Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. maikhoamkv

maikhoamkv Legend of Zelda Lão Làng GVN

@Natit_titan:trời ơi!ông cho tui đường link tải bản mod 3.0 của ông coi!!!!

---------- Post added at 21:07 ---------- Previous post was at 20:53 ----------

@Natit_titan: cái đường link này http://www.moddb.com/games/cc-red-al...sta-w7-x86-x64 của ông tui ko có biết các tải.cho tui đường link mediafire được ko?? còn cái link yahoo này http://vn.360plus.yahoo.com/isac_new...rticle?mid=197 nó die rồi!! tui đã chọn khác key rồi!nó đã hiện liên cái tên của máy chủ mà nó kết nối ko có được!!!giúp tui với!!! mod mà nối lan choi ko được vậy mất hết ý nghĩa rồi!!!giúp tui di!!!!!!!!!!!!!!!

2. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

link bên dưới chữ ký của tôi, click vào sẽ ra, có hướng dẫn luôn, còn mấy file kia thì pó tay

Chỉnh sửa cuối: 25/5/12
  3. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

:))) . Cảm ơn anh MKV nhiều lắm hahahaah. Chính là code của em. Từ hồi mất bản mod cũ đến giờ em quên mất là đã từng gửi nó cho anh chơi thử =)). Thanks anh nhiều nha...Yêu anh lắm tình yêu ạ ...Hôn anh nè :x . Em sẽ xem lại vấn đề của anh.

@apoc...Trời ơi nhóc ơi....sao còn chưa biết tạo file hva hả em :(( . Dùng HVA builder mở file vxl đó lên rồi save as lại chính nó :))..Ngốc quá tình yêu :x

4. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

@maikhoamkv: =)) cái tên máy chủ ấy là gì??? Dùng LAN chỉ có thể để đánh qua mạng Local Area Network. để đánh online cần phải có chương trình tạo mạng LAN ảo như Hamachi chẳng hạn
    @earthman: thanks chị
    @titan: chắc FA nó không đọc được code Ares

5. maikhoamkv

@EarthMan:cam on a gi hok biet nua ak.thuong a la duoc roi.hjhj nho xem lai ban mod cua a gium a do!
    @apoc:thi minh chi noi mang LAN mang cuc bo thoi ak.dau co online dau.to lay 1 PC trong tim NET tao 1 may chu ten la maikhoamKv va lay 1 PC khac dat ten la mKv27 thi no tim thay may chu cua to dat la "maikhoamKv" nhung no lai ket noi ko co duoc.cung 1 thu muc game ma to choi ra2 thi noi mang LAN va lam nhu buoc hoi nay thi ket noi duoc.con yuri's revenge thi ko ket noi duoc.ko hieu tai sao nua?cau hieu ko?co ai biet ko?giup minh voi!!!
    @Natit_titan:troi a!noi nhu cau vay la tui ko noi mang LAN duoc ha?cau ranh ko xem giup gium minh di.nang ni cau do.phien ban cua minh ko hieu sao no ko nhan may nuoc moi cua minh them vao!va dieu quan trong la ko noi mang LAN duoc.cau giup to di ma.nang ni cau do.tram ngan lai cau do.help me!

6. account2903

account2903 Youtube Master Race

Đúng rồi Bác ạh, tại em còn giữ bản lưu nên nó không thay đôi. Xóa bản lưu đi, làm theo Bác là được
    => Thank you

7. apocalypsetank12

Ha ha, hôm nay ngồi mò code của Zero Hour, thấy nó cũng tầm thường thôi, mà nó cũng không delete các dòng sau dấu ";".
    Công nhận AI của Zero Hour nó đánh cực yếu. Chơi Allied xây pill box và vài cái LongBow là đủ chặn địch rồi.

@maikhoamkv: mình nhớ là để chơi mạng LAN còn phải có file WDT.mix và wsock32.dll nữa.

