủa, thì ra là bạn chưa dùng cái cẩu để hút chiếc xe của bạn lên trên ah, bây giờ bạn quay lại dùng cái cẩu hút chiếc xe lên chỗ ga ra (giống như lúc đầu bạn được cẩu lên ở đầu chapter 7 đó!), rồi, giờ thì dùng chiếc xe phi qua chiếc cầu gẫy thôi, cố lên nhé.
    >>>>>>> tui cũng bị tắc ở đoạn này cho tui hỏi cái xe mà bạn nhắc ở trên có phải là cái xe bị lật ko?????????????

15. DreamRockman

DreamRockman Liu Kang, Champion of Earthrealm

Toàn là chuyên gia bới rác. Cái topic cách đây cả 2 năm rồi mà cũng không tha :o:o!

16. heat_fe

heat_fe Youtube Master Race

thế ko ai giúp ah! hay lâu wa quên hết rồi!!!!!!!!!!!!::(

17. gallado

gallado Youtube Master Race

làm ơn chỉ cho em cái chapter 10 đc ko? Em bí rùi:-s:-s:-s

18. therevil89

therevil89 Youtube Master Race

ac ac chapter 7 wa sao chi tui voi voi lai ban anhdung86 viet tiep huong dan de:D:D:D

19. therevil89

huhu chapter 7 ai chi tui wa voi cam on nhiu`;;);;);;)

20. therevil89

ban anhdung86 oi minh wa het 13 chapters roai,den chapters cuoi thi minh choi gan het thi khuc ma cai ong tru`m dung trong wa cau lam sao bat hay kill ong ,luc doa ko co sung chi co gravity gun may xanh minh hut ong ko dc gio lam sao

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.