Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. nhanvatno1

nhanvatno1 Youtube Master Race

T éo biết nó là cái chó gì nên mới lên đây hỏi theo m nghỉ t rảnh đên mức lên đây post bài đê rồi gặp loại như m suốt ngày on 4rum để kiếm chuyện chọt trước chọt sau để thể hiện mình NGUY HIỄM vkll à.

- - - Updated - - -

Cái 4rum này t dạo 1 dòng thấy hầu như thể loại như m hết 99% pót bài "Build skill class cờ bản" vào lật đến trang thứ 6 ko thấy cái gì gọi là đề cập build skill còn link thì 10 cái die hêt 9.8 cái link vkll 4rum chưa.vào mục hướng dẫn newvie thì gặp GIÁO VIÊN NGỮ VĂN. =)))))

2. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

Thứ nhất : có mắt để nhìn cái hướng dẫn cơ bản đó từ bao h không
    Thứ 2 : h game hầu như là T4-2 ( đối với NA và Sea ) ~ T4-4 đối với Korea và China ~
    Thứ 3 : cái loại có mắt mà không dùng thì còn đáng vứt đi hơn cả cái loại 99% em vừa nói đó em à =))
    Thứ 4 : em vào hỏi không chịu hỏi ra đầu ra đuôi ~ người ta hỏi lại về vấn đề em nói sai để có thể góp ý đc thì em lại tỏ thái độ bố láo ~
    _________________________________________________________________________________________________

1 Vote Ban =))

3. daovtoan

daovtoan Donkey Kong

tình hình là mới chơi lại ==! ai có cái skill build của moonlord ko ném lên cái :D

4. L u k E •

L u k E • Mr & Ms Pac-Man

5. Bunnie

Bunnie Mr & Ms Pac-Man

Thế có ai tiện tay ném nốt cái skill build của Smasher lên đc hem ? Cả pvp lẫn pve ạ ^^

6. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

Pure PVE đc ko ? tại con smasher mình chơi h chủ yếu là PVE

7. Bunnie

Bunnie Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi con smasher của bạn sao lại có thể có hẳn 420k HP vậy ? Hãi qá.. Ném lên luôn đi :4cool_beauty:

8. harrykien

harrykien Youtube Master Race

Ai cho e hỏi nếu đi dungeon thì có nên lụm quà gift k (vì quá nhìu) k đủ slot, nếu lụm về thì nên tặng ai ở Saint haven

9. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

nếu đc thì lv 50 build ntn ~ chứ hồi lv cap 50 mình chơi majesty ~ lên cap 60 nên chuyển qua Smasher chơi pve =)) =))

10. Bunnie

Bunnie Mr & Ms Pac-Man

Vậy là cộng triple orB chứ không phải nine tail à ? Mình thấy dmg cái đó cũng ổn mà lại đẹp nữa :"> .
    Mới chơi chưa hiểu lắm về smasher, đừng mắng nhé =,=

11. nightmarezd

nightmarezd Mr & Ms Pac-Man

M có smasher, theo style pvp thì tăng vào 9tail chứ ko tăng trip orb......., tăng vào luôn cái gravity trap

12. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

Triple orb DPS tốt hơn ninetail lazer ( cái nine tail không có ex mình cảm giác no yếu đuối thế nào ấy ~ với cả tổng damg trên 125s cũng thua triple orb )

13. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Mình chuẩn bị chơi lại 1 em paladin để pvp , từ trước giờ chưa chơi paladin lần nào hết nên không biết gì hết , bạn nào có kinh nghiệm chơi paladin chỉ mình build con paladin để pvp với
    Với con paladin lên job 2 là gì để pvp tốt nhỉ

14. nightmarezd

nightmarezd Mr & Ms Pac-Man

pvp m vào room đánh team thấy mấy th` guar nó xài cái skill 50 đập đầu xuống đất dame cái khủng y như ultimate của con acro, còn crusader thì hình như là cái skill quăng super big relic.
    1 Vote cho anh guard

15. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Oh cám ơn bạn vậy chắc theo guard còn thêm một em FU chắc theo bạn trên kia ^^ , từ đấy đến 30-4 ráng lên được 2 em 50 ^^

16. deptrai0987

deptrai0987 Youtube Master Race

em hỏi cái này ko đúng chủ đề nhưng bác nào bít cái bản nhạc mở đầu mới của game down ở đâu hem? em nghe sướng cái lỗ nhĩ quá :9cool_sweet_kiss:

17. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Lên youtube search xong copy nguyên cái link vào trang này http://www.video2mp3.net/ để convert thành mp3 rồi down về máy nhé bạn :1cool_byebye:

18. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

PVP SB ~ crus ngon hơn Guar
    PVP ladder ~ Guar ngon hơn Crus
    nhưng tóm lại :" vẫn là trình độ controll của người chơi "

19. muahp

muahp Youtube Master Race

mod , ad ơi , cho em hỏi 1 cái , hiện tại là em có lái đồ tím hệ ancient , mà nó lại ghi là unavailable , làm cách nào với món đồ này bây h ???? dmg của nó là 1k2-1k7 , mg dmg là 1k1-1k5 , híc híc , các anh trả lừoi nhanh hộ em nha :(((((((((((((((nó không đáp shop đc , k vứt đc , em lấy cái binding thử mở rồi mà không đc , mất cái vk này e tiếc lắm ( không p? đồ nv nha ) trả lời nhanh nhanh cho em nha , thank các a nhìu lắm :D

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

file:///C:/Documents%20and%20Settings/Garena/My%20Documents/DragonNest/Screenshot/DN%202013-04-15%2015-52-36%20Mon.jpg

20. like_the_wind

like_the_wind T.E.T.Я.I.S

mở từ cái hộp thằng thợ rèn đưa ?? đấy là đồ làm Q chứ không dùng được đâu, vác ra ngoài town có cái cối tròn tròn, quăng vào đập đá rồi trả Q cho thằng thợ rèn