Hướng dẫn một số Menu cơ bản trong TCM 2005

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Stealth, 26/10/04.

1. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Nếu nói là do sở thích thì đúng là chẳng có gì để nói cả, nhưng tôi chỉ nói thêm 1 điều này: TCM không chỉ thiên về đồ hoạ thôi đâu, TCM chỉ có một nhược điểm đó là tìm kiếm thông tin không được dễ dàng bằng CM thôi, còn lại những gì CM có thì TCM còn có nhiều hơn. Thế thôi ::) .

2. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

ha ha các bác bàn luận dữ wá ta....cho mình tham gia với các bạn...hồi đó chơi TCM 2004 cũng gấu lắm ko biết giờ choi 2005 có gấu ko.....ah mình còn điều thắc mắc là tại sao khi chơi nó lại bắt mình kiêm luôn cái national team vậy có cách nào bỏ ko.....sẵn cho mình hỏi thăm tên tini lam nha lâu wá ko gặp ông rồi

3. tonyteo1811

tonyteo1811 Youtube Master Race

tui thì mới chơi cái bản mới này thui
    mới vô thấy mới quá nên rối tung lên luôn
    kinh nghiệm chơi bởi vậy cũng chẳng có gì để có thể chia sẽ với anh em bởi vậy phải mong anh em chiếu cố pót những bài thật hay dể làm phong phú cho trang web và cung để dạy kinh nghiệm cho những cu cậu mới chơi như tui
    mong các bậc tiền bối hãy cố gắng vì trang web của chúng ta

4. tonyteo1811

tonyteo1811 Youtube Master Race

theo kinh nghệm cho thấy thì cậu cứ vào tiệm bán game quen thuộc đi mà tiệm ấy phải dầy đủ chút àh.ở mấy chỗ này thì game khỏi phải nói rùi
    giống như ờ đường tôn thất tùng ở HCM vậy
    cậu sẽ đuược game mới thoi

5. yugioh!

yugioh! L0v3

các bác chỉ tui chơi TTCM với
    có vài cái ko bít đó là mua mấy thằng scout, staff gì gì đó bằng cách nào thế
    làm thế nào để có tiền nhanh
    ai có lịc training tốt cho em xin

6. BS

BS The Warrior of Light

Muốn có lịch training tốt thì phải sắp xếp hợp lí, nếu lúc cầu thủ đang có Fitness tốt mà cái chỉ số Energy thấp thì cũng ko đảm bảo nên mỗi tuần nên áp dụng một lịch training mới rồi từ từ tìm ra cái lịch training tốt nhất.Theo mình là như vậy ko biết mọi người sao.

7. yugioh!

yugioh! L0v3

nhung minh kiem wai cha thay duoc cai lich nao hay ca
    voi lai cha bit cho no tap sao nen cu cho dai chuong trinh
    nen dieu chinh the nao
    làm thế nào để có tiền nhanh

8. Rong Trang Mat Xanh

có tiền nhanh thì bán quần áo hay lam mấy cái bản quảng cáo như TCM 2004 đó đặc biệt là bác phải có thằng cầu thủ nào nổi tiếng như Beckham ấy bảo đảm là hốt bạc
    muốn có lịch tốt thì cứ cho nó tập fitness xen kẽ với các thứ khác là ổn nhưng phải chia ra tập

9. yugioh!

yugioh! L0v3

trui ah. Minh la nguoi moi choi ma sao ban ko chi minh ban nhu the nao
    chu minh ko bit cach kinh doanh trong ttcm
    ke ca viec xay cac khu nha gi gi do con ko bit den nua la

10. Rong Trang Mat Xanh

cái này bạn phải xem lại trang 1 đi để coi mấy cái menu có chức năng gì là bạn có thể chơi được rồi

11. yugioh!

yugioh! L0v3

mình đã đọc hết tất cả trang 1 đọc tất tần tật thậm chí còn đọc đi đọc lại ko kém 10 lần nhưncg ko thấy kinh doanh đâu cả

12. monte_cristo_2k

- Về phần thuê Scout thì phải vào mục Club==> Staff , có mấy người đang rỗi việc thì thuê, hoặc click chuột vào một vị trí nhân viên đang thiếu , và thoả thuận thuê. Những người level 6 thì phải bỏ tiền thuê lớn lắm , và không tự đào tạo được từ level 1 đâu. Khi ký hợp đồng cuối với cầu thủ trong đội chuẩn bị về hưu thì chọn mục Option for club là khi nó về hưu nó sẽ làm ass cho mình với level 6 :;).
    - về phần training thì hình như trong box này có 1 topic đưa link download training plan đó. Nếu ngại tìm thì để địa chỉ Yahoo mail ở đây , khi nào rảnh tui gửi cho. Chỉ việc Install vào máy rùi khi chơi load phần training đó ra thôi.
    - Về phần Kinh doanh thì nên tham khảo topic kiếm tiền trong TCM 05 đó. Nếu thắc mắc chỗ nào thì post bài hỏi ở đấy.
    - Về phần mở rộng , cũng như xây dựng thì hỏi ở đây cũng được.

