Hướng Dẫn Làm Server EP8 [Clip hướng dẫn sẽ cập nhật sau]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi tavanthu, 2/2/13.

1. thanhduy0988

thanhduy0988 Youtube Master Race

2. rjddle

rjddle Youtube Master Race

có ai làm clip hướng dẫn full a->z đi

3. minhkt8x

minhkt8x Youtube Master Race

1. Anh em cho hỏi là cái Fix server Copy vào đâu là chính xác nhất
    2. Anh em cho hỏi login vào nhưng không thấy chanel mặc dù đã chỉnh Cen0s ram 2GB và cpu 2.

4. Delek

Delek C O N T R A Lão Làng GVN

Đừng cài theo cách trên,cài theo cách này nè:http://forum.ragezone.com/f460/tutorials-ep8-server-files-906318/
    Cài SQL theo file PDF ở link này :http://forum.ragezone.com/f460/installing-mssql-2008-a-906945/

Sau khi Yum update xong rồi mới làm theo hướng dẫn link trên như sau:

+Mục 2 "CentOS Installation" dòng thứ 4 "copy the rpm folder (this you found in full Cabalep8serverfiles) into root/home then"....copy từng dòng script rồi paste sang Putty rồi enter.Ctrl+C bên Win,chuột phải lên putty là nó tự paste rồi Enter
    Copy các thư mục "etc, home, usr"(dùng WinSCP) vào <root>(ko phải thư mục <root>/root đâu nha)
    Sau đó có các dòng script phía dưới phải copy từng cài rồi paster qua Putty nhé,ko được thiếu cái nào.Hơi cực nhưng bảo đảm an toàn cho Server.
    Download My Modify files ở phía trên của Aki Sora, rồi làm theo hướng dẫn:
    -extract my mofidied files into somewhere your windows and edit:
    --etc/odbc.ini
    MSSQLIP = Your MSSQL Server IP adress
    --etc/cabal/
    ---AuthDBAgent.ini, CashDBAgent.ini, DBAgent_01.ini, EventDBAgent.ini, GlobalDBAgent.ini, PCBangDBAgent.ini
    MSSQLUSER = Your MSSQL user name, (default: sa)
    MSSQLPW = Your MSSQL password
    --WorldSvr_01_0x.ini x=1,2,3...
    CENTOSIP = Your CentOS Ip
    xong rồi thì copy toàn bộ nhưng thư mục có trong My Modify Files đó qua <root>
    Bắt đầu chạy lệnh Service cabal Start|Stop|Status|Restart......
    Mục 3 chỉ cần edit lại client,điền IP CentOS

Chỉnh sửa cuối: 16/5/13
  5. minhkt8x

-extract my mofidied files into somewhere your windows and edit:
    --etc/odbc.ini
    MSSQLIP = Your MSSQL Server IP adress
    --etc/cabal/
    ---AuthDBAgent.ini, CashDBAgent.ini, DBAgent_01.ini, EventDBAgent.ini, GlobalDBAgent.ini, PCBangDBAgent.ini
    MSSQLUSER = Your MSSQL user name, (default: sa)
    MSSQLPW = Your MSSQL password
    --WorldSvr_01_0x.ini x=1,2,3...
    CENTOSIP = Your CentOS Ip
    Chỗ này mình ko hiểu lắm, bạn có thể nói rõ hơn không ?

6. Delek

Bạn tải cái modify Files của Aki Sora:http://www.multiupload.nl/PO7ZP97F0S
    Sau đó extract ra rồi tìm file odbc.ini (serverfiles/etc/)
    MSSQLIP = IP máy của bạn(muốn biết IP của bạn là gì thì vào Start->Run->cmd>ipconfig dòng IPv4:.....bạn tự điền vào).Nó cũng là IP của MSSQL của bạn.Của mình là IPv4:192.168.1.2 thì mình thay thế vào chỗ người ta đã đánh dấu sẵn "MSSQLIP".
    Giống như trên bạn tìm các file trong serverfiles/etc/cabal/AuthDBAgent.ini, CashDBAgent.ini, DBAgent_01.ini, EventDBAgent.ini, GlobalDBAgent.ini, PCBangDBAgent.ini
    Chỗ này hơi rắc rối,bạn phải edit từng file .ini và ko được sai cái nào....MSSQLUSER = tên USER name của bạn đặt cho SQL(mình làm theo hướng dẫn thì USER default là "sa",tương tự MSSQLPW = Password của SQL.
    Đặc biệt chỗ này file WorldSvr_01_01.ini....Bạn tìm những chỗ nào có dòng chữ "CENTOSIP"(có 3 chỗ) điền IP của CentOS vào,muốn biết IP của CentOS thì mở cửa sổ CentOS lên,Click phải lên tìm hàng "open Terminal" chờ nó hiện ra 1 cửa sổ khác rồi "ifconfig" (ko có dấu "").IPv4:192.168.1.x(x là của số của bạn).
    Sau khi đã làm xong bạn copy 2 thư mục etc và usr trong thư mục serverfiles qua <root> (ko phải <root>/root).
    GOODLUCK!

