Hướng dẫn hoàn chỉnh cách sử dụng Revbot và PHBot

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi Knight Raider, 22/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. fighterhuy

fighterhuy Youtube Master Race

mình làm lại rồi. nó lại hiện lỗi này:

2. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Cái lỗi trên là do file media.pk2 bị edit sai đâu đó. Cậu đã edit media.pk2 chưa ?

Thôi thì làm từng bước thủ công như thế này:

- Bước 1: Xóa tất cả folder SRO cũ, Cài lại SRO như ban đầu, để nó tự động update, ko edit bất cứ gì cả. Vào game xem thử có bình thường ko. Nếu bình thường thì qua bước 2.

- Bước 2: Backup file media.pk2 ra để ở một nơi nào đó, đề phòng trường hợp edit bị sai. Tiếp theo Edit file media.pk2 để sử dụng cho Revbot. Vào game bot thử xem có bình thường ko.

- Bước 3: Nếu bot được bình thường thì mình mới edit media.pk2 để xài AutoSelect. Tớ nghi bước này bị lỗi đâu đó.

Cố gắng và kiên nhẫn thử lại nhé . Chúc may mắn ::)
    PS: Đừng lấy file media.pk2 cũ của HSSS mà chép vào nữa nhé.

3. fighterhuy

hay là bạn gửi cho mình file media.pk2 được không

4. asiakem

asiakem Youtube Master Race

Trường hợp nà là do bạn còn đang open file Media.pk2 . Save lai xong và tắt cái HexEdit đi là ok

5. Captain17

Captain17 Youtube Master Race

Chán quá, mình đã xóa hết Sro trên máy và cài lại từ đầu nhưng không thể chạy được vì toàn báo lỗi máy chủ không hoạt động.
    Sau khi sủa Pk2 theo hướng dẫn của Raider và chạy SrProxy thì lại vào được.
    Liệu có phải máy tính của mình giờ vẫn đang chạy chương trình nào đó mà do đó không thể chạy được Sro nguyên bản không? Xem giúp mình với các bạn.

6. fighterhuy

Ludas bạn có thể gửi cho mình bản media.pk2 đã chỉnh sửa để chạy được revbot không. thx

7. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

bó tay với mấy người ::(. sửa Media.pk2 có gì đâu mà k làm được nhỉ. lúc sửa thì tốt nhất đừng có find replace.

- Find (15779) rồi ấn Insert đưa chuột về trước số (9) del viết lại = số (8)
    - Find gw.conduongtolua đưa chuột trước chữ (w) lại del viết lại chữ (s)
    - save lại close Hex thế là xong.

File Media.pk2 gần 300mb ai mà share được.

8. fighterhuy

làm như ông nói rồi vẫn không được tôi mới phải đi nhờ mọi người chứ.
    media.pk2 không share được á? thế trước HSSS làm thế nào? potay. Chỉ được cái suy bụng ta ra bụng người là giỏi.

9. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Ko phải là ko share được, nhưng up 1 file trên 50mb tớ đã lười rồi huống chi là 300mb. Lỡ sau này có ai đòi mình up cái file data.pk2 (1,2GB) lên thì... :whew:. Mà cái mình edit cũng đơn giản chứ ko phải thêm thắt phức tạp như HSSS. Tốt nhất là ko nên tạo tiền lệ xấu :'>.

Thôi thì cậu cứ làm theo các bước như mình nói ở phía trên. Cài lại hoàn toàn 1 lần nữa. Edit media.pk2 bằng cái mình up phía dưới (dễ nhìn hơn cái của KR). Nhớ những điều quan trọng sau:

-Update silkroad trước khi edit media.pk2.
    -Phải sao lưu media.pk2 trước khi edit đề phòng trường hợp edit bị lỗi. (Tớ luôn luôn có 1 file dự phòng).
    -Không chạy game trong khi edit. Kiểm tra xem đã edit đúng chưa (không thừa không thiếu bất cứ ký tự nào). Edit xong nhớ save lại.

