Hướng dẫn hoàn chỉnh cách sử dụng Revbot và PHBot

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi Knight Raider, 22/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr_ze

Mr_ze Mr & Ms Pac-Man

Bot target và buff khá tốt,nhưng bị lỗi là sau khi target wái nó chỉ dùng đúng 1 skill,nếu wái thường thì có thể 1 hit,còn Thủ lĩnh hoặc Khổng Lồ thì nó đánh 1 skill xong đứng nhìn cho đến khi hết máu cũng ko đánh tiếp.Có ai hướng dẫn mình khắc phục với.!!

2. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Sửa lại file host, cài win thì file host đâu còn dòng mình thêm vào trước kia.

3. hongminh2811

hongminh2811 T.E.T.Я.I.S

KR cho em xin list tên quái vật = tiếng việt với, em add quái trong revbot mà toàn tiếng anh nên ko biết con nào là con mình cần add vào cả, mong anh giúp đỡ

4. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Của bạn ở đây. Mobs, items, skill đều tiếng việt ::).

5. hongminh2811

hongminh2811 T.E.T.Я.I.S

cho mình xin cái font với sao mình thấy cái tên tiếng việt nó thành chữ gì á ???:-/

6. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Font của nó là VNArial (TCVN). Download here

Gỡ bỏ font cũ, cài font mới, reset lại máy.

7. huymapvuitinh

huymapvuitinh Mr & Ms Pac-Man

Mình lái 3 con taxi skill 7x, về cơ bản khi up map thì mình vẫn xài skill cũ, có một số skill gần 8x thì mình bó tay ko xài đc. Nên mình để những skill ko dùng đc vào khung F1 để chạy autoskill

Giờ mình down cái file skill 9x về rồi và đã chỉnh sửa theo cái file skill.txt của nó. Nhưng có như vậy ... mỗi lần mở bot lên là phải copy paste 2 file player.dat và skill.txt thì nó mới nhận đc skill mới phải ko hay là sao ???

Hôm bữa mình làm thấy làm đc, nhưng ko hiểu giờ ... im ru à (ko xài chiêu Vô Cực) ---> chắc tại quên copy paste lại >"<
    Có cách nào ... cho nó nằm im luôn ko, chứ bạn biết V.Sro rồi đó ... >"< dis từa lưa, mỗi lần vào mỗi lần phải nhớ copy paste >"< (hèn gì một máy mở đc một RevBot ko thôi thì .... >"< cắn lưỡi)
    Nếu cái đó là bắt buộc ( FREE ) thì bó tay .... >"<

Thứ 2 là hiện tại một lần mình mở rất nhiều acc cho một máy nên muốn tranh thủ thời gian càng nhanh càng tốt .... mình cắt một số skill trong file skill.txt ( những skill ko cần dùng đến delete hết ---> mỗi lần load skill nhanh hơn và add cũng nhanh hơn - vì ít skill ) ----> vậy thì có ảnh hưởng đến RevBot ko vậy ???

Mình bot 3 con taxi, Sbot + RevBot + AutoSelect + Autoskill, hiện tại đang ngăm nghe con thứ 4 = Ultral ( vì ultral bót đc nhiều acc trên 1 máy, để sữ dụng đc tốt thì phải cài máy làm đủ thứ mà hiệu quả để taxi thì ultral ko thể nào so bì đc với Sbot >"< tuy nhiên nếu RevBot phiền hà nhiều quá, tốn nhiều thời gian quá thì chắc phải xài đến ultral mà thôi >"<

P/S >"< Nếu KR ko nhận Rep thì mình tặng bạn 1 vé đi taxi Vip Server Bảo Bình FREE 3 ngày ( AS 50kSP / 1 ngày --- EU 60kSP / 1 ngày )
    ^^ Xem như vừa test xe ; vừa ... quảng cáo vậy ^^ hehehe ( bạn nhận hay ko nhận thì mình đều lời cả ^^ hehhe )
    Còn ko thì chầu cape. Vừa uống cape vừa ... hỏi thêm ^^ heheh ---> lời ác ^^

:hug:You welcome :hug:​

8. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Rất tiếc tập 2, mình đã thử delete rồi nhưng không được, không biết có bạn nào làm được không.
    Ở mọi trường hợp taxi lv thấp, ultra và SRbot(botsmall) đều không thể bì kịp với Revbot :D. Có điều là chỉ có thể log được 1 acc revbot thôi ::). Lời khuyên: Không nên tham quá :D.

9. Knight Raider

Bây giờ đã có file skill90 của K0A rồi nên chỉ việc quan tâm đến file player thôi.
    Việc bắt buộc phải copy file player ra một chỗ khác là nhằm mục đích ko cho bot save đè lên file này, vì sau mỗi lần thoát game bot sẽ tự động save các skill mà bot load được vào file player, nhưng do ko load được nên sẽ ko có skill nào được save.

