Hướng dẫn hoàn chỉnh cách sử dụng Revbot và PHBot

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi Knight Raider, 22/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huynghien

huynghien Youtube Master Race

Mình khá quen thuộc với Revbots này rồi.Nhưng từ đợt up ver 1.036 này mình không load được skill.hay nói đúng hơn là khi ấn vào Force Fix Skill thì nó lên cái lỗi này :
    Run time Error '91':
    Object variable or With block variable not set

Hix,không upload hình lên được,lát nữa được mình sẽ upload hình lên.
    Có ai biết cách khắc phục không ??

2. Hikaru7641

Hikaru7641 Donkey Kong

KN or HSSS cho em gà hỏi chút ! :D
    .
    ....1----: Revo và PHPbot có sử dụng được cho chế độ Winmode không?
    ....2----: Vừa ẩn BOT vừa làm việc khác thì làm như thế nào?( giờ là bản 1036 rùi).Các phần mềm cho việc ẩn bot để làm việc khác thì down ở đâu ạ?

Thanks!

3. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

1: Dùng chế độ nào cũng được.
    2: sau khi ẩn đi hạn chế giữ Ctrl lâu, vì nó làm cho bot target chính mình -> đứng im cho đến chết. Down ActiveCaption trong box lưu trữ để ẩn game đi.

4. anhhadayem

anhhadayem Youtube Master Race

Giúp mình với, mình bị lỗi RICHTX32.OCX.
    Từ bài viết của HASAMSIEUSAO
    1. Download RICHTX32.OCX tại đây: http://www.ascentive.com/support/new...b/RICHTX32.OCX

2. Copy vào thư mục windows\system32
    3. Vào Start == Run
    4. Gõ lệnh sau: regsvr32 \windows\system32\RICHTX32.OCX
    5. Có thông báo "DllRegisterServer ... succeeded" là thành công
    ---->>>> Vào web trên nó báo là: "The page you are looking for is no longer available or has been moved."
    Hix.X(X(X(

5. Knight Raider

Tôi đã sửa link rồi, bạn quay lại bài 5 để down file về.

6. huymapvuitinh

huymapvuitinh Mr & Ms Pac-Man

Đúng là mình có cắt skill ko cần thiết lại để cho mỗi lần load skill đc nhanh hơn, có thể vì vậy mà bị lỗi 91, hoặc là mình chỉnh sửa skill.txt của revbot 7.10 bi giờ lại copy file skill.txt đó cho bản bot 7.09 bị lỗi

Mình đã copy ngược trở lại và đúng là bot 7.09 mình đã chạy đc bình thường như trước --- thành công đc 2 lần ^^

Mình làm xong 2 bước đầu rồi bây giờ đến phần up skill và lưu cái file skill lại để mỗi lần mở lên là đc nhưng ... nhìn cách bạn chỉ, chắc mình vọc khoảng 4,5h đồng hồ mới xong, đang ngâm cứu lại kĩ kĩ xem sao >"< nhiều quá, đúng là nhìn vào cái bãng là hoa cả mắt >"<

Thứ 2 là cái file skill80 của bạn mình down ko đc, KR xem lại dùm mình nhé >"< down 15 phút chưa xong nữa T_T

Down đc mình sẽ vọc tiếp đến cái skill, hiện nay mình cắt bớt lại những skill ko cần thiết để mỗi lần mở bot lên add cho nhanh nhưng hiện tại một số skill 8x mình ko xài đc

P/s : Cảm ơn KR nhiều nha, đúng là ... ^^ vọc mấy cái này ko khó lắm, làm đc tuy hơi lâu nhưng đc rồi thì vui lắm, mình sẽ hướng dẫn cho anh em trong G xài.
    Bạn chỉ mình cách nào để rep đc ko vậy >"< mình ko biết cảm ơn bạn = gì cho phải, thật là áy náy quá đi mất >"<

7. 730N64

730N64 Youtube Master Race

Tại sao khi mình xóa hết BOT và SRO, khi mình cài lại, mình vào SRO thì nó bảo không cập nhật dc vậy? ::(

8. acma_dalat

acma_dalat Youtube Master Race

giúp mình với,mình làm như bạn hướng dẫn,srproxy===>mở silkroad trong thư mục silkroad bot,thấy hiện lên chữ bắt đầu thì mình mở revbot,nhưng lúc log acc vô được rồi thì mình nhập tọa độ,sau đó ấn F5 thì lại bị ngắt kết nối với máy chủ,chẳng hiểu luôn.giúp mình với.::(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mình làm như bạn knight raider hướng dẫn luôn,mà bị ngắt kết nối máy chủ hoài à===>ko biết có bị thiếu cái j ko nữa,hix hix hà hà::(