Cố gắng nhé. Nếu cần thì cậu chụp hình quá trình edit của cậu rồi post lên đây. Mọi người sẽ cố vấn cho cậu.
    Cố gắng đi :D.

Các file đính kèm:

10. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

eo ôi đúng là bái phục mấy bác :x (_JudaS_, HSSS, KR) khổ thân mấy bác. Đúng là có theo dõi mấy mục này mới biết các bác phải kiên nhẫn tới chừng nào ::(.

11. fighterhuy

cám ơn bạn nhiều lắm. Mình sẽ cố gắng.:hug:
    ai như ông. Xấu tính, hẹp hòi, ích kỷ. X(

12. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

uh chả ai như tôi cũng chả ai có cái bộ não bác học như ai đó :devil:. botay toàn tập.

13. fighterhuy

thì tôi dốt mới phải đi nhờ mọi người giúp chứ. Ông thì giỏi rồi, bon chen vào đây làm j` ngươi ta không biết thì người ta hỏi, mắc mớ j` tới ông mà cứ phải đá xoáy nhau. Topic này dành cho nhưng người gặp rắc rối, tìm cách sửa chữa chứ không dành cho mấy cầu thủ đa xoáy đâu. Nói với ông chỉ tổ làm loãng topic, nếu ông không gặp trục trặc j` về revbot hay phbot thì mời ông đừng có post mấy cái câu linh tinh lên nữa. Tôi nghĩ chắc ông cũng là người có học, thế nên đừng cư sử như trẻ con thế.

14. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Amen. Chúa sẽ phù hộ cho ông :D.

15. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Thôi 2 người đừng cãi nhau nữa.
    Nếu ko bot đc thì bạn cài lại, ko chỉnh sửa gì cả và làm lại từng bước trong phần 1 xem thế nào, nhớ là cài hết thư viện nữa nhé.

16. fighterhuy

mình đang làm. lát mình post hình lên nữa.

17. fighterhuy

mình làm được rồi. Cám ơn mọi người nha ::) ( trừ cái ông TBL xấu tính X()
    phải xóa revbot, với tất cả các phần liên quan rồi down lại mới được. Lúc trước mình chỉ cài lại sro với revbot. Còn mấy cái thư viện chưa cài lại.:D

18. baobao1107

baobao1107 Mr & Ms Pac-Man

cùa KingOfA fai hông tui down zồi vẫn trơ trơ kô lượm lâu lâu lượm 1 cái lấy lệ rồi chay đi đánh típ nếu kô fai file đó thì bác có thể up giùm em cai itemtxt của bác đc hôn

19. TruyHonKiem1102

TruyHonKiem1102 Youtube Master Race

KR oi! Cho mình hỏi xíu mình đang sử dụng revbot ngon lành và mới cập nhật cái add nhiều tọa độ của Ju da sì:D có vẻ thấy ổn ko bị mắc nữa. Thx Ju da sì nhé:D
    Nhưng revbot có 1 cái rất lịch sự là ko ks và cũng là điều nhiều khi cũng khó chịu khi train, liệu có cách nào để ks được ko vì pt8 nhiều khi mấy con gián nhóm (KLN):D ra pt gọi ra đánh thì cứ đánh 1 tý là lại quay đánh con khác toàn phải tắt bot đi thi mới đánh được.
    Nhân tiện cho hỏi luôn cách chạy Revbot+PhBot cung 1 lúc.
    Wên còn nữa trong 2 bot đều ko có hồi máu cho thú nuôi nhỉ, mấy con gấu lv thấp lên bãi train toàn chết mặc dù đã to hơn người rồi mà mấy con mob nó ko sợ::( <~~ có cách khắc phục ko.
    Giúp mình nhé. Thx:hug:

20. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Lên đến bản 8.x gần với agbot thì revbot mới có chức năng ks, tuy nhiên ko biết có hoạt động ko do các bản về sau ko được ổn định nên tôi ko dùng.
    Hiện tại chưa có chức năng dùng cho pet, Phbot đang tập trung vào các phần chính nên chưa xem đến pet được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.