[Hướng dẫn] kiếm NX thông qua Prizerebel + Tổng hợp Offer dễ thực hiện

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi zkungfupanda, 12/11/10.

1. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Được hết Beast nhé. nó là ultimate card nên dùng được hết tất cả các GAme. Game nào cũng chiến được

---------- Post added at 11:13 ---------- Previous post was at 11:07 ----------

- Khuyến khích Juka Copy paster hoặc chém những hiểu biết của mình với mọi người. :D Hoặc chúng ta có thể trao đội kinh nghiệm qua Yahoo :D. Hề hề Để đảm bảo quyền lợi đôi bên ;)) ( nghe rất là chất :)) Mềnh cũng bắt đầu nhớn rồi )
    Thêm thông tin cho Juka nhé. Hiện tại thì mình không còn Fake = HSS nữa mà chuyển sang Fake = VPN.
    Đặc điểm : Trong 1 ngày nó đổi IP khoảng 2 ->3 lần tùy vào lúc nó tưng tửng.
    - Và lúc no chuyển IP mình sẽ biết ngay và biết dừng đúng lúc :D. Hề
    - Chính vì vậy Nhờ có cái của nợ này nên mình chỉ phải làm 5-6h 2 ngày thôi =)) ( đỡ lao lực. Vì có muốn cũng đeck làm được vì sợ band nick).
    - Hề hề 2 ngày sau vô lại thì chém như thường.
    ------------------
    Hiện tại mình đang nghiên cứu tạo 1 SV riêng. IP never đổi chỉ khi nào cái web chủ nó vẹo thì thôi. Tuy nhiên đang trong tình trạng khó khăn nếu mà pro nào biết nhiều về IT thì có thể cùng nhau tham khảo
    Y!M : panda_ngu
    ( sr juka vì từ tháng 1 > gần bây h thì mình mới vào nên lúc Juka pm add nick thì mình không biết )

Chỉnh sửa cuối: 27/7/11
  2. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Hic không hiểu sao mình làm offer toàn bị hỏi cell number các bác à. Có bác nào biết số cell number không hưởng dẫn item vơi

3. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Bỏ offer đó ---------------------

4. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay làm mãi được 0.5point nhưng chiều mở ra tự dưng nó lại cho thêm 1point không hiểu tại sao nữa . có bác nào giải thích giúp được không. vì mình nhìn trên bảng thấy số offer mới làm được có 1 và offer đó có 0,5p.

5. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Nói chung tôi ko chơi thể loại change IP liên tục, còn kinh nghiệm thì thực ra cũng chẳng có gì nhiều ngoài việc chú ý vào mấy nội dung chính như là info và IP. Info thì có thể google search mấy cái info của credit card tuy tiền thì ko có nhưng info thì hầu như là vô số, người ta xin acc CC thường để moi tiền chứ info cá nhân ít ai xài. Cái thứ 2 là về vấn đề IP, sở dĩ tôi ko làm offer nữa, mà chính xác hơn là ko làm ở Prizerebel kể từ ngày AOL bị chặn khi reg nick, luôn có thông báo " Your IP has already in our system ". Như vậy đã bị thiệt hại đáng kể, vì thông thường nếu có sẵn list offer đã check live thời gian từ 1 - 7 ngày, và đã làm qua ít nhất 1 lần, thì tôi chắc chắn trong 4h đồng hồ tôi có thể kiếm được 9 - 10p. Việc phải dùng sock hay soft khác để fake là 1 điều bất tiện vì ít nhất sau 1 - 2 ngày mới quay trở lại, làm = AOL thì bao giờ cũng ổn định nhất vì IP nó gần như là sống khỏe, treo máy 3 4 tiếng cũng chả change. Cái chủ yếu là " NO CHANGE ". Việc fake IP khách quan mà nói thì là phạm pháp, bọn chủ nhà PR nó ko sờ mó gì vào mình = luật pháp thì cũng là khỏe rồi, nên tất nhiên là Ban Nick cũng ko ngoa. Việc anh đang ở New York cách đây 15-20' và đột ngột lại chễm chệ ngồi làm offer với cái IP to đùng ở Texas là 1 điều vô cùng phi lý rồi, ko ai có thể bay từ bang nọ đến bang kia, thành phố này sang thành phố khác chỉ trong vòng ngần nấy thời gian mà đường mạng lại luôn tĩnh. Nói 1 cách ngắn gọn 3 tiếng trước bạn ở NY, chỉ sau 1 phút bạn đã " Teleport " tới TX thì có mà thánh cũng ko cãi lý nổi. Chả cần biết có phải công dân Mỹ hay ko, cứ cho vào list ban cho khỏe.

