hướng dẫn hoàn chỉnh aveyond 2

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi machin, 6/8/08.

1. hungga_6789

hungga_6789 Youtube Master Race

cai nay hay wa'::)::)
    cam on a.Cuong nha!!!:hug:
    :hug::p

2. lucky0410

lucky0410 Youtube Master Race

Cái khúc đưa ông Gilliver cái áo, sao tui vào tòa nhà có 2tafafng mà ko thấy ai hết, lên lầu thì chỉ thấy 1 tô thuốc thôi. Ai biết chỉ với.

3. machin

machin Youtube Master Race

có lẽ là bạn chưa làm việc này:
    "Hướng về phía đông của vùng land of the lost cập bến ở phía nam của hòn đảo này, đi vào mỏm đá chỗ dead man’s canyon thì thấy đường đã bị sập mất rùi, lya và ean sẽ nó chuyện với nhau và quay về thais gặp uthar để nhận chỉ thị thôi (bạn phải làm việc này nếu không về sau sẽ không đi tiếp được đâu"

4. tidus-vn

tidus-vn Youtube Master Race

bác hướng dẫn đoạn này sai 1 chút :D.... bác phải đến chỗ con nhện trong hang nói chuyện xong mới bắt đc glow moths chứ ;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    và chỗ này nữa....cái hang phía tây chứ ko phải phía đông, chính xác là tây nam ;))

5. ngochung2709

ngochung2709 Youtube Master Race

Xin hỏi: mình đang ở Grimm's farm và cũng đang không mua được đất vườn.
    1> bà cụ chủ đất là bà nào? bà lão trong nhà hay bà lão đang ở vườn cây?
    2> khi qua Ryva mình quên ko hỏi thăm 2 bác nông dân. Mình đã quay lại 2 bác nông dân đó, sau đó lại đi về vườn cây, nhưng vẫn ko mua được đất :( Có bạn nào "cùng cảnh ngộ" chia sẻ giúp mình với...

6. ngochung2709

không hiểu sao mình download phiên bản của bạn về, nó lại mặc định là "Difficult". Mình download mấy lần rồi, khi cài đều thành bản khó nhất...khó chơi quá. Bạn có bản full - easy không? upload lại được không?
    nếu bạn không còn giữ, bạn tìm giúp mình link của Ean's quest version 1 được không? thanks bạn nhiều :)

7. wild_child20064

wild_child20064 Youtube Master Race

sao tui đi tới khúc nói chuyện với con sóc rồi mà về nói với lord of souls ko được ổng ko cho lấy cái bông hoa :(

8. Akamiyatran

Akamiyatran Youtube Master Race

mình chỉ mới đi tới chỗ CANDAR thôi à ( mới chơi cách đây 2 ngày , ai còn nhớ chỉ mình ha) . nói chuyện với ivanna rùi đến Beatrice , mình đã cho rời thành phố sau đó quay lại thì thấy Beatrice đang kí vào bản copy cuốn tiểu thuyết mới nhất của cô ta nhưng khi đến thì Beatrice nói "Hello, darling'are you here for an autograph". chỉ có vậy thôi chứ không lấy lại được cho ivanna mà không lấy lại được thì qua khu mới chưa đánh đã chết (:((:((:(( , may mà mình save trước khi đánh chúng nó không thì đi đời rồi ) . qua chỗ này sao ai đó chỉ mỉnh với
    .

.
    @ngochung2709: chỗ này bạn phải cho Ean đọc bảng ghi for salethì mới mua được , trước cổng đó , click chuột vào cái bảng nhỏ mà vàng ở cửa

9. ngochung2709

mình chạy ra chạy lại chỗ cái bảng, chẳng thấy có hiện tượng gì....:(
    dạo này mình đang tìm lại bản Aveyond 2 - version 1, nếu bạn có link down, send giúp mình được ko? thanks bạn
    bản trong bài viết của machin down về, nhưng ko hiểu sao lại mặc định chế độ Difficult, chơi "ức chế" quá....

