Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Anh Wakowski xem giúp em. Cái code thả dù tank dạo nọ em test thì nó toàn ra lính , vậy là sao hả anh ?

2. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

^
    bỏ cái code thả lính đi e, cái này a cũng chưa test nữa

3. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Vậy em đã test rồi đó. :D . Cái này em nghĩ là do cái Type=ParaDrop , nó sẽ mặc định dùng SW là ParaDropSpecial và thả lính phe đặc trưng. Chắc bản 0.2 mới thêm vào cái "Type=ParaDrop" này chức năng thả tank. Dù sao cũng thanks anh nhiều lắm :D:D:D . Có code gì hay anh post cho mọi người nhé :D

4. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

Mình dốt nhất cái vụ add Spawn cho tank. Cái này phải Titan mới dc.

Còn cái vụ Titan muốn add cái đĩa bay bất tử thì mình suy nghĩ như sau:
    -Để có đĩa bay bất tử, bạn làm 1 cái dạng dạng như sw mới như iron curtain (thời hạn tác dụng vô tận, chỉ mất đi khi nhà cung cấp nó - có thể cho cái nhà cung cấp ấy là trạm điều khiển đi - bị mất điện hoặc phá huỷ) với điều kiện là nỏ có tác dụng trên không, còn vụ cho nó rơi xuống thì... Titan đã thấy có cái vật thể bay nào mà khi rơi xuống đất k bể chưa? Hãy tạo 1 cái xe dưới đất thì dễ hơn (nếu Titan k làm cho cái sw ấy tác dụng trên không)
    -Cách thứ 2 là add 1 loại giáp mới, khi cái nhà cần thiết bị phá huỷ (trạm điều khiển) thì sẽ change giáp là loại giáp mình bắn dc, nhưng cái này rất là mệt đây vì phải thêm 0% vào sau veser trong warhead tất cả các loại đạn và có vẻ nó impossible ^^

Chỉnh sửa cuối: 24/3/12
  5. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

cách 2 đã thử và ko thành công, đã làm giống robot tank ( khi nhà bị phá hủy thì ngưng hoạt động) nhưng nó ko rơi xuống đất :))

thay dòng bôi đen =no xem, các code đúng hết rồi mà

Chỉnh sửa cuối: 24/3/12
  6. apocalypsetank12

Còn cách 1 thì sao?
    Mà hay lắm, hôm qua đang ngồi chơi Mod của mình thì tự nhiên nó lag rồi hiện lỗi (Yuri's revenge has... rồi You are using NPatch...) chưa kịp bấm ok thì máy nó ngúm luôn=)) sờ vô thấy nó nóng kinh khủng, mà hay ở chỗ đúng lúc xây xong căn cứ phòng thủ với siege chopper và bunker với lính điện =)) :(( đã thế còn dẹp xong 4 đợt tấn công với 10 grizzly, 10 IFV, 10 tank cây, 5 prism tank, và hơn nữa, quả tên lửa hạt nhân vừa làm xong chuẩn bị phóng thì ... =))
    Chắc tại AI mua lính nhiều quá. Làm cho máy mua 3 nhà xe cũng hay nhưng nó tốn đất xây căn cứ quá :(

7. dinhthietlamnghi

dinhthietlamnghi Youtube Master Race

các bác có thể chỉ em cách tạo nhà nhân đôi xe tăng, nhà tạo tăng 3 sao hay không?

8. Natit_Titan

tank 3 sao thì qua Yuri đã bị fix nên ko thể làm đc đâu :D nhân đôi tank chỉ có COMP nó làm đc vì đấy là bug, Nó mà chiếm đc 2 nhà tank thì tự động nhân đôi tank

9. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Đáng buồn là không thể save and load game =((

10. Natit_Titan

^
    Ares hả :7cool_waaaht:

11. apocalypsetank12

Theo dự tính là mình sẽ dành mỗi ngày 30 phút để đọc hướng dẫn mod ares
    Có thể mình sẽ là người thứ 4 ra bản mod trên nền ares (chỉ tính trong VN chứ nc ngoài thì có nhiều bản mod trên ares cách đây khá lâu rồi) (Natit-Titan,wa gì gì đó, à Wakowski, EarthMan, whisky bỏ mod rồi k tính ^^)

Mà mấy bản ares nc ngoài sao giờ download nó toàn link die không hà, haizzzzzzzzzzzz

---------- Post added at 19:11 ---------- Previous post was at 19:01 ----------

Mà làm sao mà MO khi có hiệu ứng khói hay vụ nổ nó k lag nhỉ? Cái Slave miner một khi nó mà xả khói thì lag là chắc, sao cái này nó k lag nhỉ? Cả cái khói khi Boomer và Dreadnought phóng rocket nữa, vẫn k lag

Titan có biết Patriot Mod do ai làm k? Cái Mod này nó bị lỗi gì mà sao vào k thấy com mua lính gì hết vậy? K mua lính để attack và defend mà đến khi cho ares patch vào thì nó mới mua lính đánh mình. Tại sao vậy???

Chỉnh sửa cuối: 25/3/12
  12. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

^ Ai bảo ông bạn tui bỏ mod , tui đang mod trên ARES chứ bộ :@:@:@

Cái vụ khói nổ , hiệu ứng , ông thử tìm xuống cái phần có đuôi "Part" trong rulesmd.ini , rồi chỉnh toàn bộ "MaxEC" xuống bằng 0 xem có khá hơn không. giữa các code lệnh trong các tập tin ini thì cho liền nhau không có dòng trống giống của MO xem thế nào :D

---------- Post added at 20:11 ---------- Previous post was at 20:09 ----------

@ Natit_Titan. Anh thử save và load đi :)). Em đọc hướng dẫn , nó nói sửa điều đó hết sức phức tạp , nhưng sau khi ra bản mới hơn thì có thể SAVE và load được ^^

13. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

ARES làm éo j mà save load đc :))

14. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

^ Thì ý em bây giờ chưa save load được mà =)) . Sẽ có khối người đau khổ khi biết tin này =))

---------- Post added at 20:51 ---------- Previous post was at 20:28 ----------

Anh wakowski cho em xin sdt đi. Anh add nick : pisces_ufo@yahoo.com.vn đi. Anh em mình nói chuyện cho thân mật ;:)

15. Natit_Titan

Ares còn ko thể chơi camp Yuri đc nữa kìa, lên 0.2 mới có :))

16. Wakowski

Wakowski Mario & Luigi

a biết đc từ lúc ra ARES rồi e

17. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Add nick em đi anh :x . Mình nói chuyện cho dễ...trên này không nói chuyện riêng tư được

18. nhockoc

nhockoc Youtube Master Race

Selectable=yes hay no gì thì cái tên lửa cũng bay mút màn hình luôn bạn ơi:4cool_baffle:

19. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

^Cậu bên trên thử add 2 code này hoặc nếu có rồi thì sửa giá trị như bên dưới xem kết quả ra sao ?

MissileTurnRate=0.05
    MissilePitchFinal=0.05

---------- Post added at 23:45 ---------- Previous post was at 23:27 ----------

add vào code của quả tên lửa nhé

20. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình nghe thấy ares lại thấy máu rồi có khi lại quay lại mod nhỉ, he