Hướng dẫn MOD Yuri & RA2

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Natit_Titan, 6/8/10.

1. apocalypsetank12

apocalypsetank12 Legend of Zelda

bỏ chọn rồi vẫn k có hình chị ơi

2. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Chết luôn đi em......:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

3. apocalypsetank12

Oa Oa Oa Oa:cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58::cuteonion58:
    Sao chị nỡ lòng nào...

4. maikhoamkv

maikhoamkv Legend of Zelda Lão Làng GVN

@apoc+EarthMan:2nguoi ranh qua he! Lo tim cach giai quyet van de noi mang LAN choi di chu.chang le bo luon.tim cach noi LAN choi!
    @Natit_titan:cau dau roi?co thay loi nhan cua to o trang truoc ko?tim cach noi LAN cho Natit_titan oi!

5. chanhtruc123

chanhtruc123 Donkey Kong GameOver Lão Làng GVN

EarthMan là girl à, tưởng game này chỉ có boy chơi thôi?

6. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Chẳng lẽ con gái không được chơi game này sao....hit hit :9cool_sweet_kiss::9cool_sweet_kiss::9cool_sweet_kiss:

7. chanhtruc123

chanhtruc123 Donkey Kong GameOver Lão Làng GVN

thấy lã thui, những người mình bik toàn con zai hok ak:1cool_byebye::1cool_byebye:

8. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

9. apocalypsetank12

cái đấy mình chưa test thành công. Mà cách đấy chỉ áp dụng cho xp được thôi, win 7 không hỗ trợ giao thức IPX chứ nếu win 7 có thì có thể test thàn công rồi.
    Chú ý: phải nối LAN được mới đánh online cách đó được. Nếu bạn maikhoamkv mà dùng win 7 thì nê tìm

Còn cái VXL Viewer sao nó không hiện hình??? Lỗi gì đấy Titan ơi, help

Chỉnh sửa cuối: 28/5/12
  10. maikhoamkv

@apoc+Natit_titan: vay 2 nguoi co ket noi cho voi nhau duoc chua? Vay cuoi minh phai download them cai file nao ve de noi LAN duoc vay?
    @apoc:o cai trang ma Natit_titan keu minh xem qua o tren thi minh thay cau keu minh tai "cai nay" link mediafire do bi die roi ma.co tai duoc dau! cau co the chup hinh cho minh het tat ca cac file trong thu muc game yuri's revenge cho minh duoc ko?

---------- Post added at 17:04 ---------- Previous post was at 15:51 ----------

@EarthMan:hom truoc a thay e thay doi hinh cai du cua quan soviet phai ko? E gui cho a cai file do luon di. Chi can copy cai file do vao thu muc cai game hay co can chinh sua hay them doan ma nao nua ko?

11. baodongdo1498

baodongdo1498 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ới,mấy bạn có thể hương dẫn mình thêm về phần add countries dc ko?
    Mình làm tới phần

---------- Post added at 16:53 ---------- Previous post was at 16:51 ----------

"Nếu bạn thêm quốc gia mới vào phe GDI hay Yuri thì bạn hãy xem các nước có thuộc phe đó họ khai báo ra sao thì copy làm giống vậy thôi. Bây giờ hãy chuẩn bị 3 file ảnh
    1 file ảnh hình lá cờ của quốc gia bạn muốn thêm vào định dạng PCX và đặt tên là c10_flag.pcx
    1 file ảnh màn hình load game lúc các bạn nhấn nút start vào chơi game định dạng SHP tên c10_ls.shp
    1 file hệ màu của cái ảnh load game kia để game load màu đầy đủ và chuẩn định dạng PAL tên c10_ls.pal
    Tại sao các file này lại đặt tên như vậy là vì Npatch nó sửa file gamemd.exe để nó load mặc định như vậy, bạn đổi tên khác nó không load đâu
    Bây giờ bạn sử dụng XCC Mixer mở file ra2md.csf ra và thêm vào các thông số như sau
    Name:Country10
    Name:Country10SW
    LoadBrief:Country10
    STT:Country10"

thì chẵng hỉu j hết(cách add vs cái màn hình load game ,...)ko hỉu tất

12. apocalypsetank12

Nghĩa là bạn thêm VN vô k phải phe soviet (Nod). Bạn thêm vào Allied (GDI) thì trong dòng VeteranUnit bạn để các đơn vị của đồng minh. Nếu bạn thêm vô Yuri thì cũng phải khai báo các đơn vị của Yuri.

13. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

@ Maikhoamkv :

Em đã fix lại một số chỗ của cái dù. Đến bây giờ thì nó cũng khá hoàn thiện . Cái dù này được chế lại từ dù Allied của thằng Mig Eater bên ppmsite . Em đã recolor lại nó theo Scheme của Yuri và fix lịa icon thành icon của Yuri. Versison này em gửi cho anh có màu sắc tối hơn và Smooth hơn cái trước (Nghĩa là nó ít gợn màu hơn) .

Đây là dù của cả 3 phe . Em dự tính khi nào có thời gian sẽ làm hẳn một cái dù của Yuri mới toanh , nghiên cứu chút đã. :-*

Các file đính kèm:

14. Natit_Titan

Chỉnh sửa cuối: 28/5/12
  15. Stork[gm]

Stork[gm] Donkey Kong

Có ai biết cách thêm/chỉnh màu trong campaign và skirmish ko. Theo như mình biết thì phần skirmish chỉ có 8 màu nhưng trong campaign lại có nhiều hơn 8 máu ví dụ như màu nâu, màu đen nữa (Operation: Red Revolution, Chrono Storm), màu xám (Operation: Polar Storm) và thậm chí là các màu khác. Ai biết cách chỉnh hoặc thêm màu của mình tự tạo vào Red Alert 2 thì chỉ dùm mình nhé(có thể send tin cũng ok).
    Còn thứ 2 là ai có cameo của Psychic Beacon thì cho mình xin nhé, gửi dính kèm càng tốt :D.
    Thanks all, có gì có thể trao đổi qua yh: aldaristemplar

Chỉnh sửa cuối: 29/5/12
  16. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Em để ý thấy một điều : Hầu hết những người mới gần đây vào đặt câu hỏi có lẽ đều không xem page 1 và các comment trước ....:::FacePalm:::

17. Stork[gm]

Stork[gm] Donkey Kong

Ai biết cách edit trong phần rules.ini để tank, tàu, lính bắn bất cứ thứ gì đều lên đc 3 sao luôn. có mấy cái mà mình ko hiểu công dụng của các unit như Points, rồi ROT v.v ai biết trả lời dùm mình nhé

18. Natit_Titan

ko thể set lên 3 sao đc, chỉ có thể tạo superweapon update lên 3 sao

19. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Anh NAtit à. Hình như SW upgrade chưa thực hiện được trong Ares 0.2 . Em không thấy dòng Type nào khả dụng cả. Thằng Graion Dilach bên kia cũng nói không thể .

20. maikhoamkv

Co ai biet tai sao cung 1 cai coil ma choi map nay thi no len hinh cai coil hoan thien,con cho man khac thi no nhu la tan hinh(giong nhu no ko nhan file artmd.ini vay do).mat du minh xem ki lam roi,xem di xem lai ca chuc lan ma co thay sai doan ma nao dau.giup minh voi!

---------- Post added at 21:53 ---------- Previous post was at 21:49 ----------

@apoc+Natit_titan:noi vay roi cai phan ket noi mang LAN sao roi? Minh dang that vong ve chuyen do ne! 2 you giup minh di!

---------- Post added at 21:54 ---------- Previous post was at 21:53 ----------

@apoc+Natit_titan:noi vay roi cai phan ket noi mang LAN sao roi? Minh dang that vong ve chuyen do ne! 2 you giup minh di!