Hướng Dẫn Làm Server EP8 [Clip hướng dẫn sẽ cập nhật sau]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi tavanthu, 2/2/13.

1. Jud89

Jud89 Donkey Kong

[​IMG][/url][/IMG]
    Delek ơi sao mình ko Yum Update đc mình làm đúng như hướng dẫn của video mà yum update nó hiện như vậy nè . Help me

2. Delek

Delek C O N T R A Lão Làng GVN

Eo ơi,Nhà mình ko xài wifi nên setting Bridge adapter.Vấn đề của bạn mình ko rõ.Chắc là do CentOS ko nhận được USB 3G,ko nhận được sóng nên mới ko thể yum update được.
    Nhưng nếu bạn đã down link CentOS 5.9 mà mình đã đưa link trên thì cũng ko cần phải yum update,mình chưa thử nhưng mình thấy ko nhất thiết.Làm theo cách của mình đã post trước đó:
    Link hướng dẫn cách làm của mình bằng english,nhưng chỉ cần xem 1 vài chỗ để gõ lệnh thôi:http://forum.ragezone.com/f460/tutor...-files-906318/
    Sau đây là hướng dẫn:

Chỉnh sửa cuối: 25/5/13
  3. xowl2602

xowl2602 Youtube Master Race

có ai bị lỗi add item bằng code sql, trong table MyCashItem có đồ đó, nhưng khi vao game lại k nhận được gì không. Cash Inventory trống rỗng. Mọi thứ điều bt trừ phần add item :(

4. Jud89

Jud89 Donkey Kong

5. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Từ phần màu đỏ làm như thế nào vậy bạn Delek , hướng dẫn cụ thể giúp mình

6. Delek

Mình quote lại nhé,bạn chịu khó đọc kỹ và mở rộng tầm nhìn 1 chút để có thể làm 1 cách thật hoàn hảo:

7. gamehieu

gamehieu Youtube Master Race

Sau đó có các dòng script phía dưới phải copy từng cài rồi paster qua Putty nhé,ko được thiếu cái nào.Hơi cực nhưng bảo đảm an toàn cho Server.
    phần này làm như thế nào vậy bạn, chỉ rõ giúp mình đi

- - - Updated - - -

Sau đó có các dòng script phía dưới phải copy từng cài rồi paster qua Putty nhé,ko được thiếu cái nào.Hơi cực nhưng bảo đảm an toàn cho Server.
    phần này làm như thế nào vậy bạn, chỉ rõ giúp mình đi

8. Delek

^Bạn copy từng cái dòng script đó = Ctrl+C bên Win,bên Putty thì chuột phải lên là nó tự paste cả dòng đó,rồi chỉ việc enter,ko được copy tất cả,như thế sẽ bị bug đó.

9. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Delek ơi cho mình hỏi , làm sao để đổi thuộc tính từ 0777 thành 7777 để run server , khi check status running thành công thì vào game = soruce cabal đã sữa file internal.txt và vào bằng file start-cabal.bat hay có cần copy game vào centos ko ?

- - - Updated - - -

[​IMG][/url] [​IMG][/IMG]
    Service cabal status , running hết rùi , bây giờ làm sao để vào game vậy bạn Delek . Mình đã sữa file internal.txt rùi , mình thử vào game bằng start-cabal.bat thì ko đăng nhập đc . Hay có cần copy game vào Centos ko ? Hướng dẫn giúp mình nhé .. Thanks

10. Jud89

Jud89 Donkey Kong

After everything is done do next:
    1.Forward Ports 38100-38200
    2.Turn off all firewalls
    3.Turn off UAC
    Tất cả 3 mục này làm như thế nào vậy Delek hướng dẫn hộ mình lun nha .. thanks bạn

11. rjddle

rjddle Youtube Master Race

ai làm cho nó running được hết, help với, mình bị stop 5 cái cuối huhu

12. gamehieu

mình dùng mấy cái service cabal start/stop/status/restart nhưng bị unrecognized serviec phải làm sao vậy bạn?

13. gamehieu

mình cũng bị stop 5 cái cuối ai chỉ với

14. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Giúp với Delek ới , ko connect game đc , đăng nhập ID và pass nó đứng im ....

15. _Revolution_

_Revolution_ Legend of Zelda

1. Dành cho online ,khi nào cài offline ok hết hẵng tính đến online
    2. tắt toàn bộ firewalls của centOS lẫn windows ,nơi cài đặt SQL server
    3. Google là anh bạn thân ...

cái này do lỗi LoginServer .. thường ko hẳn là do Login mà do WorldServer ... khởi động lại worldserver là ok

do ko connect được database nên 5 cái cuối nó bị stop .. kiểm tra lại kết nối đến SQL server là được

P/s: dạo này bận ko có time up tut ...
    1-2 hôm nữa sẽ up tut hoàn chỉnh kèm repack cho mọi người dễ hiểu ...

edit: repack chưa đi kèm new map + new skill ep10 ,chỉ có hỗ trợ event Saint thôi.

16. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Cũng mong bạn up TUT sớm để AE dễ làm :)

17. Delek

Có 5 cái: ChatNode_01,EventMgrSvr,AgentShop_01,LoginSvr_01,WorldSvr_01_01 stopped là do ko kết nối được với SQL.Cách sửa:Vào <root>/etc/...kiếm file odbc.ini,check xem tất cả những dòng IP Address có đúng là của SQL ko.Nếu đúng rồi mà vẫn ko login vào được thì vào putty,type "service cabal stop" 2 lần liên tục,khi nào thấy FAILED hết rồi bắt đầu "service cabal start".5 cái trên mà vẫn còn stopped thì làm thế này: "service ChatNode_01 start",những cái còn lại chỉ việc thế vào thôi,sau đó check status,running hết rồi thì vào game,trước khi vào game thì nên xem lại cái này đã,internal.txt của game cabal phải là IP của CentOS.Sau đó vào <root>/etc/cabal/ tìm cái file WorldSvr_01_01.ini,như đã nói nó có 3 dòng IP address,1 cái trên-2 cái dưới cùng(cái này đã chỉ rồi).Sau đó vào game chơi.zzzzzzzzzz.
    Còn nếu mà ko thấy cái channel nào hoặc ko login vào được thì :6onion72:

Chỉnh sửa cuối: 29/5/13
  18. Jud89

Jud89 Donkey Kong

1 ngày đẹp trời ko hiểu sao cái IP nó bi change , giờ vào winSCP ko đc lun , nó cứ báo lỗi connect 5s . Delek biết cách khắc phục ko ?

19. Delek

Trời ơi chỉ rồi mà,đầu tiên Start>Run>CMD>ipconfig...xem cái ipv4 là biết,sau đó lên centos,open internal ra>ifconfig để xem ip CentOS.Sau đó fix lại thôi zzzzz.
    Thường là ip thay đổi là do mình tắt mở router.

20. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Cái đó tui biết rùi , ip của centos thì nó ko đổi , chỉ đổi ip của sql thui . Dù đã đánh đúng ip của centos vẫn ko kết nối đc với winscp . Delek biết cách khắc phục để login vào lại winscp ko . Lúc nảy login bt , moi reset máy lại login nó báo reconect 5s hoài . Chán