Và 1 điều thứ 2 là từ sau vụ chặn đăng kí AOL ( chứ ko cấm làm offer = AOL ). Thì rất rất nhiều offer bị chết hàng loạt, click vào ko ra web, làm được nửa đường thì đứt gánh, click vào bị page error, hạn chế permission. Nói chung nó làm bảo mật càng cao thì mình càng khó ăn tiền, những công dân Mỹ thực thụ, sống ở Mỹ, người ta chỉ làm có 1 đến 2 cái nick và cứ hàng tuần lại được thông báo offer mới, tốc độ mạng ko fake nhanh nên ko sợ bị error, làm các offer khi chuyển link cũng ko bị chặn hệ thống. Các offer download chỉ cần cài vào khu vực ổ ảo để ko ăn vào serie Disk, ko như mình bị ăn cả vào đường mạng, 1 máy, 1 đường line internet chỉ làm offer download được duy nhất 1 lần >> bựa.

1 Kinh nghiệm và cũng là quan điểm của tôi, đó là ko làm bất kì 1 offer nào " trả tiền, thanh toán sau 1-2 ngày ". Làm càng nhiều offer sẽ càng bị rối, các offer nhiều khi lại trùng lặp nên làm 1 cái có khi click vào cái sau lại ko làm được >>> tốn time, tốn sức. Nói về kiếm Point, Code để chơi game thì hiện nay cũng ko thiếu các web, thậm chí ngay cả những game nhất định, bản thân nhà phát hành cũng cho gamer làm offer để lấy point trực tiếp của game đó. Nói nôm na thì 1 dạng " kiếm tiền trực tuyến ", cái topic này nó cũng hạn chế, search khắp GVN ở vài box GO khác cũng có vài 3 topic tương tự như topic này, chủ yếu 99% tôi đọc và tự suy nghĩ logic thôi chứ cũng ko có gì to tát cả.

Cái chủ yếu là liệu có được bao nhiêu mem trong GVN này làm offer, dù sao lĩnh vực " cầy offer đổi point game " này cũng rất rộng, 1 topic ko đủ, mà nên có hẳn 1 box, vấn đề ở chỗ mở box có thể ko khó, cái khó là box đó sẽ có được bao nhiêu mem để duy trì nó. Tôi nói ví dụ như hàng ngày cái topic cập nhật live socks, live offer, danh sách các web an toàn, web uy tín, blacklist các web scam, web có link độc hại, trojan, các công cụ hỗ trợ cầy cuốc v.v... thì nếu ko có đủ số mem tham gia hoạt động, mở box ra rồi cũng đóng lại, ko khả thi, chưa chắc được duyệt, Mod cũng bị mang tiếng, mem thì tứ tán. Dù sao chat chit thảo luận trên 1 topic forum nó tiện hơn rất nhiều so với việc chat lẻ Yahoo hay Room chat, vì đâu phải ai cũng có thời gian ngồi trực tiếp 24/24h được :|.

Nói chung tôi thấy hiện giờ ở đây còn có mình panda là kì cựu, muốn chiêu mộ, tụ tập thêm những người có tâm huyết hay đơn giản là nhiệt tình cũng khó lắm, thói quen làm việc của tôi là để có hiệu quả thì cần có tổ chức ổn định, làm lớt phớt nay đây mai đó thì Google Search cho rồi chứ đâu cần Discussion nữa ::).

6. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Chà !! Bài viết tâm huyết nhỉ. Công nhận mình cũng thấy trên mạng kêu làm mấy cai Offer Download và Install dễ nhất mà mình làm hoài không được. Đọc bài của Juka cũng làm sáng tỏ được hơn rất nhiều. Hì.
    ------------
    Còn về việc làm offer thì chắc mình sẽ tổng hợp 1 chút nhưng offer mình làm được.
    ---
    - Cái VPN dùng được đấy Juka ạ. Mình đang dùng và thấy cũng được. Vừa vào nicks thấy nó thông báo 12 cái offer mới 0_o... cũng chưa làm. Chỉ check xem nó có band hay không. Đang thử nghiệm.
    - Còn việc IP cố định thì chỉ có cách tạo ra 1 proxy riêng cho mình mà thôi. Muốn có Proxy riêng thì cần có SSH hosting free.... Mà tìm mõi mắt chả thấy. Động chạm vào máy cái này thấy hoa cả mắt hix. ( Sẽ có thông tin sớm về vụ này :D ).

