Hướng dẫn,hỏi đáp về TS Taiwan

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Boy-hp, 22/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squall2006

squall2006 Mr & Ms Pac-Man

Ai hướng dẫn send khoáng giùm với, đào khoáng lvl30 mà lỗi gì không biết mà không chịu tự send,đã điền ô send to, tick ô mine and wood, và nhấp vào ô send 1

2. river_9x

river_9x Mr & Ms Pac-Man

Ai cho mình hỏi: mẫu đồng thạch, vải dệt tuấn mã đánh ở đâu ra?
    Cả Trắc thủ cung và Dưỡng Du Cung thì mix từ cái gì ra. Thanks trước nhé. ;)

3. Anh Hai Ơi

Anh Hai Ơi Mr & Ms Pac-Man

Dưỡng Du Cung mua ở thọ xuân, Trắc thủ cung mua Dưỡng Du Cung mix với nhau 1 hồi cũng ra ;;)

4. kidraper9x

kidraper9x Mr & Ms Pac-Man

có BDY chưa mà send hả bạn?
    mà ai cho bít vị trí của mấy con bdy kia ngoài con thủy ra đc ko?

5. Mr.Lordi

Mr.Lordi Mario & Luigi

Đảo Naly đường nào lên thía các bác ?

6. barpie123

barpie123 Donkey Kong

Đường qua đảo tiên, nói đơn giản là giống cái đường qua chỗ bắt BDY thủy, từ làng chài đi lên, khi vào tọa độ 630 .... là ok, còn 490 thì chưa đc !!! Cứ đi sang phải, qua 2 map nữa là tới !!! Tà Mã Đài đúng ko nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: 28/10/10
  7. Meo_ngoai_o

Meo_ngoai_o Youtube Master Race

đúng rồi. Tả Mã Đài- Cao Cư Lệ cứ 630 mà tiến qua 2 map là tới liền

Hỏa:Hải động Ngụy Quốc ( nơi làm Q cự thú Hỏa ) phía trên đảo NaLy 1 chút. Lv: 75
    Phong: Đỉnh núi Thiên Trụ Sơn ( từ Thọ Xuân Thành đi xuống dưới, qua Hiệp Thạch Sơn), lòng vòng gần thằng Lôi Trực là gặp. Lv: 65
    Địa: rừng Nha Quan ( ra khỏi hầm Hung Nô, đường sang Bình Châu ). Lv : 50

8. phobo

phobo Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi mình LV 6x rồi nên dùng pet gì bây hờ ????

9. MAIMAILAKINIEM

MAIMAILAKINIEM Mr & Ms Pac-Man

không dùng pet hoặc dùng đổng chiêu

10. chedauden1234

chedauden1234 Mr & Ms Pac-Man

Sợ nick share luôn...
    Vào acc đó cho ít đồ mặc + bỏ viên tinh thạch vào + ít tiền đi ngủ lát log zô mất sạch =]

11. phobo

phobo Mr & Ms Pac-Man

xin chỉ dùm chi tiết cách bắt nó với ~ thanks

12. kidraper9x

lv 6x tốt nhất là train lên 7x rồi bắt đổng chiêu sau

13. .: ABC :.

.: ABC :. Donkey Kong

6x có thể cầm được ĐC :-" ,,, cần gì phải lên 7x mới bắt tốn thời gian vậy :-/.

14. Meo_ngoai_o

bắt lúc 6x là chuẩn nhất, bắt xong kéo nó lên để char pet cùng train VAQ là vừa.
    bắt nó ở trong cái căn nhà nhỏ ở thôn dinh xuyên cạnh quán trà ( trên đường làm Q cưỡi ngựa) ấy.

15. mcdonald20

mcdonald20 Mr & Ms Pac-Man

hiện tại mình đang làm Q Bát Trận Đồ Tinh Xảo để lấy chân agi random 10x. Nhưng tới cái đoạn Bàng Thống bắt tìm item thì ko biết chỗ tìm, ai biết có thể chỉ cho mình chỗ tìm Cua Mắt dài, Ngọc Bôi Tinh Thấu và Rượu cung đình ko? Cái Q nó là đây:

Tên nv: Bát trận đồ tinh xảo
    ĐKNV: lv 25
    Địa điểm: thôn Quế Dương - Kinh Châu.
    Vật phẩm có được: điểm kinh nghiệm nhiều + giày agi 102, 105, 108 random
    Nội dung nhiệm vụ:
    1. Đến Kinh Nam Thôn Quế Dương, trong phú hộ đối thoại Mã Lụy.
    2. Đến Giăng Linh thành môn 209 : 632 đối thoại Gia Cát Lượng (đoạn này còn thiếu 1 chỗ đó là Bàng Thống xuất hiện và bảo tìm Cua Mắt dài,ngọc bôi tinh thấu, rượu cung đình mỗi thứ 1 cái).
    3. Đến Bạch Đế thành môn xảy ra đối thoại vào chíến đấu với Trương Nghi, Trương Chứ, Cung Lộc, kiện võ quân 3 người (chỉ được thua ko được thắng, tốt nhất chạy cho lẹ)
    4. Đến hẻm núi Kinh Đường tọa độ 582 : 315 đối thoại Trần Đáo vào chiến đấu với Trương Trứ, Cung Lộc, Trương Kiều, Bút Đao Tướng 3 người, tiếp viện Bút Đao Tướng 2 người.
    5. Thắng lợi đối thoại với Trương Nghi vào chiến đấu Trương Nghi, Đổng Hòa, Xa Viện, Thăng Hán Binh 5 người. Thăng Hán Binh tiếp viện 5 người.
    6. Đến thành môn Bạch Đế đối thoại Gia Cát Lượng.
    7. Đến Bát Đồ Trận tọa độ 722 : 1519 xảy ra đối thoại .
    8. Vào Bát Đồ trận tìm Vương Sĩ đối thoại ( 622 : 615), tiếp đến tìm Đặng Phương (2394 : 1569), cuối cùng là đến Gia Cát Lượng (1996 : 178).

