Hướng dẫn mở port để Host Direct IP-Rủ rê đá online

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi blueghost, 24/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

VLAN là cái gì vậy bạn nói rõ hơn đc ko cái này mới nghe.trên này toàn nguời đá = mIRC thôi

2. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

sao mỗi lần mình chỉnh IP tĩnh cho máy xong là không lên mạng được nữa, mình chọn IP có số cuối là bao nhiêu cũng được phải không

3. gon_171

gon_171 Donkey Kong

Có ai biết cách mở port con modem Zyxel P-660h-T1V2 bày hộ em với ?

4. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Loại modem này tôi cũng có xài qua, và ko thấy chỗ nào mở port nói riêng hay config cái modem nói chung cả 8-}
    May quá đang xài cái Zyxel P600 nhưng v1 nên vẫn config thoải mái.

5. lecongthi

lecongthi Youtube Master Race

Mình Cũng Bị Như Bạn Này Ko Có Tùy Chọn Thì Làm Sao?có Ai Biết Thì Chỉ Dùm Cái????:((:((:((:((:((:((

6. lecongthi

lecongthi Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi cách mở post của zyxel P-660R-D1 ko? giúp mình với :hug::hug::hug:

7. Football_9X

Football_9X Dragon Quest

Bác nào biết mở port modem Zoom X6 để host ko, chỉ tôi với

8. congtu2512

congtu2512 T.E.T.Я.I.S

Hồi trước dùng cái moden 1 cổng zyxel của fpt thì mở được all port luôn.Bây h` dùng cái zyxel 4 cổng P-660H-T1 v2 này thì không biết mở all port thế nào.Bạn nào biết hướng dẫn mình cụ thể chút nha

9. red-devil

Bạn thử click nút Add rồi thêm số port vào thử xem.

10. congtu2512

congtu2512 T.E.T.Я.I.S

Mình muốn mở all pỏt cho tiện ý:D

11. red-devil

Chịu, trước nay tớ chỉ có khái niệm mở port là mở những port từ số abc đến số xyz thôi, chưa bao giờ thấy mở đc tất cả các port. Phải có con số vào thì modem nó mới biết phải làm cái gì chứ :|

12. congtu2512

congtu2512 T.E.T.Я.I.S

Mình mở từng port như hướng dẫn thì khi test open port ở canyouseeme.com thì có mỗi port 443 là succes thôi!!Ai giúp mình với::(

13. phucvinh85

phucvinh85 Youtube Master Race

cá bác ơi sao cái của em chỉ hiện thế này[​IMG]

14. congtu2512

congtu2512 T.E.T.Я.I.S

Lúc vào 192.168.1.1,bạn gõ pass admịn vào,nếu bạn chưa thay đổi ji` thì pass mặc định là 1234:hug:

15. phucvinh85

phucvinh85 Youtube Master Race

mình làm giống như bạn hướng dẫn mà nó vẫn như vậy
    hu hu
    làm sao bi h

16. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

bạn đọc kỹ hướng dẫn đi kèm với modem hoặc có thể vào đây tham khảo http://portforward.com/

17. nizongche090

nizongche090 Donkey Kong

Có ai biết mở port của modem DareGlobal DB102-E không nó có màu xanh dương là của SPT ấy ai biết chỉ mình với nha

18. Peppi1992

Peppi1992 Donkey Kong Lão Làng GVN

Ai bít mở port moden SIEMENS Gigaset SE261 dsl không. Tui lên fortforward nhưng tìm miết không thấy loại modem này. Xin chỉ giáo.

19. kyanhtuan

kyanhtuan Youtube Master Race

Bạn nào biết cách mở port modem Linksys AM300 thì giúp mình với. Vừa mơi thay con này đã làm theo hướng dẫn mở port modem loai Linksys ma ko được, Chán quá đá pes2008 online dùng vpn mà ko làm host được, thậm chí làm client cũng mko kết nối được người khác. Cảm ơn các bạn trước

20. schuster

schuster Youtube Master Race

Thấy bên này còn nhiều người hỏi cách mở port nên tui copy cái bài của tui post bên esport.vn qua để mấy bồ tìm hiểu

Muốn làm host bất cừ cái gì thì các bạn cũng cần phải mở port. Tại sao lại vậy? Tôi có thể gải thích 1 cách đơn giản như sau: Port như là 1 cái van 1 chiều của cái ống nước. Bình thường nếu đóng khóa van thì nước chỉ chảy được vào, còn nếu muốn nước chảy ngược được ra thì đơn giản → mở port. Muốn chơi game người khác host thì không cần mở port, nhưng muốn host game thì phải mở port, đơn giản vậy thôi.