Lưu ý thêm,chơi 1 thời gian mà tự nhiên ko vào game được nữa thì bạn nên check lại IP máy của bạn,ý mình là IP MSSQL,nếu nó thay đổi thì bạn phải mở WinSCP tìm đến file Etc/odbc.ini,bên <root>(CentOS) để chỉnh lại.

Chỉnh sửa cuối: 17/5/13
  7. rjddle

bạn làm clip hướng dẫn rùi up lên google drive được ko (up lên youtube sợ estsoft xử lí >__<) cám ơn bạn nhiều

8. rjddle

cho mình hỏi, 3 cái file trong ep8repack mình set mã nào vậy 0777 hay 0700 hay là 7777, mà sử dụng chmod thì làm cả 3 cái luôn hả ?

- - - Updated - - -

nó vẫn stop mấy cái cuối bạn ơi ~__~

9. Delek

Ko biết,tui chỉ cài theo cách tui nói trên thôi.

10. minhkt8x

Làm theo cách Delek có vẻ ổn hơn, nhưng mà 4 cái service trong server toàn stop....
    EventMgrSvr is stopped
    AgentShop_01 is stopped
    LoginSvr_01 is stopped
    WorldSvr_01_01 stopped

11. Delek

Bạn gõ lệnh :cabal EventMgrSvr start,AgentShop_01,LoginSvr_01,WorldSvr_01_01 làn lượt thay thế vào.Nếu vẫn còn stop thì xem lại bên <root>/etc/odbc.ini,check kĩ lại có đúng với IP SQL ko(IP của Computer).
    Và mỗi lần mở CentOS lên chơi,bạn nên gõ lệnh "service cabal stop" 2 lần,khi nào thấy tất cả các service [FAILED] rồi mới "start".Sau đó check lại các service bằng "status" cái nào còn stop thì làm giống như trên mình đã nêu,khởi động từng cái.

12. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Down hoài ko đc cái cenos ... link die rùi thì phải , ai có link senos khác ko ?

13. rjddle

bạn cài 5.x nào cũng được, lên google là có hết đó

14. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Có link nào hướng dẫn cụ thể từ đầu đến cuối ko các bạn , nhìn cách làm ko hiểu gì hết :(

15. Jud89

Jud89 Donkey Kong

[​IMG][/url][/IMG]
    Các bạn giúp mình lỗi này với , mình Restore Server01 trong SQL nó báo lỗi này ... ko restore đc . Pro nào biết chỉ giùm mình

16. Delek

Bạn bị thiếu dung lượng ổ cứng đó:"The database requires 392...336 additonal free bytes,while only 106...488 bytes are available".

17. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Hix hix hèn gì , restore hoài ko đc
    P/s : Down cái centos qua idm bị lỗi ko giải nén đc ... giờ phải cấm torren kéo lại .. chán thiệt

Chỉnh sửa cuối: 24/5/13
  18. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Bạn Delek cho hỏi chút , mình làm đến phần cài VM Virtual , bạn có thể hướng dẫn mình cài VM virtual và Centos đc ko ... hướng dẫn cụ thể giùm mình nha .. thanks bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối: 24/5/13
  19. Delek

Đây,Down CentoS 5.9 final ở đây nhé:"http://mirror-fpt-telecom.fpt.net/centos/5.9/isos/i386/".
    Click vào 2 dòng "CentOS-5.9-i386-bin-DVD-1of2.iso/CentOS-5.9-i386-bin-DVD-2of2.iso".Full Speed download nhé.
    Còn cài như thế nào thì eo ơi.Chịu khó chờ đến gần trưa tui cho cái link cài đặt CentOS.
    Tạo 1 acc free trên mediafire,add file về account MF của mình rồi mới tải nhé,cắm đầu tải cái link này của tui MF nó block acc tui đó,vì có quá nhiều IP connected.
    Mã:
    http://www.mediafire.com/download/k59trepncfwy0cb/Cabal_Online_EP8_Private_Server_Tutorial-_Installing_CentOS_to_VirtualBox_-_YouTube.mp4

Chỉnh sửa cuối: 25/5/13
  20. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Delek ơi , cài xong virtual và centos rùi , nhưng CentOS lại ko có mạng , phải gắn Cable vào hay sao . TUi sài laptop , đang sài wifi mạng vào bt nhưng vào Centos lại ko có mạng la bị gì vậy Delek , hướng dẫn giúp tui nha .. thanks

- - - Updated - - -

Cài đầy đủ Virtual và centos rùi ,.... làm sao nữa Pro Delek , thấy hướng dẫn mơ hồ và ko cụ thể , với người mới tập làm như mình :(