Không hiểu mấy cha ngày trước cũng chơi TCM05 bây giờ biến đâu rùi không biết. Mà dạo này tui cũng bận quá nên không chơi TCM05 nữa , do đó ít zô đây chơi :D. Thấy nhiều lính mới hỏi wá mà không ai trả lời :cool: .

13. yugioh!

yugioh! L0v3

đúng thía đúng thía dạo này ít người vào wá àh
    bác có bít cách kih doanh nào hay hay ko

14. woaini3344

woaini3344 Mr & Ms Pac-Man

Nè bộ bạn định làm David Beckham hay sao thế? Nói trước là trong đây không phải kinh doanh là giàu đâu nhá, cần phải biết chi tiêu trong việc mua bán và trả lương cầu thủ nữa, phải biết cân bằng chi tiêu như thế mới có khả năng giàu được.

15. monte_cristo_2k

Đúng vậy. Nhưng trong topic chỉ cách kiếm tiền đã có nhiều mà mọi người bàn luận và giúp đỡ nhau trong việc kinh doanh các thứ lặt vặt kia rồi, hơn nữa có cả phần nêu cách thuê staff đỡ tốn tiền như của tôi ở trong đó rồi. Vào xem thử đi :;).

16. yugioh!

yugioh! L0v3

nhưng mà họ ko có chỉ cách làm gì cả ngồi mò mà chả ra gì cảm họ chỉ nói là mua bán gì gì đó để giàu thêm

17. Rong Trang Mat Xanh

thì bác mới chơi năm nay thì chịu khó đi thất bại là mẹ thành công......nếu clb bác nổi tiếng với các cầu thủ cũng nỗi tiếng thì có thể lợi dụng họ để kiếm tièn bằng cách bán áo bác có hiểu ko.....hồi đó chơi TCM 2004 cũng đâu biết gì mò riết cũng giỏi :))

18. yugioh!

yugioh! L0v3

trùi à chủ yếu là bán sao nà ko bít cách bán dù mò mún chết lun đây nè bởi dzậy mới đi hỏi

19. quachbachlong

quachbachlong Mario & Luigi

bác ui cho hỏi chút nha, thí dụ đang chơi mún thoát ra mình dùng phiếm nào, hay ấn vào biểu tượng gì. em mới chơi TCM nên không biết, mong mấy bác chỉ dùm em
    p/s đừng cười em nha

20. quachtinh_12

quachtinh_12 Mr & Ms Pac-Man

-Không cười đâu chỉ tủm tỉm thui:D.Đến lúc tui post bài này thì chắc u cũng tìm được chỗ ra rùi
    -Cho ntui hỏi 1 chút về phần training:muốn cho tăng fitness thì cách gì là tốt nhất,có lịch tập nò mà duy trì được cả fit lẫn energy không thì chỉ cho tui,nếu không có thì tăng fitness cũng được
    - Còn về phần player talk:làm thế nào thì cũng có 1 số đứa còn phàn nàn là "give everything in training",ức chế lắm,cho tui cách giải quyết nhé.
    - Còn khi tui thử make an offer cho 1 số cầu thủ thì không được.Lí do là gì?Có phải là cầu thủ đó chưa hết hợp đồng với club đó không?Điều này tui thấy ko hợp lý lắm vì tui còn ki được hợ đông với robben cơ mà nhưng với lampart hay herry thì không được,nhất là cassilas,tui muôn có trong khung gỗ ManU của tui lém nhưng không được
    -Về kinh tế thì có ai biết nhìu về kinh doanh mặt hàng của đội bóng không?Và để kiếm được nhìu tiền hoặc đơn giản nhất là đủ tiền cho nhân viên thui thì làm thế nào?
    Tui chỉ hỏi có thế thui,ai bit thì cho tui 1 số lời khuyên nha:D:D