Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Comet dust có thể kiếm được = cách rã đồ (mấy cái máy dissemble ở ngoài làng làng ấy). Ngoài ra đi nest pick chest thường cũng được comet dust
    Sun Spark tuơng tự như trên (nhưng mà đi nest hình như phải là hell và pick trúng ruơng vàng lâu lâu mới được 1 cái vì trước giờ tớ mới được có 5 cái sun spark = đi nest hell như thế thôi)
    Comet tail cho đến hiện tại tớ chỉ biết có 1 cách là rã đồ +13 rare 40 nếu tớ nhớ ko lầm. Chưa thử bao giờ though
    Sun Flame thì chịu.

2. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

mình lvl 27 mà thấy đi cái dungeon ở saint heaven nhanh hơn SC với DTMI bao nhiêu, 1 lần đi tầm 6 phút được 9-10% (tính board quest) + ordinary agate/RC.

Nhân đây cho mình hỏi có ai có elf axe, boots, 2nd wep của MER + poten tốt + craft rồi thì bán lại cho mình nhé (server holywood).

Chỉnh sửa cuối: 2/3/12
  3. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Cứ chờ lên 30 đi rồi chạy DOTC sẽ biết thế nào là cày ngày cày đêm đến chán.
    Mà 27 thì làm quái gì có dun nào lên nhanh hơn SC với DTMI nhỉ?!

Warrior nếu đã có khả năng đi dun trên SH thì chạy DTMI master có khi chỉ tốn tầm 2 phút. SC cũng sẽ chỉ khoảng hơn 4 phút 1 tí...

4. emtraisieunhan2

Ban di theo duong foothill o saint heaven, ra ngoai co 1 dungeon gi minh quen ten roi mà trùm là con gagoyed, đánh dễ mà lại được gần 10% (ko có ABP). ở DTMI và SC mình thấy lên chậm lắm...

mình thích làm quest rồi lên lvl dần dần hơn, h chẳng qua quest nó bắt phải lvl 32, nên đang cố cày...

5. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Làm side quest ấy ... có nhiều side quest hay lắm!

6. emtraisieunhan2

mình nhớ tên hang đó rồi, welton hollow. Ngon hơn DTMI với SC

7. vuluc88

vuluc88 Mega Man

gear 24 mà chạy welton hollow được trong 6 phút là giỏi đấy!
    Good then ... mà tốt nhất là cứ chạy mỗi cửa dun 1 lần khi ra khỏi làng cho nó đỡ chán!

8. emtraisieunhan2

uh cày cũng ngán lắm =)) mà nghĩ viễn cảnh lên 30 có costume nên đành vậy :X

9. Kεn Huntεr

Kεn Huntεr C O N T R A

èo... tớ ghét cái con bay bay ở cái rừng ma lắm >.<, thà đi Keep còn hơn ><, mà nói chứ toàn làm MAIN Q,SILE Q k à

10. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

Khi ốp effect cho 1 set đồ chắc chắn sẽ có những món có chung effect nhưng nó hoạt động như thế nào vậy ?

vd: áo + quần đều iron wall vậy effect của 2 món có stack không ? (vd: resis 25% p.def, 2 món cùng active = 50% )? nếu không stack thì có bị active effect đè không ? (vd: đang trong hiệu ứng của áo nhưng quần vẫn có thể tiếp tục active)

tìm mãi không thấy chỗ nào giải thích về phần này, ai có kn chỉ dùm :-s

11. zSand_Kingz

zSand_Kingz Legend of Zelda

lv24 thì solo dun nào nhanh nhất để lên lv nhể ?

