Hướng dẫn - Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 6/7/04.

1. Light_189

Light_189 Youtube Master Race

có ai biết lam sao để có nhiều dân không.nâng cấp thành lên cấp 3 rồi mà chỉ có 63k dân.không lẽ chờ nó random à

2. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

Trước giờ chắc có nhiều anh em bó tay với việc thay hình ảnh tướng cho rtk 10 (vì cái vụ này bắt buộc hình phải là .bmp 256 color).

Gần đây tui mới tìm được một cái san 10 editor 06 sẽ giúp ta thay đổi hình ảnh một cách dễ dàng mà không phải chịu bất cứ ràng buộc nào như thay hình trong game. Vì vậy xin mạn phép share cho anh em.

Bác nào có nhu cầu thì cứ dowload về mà xài và từ nay xin vĩnh biệt mấy cái hình ảnh xấu xí của rtk 10 rùi. :)):)):))

View attachment san10-editor-06-face-v0.7.74.rar

Bổ sung: chắc bị dzụ rùi, xài hình khác tự nhiên hình bị biến đổi, tự nhiên mừng hụt. Chán quá!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 8/12/10
  3. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Các bạn có cách nào dánh chiến dịch (campain) ko, tui đánh ko hiệu quả bao jo. cầm thành Lưu Bị (207) được gần 1 năm thì thằng Tháo nó campain, quân nó đổ xuống cứ ào ào cứ 1 đạo 20 vạn đi 4, 5 đạo xuống không đỡ nổi và nhà Lưu Bị banh luôn :(

4. Tửu kiếm tiên

Làm theo lịch sử ấy, tam cố thảo lư kiếm được thằng Gia Cát Khổng Minh rùi thì tiếp tới sau khi Từ Thứ bỏ mình thì đi tiếp chiến dịch Xích Bích. Sau đó thì chiếm hết Kinh Châu là đủ mạnh. :D

Cách làm theo lịch sử trên mạng có chỉ dẫn rùi, lên google search nhá.

5. langtugapmay

langtugapmay Youtube Master Race

Làm sao giảm được chỉ số ptnn khi làm ruler dzậy mấy bạn ??

6. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

ai hướng dẫn mình dùng SanXnewPrsnEdit để chỉnh model tướng trong rtk 10 với, cái này toàn tiếng tàu bó tay, mình muốn chỉnh lại model cho con tướng mới tạo, chứ tạo đứa nào cũng giống đứa nào, rồi con gái mà hình con trai :(

7. xvinhqn

xvinhqn Youtube Master Race

hic,đào mộ cái topic này lên
    bác nào rành về RTk 10 có thể diễn giải cách đánh chiến dịch của rtk 10 ko? Sao phe Com bao giờ cũng mạnh hơn mình nhỉ? thấy cảnh thằng Lưu bán chiếu 1 mình dẹp hết đám tướng ăn hại của mình là thấy đau :((

8. Tửu kiếm tiên

Tui chỉnh cấp khó nhất mà đánh chiến dịch còn thấy quá dễ nữa là.

Còn cách đánh thì khó nói chi tiết được, nhưng bác nên coi cẩn thận vài điều là ok:

1. Lương thực cạn rất nhanh (vì thời gian qua rất nhanh khi đánh chiến dịch), nếu hết thì sĩ khí sẽ tụt rất mạnh và nhanh -> quân đội vô cùng yếu
    Khắc phục: chiếm được thành nào thì cho quân vào đứng thành đó để lấy lương thảo (Mỗi lần chỉ được 1 đội)

2. Hạn chế chơi kĩ năng vì rất tốn sức. ( trừ khi mình int cao thì xài kĩ năng gây choáng rất hữu dụng )

3. Mỗi lần đánh nên chơi hội đồng sẽ tiết kiệm được lượt đi và sát thương gây ra cho địch cao đến bất ngờ

4. Nếu có mấy thằng tướng như Mã Siêu, Lữ Bố, Trương Phi trong đội thì lâu lâu sẽ gây sát thương rất mạnh và làm choáng địch.