9. macarong59

macarong59 Mr & Ms Pac-Man

bạn đã đánh dấu vào ô
    " Viet + Jap Sro only! " chưa kiểm tra lại đi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tôi đã từng gặp trường hợp như bạn. khắc phục bằng cách tải cả libraryfiles về cài vô máy rồi reset máy
    link này http://www.esnips.com/doc/1030b04d-1389-450b-8c8b-fe3ae82417db/LibraryFiles
    nếu sợ vi sờ rút thì vô google seach libraryfiles
    đảm bảo 100% là đc

10. anhvanyeuem1911

anhvanyeuem1911 Youtube Master Race

ban dow cai auto khi chi vao quai no tu danh cua osin ve ket hop voi revbot la ok ma.
    Thằng đó có râu xồm như khỉ ai mà thích :p

11. Knight Raider

Hiện tại đã có đầy đủ skill từ lv1 đến lv90 của cả AS lẫn EU cho revbot (chỉ có 300KB+), nhưng mà nhét vào thì bị lỗi 457 ::(, bảng skill của K0A thì vào được bot nhưng bảng đấy bị sai, đem cái bảng skill mới cho vào thì ko chắc có bị trùng số hex hay ko, mà ngồi kiểm tra thì ko biết bao giờ mới xong :|.

12. King0fAngle

King0fAngle Mr & Ms Pac-Man

Thực tế, hiện giờ chỉ có bản skill của PHBot là gần đúng nhất so với skilldata của VSRO (chỉ co 2 skill sai), còn bản item và mobs của PHBot, revBot khác rất nhiều so với dữ liệu của VSRO. Bản skill revBot lúc đầu post lên dựa hoàn toàn vào agBot (chỉ đúng với ISRO) nên mặc dù add được skill nhưng opcode của nó là sai (đối với skill 8x và EU). Tui đã xây dựng bản skill, mobs và item theo dữ liệu của VSRO nhưng không hiểu sao chỉ có bản skill là hoạt động được còn mobs và item thi không :o:o:o.
    Tui định chưa up lên nhưng thấy mấy bạn dang cần nên post lên cho các bạn test thử nhé (mới test EU 6x, kô có acc 8x để test:devil:).

http://cid-71b44ba2ca848a9f.skydrive.live.com/self.aspx/Skill|_VN/Skill|_vn|_90.rar

13. Knight Raider

Kiểm tra vài skill của của AS và EU thấy trùng với skill của VSro rồi, chắc dùng được thôi, nếu file này dùng tốt thì up lại cái hướng dẫn add skill, bây giờ bỏ qua được đoạn add vào file skill.txt rồi.

14. Knight Raider

Đã có hướng dẫn chi tiết add skill vào file player.dat, bạn nào chưa quen add tìm đến phần 3 của hướng dẫn để đọc, bạn nào quen rồi thì down file skill90 của K0A đính kèm ở phần đó về dùng.

15. huymapvuitinh

>"< cái link down load cua KR làm sao á, mình ko down đc. Bạn xem lại dùm mình đi KR ^^

16. huymapvuitinh

Ok mình là người test đầu tiên và đã thành công. ^^ cảm ơn nhóm các bạn rất nhiều ^^ Bài viết của KR rất công phu. Nhìn hơi rối nhưng làm từng bước thì ok. Cảm ơn bạn nhìu

P/S ko ai chỉ mình các rep để cảm ơn vậy chài >"<

17. Knight Raider

Bạn bot đc là ok rồi, rep làm gì ^^, nếu ko thì thấy con Square của tôi thì đừng red nó :D

18. coolpixS4

coolpixS4 Dragon Quest

------------
    Tui chỉ bạn cách Rep nha.
    Bạn để ý thấy bài viết của tôi có #78 rồi đến hình cái cân và sau đó là 1 cái biểu tượng có dấu !,

Bạn click vào biểu tựong hình cái cân đó => nó hỏi bạn có hài lòng về bài viết ko ? bạn click chọn hài lòng và cho điểm :D

Rep mình cái luôn nha, mấy ông kia nhiều rồi chắc ko cần chứ mình thì cần để tranh chức Mod của ông HASAM cái :D:D:D:D:D:hug::hug::hug::hug:

19. Knight Raider

Thêm vài chỗ thiếu trong phần 3 để tìm các book mới ko nằm ở đầu file, các bạn đọc ở phần chú ý cuối phần này.

20. hope_of_love

hope_of_love T.E.T.Я.I.S

KR cho hỏi xíu mình mới cài lại win lúc trước khi mình chạy revbot bình thuờng nhưng cài win xong mình chỉnh lại revbot làm hết các buớc rồi chỉnh sửa cái media.pk2 khi vào game thì nó lại báo máy chủ không hoạt động sửa lại như bình thuờng thì nó chạy được vậy mình bị lỗi gì hay cài sai ở phần nào

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.