---------- Post added at 14:15 ---------- Previous post was at 14:12 ----------

- Có thể bạn may mắn được thưởng. Thình thoảng bọn Preze nó tưng tửng nó thưởng point. Mình cũng được 2 lần 1 point :D
    -------
    À mà AOL nó cho đăng ký lại rồi Juk à. Đăng ký bt ràu
    -----------------------
    Có thông tin mới cho mọi người. Hiện Panda đã phát hiện ra 1 web kiếm $ khá dễ 0_o... Tuy nhiên chưa biết thế nào. Nó đòi 20$ mới được payout nên check đã :)). Nếu mà kiếm dễ thế này thì khoái há há :)) ( vì web này do bọn nexon giới thiệu. Không biết sao ko :-ss)

Chỉnh sửa cuối: 31/7/11
  7. Jukanius

Làm của Playspan.com, tuy offer khó ăn point nhưng log ra log vào = IP fake thoải mái, nó ko check, thậm chí làm xong log nick = IP VN để xem point cũng được :)), làm cái trang này lai rai cả ngày thì cũng đủ 1k point tương đương 1 thẻ 10$.

Ô hóa ra AOL ko bị chặn reg nữa àh, tốt quá để mai thử xem thế nào :o.

Còn VPN thì nói thật là tôi cũng lười lắm, trước làm = Proxifier phải đi kiếm con Socks live rồi cứ lâu lâu nó die cực chẳng đã, nhiều khi làm 2 tiếng được 7 point tự nhiên die, nghĩ cảnh phải out để 1 ngày sau vào = IP khác cho hợp lệ mà ức :-s.

Panda có bao nhiêu bạn bè làm cái này, kéo họ vô đây tham gia thảo luận, cái topic này cũng bị hạn chế nhiều quá, nằm trong subbox, cái thứ 2 là tôi cũng ko làm Mod ở đây nên nhiều khi ko edit hay kiểm duyệt hỗ trợ được, game tôi chơi cũng có hình thức nạp Code này, nếu ok thì qua box tôi thảo luận thử nghiệm xem sao, vì tôi nghĩ edit tất cả vào 1 topic như này rối mắt mà lộn xộn lắm ::(.

8. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Ý kiến hay đấy :D ! Vì cái topic này chủ yếu là cũng để tìm ra cái cốt lõi dễ nhất đề làm mấy cái của nợ này.
    -----
    - Cái web kiếm $ mới của mình nó cũng khá hay kiếm chưa đầy 5p được 1point :)). Ảo quá. Mình cũng thấy sock =)) vừa log nick nó tặng luôn 5point. Click nghịch nghịch thì hoàn thành luôn 2 offer được 1 point luôn. Định thử phát lên 20point rồi lấy 20$ xem sao ;)).
    ------
    - Proxifier thì không nói. Nhưng mà tạo Sock pirate cơ. Sock riêng mình ý. 1 mình 1 server. Chơi game fake IP sẽ rất ít lag và IP cố định cho đến khi cái web site mình nương tựa die. Mình nghĩ chỉ có cách đó là cố định IP tốt nhất thoai =.+!!

9. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Em là mem mới nhưng ủng hộ các bác 2tay luôn/ có j hay bác nt cho em theo với nhé!

10. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Nick bạn là gì. Trên Prizerebel ý. Bạn click vào hình banner để đăng ký không ? Nếu có thì ..... Trả lời sau :D. Không thì cũng không sao hê hê

11. chanhien999

chanhien999 Youtube Master Race

12. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Nick trên prizerebel của em là vortexww@yahoo.com. cảm ơn bác OVA đã cho cái nick này để mà hôm nay có dịp giao lưu với các bác

13. chanhien999

chanhien999 Youtube Master Race

à có bạn nào hảo tâm dùng team viewver giúp mình đến 9 pt 5.25pt òi ;) y!m:chanhien9

14. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Ai dà buồn !!! Ai cũng kêu được 5 6 point mà mình chả được tí gì =.=!!. Chắc toàn mấy mem ko thích cho mình ít hoa hồng giới thiều ràu :(

15. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Hic bị ban rùi hay sao mà không vào được PRIZEREBEL nứa. có bác nào cứu với

16. Jukanius

Khuyên panda ko nên treo referal, nếu muốn làm có point thì tạo 1 bô dây chuyền là đủ rồi, thí dụ làm Nick Panda1 lên 5p, thì save link referral đấy lại để đăng kí panda2 3 4 5 6, mỗi cái làm 5 point thì sau khi làm xong cái panda6 sẽ có 5p nữa + vào panda1 là = 10, rồi claim panda1 rồi vứt nick ấy đi luôn. Làm mấy cái offer này tốt nhất nên tự sinh tự phát thì hay hơn là đợi những người khác đưa point về cho mình. ::)

17. zkungfupanda

zkungfupanda Donkey Kong

Hi !! Thank Juka về điều đó. Nhưng mà cũng không hoàn toàn đúng.
    ---------
    Thứ 1 Panda muốn chia sẽ cho mọi người. Thì tất nhiên để xem mọi người như thế nào. Có trả ơn mình = cách đơn giản là click vào không mà thôi.
    - Nói thật Con người ai cũng có 1 cái tính ích tờ kỉ cả. Giúp ai thì cũng mong người ta cám ơn 1 câu đúng không. Nhưng mà khi mình chia sẽ những thông tin bổ ích thì họ lại nghĩ mình thế này thế nọ.
    - Cách của Juka Panda làm hoài à :D. Chứ thật sự dựa vào người khác thì không ăn thua. Vì hầu hết họ đều bỏ cuộc thôi. Chính vì thế Panda mới không công bố những điều mình biết hết cho mọi người. Vì hầu hết ai cũng ích kỉ chỉ nghĩ cho riêng mình ( cái gì cũng muốn ăn chùa không muốn cho người khác có lợi ). Chỉ có 1 vài người như Juka ( ví dụ ) thì panda có mời add yahoo để trao đổi thôi chứ cũng chả comment lên đây ;)).
    - Cái vấn đề là topic này có hàng chục nghìn lượt xem mà có 12 người ref. Đủ hiểu là họ như thế nào ràu đấy. Nên mình cũng chỉ đưa cho họ cái cần câu thoai. Còn mồi câu thì tự kiếm.
    ----------
    v : Nhìn cái chữ ký. Dù là não phẳng cũng biết "CHẢ AI CHO KHÔNG AI CÁI GÌ."

themoon88 thích bài này.
  18. Jukanius

Ko nhớ rõ là trước có send Y!M cho panda chưa nữa :|. Ko thì add lại của tôi fire_angel_vn@yahoo.com, khi add báo tên dùm nha, tại nick tôi nhiều người lắm, nếu lạ ko biết trước thì tôi toàn deny :)).

Thực ra hồi xưa cách đây khoảng 6 7 năm đổ lại thì phong trào kiếm tiền trực tuyến nó cũng rầm rộ lắm, cái offer này cũng là 1 dạng như vậy thôi, nhưng dần dần càng ít người làm, vì công làm thì cực mà bị ban với block liên miên, chưa kể tình trạng web scam, die thì nhiều vô kể.

19. doiemvoi

doiemvoi Mr & Ms Pac-Man

Em bị ban rùi thì phải làm thế nào đây. giúp với.

20. rooneywr10

rooneywr10 Youtube Master Race

Cám ơn những chia sẽ của Juka va Panda. Hôm nay mình cũng thử reg prizerebel = AOL nhưng không được. Mũng chẳng thấy thông báo gì cả. Mình cũng như Panda từ ngày prizerebel chặn reg = AOL mình cũng ko làm nữa. Không biết hiện nay Juka có reg = AOL lại đuôc chưa. Nếu không thì bây giờ mình reg bằng cách nào HSS hay VPN.Nếu reg thành công thì active email = gì và khi làm SV thì làm bằng AOL, HSS hay VPN. Làm đến 9 điểm thì mình claim luôn hay phải đợi 2 ngày sau claim.
    Mình cũng từng làm SV o lootpalce.com nhưng thời gian approved rất là lâu mặc dù không bao giờ bị ban account hết chỉ cần fake ip là được. Không biết ngoài prizerebel ra con web nào tương tự và uy tín nữa ko.

Cám ơn Juka va Panda rất nhiều vì những chia sẽ hữu ích.