12. Kεn Huntεr

Kεn Huntεr C O N T R A

đa số camp ở Sanctuary Core ko à bạn :))

13. trungpaven

trungpaven Youtube Master Race

Vẫn ko đc. Thks bạn đã giúp. Ah cho mình hỏi sell code ultimate game card dùng để nạp cho DN sea đc ah. Mà thấy giá có ng bán 160k/10$ rẻ hơn giá $ thế giới ah. Có thật là thế ko vậy@@

14. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

@^
    vì có cách làm survey để kiếm UGC mà
    pro thì 1 ngày kiếm tầm vài card là bt, mỗi card 10$

15. pingulauca

pingulauca Youtube Master Race

em ko load đc cái lauch của game rùi thấy nó hiện cái lỗi E5 j đấy em lên diễn đàn của nó thấy nó bảo hình như là lỗi về IE.em vừa out game ra bật hótpot sheil vào facebook xong thì ko vào đc game nữa ai hướng dẫn em fix lại với.

16. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

bạn mình cũng bị như bạn, thường vào hang động sẽ xảy ra điều này
    cách khắc phục tốt nhất là nâng cấp card đồ họa, nhưng phải nói thêm là chỉ đỡ đen còn giật thì bạn phải nâng cấp chip và ram nữa, hihi. Ngoài ra muốn tránh tình huống trên thì hướng từ tâm đến nhân vật của bạn về phía sau, k đc có vật cản. Ví dụ như trong thành saint heaven, nếu bạn đi cắm đầu xuống đất, màn hình sẽ ít bị đen và đỡ giật.

17. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Tắt hotspot đi chứ gì nữa.
    Thường chơi game người ta khuyên nên tắt hết mấy chuơng trình dạng protect như firewall hay j j đó vì nó có thể block 1 số thứ server game chuyển tới thì ko vào được thôi.

Theo những gì tớ đọc sơ qua thì lỗi E5 có thể là do tớ nói như trên, game launcher bị block bởi fire wall hay gì đó tuơng tự.
    Đề nghị cậu tắt hết firewall hoặc mấy chuơng trình quét virus, đồng thời revert lại mọi thứ giúp cậu vào facebook (các thể loại giả IP, DNS ...). Và dùng account có quyền admin để vào game thử.

Cho server SEA: Có. Effect sẽ stack (ít nhất là trong đi nest và pvp, đi dun thì chúng nó có thể lung tung). khi proc effect ironwall cậu sẽ đỡ được 50% (tớ đã test với đồ 24 của con EL). Và sau đó CD là CD cả cái effect iron wall tức cả áo và quần. Nhưng nếu ngoài ra cậu còn prefix khác thì prefix đó vẫn có thể xảy ra.
    Nếu cần có thể tớ sẽ viết 1 cái guide về prefix, nhưng nói thật là chỉ có thể là 1 nơi tổng hợp vì tớ chưa test được nhiều các loại prefix.

server China: tớ nghe nói là các part hoạt động hoàn toàn riêng biệt, tức cùng 1 prefix nhưng có lúc cậu sẽ thấy nó stack có lúc ko

Bài viết thì bên CC đã từng có, nhưng cũng như tớ nói, suffix quá nhiều và ko có điều kiện tài chính cũng như tài nguyên để test hết
    http://forum.cherrycredits.com/foru...h-wind-fatal-darkness-weapons-hp-armor/page:1

Ở chính trong đây 2 page trước cũng có bàn về việc này, và prefix chủ đạo để show là HP armor.
    Ngoài ra hình như trong topic về guide paladin tớ cũng test về prefix intel cho weapon

Chỉnh sửa cuối: 3/3/12
  18. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

ngoài mấy ý của vuluc ra thì mình bổ sung thêm là khi dùng hótpot sheild thì nó sẽ đổi ip của mình cho nên game ko nhận đc ip của bạn và dis là chuyện đương nhiên. Bạn có thể vào facebook bằng cách chỉnh sửa file host mà ko cần fake ip

19. zSand_Kingz

zSand_Kingz Legend of Zelda

tks bạn, mình sẽ thử xem
    nhưng thế sao mình chơi đến gần lv 20 mới bị, mấy lv trước đó ko bị là sao @@. sợ nhất là gặp boss mà bị thế này thì móm

20. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

vậy trước đó ko bị à. Lạ nhỉ @@