Khi đã add được skill vào file thì bạn ko phải động đến cái Force Fix Skill, vì việc add skill này tương đương với việc bạn dùng FFS. Bạn thử làm theo trình tự này thì sẽ thấy các skill mà bạn add vào sẽ được thấy ngay trong tab skill mà ko cần chờ bot load:
    - Copy file player vào thư mục revbot.
    - Mở SroProxy, thay IP và check vào chỗ cần thiết.
    - Mở Silkroad.exe nhưng ko bắt đầu.
    - Mở revbot, sau đó bắt đầu game.
    Sau khi chọn nhân vật và đăng nhập xong, chuyển sang revbot rồi vào tab skill, bạn sẽ thấy các skill đã nằm ngay trong list rồi ko phải load gì cả.

Nếu có điều kiện dùng nhiều bot như vậy thì bạn hoàn toàn có thể bot 3 acc trên cùng 1 máy, mỗi 1 acc sẽ được điều khiển bằng 1 loại bot khác nhau.

10. huymapvuitinh

Như vậy theo KR là mình ko cần phải cắt skill mà vẫn để nguyên xi và làm theo cách hướng dẫn 3 của bạn đúng ko ???

Nếu vậy ngày mai mình sẽ test thử xem sao ( vì giờ đang log 10 acc, ngại log ra chỉnh này nọ lắm >"< )

AutoSelect + autoskill thì có thể bot đc N acc chứ ko chỉ đơn giản là 3 acc mà thôi, nhưng dù sao nó vẫn ko thể nào bì đc với bot ( đặc biệt là bãi ong )
    Hy vọng PHbot đc hoàn chỉnh để mình có thể làm thử con taxi thứ 4 ( một điều hoàn toàn có thể làm đc nhưng chưa ai thử )

Nếu bạn cắt file skill rồi mà bị lỗi 61 thì khắc phục bằng cách vào lại file skill đó, delete khoảng trống ở đầu và ở đuôi đi

Sao cho chữ hoặc số đầu tiên ở ngay vị trí đầu và chữ hoặc số nằm ở vị trí cuối cùng mà ko còn một khoảng trống nào thêm

Mình đã làm thử và đang dùng bình thường ko sao cả !!!

Rất tiếc là mình ko rành chèn ảnh minh họa vào để chỉ cho bạn hiểu >"< Sry vậy, có gì PM cho mình, mình biết sẽ hướng dẫn cho bạn

Bạn nói có sai và cũng có đúng. Đúng là về chuyện lure quái thì ko Bot nào so bì đc với Revbot nhưng mỗi bot có mỗi thế mạnh và điểm yếu riêng biệt.

Cái cách mình đang làm cũng có thể nói là tham vì đơn giản mình muốn trong tay mình có nhiều phương án lựa chọn tối ưu cho mỗi vị trí taxi và cho mỗi char của mình để đạt hiệu quả cao nhất mà ít tốn công sức nhất.

^^ Có lẽ bạn chưa taxi ở bãi ong nên chưa biết. Tình hình của nó với tình hình năm nào mình farm ở Sơn Tặc Trại chẳng khác là mấy.

Có câu ... thời thế tạo anh hùng. Mình thì ko dám ra mặt nhận là anh hùng rồi nhưng nếu ko cạnh tranh, ks red phá phách thì mình có lẽ mình đã ko nỗ lực cố gắng tìm tòi học hỏi như ngày hôm nay ^^

Mình tin là những người vào trong box này đều có chung một mục đích với mình _Judas_ à ^^ nên nếu bạn nói mình ... tham quá nhiều khi dễ bị ngộ nhận đấy ^^

11. huymapvuitinh

Đã test xong lần cuối theo đúng hướng dẫn cho một người dỡ nhất ^^

Kết quả : Thành công mỹ mãn, tất cả các skill cần thiết đều nằm trong bảng skill ( chưa vào game test thử do ... chay ra đây post bài thông báo trước ^^ )

Mấy lần trước thất bại là vì trong thư mục RevBot có một thư mục con là TXT, trong thư mục TXT lại có thêm 1 file player.dat và skill.txt

Vần đề nằm ở file skill.txt <<< do cắt skill trong file skill.txt nên nhầm lẫn copy paste file player.dat đã chỉnh sữa cũng vào thư mục TXT thay vì là ở ngoài thư mục Revbot, nên copy paste hoài mà vẫn ko đc ^^

Giờ thì biết rồi copy và paste ở ngoài thư mục Revbot ( nghe nói thì thấy đơn giản, nhưng vọc 3 ngày mới xong >"< )

Thank KR nhiều vì đã hướng dẫn rất tận tình nhưng mình còn một câu hỏi ngoài lề nữa ^^ mong KR chỉ giáo thêm cho mở rộng tầm mắt

Tại sao nếu dùng cái SroProxy sẽ đỡ bị dis hơn là dùng nuconet ( trong khi để mở nuconect lên đơn giản hơn là phải set thông số như SroProxy nhiều )

P/S : Mình vẫn giữ tấm vé 3 ngày FREE Taxi Vip Server Bảo Bình và một chầu cape ^^ chừng nào có hứng thú KR nhá 1 cái nhé ^^

12. hongminh2811

hongminh2811 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi EU cần phải đổi vk mỗi khi buff thì add skill buff vào revbot làm sao để nó buff được, em chơi rog + bard chuyển 2 vk thì phải add skill ở phần buff làm sao bây h???