P/s: lúc trước mình làm đến bước thứ 2 nhưng click chuột nhanh quá nên ko để ý là nó bắt tìm item, lấy char làm bước thứ 3 chạy loanh quanh thành Bạch Đế mãi mà ko thấy xảy ra đối thoại,nghi thiếu thiếu cái gì đó nên test lại Q = char thứ 2 thì mới thấy là Q này còn thiếu bước đi tìm. Mọi người lưu ý khi làm Q này nhé. Còn về việc tìm item thì mình vẫn xin hỏi các bạn là 3 cái đấy nó ở chỗ nào để mình biết mà đi tìm :).

16. Meo_ngoai_o

Q này ko phải bị thiếu đoạn đó đâu. Mà thực chất là nó ko có đoạn đó. Chỉ việc đối thoại với GCL thôi, mình làm thấy ngon lành có bị bắt tìm món đồ gì đâu :|
    Chắc là bạn bị nhầm sang Q này rồi:

Tên nv: Nghênh đón Trương Tùng

ĐKNV: không.
    Địa điểm: Giang Linh thành - Kinh Châu.
    Vật phẩm có được được: điểm kinh nghiệm nhiều + tuấn mã 2 con.
    NV tiếp theo: Lưu Bị đến Thục
    Nội dung nhiệm vụ:
    1. Đến Giang Linh thành trong phú hộ đối thoại Gia Cát Lượng đồng ý tìm cua mắt dài (Giảng Võ quân - rừng Giang Linh ), rượu cung đình (Ðội Vệ Cung, Cấm Quân, Quân Ngự Doanh, Túc Vệ Binh - tất cả có ở rừng Giang Lăng và Y Linh Trại), ngọc bôi tinh thấu (= ly ngọc - nhà Tôn Dự) mỗi thứ 1 cái.
    2. Tìm đủ giao cho GCL đồng ý giúp đỡ.
    3. Đến hang động Cảnh Sơn tọa độ 402 ; 255 đối thoại Trương Tòng
    4. Về Giang Linh thành môn xảy ra đối thoại.
    5. Đến phú hộ Giang Linh (4 cái nhà gần nhau) vào trong xảy ra đối thoại đồng ý giúp đỡ.
    6. Đến Hoa Dung Đạo tìm thuốc lịêu thương (Binh Sói Nuốt - địa 113), nước giới không (Dịch Đao Binh).
    7. Mang đây đủ vật phẩm trở lại phú hộ xảy ra đối thoại.
    8 .Đến khu rừng Giang Linh 1182 : 415 đối thoại Trương Tòng, đối thoại Lưu Bị
    thì hoàn thành nhiệm vụ.

---------- Post added at 10:59 ---------- Previous post was at 10:54 ----------

p/s: Mình làm cho cả 2 team 10 acc ko thấy vấn đề gì cả. Khả năng là bạn đã nhận cả 2 Q trên nên nc với GCL Q này thì nó lại ra Q kia. Thử nc với nó lần nữa hoặc hoàn thành Q "nghênh đón Trương Tùng" đi bạn :D

17. mcdonald20

mcdonald20 Mr & Ms Pac-Man

uhm để mình thử xem. thks bạn nhiều :D

18. Terry_89

Terry_89 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho mình hỏi mình train Pet mà ăn mini thì có tác dụng không và Pet khác hệ với Char mới ác :(

19. kidraper9x

xin thưa với bạn là khi char bot xong VAQ bot DC thì nhanh hơn
    thứ 1 lvtb cao hơn
    thứ 2 đeo ngọc cho char def
    thứ 3 ko cần phải set agi cả team mà set DC thôi
    thứ 4 DC bot sau vì ném đá delay cao bot char riêng cho char địa đấu vật là hết delay ném đá

20. Meo_ngoai_o

bạn cứ tính thử xem. char 60 train VAQ lên 77. xong lại quay về train lại pet lên 77 để lên QNB 1 thể. Như thế là phải train 2 lần. Mà exp thì vẫn thế.
    cái nữa là nếu là 1 dàn DC ( ko có QG, TC hay Khu Liên ) thì đào đâu ra hỏa tiễn để mà thay thế cho ném đá chết 2 con bắc hải binh bên cạnh => vẫn phải ném đá, chấp nhận delay cao ( hoặc cho char Hỏa tiễn => ko đeo được ngọc ĐY )
    Còn nữa. Trong lúc train pet chả lẽ char của bạn lại ko có exp ( nhất là giai đoạn bot Đào Khiêm, Tưởng Khăm, Tào Báo ). Như vậy vừa train pet mà bạn cũng vừa train lv luôn cho char, Vẫn còn hơn là train riêng pet ( trừ khi char bạn lv khủng đem về kéo pet thì mới nhanh, còn ko cỡ lv tầm 6x 7x cứ để char pet cùng lên lv mới là good nhất )

chỉ cần ăn mini theo hệ của char, pet hệ nào cũng được tính hết :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.