Hướng dẫn mở port để Host Direct IP-Rủ rê đá online

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi blueghost, 24/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JackalSC

JackalSC Mr & Ms Pac-Man

Để anh giải thích rõ hơn cho cậu nhé: (Trường hợp modem là ZoomX4):
    Riêng ở phần mở port trong Zoom như ở hướng dẫn anh đã post, có mục gọi là Host IP Address. Để máy em có thể host được thì cái mục này phải có địa chỉ IP của máy em trong LAN(tất nhiên là IP LAN chứ không phải là IP WAN,vì IP WAN chỉ có 1,thay mặt cho toàn bộ các máy trong cửa hàng mà em chơi!). Còn vấn đề em nói là ông chủ cho em IP thì vấn đề là IP gì, LAN hay WAN.
    1- Nếu là IP LAN thì em phải làm nốt phần còn lại là mở Port:
    a, Trường hợp ông chủ đó đã cài đặt Account cho Zoom thì em chẳng có thể làm gì khác ngoài việc xin ông ý mở thêm một Port nữa có host IP address là máy em đang ngồi
    b, Trường hơp ông chủ đó ko set Account mà vẫn đề nguyên mặc định thì ngại gì mà không mở vài cái port chơi. (Hoặc làm thêm vài thứ linh tinh khác như set Account của Zoom, Reset lại Modem.v.v. ;;) :D :D )
    2- Nếu là IP WAN thì :
    a, Trường hợp ông chủ đã mở hết các port trong mạng LAN rồi thì em chỉ việc đưa IP WAN đó cho người mà em chuẩn bị đá
    b, Trường hợp chưa mở port nào thì mời em làm theo bước 1, sau đó đưa IP WAN đó cho người mà em chuẩn bị đá.
    HAVE FUN!!!! :hug:
    Không hiểu gì thì cứ YM cho anh :;)

2. Marlboro512

Marlboro512 Mr & Ms Pac-Man

Anh P là hoàn thành xuuất xắc 1 nhiệm vụ nữa :D
    ĐÓ là giải thích cho mọi ng hiểu thế nào mấy máy con có thể host bằng IP của máy chủ không? :D
    CB CB CB

3. quachbachlong

quachbachlong Mario & Luigi

hci, ông chủ đưa em IP WAN( chỉ em vào showmyip.com để lấy), nhưng không thê nào host được, anh có thể chỉ một cách cặn kẻ hơn được không? đặc biệt là cách mở port đó, em đọc mà không hiểu

4. JackalSC

JackalSC Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị em xem thật kỹ lại bài Hướng dẫn mở port đề làm Host direct IP mà anh và Blueghost đã post ở trên. Với modem Zyxel thì làm theo bài post của Blueghost, với modem Zoom thì làm theo bài post của anh, đảm bảo sẽ thành công. Chú ý là cái IP WAN chỉ sử dụng sau cùng, khi mà các port đã được mở,bằng không nó chẳng giải quyết được vấn đề gì cả.

5. quachbachlong

quachbachlong Mario & Luigi

cho em hỏi thêm câu nữa nha: ở dịch vụ, mún mở port có phải vào máy chủ không hay chỉ ngồi máy con làm lun? mà hình như mạng lan của em ông chủ không có network nên không thể nào định IP tĩnh được, mong mấy anh chỉ rõ hơn chút nữa ạh

6. JackalSC

JackalSC Mr & Ms Pac-Man

Việc mở port không cần ngồi máy chủ, em chỉ cần ngồi bất kỳ máy nào trong cửa hàng và có account của modem là mở được rồi. Còn việc không có network nên không thể tạo được IP tĩnh thì anh nghĩ có thể ông chủ cửa hàng đã phân quyền Admin và Guest rổi. Nếu em dùng máy với quyền của guest thì chỉ có thể sử dụng một số dịch vụ đã được giới hạn mà thôi. Vì vậy, anh nghĩ em nên nói chuyện nghiêm túc với ông chủ đó về vấn đề mở port, xin phép tạo riêng một IP Lan tại một máy trong cửa hàng và mở một port với IP đó. Lần sau đến chơi, em chỉ cần ngồi đúng tại máy đó là host được rồi. ::)

7. J.Klinsmann

J.Klinsmann Mr & Ms Pac-Man

8. Lendaxy

Lendaxy Youtube Master Race

em dùng máy ngoài ssp, chỉ em cách đá trên IP với .cảm ơn nhiều.

9. sarsdragon

sarsdragon Youtube Master Race

tới SSP thì sẽ có người(member of clan Fifa) hướng dẫn...còn SSP thì chỉ làm client thui...không có làm host được đâu...

10. FifaMaster

FifaMaster Youtube Master Race

ma^'y em be^n ssp cho anh nik yahoo (de anh da vai tran hoc hoi tuyet ky~ cua may em ^^) nik cua anh la fedora_core158

11. blueghost

blueghost eS

Trời , FIFA master vang bóng 1 thời đã quay trở lại, kinh đây :)). Nhưng bài này ko liên quan, cẩn thận bị cảnh cáo.
    @mod: xóa thì xóa luôn bài tui nhé

12. Lendaxy

Lendaxy Youtube Master Race

có phải máy nào sau khi cai ff cung host duoc ko

13. Vamp1revn

Vamp1revn Donkey Kong

đọc ko hiểu à , nếu mở port thì host đuợc , còn chưa mở port thì ko host đuợc

14. ArsenalFC

ArsenalFC Youtube Master Race

Trời ui em cũng dùng Pestige6000 nhưng đã chỉnh mấy thứ gì đó do mấy ông kĩ thuật viên FPT chỉ nên làm theo cách của BLueGhost ko duoc.Hic.Mấy anh xem còn cách nào khác không

15. Vamp1revn

Vamp1revn Donkey Kong

reset modem , làm lại từ đầu , đuợc hết !

MÀ Thật ra , BG làm thừa phần 1 , chỉ cần làm phần 2 là đủ , mà nhớ tắt hết firewall .

16. DLH19762002

DLH19762002 Youtube Master Race

Có bác nào biết cách để host cái modem Huawei MT X800 cua FPT giùm em, chú giền fìa wa ma không host được. cảm ơn nhiều

17. exleonhart

exleonhart Youtube Master Race

Ủa, làm xong rùi thì làm thế nào để host hè :'> Em vào phần "Direct IP" thấy IP của mình là 192.168.1.2, sau đó thì làm host, thế thì khi thằng bạn connect đến nó điền IP của mình là chi hè :'>

18. blueghost

blueghost eS

19. exleonhart

exleonhart Youtube Master Race

Thanks anh, hôm nay vừa gạ gẫm 1 tên Mỹ đá bánh xong :'> Bạn nào thích đá FF 2005 thì nhắn mess YM: ikimazuki cho mình nhé :hug:

20. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

sao tui làm thử rui` không cô được Internet lun là sao vậy trời !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.