10. ngochung2709

mình đã "xử lý" xong Snow queen và hoàn thành games theo hướng dẫn của bạn Machin.
    cũng do Aveyond 2:Ean's quest có 2 version khác nhau, bạn Machin hướng dẫn Version 1, mình xin post hướng dẫn Version 2. Về cơ bản, 2 version này giống nhau tới 99%, chỉ có 1 vài điểm khác biệt ko đáng kể.

hướng dẫn Aveyond 2: Ean's quest version 2

11. wild_child20064

wild_child20064 Youtube Master Race

hướng dẫn của ông có khác gi` Machin đâu không hiểu sao tôi lấy bông hoa không được :|

12. ngochung2709

tớ nói rồi mà, giống đến 99%, tớ chỉ edit lại 1 số chỗ về thứ tự các sự kiện và 1 số tình huống tớ gặp phải trong quá trình chơi thôi.
    Bạn hỏi lấy hoa nào, trong Game này bạn sẽ lấy 2 loại hoa:
    1 là hoa Blue rose trong The mist để cứu con ngựa Unicorn
    2 là hoa Memory rose, cái này bạn đi thẳng về phía nam của Two moon plain sẽ thông tới 1 cái hang, vô đó sẽ nhặt được.

.

.
    bạn thử quay lại chỗ con sóc nói chuyện, rồi lại về chỗ Lord of soul xem thế nào?
    Trong game này, các sự kiện chính phải được thực hiện có thứ tự. Có thể có 1 vài nhiệm vụ chính trước đây, bạn chưa thực hiện xong, nên đến đây, bạn chưa thể lấy Soul của con sóc mang về được, bạn thử check lại các nhiệm vụ trước xem thế nào.

13. Atick hem

Atick hem The Warrior of Light

cái đóa ở đâu sao mình ko thấy hình nè [[​IMG]
    .

.

14. ngochung2709

bạn download lại hướng dẫn tớ gửi nhé, trong đó, tớ edit lại thứ tự các sự kiện cho phù hợp với version 2 rồi đó

.

.
    Hướng dẫn ở reply số #50 đó, bạn à

15. Atick hem

Atick hem The Warrior of Light

Hay lắm cám ơn ngochung2709 nhiều nhá

16. best_friends

best_friends Youtube Master Race

Cho mình hỏi với :D, theo như bạn "Machin" ghi là "SHADOW WOODS. Sau khi ra khỏi the crossing là bạn đang ở trong the world map. Đi qua cầu và vào shadow woods......" mình ở trog world map rồi mà ko thấy cây cầu nào hết :-??, lần theo hết con sông mà ko thấy cây cầu hay chỗ nào là shadow woods hết áh, bạn có thể giải đáp cho mình ko @-) :D

17. best_friends

Úi, sr......bạn ngochung có viết ở trên ròi hả.....sr.........mình ko thấy :D

18. best_friends

cho mình hỏi. aveyond-ver.2: lúc mình tới spire mountian thì có 2 con cóc, mình đập woài mà tụi nó ko chết, còn mình thì bị chết woài àh, làm sao khắc phục ???

19. mimisiqui

mimisiqui Youtube Master Race

anh machcin oi anh chi giup em nhiem vu lay briseed (hat cho chim) voi .Em lay hoai ma ko duoc huhu the thi seo we Thais (em dang choi aveyond 1)

20. ngochung2709

2 con cóc nào mà bạn đập hoài chúng ko chết? nếu là 2 con cóc đứng ngay ngoài cửa thì đánh dễ thôi mà. Chơi bản easy, Hit point của chúng chỉ xấp chỉ 400, bạn đập 2 phát là chết 1 con thôi

trong trường hợp bạn đập mãi chúng ko chết thì có thể do:
    - bạn chơi phần difficult, phần này hit point và damage của quái vật siêu khủng (tớ chơi thử 1 lần rồi, giết xong 2 con cóc tớ còn vài máu)
    - bản Aveyond của bạn bị lỗi => thử cài lại xem :P