Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. Kelfer

Kelfer Mr & Ms Pac-Man

Nghe nói xài credit card của ngân hàng ACB là tốt nhất, mua thẻ Cherry Credits (Global) để nạp CC

2. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

http://www.hungwar.com/ca-c-loao-i-game-prepaid-card-kha-c/cherry-credits/cat_68.html

983710489 phone
    Y!H : hamachivn@yahoo.com
    bạn ở HN thì dễ rồi ~ pm trước = Y!H xong hẹn địa điểm và nói trước mệnh giá card định mua

3. anhproct45

anhproct45 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái này, mình chuyển nghề 15 xong sao nhận NPC event lay tẩy kill ko có vậy mấy bạn

4. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

ko có gì to tát , chỉ xin cách lấy RC trong GN hell :2cool_burn_joss_sti

5. trada500

trada500 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

6. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Làm Q 15 xong gặp master của class mình nhận thêm 1 Q nữa. Ra gặp em Irine trả Q rồi ấn F11 vào gift box nhận quà. Lưu ý cái reset này không dùng hết 7 ngày là tự mất. Mà khuyên không nên dùng sớm. T4 buid chuẩn từ đầu vừa khí vừa train mệt. Để 50 hãy nhận Q lấy xài hoặc dùng cái gift box lv 30, cái này giữ đấy đề phòng.

7. ensi

ensi Youtube Master Race

ai có kinh nghiện enchance item chia sẻ được không? hihi. Mình thấy rất nhiều ng enchance lên +10 mà ko cần bảo vệ, cảm ơn bạn nào chia sẻ trước nhé :D

8. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

9. trada500

trada500 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Trap Boss within Safety Lane with Statues successfully activated on both lanes to get the hidden plate
    nói ngắn gọn là nhốt con boss vào khu vực an toàn khi có khói độc

10. rainliar

rainliar Mr & Ms Pac-Man

Additional Mechanics

Bổ sung thêm cơ khí ( là cái xả khí gas ý)
    0, 2 vùng sáng lên ( nghĩa là có cái đường sáng lên ý) có thể được kích hoạt thay vì 1 vùng
    1, cần kích hoạt cả 2 bức tượng trong vùng có đường sáng lên để kích hoạt vùng bảo vệ :8cool_cry: khó kinh
    2, kích hoạt thành công vùng bảo vệ + nhốt boss vào vùng bảo vệ nới mình đang đứng và có bức tượng = Hidden Plate
    3,Buồn gas sẽ ngừng kích hoạt khi boss chết ( normal thì boss xuất hiện thì khí gas mất luôn)
    4, boss có thêm kỹ năng, tăng máu và khó đánh hơn
    chưa đi nên dịch có hơi khó hiểu chút :8cool_cry:

11. jindotheki21

jindotheki21 Youtube Master Race

mọi người ơi cho mình hỏi là mình đi GN lụm được những nguyên liệu Immortal mà nó kg phải của Character mình . Bây giờ mình muốn no thành lại 1 cái Immortal mình phải làm sao mong mọi người giúp

12. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

thank kiu ông nhé :9cool_sweet_kiss:
    nghe mà thấy có vẻ khó lấy plate rồi :5cool_sweat:

13. tamma0588

tamma0588 Legend of Zelda

nói rõ hơn được ko ? nếu là các loại essence thì lại thợ rèn mà chuyển, còn nếu là item class khác thì bán hoặc đồi với người khác lấy rare ....,.,.,.,.,.,.adadadaDfaaffauiaawiubdiaucancaucbaubcakbck piano forum

14. edmontonia

edmontonia Youtube Master Race

mọi người ơi cho mình hỏi lên lv 50 rồi làm sao kiếm gold được đây, chơi xíu là hết FTG rồi, mình thấy có mấy bạn bảo 10k gold là chuyện nhỏ @@ ( số tiền nằm mơ mình cũng chưa kiếm được :(( ), chắc phải có cách nào kiếm gold nhiều thế chứ ?

15. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

Mình có vài mẹo chia sẽ với bạn:
    1. Không xài phí phạm các món tiền nhỏ, mỗi lần 1x 2x gold mình ko để ý chứ gom lại nó nhiều lắm.
    2. Đi nest đầy đủ.
    3. Farm farm farm hết mình kiếm code + Pol. Alteum dù ko còn FTG, hoặc có thể làm booster kéo các char 4x, nhớ kết hợp với các side quest bên LM để lấy Pol. Diamond.
    4. Có được món tiền khá khá thì đừng xài vội, để dành kinh doanh hay đại loại là vậy, cách thế nào thì bạn tự tìm hiểu nhé :) Hãy để tiền làm việc cho bạn, đừng để mình phải làm bán mạng vì tiền :)
    5. Gamble :D
    6. Nạp card (thôi nghỉ, ngày càng bựa rồi ;)))

16. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Cái này thì mình chỉ khuyên bạn 1 câu :" Phi thương bất phú " , bạn cứ lên TH nghiêm cứu sau đó vào forrum của diển đàn mình tìm lại cái post của bạn yụi thì sẽ mau giàu thui , lúc đó đúng là kiếm 10kg chỉ là chuyện nhỏ thật còn nếu cứ cày sut thì cũng giàu mà mình mệt lắm , mình chơi lâu lâu làm 1 quả cũng kiếm được vài chuc k , tuy rằng cơ hội cũng khó nhưng nếu biết nắm bắt thì nhanh giàu lắm

17. ashura06

ashura06 Legend of Zelda

muốn giàu pro thì rất dễ nạp hết mình tung hết tiền nạp càng nhiều càng giàu lên đồ pro dễ vậy thôi :5cool_big_sr

18. edmontonia

edmontonia Youtube Master Race

nói như ashura06 thì tớ cần hỏi làm gì :), thanks m4a1vn, vuonglk và ashura06 nhìu :D

19. ThieuGiaSH

ThieuGiaSH T.E.T.Я.I.S

có bác nào pro làm cái guild về war theo 2 đường monlord và mẻ cho anh em new mem học hỏi được ko đào mộ cả mấy ngày chả có guild nào dạy về build skill và build đồ của 2 em đó :9cool_haha: mình là mình rất khoái 2 em đó sau class paladin , ai pro và có tâm huyết làm giùm đi :5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin:8onion53:

20. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

guild gì guide ấy hả chứ guild kia là bang hội mà :|