Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

Code sai là sao. Mình copy nguyên si bên laptop qua máy bàn mà. Laptop chơi bt. Máy bàn thì giật. Thế nên mỗi lần ba đi công tác là hết chơi. Chán chết đc :((:((:((

2. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

máy có virut ko ;))

3. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

Virus gì nữa. Hồi trước đang dùng xp, tự nhiên ông anh cài win 7. Sau đo vào chơi thì thôi rồi. Giật khủng khiếp :((:((:((

4. FXR GameVN

FXR GameVN Donkey Kong

@lan - Có một cách duy nhất là xóa triệt để RA2 bằng Your Unistaller , bác thử xem ... :>

@Natit - Bản gốc có anim nhà sập nữa hả bác ? Sao chơi camp hoài mà không thấy ? :>

@Wamoski - Còn code nào hay nữa không bác ? :D VD như hàng rào điện , khi tank địch đi ngang dính phải sẽ banh xác ( trong video cũng có ) :-?

5. Natit_Titan

6. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

wako viết hướng dẫn up ares đi.

7. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

Firestorm wall code sai lên sai xuống tùm lum, nói chung là vẫn họat động tốt \m/

dịch hướng dẫn rất khó pác ạk, ko phải 1 sớm 1 chiều là xong, cái j cũng cần có time hết thưa pác

8. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Hôm nọ xem trên trang nào đó thấy có vụ chronosphere được building hay quá, dùng patch Ares . Rất mong Wakowski sớm up hướng dẫn , mình sẽ nhảy vào mod trên ares liền, thèm quá...:P:P

9. comic_fan

comic_fan Dragon Quest Lão Làng GVN

mod nào vậy bác ?????????????? chrono được tháp laser or power thì quá tuyệt

10. mrhao

mrhao Youtube Master Race

Các pro cho mình hỏi tí. mình down tren trang yarg.cncguild.net một số tàu, máy bay va tank mới (giải nén file ra có dạng .hva va .vxl). Vậy mình muốn thêm chúng vào game thì làm bằng cách nao. Mong pro nào hướng dẫn cụ thể dùm nha (mình có xem hướng dẫn ở đầu trang nhưng không thấy hướng dẫn về vụ này). Cám ơn nhiều. :)

11. FXR GameVN

FXR GameVN Donkey Kong

@Wamoski - Cần ngay HD up patch ARES cho anh em :>
    Up patch thôi chứ không phải HD code chứa trong đó :| , đọc readme thì có 2 cách nhưng mình làm mãi mà không được , khi click vào thì chẳng hiện lên cái gì hết :( Nếu làm theo LauchBase thì bó tay luôn , không thể làm được ... =((

@mrhao - Post thứ 2 dòng dưới có dòng chữ : :>
    Thêm tank cho game !

12. mrhao

mrhao Youtube Master Race

@mrhao - Post thứ 2 dòng dưới có dòng chữ : :>
    Thêm tank cho game ![/QUOTE]

Bạn FXR ơi! Bạn hướng dẫn mình cách add mấy cái file .hva, .vxl và .shp vào game nha. Cám ơn bạn trước nha:P

13. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

Hướg dẫn lần thứ 3 rồi nhé :|
    YR phải up 1.001 và cleanse, sau đó copy syringe.exe, runares.bat, ares.dll, ares.mix, ares.dll.inj vào thư mục cài ARES, chạy file RunAres.bat để vào game ( muốn chơi = ARES thì vào bằg file này), vào thấy 1 đống chữ xanh lè xanh lét ở góc trái phía dưới là OK
    Đọc README hướg dẫn đầy ra đấy còn j, LB xài hay bị corrupt lắm => ko nên xài LaunchBase \m/
    Lưu ý:
    + Code npatch ko hoạt động trong ARES
    + dùng cả 2 patch sẽ crash game
    + chỉ vào game = file RunAres.bat

14. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

15. lan1996

lan1996 Mr & Ms Pac-Man

Bạn FXR ơi! Bạn hướng dẫn mình cách add mấy cái file .hva, .vxl và .shp vào game nha. Cám ơn bạn trước nha:P[/QUOTE]

Đầu tiên bạn mở XCC mixer lên, nếu chưa có thì down ở đây: http://xhp.xwis.net/utilities/XCC_Utilities.exe Sau đó chọn new và tạo 1 file đặt tên là ecacheXX.mix (xx là con số từ 01-->99). Rồi open ra sau đó chỉ cần kéo thả các file .hva hay vxl vào mixer là xong :D:D:D:D:D

16. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

như vậy sẽ ko balance, các bác chịu khó chờ đi nhé, cái này sẽ đc thực hiện trong Ares 0.2 \m/

17. Natit_Titan

18. comic_fan

comic_fan Dragon Quest Lão Làng GVN

ngoài lề 1 tí, các bác biết bản này là bản nào ko ??? tại topic này hót nhất nên em hỏi cho nhanh :D (ko phải spam ^^)

C&C: Alarmstufe Rot 3: Der Aufstand

19. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Sao từ ngày trang Yrargentina update mình không vào được là sao ? .Toàn báo lỗi , có ai bị như vậy không ?

---------- Post added at 22:31 ---------- Previous post was at 22:11 ----------

Vào được rồi, update website , bây giờ vào thấy nhiều vxl và shp mới đẹp dã man luôn , đêm này ngồi download thôi :))

20. FXR GameVN

FXR GameVN Donkey Kong

@mrhao - Bác làm như lời lan nói cũng được :D Mà HD ở đầu trang có mà bác , nếu bác không thấy thì bó tay rồi ... :(

@Wamoski - Thank man :> Mà sao chạy file Runares.bat xong thì nó hiện lên bảng DOS đen rồi tắt hẳn đi , không tự động vào game - không ARES patch ... Thế là thế nào ? :-? ( đang dùng WinVista - không đổi được )