5. Điều này có lẽ ai cũng biết, chỉ khi được phong chức từ Đại Tướng Quân trở lên mới thực hiện được chiến dịch ( nếu không thì chỉ có nước chờ nó gây chiến với mình thôi :D)

Note: còn điều cuối nữa là khi đánh đem càng nhiều quân càng tốt nha, cái này quân số mang tính quyết định rất cao.

Nhiêu đây chú ý cơ bản chắc cũng đủ xài rùi, thật sự vui mừng vì giờ còn có người nhớ tới RTK10

9. xvinhqn

xvinhqn Youtube Master Race

Cái chính là điều kiện các tướng hưởng ứng nhau.Phe Com hình như rất hay hưởng ứng nhau (mỗi lần vậy dame rất kinh hoặc choáng) ,phe mình rất ít có điều đó.

10. lubuvodich

lubuvodich T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

bác nào giúp em với . em sao khi từ hôn 5 đứa con gái rùi wa nghiệp thành chỉ số thân thiết hơn 23 đứa và kinh nghiệm safe hơn 300 sau khi đợi ông chủ quán đưa mình 5000 rùi em về nhà mỗi ngày mà sao ko cưới d.c con nhỏ Tần Hương liên vậy ???

11. Tửu kiếm tiên

Coi thử coi trị an thành đó đủ 100 không dzậy, không đủ thì cho nó lên đủ đi coi dc không.

Cưới con này không cần từ chối hết 5 con đâu, bác làm chuyện dư thừa rùi :D

anhtuan1051990 thích bài này.
  12. vuongquangvy

vuongquangvy Donkey Kong

tướng mình tạo có cưới vợ được không nhỉ??? Mình chơi tướng mình tạo tới 53 tuổi rồi mà chưa có một mống vợ, nhưng có tạo 1 thằng con để nối dõi :|

Chỉnh sửa cuối: 27/2/11
  13. Tửu kiếm tiên

Tướng gì chẳng cưới được, nếu bác ko biết cách cưới các em có sẳn thì tạo thêm tướng nữ để cưới cũng được mà

14. vuongquangvy

vuongquangvy Donkey Kong

bạn chỉ mình cách kiếm vợ đi :(. Hay có editor gì cheat cưới vợ nhiều cũng vui :)). Mà hình như vợ tạo đâu có đẻ được nhỉ, mình tạo con vợ xong rồi tạo thằng con sẵn luôn. Thằng con đó là của thằng tướng tạo với con vợ tạo của mình, không biết có ảnh hưởng gì tới việc nó không có sinh thêm không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 27/2/11
  15. Vall Des

Vall Des Dragon Quest Lão Làng GVN

vợ tạo hình như đẻ dc mà :?: Mà bạn chơi có PUK ko , ko có puk thì đến mùa quít cũng ko kiếm dc vợ đâu \m/

16. vuongquangvy

vuongquangvy Donkey Kong

PUK kiếm vợ đẻ con đặt tên không được :|. Mệt bở hơi tai, bực mình với cái vụ đặc tên luôn :|

17. ngayemdi1210

ngayemdi1210 Youtube Master Race

đang down lại RTK10 chơi, lúc trước mình chơi ps2 Eng 100% phá đảo 1 lần với thằng tướng mình tạo, lúc gần cuối Tào mạnh nhất, mình liên minh với Tào diệt Tôn Quyền, sau đó cùng Tào phân định cao thấp
    mà lúc đó mình hog biết mấy cái event trong game nên giờ đang down lại bản RTK 10 cho PC, mình hòi tý là path Eng thì có 100% Eng ko
    thấy nhiều pạn nói đặt tên cho con cái khó khăn lắm phải ko
    ai reply giúp mình :P

18. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Ko có 100% Eng đâu bạn, nhất là mấy đoạn thoại vẫn chưa được dịch đâu...
    Với đặt tên con cái, bạn mở lại page đầu ra, post của onelow viết khá chi tiết về phần này.

19. giangnai

giangnai Youtube Master Race

Ai cho mình xin bản patch English với :(

20. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

anhchang_xauxi992 thích bài này.