13. Knight Raider

revbot ko làm được, hiện giờ chắc chỉ có agbot mới làm được nhưng ko biết là hoàn thiện hay chưa.
    Thực ra cũng có cách để đổi = cách dùng 1 tool send key định kì, đặt 2 vk vào 2 ô khác nhau, skill buff đặt cùng với các ô skill att, thời gian set cho ô đặt vk 1 = thời gian delay skill, tính toán thời gian đủ để buff các skill, sau đó lại đổi sang vk 2. Thời gian set cho ô đặt vk 2 sẽ = thời gian delay của skill + thời gian cần thiết để buff skill.
    Tuy nhiên cách này khá rối, và do vừa buff vừa target quái nên chắc chắn sẽ có trường hợp đổi đc vk1 rồi nhưng ko đổi được vk2 --> 100% sẽ die :D.
    Eu muốn bot solo mà ko phải trông tôi nghĩ chắc chỉ bot lên được 83 là max rồi, vì các bãi mới ở LKD quái bị động cũng có KL và TL.

14. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Nếu đã add skill = tay thì đâu cần phải load nhân vật xong mới hiện skill. Chỉ cần copy paste chạy revbot vào tab skill là có skill ngay add luôn lúc này cho nhanh.
    Load nhân vật xong vào chỉ cần add tọa độ rồi F5 tắt màn hình đi ngủ.

Hết :D :p

15. kethichgame86

kethichgame86 Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng Rev và AutoInactive của KOA thì nó không buff :( . Đánh vẫn bình thường
    Chạy bằng client không chỉnh sửa với autotarget và Autoinactive không có rev thì buff ngon :(

16. Knight Raider

Đây là tôi nêu các trình tự để bot bình thường thôi, thứ tự thế nào thì tùy từng người :D

17. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

Chúng ta đều có chung 1 mục đích :hug:.
    Tớ pure str cũng đã từng vác bow 16 cùi lên stt farm 30k rồi đẩy lv ở map 60 nên hiểu lắm lắm ^^. Taxi bãi ong thì tớ đang taxi, mặc dù không thể đầu tư để được 50k/ ngày như Huy nhưng tớ nhận thấy rằng, revbot đúng là ks vô địch ở bãi ong mặc dù tính ổn định của nó tương đương với ultra :). Tớ cầm char 80, kiếm 72+3 và nhận thấy mình ks hơn những char 85+ ở cùng bãi. Không biết Huy set bot như thế nào, mình add khoảng 2 skill attack cho revbot, để delay target 100, delay autoskill (volhelper) cũng 100, tốc độ target hơn ultra thấy rõ, nói chung sử dụng revbot để taxi lv rất tuyệt vời.

Mình nói tham thì có lẽ là do máy mình hơi cùi 1 tí, suôn sẻ thì không sao nhưng mỗi lần dis hay lỗi revbot, ultra thì rất mệt khi set bot lại, các chương trình có thể đá nhau. Mà mình thì không có thời gian ngồi trông, cắm bot xong đi làm mặc kệ hên xui ::(.

18. _JudaS_

_JudaS_ Mr & Ms Pac-Man

PS: Thiệt tình là tớ không thể taxi bằng char lv thấp được, 3 người cùng 1 bãi, ko thể thức khuya, nên mỗi ngày đành ngậm ngùi 33k. Chịu vì không thể đầu tư được.

19. huynghien

huynghien Youtube Master Race

:( không có ai trả lời dùm mình sao.Không load được skill,ấn vào nó toàn báo lỗi màu đỏ kia.

20. Knight Raider

Từ rồi sẽ farm xong thôi, như tôi đây này, hồi trên STT bắt đầu dùng bot vẫn farm bằng tay, sau đó quyết tâm kiếm bot chơi lại chúng nó, đầu tiên là srobot nhưng thấy cái bot này ngu ngu thế nào ý >.< nên quay sang nubot, rồi theo nó đến tận bây giờ, nếu ko có revbot chắc cũng chẳng bám trụ ở STT đc lâu.
    Ở thời điểm đó cả VSro chỉ có khoảng 4-5 người dùng revbot thôi, 100% là có tôi và HSSS :)), sau khi srobot ko crack được nữa thì dần dần revbot mới được chú ý đến.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.