8. maikhoamkv

@apoc:vay cau lam on upload gium minh cai file WDT.mix len mediafire va cho minh duong link di!ua ma neu thieu file WDT.mix thi cung thu muc game do thi tai sao ra2 lai noi mang LAN duoc yuri's revenge thi lai ko noi mang LAN duoc vay? Cai nay chac do phien ban mod cua minh roi.chac phai nho Natit_titan thoi!
    Ban mod cua cau sap xong chua? EartMan co chiu viet AI gium cau ko?minh nghi:khi minh tao ra 1 xe moi hay 1 thang linh moi thi tu minh viet AI cho no lien thi hay hon.tai vi tu minh tao thi minh moi biet mau(strength) va suc danh hay suc tan cong(Primary) cua chiec xe hay thang linh do la bao nhieu chu?vi biet 2 cai do moi chinh cho AI no danh voi so luong la bao nhieu thi vua phai.neu so luong it qua thi minh thang hoai choi riet roi chan,neu so luong nhieu qua thi minh danh ko noi,choi riet cung chan.nen so luong phai vua phai.neu ko biet chang le EarthMan lai tu tim 2 dong strength & Primary roi viet AI gium cho cau sao?cuc than EarthMan qua.lam sao EarthMan chiu viet AI gium cau chu!

9. apocalypsetank12

ặc, AI Editor của mình hông xài được nên mới phải nhờ chứ mình rất thích viết AI.
    Cái vụ LAN đó thì mình cũng thua. Bạn kiếm trong thư mục cài game của bạn có file đó không, nếu có thì mình thật sự bó tay:4cool_baffle:

10. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

vụ LAn đó thật sự tui bị lâu rồi mà ko có cách fix, tại nhà ko có nối LAN với máy khác

11. apocalypsetank12

@titan: hay tui với ông đánh LAN Ra2 Yuri's revenge qua hamachi đi, nó cũng là đánh LAN nhưng có thể đánh giữa 2 máy ở xa được nối bằng Internet. Tui cũng định test lâu rồi nhưng ngặt nỗi không còn ai trên lớp còn chơi red alert 2 nên...:(

12. maikhoamkv

@Apoc+Natit_titan: 2 cau coi sao de noi LAN choi chu.co gi to danh ko lai computer thi tui keu thang ban noi mang LAN danh phu va con 2 dua phan tai cao thap nua chu.2 cau nghi cach fix loi nay di chu.2 cau bat tay di.con co EarthMan nua.PC cua to thi cui bap qua.RAM co 256 ak.hang IBM cach day ca chuc nam roi chu ko la to noi mang Internet roi va con phu cac cau 1 tay nua.
    @Natit_titan:que cau o dau vay? Luc truoc minh nho cau bat tay voi uyt ky gi nua ma.2 cau chua nghi toi noi mang LAN voi nhau ha?

13. apocalypsetank12

whisky157. maikhoamkv đừng nóng. Bình tĩnh giải quyết vấn đề nào.
    Tối nay cố gắng xin ba cho chơi để test thử hamachi. Nếu thành công thì khi nào rảnh kêu mình đánh với

14. apocalypsetank12

Titan đang online phải không??? Chơi online không???

15. maikhoamkv

@apoc:uyt ky ve huu roi ma.lau lau moi thay len dien dan.tuc ghe.PC minh hu o cung nua roi.huhu vai bua rap PC moi moi duoc.lam hom rai ghien mod ma chang mod duoc gi ca.gap cuoi thang nua ko co tien len NET chan chet duoc

16. apocalypsetank12

pình tĩnh từ từ mà tính
    ghiền mod quá thỉ chịu tí đi, vẽ tranh chẳng hạn, hôm mình mang pc đi sửa cũng phải vẽ thế để đỡ ghiền MOD đấy.
    Whisky có vợ rồi đấy

17. maikhoamkv

@apoc:ko co may tinh minh buon qua.ko biet lam gi.chi biet ngoi om cai dien thoai nghe nhac va duyet web xem cac tin vui cua cac coi co thanh cong trong viec mod va cung nhu kho khan.nhung thay ai ngoai to va cau ca.chan thiet.
    Cau ten gi? Que cau o dau vay?
    Uyt ki co vo thi minh biet roi.ma ko biet phai co be cung que cua a ta ko he? Ko biet khi nao minh moi tim duoc 1 nua kia cua minh day nua.buon qua!

18. apocalypsetank12

cậu là còn có đt, mình không có gì cả
    Ngại nói họ tên quá :">. Mình sống ở TP.HCM. Quê ở Nghệ An

19. apocalypsetank12

Mọi người ơi, sao cái VXL Viewer của mình khi mở lên nó không hiện hình "sản phẩm" mà nó chỉ hiện màn hình trắng vậy???
    Đã load VXL rồi mà nó cứ hiện vậy thôi. Help me

Chỉnh sửa cuối: 27/5/12
  20. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Options > Bỏ chọn dòng "Disable 3d View"