Hướng dẫn lồng phụ đề vào phim trong RE 4

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi AlbertWesker, 12/10/07.

1. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

nếu như bác nói bác đăng báo vậy sao bác ko chờ ngày báo đăng bác hãy post chủ đề này lên đây đã là 1 vấn đề khiến ng ta gai mắt...

nếu như bác ko biết về Movie maker windows (MMW) thì bác đừng hô hào là cao siêu... đó là ctr làm phim gà của gà đó -.-

bác đọc mà ko biết động não á... viết nhầm đó "đuôi thì khác nhau"

"nếu ko load đc dùng 1 số ctr khác có chức năng upload và mở file này ra -.-" là ctr nghe nhạc có chức năng hiện thị phụ đề với dạng file rời... có thể tải phụ đề trên net hoặc file trong computer

bác có thể làm dc phụ đề mà mấy ctr nghe nhạc này bác lại ko biết thì.... -.-

Mọi ng tự xem và góp ý kiến "
    "

cốt ý nói mình nhầm như pa này cứ kiếm những câu chưởi trước kia lôi vào khích bác thêm -.- bác nghĩ làm lớn là ngon sao -.-

nếu bác thấy nó là gà bác có thể im ng khác ng ta sẽ tự hiểu chả cần bác nói làm gì...

2. windyhero

windyhero Mr & Ms Pac-Man

thôi cả nhà ơi,"dĩ hòa vi quý" đi,mấy cái đầu nguội chút đi,mỗi người nhịn nhau 1 tý để cả nhà vui vẻ,và để pác Wes còn có nhã hứng mà post nốt hướng dẫn.
    Ko cãi nhau nữa pác Wes,OK ?

3. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Đề nghị Zhang Yu An và Albert ko cãi nhau nữa.

Albert cứ post cách làm của bạn lên, còn Zhang chơi D-Player hoặc Jeje Dance đi :D

4. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

he he he nghĩ lâu rùi giờ đang ngón chờ RAN và Cabal... 2 hôm nay chơi VL2 giết tg =))

game này giết tg hay lắm =))

ok chủ đề cãi nhau ngưng lại... giờ bác cứ post lên đi dù gì cũng là bài của bác mà lo gì ng ta nói ^^

5. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@Thánh Sứ: bạn là clone nick của Quốc An. Thì ra bạn cú vì tôi nói bài đăng báo hả? Bộ đăng báo là ngon lắm sao mà thằng cu này phải ghen tị thế, muốn đăng hông, lấy tên thánh sứ viết bài để được đăng tên lên, nhà ở đâu viết địa chỉ ra để tôi viết bài rồi gửi lấy địa chỉ của bạn.

Chuyện viết topic, mà chưa hướng dẫn cũng xin nói cho bạn rõ, sẵn tôi viết bài xong thì gửi cho báo, sẵn đó up cái phụ đề luôn cho các bạn trong box, vì tôi lập topic "cùng Việt hóa RE 4" để thăm dò, thấy mọi người có hứng thú với việc Việt hóa nên đăng phụ đề lên trước, còn hướng dẫn để sau chứ có phải tôi lập cái topic rỗng không đâu mà bạn ý kiến, ai biết đưa phụ đề vô rồi tự làm còn những bạn chưa làm được thì để chừng nào hướng dẫn. Tôi đăng cái phụ đề lên là được rồi bạn còn đòi hỏi gì nữa mà nói gai mắt.

Bạn là đàn bà hay sao mà câu nệ tiểu tiết vậy, cắt ... vứt đi, mặc váy vào.

6. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@Thánh sứ: Tốt nhứt bạn đừng nên post bài cãi lại, kẻo tôi không kềm được lại chửi bạn thì vừa tức tưởi lại nhục nhã nữa, cho dù khóa topic tôi cũng chẳng cần, nếu khóa lại, các bạn có yêu cầu cứ gửi mail cho mình thì mình sẽ chỉ đường link tới cái file hướng dẫn, các bạn down về thôi.

7. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

tại sao phải sợ bác lần cuối vào nói thui... ko biết ai tiểu nhân lòng dạ đàn bà ko biết ng nào nên cắt 2 ống thành 1 ống...

ng ta im thì im cứ nhãi nhãi hoài khoái làm nổi lắm vậy đồ chicken Run (dân RE quá quen cái nick này rùi bày đặt =)) )

1 bản copies của Wes =)) tếu chết thui =))

8. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Chẹp ... Vẫn tiếp tục cãi nhau à ? @-). Cái cách lồng phụ đề kiểu Albert nói hum qua mình search ra và đã tự làm được rồi, cũng khá tuyệt.

@Albert : Hắn là Trương Quắc An chứ không phải Trương Quốc An đâu bạn ;;)

张 阈 安

张 國 安

9. VanThanh123

VanThanh123 Youtube Master Race

Thằng thánh sứ này, cái này bạn đó đã đăng phụ đề lên rồi mà còn cãi, không biết làm thì thôi, lại còn già mồm, đúng như người ta nói, vô trại đi con ạ.

10. windyhero

hic ! Đến giờ báo vẫn chưa đăng cờ à pác Wes,chờ lâu quá ! :(

11. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

mình đã ưu tiên hướng dẫn nhanh cho bạn trước rồi mà còn chờ gì nữa.

12. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

mình đã úp hướng dẫn, các bạn hãy thực hành đi.

13. windyhero

tại lúc đó tui ko để ý pác gửi tin nhắn cho tui,hì hì,sr pác
    thay mặt nhiều crazy fan RE thanks pác cực kỳ nhìu.:hug:
    À mà cho phép tui copy sang diễn đàn khác được ko (sẽ ghi rõ nguồn và tác giả):;)

14. windyhero

hic,pác Wes ơi gặp lỗi !
    -Các đoạn phim ko xem đc = WMP (báo lỗi)
    -Các đoạn phim khi chơi game có phụ đề nhg toàn bị mất tiếng và chỉ chạy đc vài giây là khựng => buộc phải skip.
    Lỗi này do cái gì vậy pác,tui làm theo đúng hướng dẫn của pác rùi mà:(

15. windyhero

à thui tui làm đc rùi,hóa ra là phải cài cả K-Lite Codec nữa,tui cài mỗi ffdshow ko nên bị lỗi, nhon lành roài hý hý :D

16. le_on236

le_on236 Mr & Ms Pac-Man

Khi nào có Video Re4 phụ đè tiếng Việt thì post lên cho bà con nhờ nhe các bạn

17. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

video là phim điện ảnh hả bạn. Mình không thích xem phim nên không giúp được.

@Windyhero: ffdshow bị lỗi do không tương thích với game khác mình đã nêu cách khắc phục trong phần cuối của hướng dẫn rồi mà. K-lite code cũng có tích hợp ffdshow trong đó nhưng phải là bản gần đây mới hiển thị được phụ đề còn bản cũ hơn thì không, nhưng bạn cài thì cài K-lite trước rồi sau đó mới cài ffdshow sau, nếu làm ngược lại nó sẽ chép đè lên phần mềm ffdshow mới cài của bạn thành ra bạn cài phiên bản mới mà sau đó K-lite lại chép đè phiên bản cũ cho bạn, có thể nó không hiển thị được phụ đề trong game. K-lite thì nên cài bản 3.5 full.

Việc cài K-lite hay không không ảnh hưởng gì tới khả năng chơi phụ đề.

18. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn có thể copy sang diễn đàn khác, nhưng chờ từ từ mình up lên phụ đề sửa lỗi cái đã.

19. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

các bạn, mình đã tải lên bản sửa lỗi của hai phụ đề tiếng Anh, Việt, các bạn tải lại hai file trên về chép đè lên thư mục phụ đề trước đó.

20. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

mình đã update phụ đề lần thứ 3 bên topic mới là "Phụ đề RE 4 đầy đủ+chỉnh K-lite, ffshow để hiện phụ đề", các bạn vô đó tải bản cập nhật nha".