Hướng dẩn l2net hoàn chỉnh

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi khanhnnt, 13/1/10.

1. danilo

danilo Youtube Master Race

Phiên bản v386 đã sử dụng tốt IG lẫn OG và đồng thời đáp ứng đủ các yêu cầu tự bơm đầy đủ các thứ bạn cần ! Dọc 1 ngày là rành chứ gì :))

2. JuMong

JuMong Youtube Master Race

uhm, uhm, bạn nói đúng rồi đó, có thể mình phải đọc 1 ngày, hơn nữa là khác, hehe, nhờ bạn cho mình link down phiên bản l2net v386 cho mình down với! để thử 1 lần chơi l2 bằng l2net xem nó pro thế nào, miễn pvp ngon là ok! đánh với tụi nn thua ức chế quá! keke! thks bạn nhiều!

3. SoulSad

SoulSad T.E.T.Я.I.S

Chỉnh sửa cuối: 20/10/10
  4. danilo

Phần mềm giúp anh em xem monster DROP những gì :D !

---------- Post added at 16:14 ---------- Previous post was at 14:51 ----------

:)) show hàng l4VN :

---------- Post added at 16:27 ---------- Previous post was at 16:14 ----------

++Tỉ Lệ Spoil Con quái L4VN ::))

5. crazyguys001

crazyguys001 Youtube Master Race

mấy bro cho hỏi, em đang xài l2net 386 không hiểu sao bot được tầm 15p thì nó hiện ra automatic off bot và char đứng yên để mobs đánh chết luôn. Trước khi chơi thì nó bảo là phải donate để có file .txt gì đó. Có ai bị vậy không?

6. SoulSad

SoulSad T.E.T.Я.I.S

không ạ. chú ý dấu "~" trên phím là hot key start stop bot.

7. crazyguys001

crazyguys001 Youtube Master Race

không đụng gì tới nó cả? Nó hiện ra chữ đỏ automatic off xong la char đứng yên luôn.
    Bị rất nhiều lần chứ không phải 1 lần :( . nếu mà bấm tắt tongle thì nó đâu có hiện ra dòng chữ automatic off

8. SoulSad

SoulSad T.E.T.Я.I.S

Bạn down l2net và làm theo hướng dẫn ở đâu.
    Cá nhân mình làm theo các guide dưới đây, down các thứ cũng ở đây và bot được trên win7 ultimated cả OG và IG:

hướng dẫn ở post 1 có 1 cái có tác dụng là cái lấy soft lấy IP. nên down nó về thì trong guide trên có thể bỏ qua bước lấy IP với port linh tinh.

Chỉnh sửa cuối: 21/10/10
  9. danilo

Đã patch xong file tỉ lệ spoil và tỉ lệ drop của tất cả monster trong phiên bản Gracia Epilogue theo chuẩn của server anh e chơi ko ảnh hưởng đến hệ thống nên ko bị banned =)) . Anh em nào cần thì post lên để mà fix theo phiên bản bạn cần nhé !

---------- Post added at 13:38 ---------- Previous post was at 13:33 ----------

Hướng dẫn Winrar file ra và vào từng mục chép đè vào file system và cùng thưởng thức nhé và vào game nhấn vào quái thì sẽ hiện thêm phần Drop và Spoil của monster =))
    http://www.2shared.com/file/kck5wsEL/DropSpoilEpilogueFixbyDanilo.html

---------- Post added at 13:42 ---------- Previous post was at 13:38 ----------

Quên còn thêm cái này nữa xem LV tất cả monster như trong hình :D
    http://www.2shared.com/file/Az4K8n5E/userFixByDanilo.html
    Chú ý là ai cần theo phiên bản thì mình sẽ cố fix cho theo phiên bản đó mới chạy được nhé ko thôi ko vào game được .Thân

10. thephiet711

thephiet711 Youtube Master Race

Ui cái này hay này , như thế thì tiện hơn , đỡ phải vào web

11. danilo

Tiếp tục update cho anh em version 2 patch drop,spoil,stats,hiệu ứng âm thanh khi đánh monster theo chuẩn OFFICAL của phiên bản Gracia Epilogue thêm nhiều cái hây mới ! Vài hình vi dú :
    Stats chuẩn OFFICAL nếu server fix boss thì anh em sẽ biết ngay :))
    HP,LV,Tỉ lệ Drop,Spoil cũng đã FIX thêm các vùng đất LV 80 monster và Boss ::))
    Hướng dẫn winrar system rùi chép đè hết tất cả vào trong thư mục system chính rùi là thưởng thức :
    http://www.mediafire.com/?5q314n1r19c9k4c
    Thanks anh em GV đã giúp hoàn thiện ;))

12. Ring Mao

Ring Mao T.E.T.Я.I.S

Ông danilo nên xem kĩ cách mấy cái add on này làm việc rồi phán nha , cứ nói bừa thế này dễ gây hiểu nhầm lắm.

13. danilo

??? nói add on thế đó là những cái chuẩn nói chung là đúng như pmfun đông thời cũng check có bậy bạ gì mà phán nhỉ ?

14. Ring Mao

Ring Mao T.E.T.Я.I.S

Vì cái patch này không query lấy info từ server đang chơi mà lấy từ nơi khác, nên cho dù server đó có sửa gì chăng nữa cũng chả biết , dùng để tham khảo thì được . Điển hình là l4vn đã fix boss lại , nhưng cái screen shot con boss ở trên vẫn đúng chỉ số.

Điều tiếp theo là client chỉ đọc được vài thông số của mobs , bạn có thể check các thông số này bằng L2net trong tab NPC. Và mình xin nói thêm là nếu đã chơi l2j thì không nên check trên pmfun mà nên qua l2jdb mà check.

/Edit : thấy bài này chắc mod bên 4vn cảm ơn bạn rối rít.
    http://forum.lineage4vn.com/showthread.php?1246-File-patch-xem-LV-Monster-v%C3%A0-t%E1%BB%B7-l%E1%BB%87-spoil-v%C3%A0-drop&p=13670&viewfull=1#post13670

Chỉnh sửa cuối: 23/10/10
  15. danilo

Choài thì bạn có đọc kỉ ko vậy đã nói stats chuẩn theo OFFICAL còn server l2J nó fix BOSS như thế nào thì mình ngồi tính ra thôi chứ có gì đâu mà nói hic bó tay thật.

16. duongduong7811

duongduong7811 Youtube Master Race

có bạn nào có kinh nghiệm đi kamaloka bằng bot không nhỉ. Mình đi bằng bot thì mới đi được lv 23 bằng 2 fighter ( không cần dùng ss). lv 26 đi 4 chars vẫn không đánh kịp, mà dùng ss thì lỗ B-).

17. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light

Kamaloka thì bot làm j cho mệt nhỉ? Autokey cài mặc định 50s /danh là được rồi.

18. duongduong7811

duongduong7811 Youtube Master Race

à, autokey thì bị bắt, còn bot OG thì không. Vấn đề không phải là đánh hay không, mà là setup pt thế nào để không cần dùng ss vẫn đánh được.

19. ntthang

ntthang Youtube Master Race

Chơi server nào mà khổ vậy? Đánh ko dám sài SS luôn :(

20. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

đang định bot 1 con ranger, bot ingame có ai cách nào cho ranger đổi từ bow sang dao lúc mob áp sát, sau đó đổi lại bow khi đánh mob mới k? chỉ tui nhé.