Trước tiên bạn cần phải xác định thế này : chơi ngoài tiệm net, thì không host được đâu vì không mở port được (đơn giản là vì chủ quán không cho các bạn nghịch ngợm lung tung, họ sẽ dùng nhiều biện pháp khống chế) còn nếu chơi ở nhà, ở máy tính của bạn thì thoải mái

Trước tiên là xem IP trong mạng lan của bạn. Bạn nhấn vào Start → Run [gõ vào CMD] → OK → [gõ tiếp IPCONFIG] → Enter, nó sẽ ra các thông số như thế này

Rồi, đoạn sau này mới vất này. Bạn vào trình duyệt WEB vào địa chỉ IP modem máy bạn. Ở đây của tôi là 192.168.1.1 thì tôi sẽ vào http://192.168.1.1 . Vào trong này thì tùy modem nó sẽ ra cái khác nhau, cái thì hỏi passwords cái thì hỏi cả user với pass. Tùy loại modem nó mặc định thế nào mình không biết được hết bạn có thể xem hướng dẫn sử dụng của nó mà thông thường thì password là 1234 hoặc admin chẳng hạn

Sau khi vào được có thể nó sẽ bắt bạn đổi pass cho an toàn thì bạn cứ đổi hoặc để như mặc định cho dễ nhớ cũng được. Vào được rồi thì xem xem có cái nào ở phần network là NAT hay Port forwarding không thì bạn vào đó (cứ tìm đi, kiểu gì cũng có). Tại đó bạn có thể mở mọi port mà bạn thích.

Khi mở port lưu ý là start port phải bé hơn end port server IP Address phải là IP máy bạn. Tại sao start lại nhỏ hơn End? .Bởi vì ở đây được hiểu là port từ bao nhiêu đến bao nhiêu.

VD: tôi mở 4 port 27015, 27016, 27017, 27018 thì start port tôi đặt là 27015 còn end port tôi đặt là 27018.

Sau đây tôi xin VD cụ thể với modem Zyxel P-660R-D1 + ZoomX5 + SIEMENS

- modem Zyxel P-660R-D1

Cụ thể

- modem ZoomX5(trích bài của anh Thành - Klinmans)

+ Vào phần chỉnh Lan, ấn biểu tượng 2 cái máy tính ở góc dưới màn hình vào Properies của Network, rồi ấn vào Internet Protocol (TCP) sẽ hiện lên bảng sau:​

+ Chọn Use the following IP addess ,rồi chỉ cần điền vào các hàng sau :​
    . IP Addess : đặt IP cho máy, nhưng phải khác với địa chỉ IP của moderm. Do IP modem của mình là 10.0.0.3, nên mình sẽ phải đặt tên IP cho máy là 10.0.0.1.

. Subnet Mask: gõ 255.255.255.0

. Default Gateway: địa chỉ IP của moderm

. Preferred DNS Server: gõ lại địa chỉ IP của moderm

+ Ấn vào OK để hòan thành việc đặt IP tĩnh cho máy.

+ Tắt tường lửa của Windows, chọn Advaced, nếu có đánh dấu thỉ bỏ đi.

+ Mở 1 trang web ra, gõ địa chỉ IP của moderm vào, ví dụ của tôi là 10.0.0.3, máy sẽ yêu cầu bạn đăng nhập User và Password, bạn đăng nhập vào.​

+ Sau khi đăng nhập vào, sẽ hiện lên bảng điều khiển setting cho moderm. Vào Advance Setup, chọn Virtual Server

+ Bạn gõ các số như trong hình, ở dòng Host IP Address chính là địa chỉ IP tĩnh của bạn. Rồi bạn ấn Add this setting

+ Ấn " Write setting to flash and reboot "

+ Ấn "Confirm" để hòan tất quá trình mở host cho moderm ZoomX5

- modem SIEMENS

+ Vào phần chỉnh Lan, ấn biểu tượng 2 cái máy tính ở góc dưới màn hình vào Properies của Network, rồi ấn vào Internet Protocol (TCP) sẽ hiện lên bảng sau:

+ Mở 1 trang web ra, gõ địa chỉ IP của moderm vào, ví dụ của tôi là 192.168.1.1, máy sẽ yêu cầu bạn đăng nhập User và Password, bạn đăng nhập vào​

CHÚ Ý

- Đối với mỗi loại moderm khác nhau thì setting ở bên trong cũng khác nhau,vì vậy muốn mở host cho loại moderm khác ,bạn làm như sau:

+ Vào website: www.portforward.com , vào phần Port triggering, sẽ hiện lên các loại moderm của các hãng sản xuât

+ Chọn loại moderm của bạn, sẽ hiện lên cách mở host cho game Fifa07. Và website sẽ minh họa bằng hình ảnh hướng dẫn bạn mở host

- sau khi mở port thì bước cuối cùng là tắt firewall

Chú ý : xem xong nhớ cảm ơn nhá mấy bồ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.