Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. leanhtu1987

leanhtu1987 Youtube Master Race

cho em hỏi về 2 skill Divine phản đòn của Pal ( 2 chiêu đầu tiên dòng 4 ) thì khi mình bị blog thì nó tự phản đòn cho mình hay là minh phải ấn nút gì đó. cho em hỏi luôn về cách build và gear của Pal pvp . Chiêu Smite có cần tăng max không và có cần tăng chiêu divine punishment
    cho em hỏi thêm vì sao mấy cai fragment không seal được

2. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

Mình đang cần mua CC nhưng không biết giá thẻ như nào, mình cần mua 30k CC thì khoảng bao nhiêu tiền.
    Mình định dùng paypal nhưng cần đăng kí thẻ master, mà cần nhiều thứ quá mà cũng không rõ về khoản này lắm

3. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

dùng master hay visa card cũng được bạn ạ.

giá ở bên sing là 10.7$= 10k CC (tính 1$= 17k VND cho tròn, thì tầm 170k = 10k CC). giá nơi khác mình không rõ.

4. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

Ừ thanks bạn, nhưng mình là sinh viên, có search trên mạng về cách đăng ký nhưng nó yêu cầu cả hộ khẩu và giấy đề nghị phát hành thẻ tín dụng quốc tế.
    Cái này không thể kiếm được nên không thể nào làm được thẻ. Mình chỉ có CMTND thui TT, tìm các cách thanh toán trước nhưng k đc

5. hikaru951991

hikaru951991 Mr & Ms Pac-Man

Dùng visa của ACB, chỉ cần Cmnd và 50k trong tk, làm rồi mua thôi, còn ko cứ kiếm mấy tên bán thẻ UGC, rồi nạp CC = thẻ đó cho lành, tiện lợi hơn, đỡ mắc công làm visa

6. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

thanhks! mình vào trang Cherrycredits thấy nó có phần đổi GG shells (garena), 1k GG shell (500k vnd) mua được 40k CC. nếu mua lẻ là 250 shells (125k vnd) 10k cc...
    Không biết thế nào, thứ 2 mới lấy được tiền nên test sau, nếu có thể chuyển được thì vấn đề mua CC thành chuyện nhỏ. Nếu thành công sẽ post lại sau hihi!

7. drnicolas2

drnicolas2 T.E.T.Я.I.S

stance ò faith thì dùng phím Spacebar để block

8. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Ý bạn leanhtu1987 có lẽ là về 2 skill phản đòn. Sau khi block thành công bạn ấn chuột trái để sử dụng Divine Acsension, chuột phải để Divine Vengeance. Electric Smite nên max nếu có thể, Divine Punishment thì tùy người mà tăng max hoặc chỉ nâng lấy skill sau, thường là không max.

9. firerune

firerune Youtube Master Race

Cho mình hỏi mỗi lần đi DTMI abyss làm sao để được 2 key vậy ? Mình đi mỗi lần chỉ được 1 key mà thấy tụi nó đòi toàn 2 key ?

10. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Dọn sạch hết key trong người (vào trong rương chả hạn)
    Như vậy trong người sẽ có 0 key. Hết 1 round con bunny sẽ cho 2 key (mọi khi mất 1 key là vì cậu dùng 1 key để mở hòm, sẽ được thêm cái fragment of dimension). Đưa hết 2 key cho thằng kéo thì đến round sau lại 2 key tiếp.

Nhưng mà nói thật là kiếm thằng nào tốt tốt 1 chút đòi 1 key thôi hay miễn phí (như mình toàn chán cày xuống Cald đứng chơi thấy em nào invite thì kéo miễn phí cho luôn, mình cũng được fragment với 1 key / 1 round chứ có phải ko được gì đâu).
    Cái fragment of dimension đó có thể đổi lấy pouch mở ra random plate skill epic đấy

11. _loveyou_

_loveyou_ Youtube Master Race

ủa ko có key nào vẫn mở dc bunny hà bạn ?

12. emtraisieunhan2

Nếu ko có key thì ko được fragment dimensional gem thôi bạn, vẫn được các thứ khác.

Cho mình hỏi vài câu
    -chỗ nào rơi nhiều incomplete seal stamp vậy? Có nhiều code epic muốn bán quá mà ko seal được,mua seal stamp thì lại quá đắt
    -lvl 32 thì có thể tham gia hoạt động gì cho 1-2 ng? (thường mình solo hoặc chơi cùng gf chứ ít khi vào pt với ng lạ)
    -trc extract đồ được cái vortex cho hairstyle, sao hairstyle lại enhance được? (mình chưa thử)

Thx trc nhé

13. hikaru951991

hikaru951991 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi vài câu
    -chỗ nào rơi nhiều incomplete seal stamp vậy? Có nhiều code epic muốn bán quá mà ko seal được,mua seal stamp thì lại quá đắt
    -lvl 32 thì có thể tham gia hoạt động gì cho 1-2 ng? (thường mình solo hoặc chơi cùng gf chứ ít khi vào pt với ng lạ)
    -trc extract đồ được cái vortex cho hairstyle, sao hairstyle lại enhance được? (mình chưa thử)

1/ theo kiến thức nông cạn của mình thì tb 1 dun chỉ drop 1 lần seal stamp @.@, nên dun nào cũng đc
    2/ Pvp, theme park, Nest Cerbe
    3/ hairstyle là nón ấy bạn :))...

14. silentandhear

silentandhear Youtube Master Race

xin hỏi là hiện nay đang có guild nào bên spring wood cần tuyển mem ko vậy? mình mới chơi char Bowmaster lv 18 LianLing solo =.=, muốn pt chung cho vui mà ko biết tìm bạn ở đâu.

15. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

1. mình thấy có cái map dưới con nhện rớt nhiều seal lắm bạn 1 lấn 1 cái , map đó hình như lv 10 thì phải , không thì bạn đi cái theme park đổi seal kiếm cái 500 với orge có thêm exp .
    2. hai người di cai map isle core (master) vừa train vừa kiém đồ về bán luôn bạn . không thì vào pvp chơi

16. vuluc88

vuluc88 Mega Man

lvl 32 có thể đi cerberus nest rồi. Có thể đi cùng gf 2 người đập chó thử cảm giác mạnh!

Edit: và chaos 32 nữa.

17. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Farm seal stamp thì cứ dun nào lv thấp, abyss mode có 2 boss mà đánh, mỗi boss có thể sẽ rơi 1 stamp, hên thì được 2 stamp trong 1 run.

18. emtraisieunhan2

ôi từ 32 trở đi cày lâu quá, 1 run ~6phut= 5% ^:)^

19. Kεn Huntεr

Kεn Huntεr C O N T R A

mốt là 3% lun ấy chứ =.=, đang chơi FU 39 ùi, ko chạy camp hay DMS làm j, Main,Silde q thôi mà cũng up bt :)) :))

20. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

thế còn đòi gì nữa ?
    2 tiếng 1lv, đòi nhanh hơn bấm mario mà chơi chứ post nhảm nhí vậy