Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. Yui2

Yui2 Mario & Luigi

Kiếm tiền và dưới chữ ký :2cool_sexy_girl:

2. ng0ckhue2012

ng0ckhue2012 Mr & Ms Pac-Man

không phải chỉ ngoài pvp mà còn nhiều cái đặc trưng khác , kúc mới chơi mình cũng nãn lắm vì không biết làm gì cả , chỉ biết đi vòng vòng rồi không biết train ở đâu mau lên lv . Nhưng từ từ rồi cũng sẽ quen thôi bạn à , vào 4rum gamevn.com này mà tìm hiểu thêm sẽ biết được nhiều thứ lắm . Chúc bạn chơi vui !!!!

3. halinhce194

halinhce194 Youtube Master Race

lol, mới tới lev9 mà đã chán thì bạn nên quit game sớm đi, cái đà đó về sau còn chán nữa

4. safetn

safetn Dragon Quest

có nhiều cái thú vị lắm như cày lên thật nhiều tiền và rồi hoang phí nó trong 1 buổi chiều với thằng berlin kết quả tiền mất và tật mang=))=)),đi nest đánh boss không gì vui bằng khi đi apo hell các member khác trong pt chết 2,3 mạng còn con loli 40k HP của mình vẫn còn zin=))=)),cảm giác đấy rất yomost,cái cảm giác ks đồ trong nest rất ư là thú vị khi mình loot hết 1 cái plate des và 1 cái ultimate trong 1 turn =))=)), ..bla bla bla... nhiều lắm từ từ mà tận hưởng đi bạn;));))

5. halinhce194

halinhce194 Youtube Master Race

bạn ý mới chơi tới lev9 cậu làm 1 tràng thế bạn ý hiểu được gì ;))

6. crescendo

crescendo Legend of Zelda

Hệ thống combat và skills của các class trong dragon nest cực kỳ thú vị, mỗi class là mỗi gameplay khác nhau và sẽ tuyệt với hơn nếu bạn có khả năng dùng bộ não của mình để kết hợp skills tạo combo, nó cực kỳ vui. Mọi thứ sẽ trở nên thú vị khi bạn hit đến lv 15 ( thay đổi class.), bạn sẽ có nhiều skills để dùng và những dự định build class mơ ước của mình.

So về đồ họa, cách dẫn dắt cốt truyện và phong cách thiết kế trang phục/quái vật, bối cảnh thì mình thik NCsoft hơn, nhưng so về gameplay và cách thiết kế class thì mình thík Nexon hơn (Nexon rất biết cách tạo sự thú vị trong gameplay của tất cả mọi class, ko như NCsoft lúc nào cũng cung phụng 1 số class và bỏ bê các class họ ko thík - một khi class của bạn ko được NCsoft thík thì than ôi gameplay của class đó chán khủng khiếp - ko như Nexon.) . Cũng ko có gì là lạ khi DN trở thành 1 game dungone, nhưng sẽ tuyệt vời hơn nếu họ mỡ rộng map và biến nó trở thành world map (mấy bạn máy yếu chẳc khỏi chơi luôn)

Chỉnh sửa cuối: 12/6/12
  7. sealskyday

sealskyday Youtube Master Race

Chắc tại bạn cày quái từ 1 đến 9 hơi vật vã hả??
    Gợi ý này: các đồ như kiểu lv5, lv10 (trong dungeon rơi khá nhiều, chọn những cái cho char của bạn) bạn cứ lôi vào blacksmith đập lên, mất tầm vài copper thôi, từ +8 trở lên mới cần mất cái agate vớ vẩn (nhặt đc rất nhiều), lúc đấy máu trâu lên, dmg cũng to, dập quái sướng hơn rất nhiều :D

8. yaikun94

yaikun94 Guest

moi lv9 ma đã chán =.= theo tui nhớ từ lv1-9 choi chua đến 30' nếu vậy mình khuyên bạn đừng chơi game nữa đi làm kiếm tiền roii61 mua acc có vẻ hợp với bạn hon :)

9. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

và nexon chỉ phát hành còn Dragon Nest là sản phẩm đầu tay của hãng Eye Dentiny
    cả elsword cũng vậy nó là sản phẩm của KOG
    nexon chỉ sản xuất các tựa game casual như boom hay kart rider(boom speed) thôi

lv 9 mà đã chán trong khi lv 9 thì chỉ mất nửa h là đã up rồi. Điểm hấp dẫn là đi nest nhất là nest rồng đòi hỏi sự phối hợp của team nếu 1 người ko chịu phối hợp mà làm theo ý mình thì cả team đều sẽ die

10. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

Thank bác. Mình ngồi chơi nửa tiếng lên lv 9 thấy buồn ngủ ý mà, cứ chạy qua cửa rồi trả quest rồi lại nhận lại đi tiếp >.<
    Chưa biết sau game nó hay dở thế nào nên hỏi thôi

11. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

Mình cần các bạn có thâm niên DN tư vấn 1 chút
    về bộ đồ Manti cho Acro + 10 cần tầm bao gold ( set 40 ) ,
    muốn làm 1 em theo Temp để đi đánh mob thui .
    mọi người cứ cho ý kiến nhiệt tình nhé .

12. chocoles

chocoles Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn muốn chơi acro mà chuyên về PvE thì mình khuyên bạn nên build theo WW. Temp nó chủ yếu PvP. Còn set manti +10 op ngon thì khoản 50k tùy server nữa. Hiện đang có event set đồ +8 sẽ được nâng lên thành +9. Bạn mua đồ clean hoặc +7 có hidden op ngon %agi %vit %hp sau đó mua code đập lên +8 chờ hết ngày 17/6 sẽ lên +9 rồi gom sẵn code +10 cho cả set như vậy qua 18/6 bạn sẽ có set +10.
    Khuyến cáo không nên mua đồ +7 sẵn rồi đập hidden op cách này muốn ra hidden op như ý khó lắm, mình tốn hơn 200 code mà chỉ được có 2 cái như ý nên sau này nếu muốn làm 1 set ngon thì kiếm sẵn cái nào đã có op như ý thì mua tuy đắt 1 xí nhưng không phải tốn công lắm.

13. huynhthy001

huynhthy001 Youtube Master Race

cho hỏi class nào pve ngon nhất zạ. mình gà đừng chém

14. D.CUONG

D.CUONG Legend of Zelda

PVE ngon nhất chắc là engineer :))

15. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

thank nhé . 50k gold cơ à .
    chẳng bít nó bao h up 50 nhỉ , sợ đập vào sau phí .

16. ghostonline289

ghostonline289 Legend of Zelda

ê mọi người cái event +7 len 8 hay + 8 len 9 cua set manti hay apo ah . nó có cần phải đủ 5 món cùa set hay full set hem . hay chỉ cần 1 món manti hay apo + 8 là len +9 dc hả .giờ tui đang xài 4 manti 2 apo . trong do wepon la apo + 8 rồi sau ngày 17/6 lên đc +9 hem

17. o0haitac0o

o0haitac0o Mr & Ms Pac-Man

vay do cerberus 32 tam bnhjeu g?Minh choj mer lvl 32 ruj.

18. mrchjck3nhp

mrchjck3nhp T.E.T.Я.I.S

-To be eligible for the reward of Objective #2, players must enhance the set equipment during the event period of 25 May 2012 to 17 June 2012
    -The success or failure of the enhancement is not a determining clause of eligibility.
    -There is no minimum set piece requirement for Objective #2

-Phải đập đồ trong thời gian event từ 25/5 đến 17/6
    -Có sẵn mà chơi đập lên đập xuống là k đc ;))
    -Không yêu cầu số lượng item, cái nào đủ điều kiện là ok

Chỉnh sửa cuối: 13/6/12
  19. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Vậy đồ +8 sẳn là không được rồi phải không bạn

20. heocon365

heocon365 Donkey Kong

Làm 1 set SDN cho nó máu :D (SDN = Sea Dragon)