Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Bày cho Whisky xóa hết các comments đi là đỡ đi nhiều. Mình xài cả IOBIT Game Booster 3.0 nữa , sướng vô đối :))

2. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Thế mà mình tưởng NPATCH có bản cải tiến, giảm lag game chứ. Còn việc bỏ comment thì mình làm rồi :">
    À, tự nhiên mình nghĩ ra cái vấn đề thế này: Ai cũng biết là khi 1 Unit lên cấp thì cả Firepower (lực bắn) tăng và ROF giảm. Đối với Unit chỉ có Primary thì ko nói làm gì. Nhưng khi nó có ElitePrimary thì sao ? Khi đó cái ElitePrimary này có dc thừa hưởng sự gia tăng Firepower và giảm ROF ko ?

3. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

ơ, ông whisky này tự nhiên lại nổi hứng mod game à? Mà lại đi hỏi những câu hỏi mà mấy đứa lính mới hay hỏi thế??? Tất nhiên là ElitePrimary có thừa hưởng rồi

4. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Mình vừa check lại file rulesmd gốc. ElitePrimary ko thừa hưởng VeteranAbilities và EliteAbilities đâu. Thử kiểm tra con Apoc xem. Primary có damage=100 với Burst=2. ElitePrimary có damage=100 với Burst=4. Warhead của ElitePrimary lại mạnh hơn một chút. Như vậy damage của nó tăng ít nhất 2 lần.
    Firepower mỗi cấp độ tăng 1.5 tức là 50%. Vì vậy ElitePrimary sẽ là 1.5x1.5=2.25. Nghĩa là damage mới sẽ tăng 2.25 lần --> 2 con số tăng damage giữa 2 trường hợp này rất gần nhau.
    Với Rhino heavy tank cũng tương tự.
    Nếu ElitePrimary cũng dc nhận ROF và FirePower thì damage sẽ x4, nghĩa là vô cùng Imba so với các Unit ko có ElitePrimary, rất ko hợp lí. Chưa kể tốc độ bắn --> gần như x8 :-o
    Theo mình nghĩ unit có ElitePrimary sẽ ko nhận dc 2 cái Buff trên. Vì ElitePrimary cốt chỉ để thể hiện khi lên cấp, unit đó bắn mạnh hơn, thể hiện bằng hình ảnh "kinh khủng" hơn.
    Chưa kể việc "thừa hưởng" sẽ gây ra phiền phức là người mod cho game khó tính toán damage hơn, chã nhẽ cứ kè kè máy tính rồi nhân với 2.25

5. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Áng chừng dame thôi tình yêu à :"> .Unit nào Trainable được thì cứ để VeteranAbi và EliteAbi , còn cái ElitePrimary thì mình cho cao hơn gấp 1.2 ~ 1.5 lần dame cũ ,rof cũng giảm đi còn tầm 0.8 rof cũ là ổn , mà giảm thủ công , máy tính làm chi , áng chừng trong một khoảng lệch không quá lớn là được rùi :x:x

6. maikhoamkv

maikhoamkv Legend of Zelda Lão Làng GVN

@Apoc:cau noi minh them 50 Unit cho tung nha la sao minh ko hieu???

---------- Post added at 12:58 ---------- Previous post was at 12:21 ----------

@EarthMan:con cai phien ban cua a thi sao roi?e co the sap xep chiec [antonov] cua a lai cho no nam o cuoi danh sach ko?a doi e hom rai dau co dam mod gi nua dau!

7. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

<Mấy hôm nay em bận ôn thi nên cũng chỉ lướt web tìm tài liệu rồi vào diễn đàn nói ch thui. Chứ em đợi 1 tháng nữa mới mod được , em còn đi học quân sự nữa mà

8. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

tạo không khí chút :-"

9. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

@maikhoamkv: =)) cái max unit count cậu để 50, người chơi chọn 50 mới vô không lag là chuyện lạ (unit mới vô game nó có ý)
    @titan: một kiểu show hàng, mà cũng đẹp đấy :)
    @whisky: thì cứ test thử đi, tại có lần mình giảm rof của ElitePrimary rồi khi thấy nó lên 3 sao thì nó bắn quá nhanh nhưng để bằng Primary thì nó bắn nhanh hơn primary chút (cái này lâu rồi, mình nhớ là thế). Để khi nào rảnh mình check. Chỉnh lại Primary và ElitePrimary cùng 1 warhead rồi chỉnh cùng dame, cùng rof rồi chỉnh money là 1 rồi xem nó lên cấp là biết chứ gì :D Còn bây giờ đang chiến Ra3 :D khó quá :(

10. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Con Apoc 3 sao bắn chậm hơn con Apoc 1 sao mà :-"

11. maikhoamkv

@EarthMan: khi nào e học xong nhớ xem giùm phiên bản mod của a nó bị gì mà chơi 1 chút thì nó báo lỗi và giăng ra hoài làm anh nãn chí a hùng quá!!!trong thời gian này a cũng ngưng mod đợi e đó!!!! nhớ xem giúp giùm anh nhen!!!!!!!!

12. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

OK hihihihihihiihihihihih :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

13. maikhoamkv

@APOC:cậu chơi phiên bản của mình có bị báo lỗi và giăng ra ko?

---------- Post added at 12:08 ---------- Previous post was at 12:06 ----------

aaa EartMan dang online kìa!!!sao trùng hợp thiệt!!!rãnh ko mổ yahoo đi

14. MoleDoper

MoleDoper Youtube Master Race

Mấy bạn ơi!Mình chơi Yuri's Revenge cũng lâu rùi!Nhưng chơi tới bản ZMOD Nightmare của Whisky làm.Lâu lâu đang chơi mình văng ra ngoài.khi văng nó hiện bản gì liên quan tới NPatch.Bấm OK thì văng lun!Bạn giải thích giùm mình tại sao đi:9cool_canny:

---------- Post added at 13:44 ---------- Previous post was at 13:40 ----------

Whisky hay Natit cũng dc!Giải thích giùm mình đi!8cool_cry:8cool_cry:8cool_cry:8cool_cry:8cool_cry:8cool_cry:

15. Natit_Titan

lỗi Npatch đấy bạn, lâu lâu dis là chuyện thường

16. MoleDoper

ZMOD 04 cũng vậy!Bạn giải thích mình hiểu nha.Cả cách khắc phục nữa!

17. MoleDoper

Natit ơi!Bạn biết làm sao down những Maps Pack không?
    Chỉ mình với à!Cái Red Alert 2 Yuri Revenge Maps 1138 Maps Mega Pack ấy!:2cool_misdoubt:

18. Natit_Titan

bạn có link down cái đó ko, down về rồi bỏ vào thư mục game là chơi đc thôi à :D
    còn lỗi Npatch thì ko khắc phục đc, bản MOD của mình sắp up lên ver 3.0 rồi, và phần update này sẽ ko còn bị lỗi đó nữa :D

19. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Ai bảo anh không pị lỗi nữa hả tình yêu :"> ? Anh thử nhận Mỹ và đánh với 1 Brutal Mỹ xem một lúc sau thế nào :-*

---------- Post added at 20:42 ---------- Previous post was at 19:53 ----------

À các tình yêu ơi , có tình yêu nào có bản Patriot Mod thì giúp mình việc này : Mọi người mở artmd.ini và tìm cho mình đoạn code của cái [ETRAIL] nhé. Với cả xem xem trong mấy cái ecache.mix và expandmd.mix có cái file shp nào là etrail.shp thì gửi cho mình nhé. Mình không nhớ rõ tên là Etral hay etrail nữa , giúp với các tình yêu ơi !!! :x

20. Natit_Titan

con đó có chức năng gì