Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. FXR GameVN

FXR GameVN Donkey Kong

Có bác nào biết chỉnh tăng giá trị tiền vàng trong game không ? ( giả sử hốt được 1 bãi vàng đầy xe thì thu được ~ 10.000 $ chẳn hạn ... :D )
    Trong Mental Omega hốt được rất nhiều nhưng thu về thì rất ít $ ... + tốc độ máy đào vàng rất chậm ...

2. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

Tìm từ khoá Vinifera rồi kéo xuống sẽ thấy
    [Riparius]
    Name=Tiberium Riparius
    Image=1
    Power=0
    Value=25
    Growth=2200
    GrowthPercentage=.06
    Spread=2200
    SpreadPercentage=.06
    Color=NeonGreen ; **WARNING**: If you change this color, notify Bret_a

Change phần màu đỏ ấy. Số càng cao, tiền kiếm được càng nhiều.
    Công thức: x*y=số tiền kiếm được (x là trị số Value ở trên. y là sức chứa của xe vàng (phần Storage của xe vàng) nếu storage =40, value=25 thì số tiền kiếm được là 1000

3. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Ai Share cho mình link của cái TNOD 32 với - Phần mềm dò key của ESET 32 . Mình tìm mãi mà không thấy link nào ngon cả ...Thanks nhiều :x (SPAM)

4. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Mọi người chú ý các tập tin *.ini nhé. Bây giờ để mod nhanh hơn, em có ý kiến thế này :

_Xóa tất cả các phần không cần thiết phía sau dấu ";" trong các tập tin *.ini

_Xóa dấu cách trống , dòng trống bằng cách:

+Back up các file đó lại để đề phòng

+nhấn Ctrl+H hoặc Edit > Replace . Tại ô Find what điền là : ^p^p

Tại ô Replace with điền là : ^p

Sau đó nhấn Alt+A và đợi nó xóa xong các dòng trống.

Sau đó bước tiếp theo, làm tương tự nhưng tại ô Find what ta chỉ để 1 dấu cách, còn ô bên dưới ta không điền gì; lại Alt+A tiếp. Cuối cùng File rulesmd.ini sẽ gọn hơn khoảng vài vạn kb. Chơi game sẽ khác.
    Sở dĩ làm như trên để các tập tin *.ini không phải load những dòng thừa , trống . Và cả sau này tận dụng những chỗ thừa đó mà thay thế bằng những cái mới thêm vào. Ngoài ra các dòng MaxDescribe=... ta nên cho giá trị <7 và MaxEC= ...ta nên cho =0

Chỉnh sửa cuối: 23/4/12
  5. apocalypsetank12

Thanks chị earthman. em cũng đang định xoá các dòng ấy mà không biết cách xoá hàng loạt
    Mà nhữngd dòng MaxDescribe và MaxEC mà chị chỉnh nó sẽ lỗi game đấy, em thử rồi T_T

6. maikhoamkv

maikhoamkv Legend of Zelda Lão Làng GVN

Co aj su dung phan mem "INIValidate" ko gjup mjnh v0j?!! Va phan mem nay bao l0j~la: "warhead MirageWH - section with settings don't exist" co aj bjet bj l0j~gj ko?va cach chjnh sua l0j~nay!

7. FXR GameVN

FXR GameVN Donkey Kong

@AT - Thank alot ... :D

@maikhoa - INIV là phần mềm check lỗi file .ini (RA2) hở bác ? :-?

8. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Trời ơi , anh maikhoamkv ơi ! Muốn check lỗi các file *.ini hả , để em gửi cho cái này. Có gì ol yahoo em hướng dẫn cho....chụt chụt :x:x:x

Các file đính kèm:

9. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

Railgun ko xài đc cho tank hả ta :(, add vũ khí cho unit thí hoạt động, cho tank thi ko

10. apocalypsetank12

Railgun là gì vậy Titan???
    P/s: Titan chỉ mình cách làm Droppod đi

11. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

@Natit Ares hả anh ?
    @Apoc Là RailGun đó :x

@All : Em làm cho kĩ sư sửa được cầu rồi , nhưng không dính đến vụ AI. Ai biết chỉnh AImd.ini trong Ares không ?

12. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

railgun là là bắn 1 phát xuyên mấy thằng lính, nếu như nó xếp theo đường thẳng

13. apocalypsetank12

À, nhưng Railgun nó có 1 điểm yếu là nó hay bị vướng bởi địa hình
    Mình đang Add 1 side mới, có đủ hết hình nhà, lính, xe rồi, chỉ thiếu hình của nhà chính (construction Yard) với Xưởng đóng tàu nữa thôi
    Railgun làm sao mà không dùng cho tank được, nếu NPatch thì mình k biết, còn Ares thì vẫn xài được (coalition war có con Mammoth MKII của GDI ấy, vẫn xài Railgun)

Chỉnh sửa cuối: 24/4/12
  14. maikhoamkv

@EarthMan:cam on e nhjeu vj da~chj cho a chu0ng trjnh do
    luc raj e m0d tren Ares ko ha?Tren Npath e co superWeapon nao m0j ko?v0j e co baj hu0ng dan~tao superWeapon ko?

---------- Post added at 20:58 ---------- Previous post was at 20:37 ----------

Co aj bjet tao lien ket gjua linh & c0il ko?vd nhu tr0ng ra2 co thang linh "tesla tr0oper" v0j "super tesla c0il" do.luc dau lau "super tesla coil" no bang gan xjt,nhung khj co "tesla tr0oper" + "super tesla c0il" thj no bang xa va manh kinh khung do.co aj bjet cach tao lien ket linh & c0il nhu vay ko?chj mjnh v0j!

15. apocalypsetank12

Mình không biết tạo kiểu liên kết lính với trụ phòng thủ, nhưng mình biết cách làm vài superweapons
    Bạn maikhoamkv muốn mình hướng dẫn làm sw nào? Hiện tại mình có code làm Ion Storm, Invisible Special...

16. maikhoamkv

@Apoc...: may caj superweapon do trong phjen ban nightmare ZM0D04 co r0j ma.chj can c0py may d0an code la x0ng chu gj.mjnh mjnh mu0n tao 1 superweapon co the sua chua du0c nha,xe,linh 1lu0c.nhung no chj sua du0c 27% lu0ng mau cua nha,xe,linh do thoj.va trong v0ng 270 gjay la no tu d0ng sua chua chu ko can mjnh ch0n no m0j sua chua?ban lam superweapon nhu vay du0c ko?hay la tao 1caj c0il co the sua chua nha,xe,linh nhu mjnh n0j o tren cung du0c!

17. apocalypsetank12

tự động sửa chữa thì.... bó tay, hay bạn thêm đoạn code AutoFire=yes thử xem (sau cái đoạn code của superweapon ấy, nhớ để AITargetingType=2 (hoặc 6 nếu bạn muốn áp dụng lên toà nhà, nhưng nó chỉ có tác dụng khi có superweapon phóng thôi
    Để sau 270 giây là có sw để xài, bạn để RechargeTime=4.5
    Hồi 27% thì bạn để trong Verses=-27% (tất cả luôn) thử xem

---------- Post added at 16:06 ---------- Previous post was at 15:27 ----------

Add thành công side mới trong NPatch theo hướng dẫn của Titan, giờ nghiên cứu cách add side mới trong ares, thi xong môn khó nhất rồi
    P/s: chơi phe mới thấy cô đơn quá(không lời nói của cố vấn, Có vỏn vẹn 1 chiếc Apoc với conscript, AI Editor hỏng nên AI không mua lính đánh T_T :((, mà để FourthBaseDefenseCount=40,22,6, lát hồi ngó qua thấy toàn Flak cannon :7cool_waaaht: =))
    Phe mới mua nhà, hoạt động bình thường, không bị lỗi game

Chỉnh sửa cuối: 25/4/12
  18. anh1kdangyeu

anh1kdangyeu Donkey Kong

cho minh hoi: tu nhien may cua minh k choi red alert 2 duoc nua.moi lan click choi la no cu bao: "***FATAL*** string mânger failed to initilaized properly". ai chi minh voi

19. apocalypsetank12

Bạn cứ bấm chuột phải vào biểu tượng ra2 mà bạn hay bấm để chơi, rồi bấm vào mục properties rồi chọn Compatibility -> Run this program in compatibility mode for -> Windows 98/Windows Me. Nếu k được thì mình bó tay, lúc trước mình cũng bị vậy, còn không thì bạn khoan làm vầy, bạn mở lại Ra2 xem, nếu nó vẫn báo lỗi thì làm như mình hướng dẫn

20. apocalypsetank12

Oa oa, sao giờ chỉ có một mình mình còn Mod Yuri's revenge vậy ??? :(( :((