Hướng dẫn một số Menu cơ bản trong TCM 2005

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Stealth, 26/10/04.

1. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Very " í dì " :D. Khi trận đấu đang diễn ra thì ấn ESC , sẽ hiện ra bảng hỏi có muốn kết thúc trận đấu và hiện tỉ số ngay tức khắc không . Đây là điểm mà TCM linh động hơn so với CM ::) .

Tôi hầu như không tự chỉnh cái training vì mất thời gian lắm. Nếu thích thì để tui gửi cho cái file training plan lên đây. Sau đó chỉ việc down về và cài ==> khởi động trò chơi ==> vào phần training load cái đó ra thôi. ( mỗi lần load là có một khoá huấn luyện khác nhau trong 1 mùa bóng )
    Một lý do là khi training không tốt dẫn đến những kết quả không cao trong các trận đấu của mùa giải thì nó sẽ phàn nàn . Thế nên TCM mới đưa cả vị trí trong bảng xếp hạng vào phần training để U xem có hiệu quả không đó.

Khi không ký được sẽ hiện lên lý do, bạn có thể tự dịch được không? Nếu không thì cứ viết vào một tờ giấy rồi post lên đây hỏi cũng được mà.

Phần kinh doanh thì tôi nghĩ nên để cho tụi assistant làm thì hiệu quả nhất . Tui thuê một thằng assistant có khả năng bán Jersey thì phải , cũng rất hiệu quả, nên về mặt này tôi không phải lo lắm.

Còn về đội ngũ assistant thì tôi khuyên bạn nên thuê assistant level 1 hoặc 2 và gia hạn hợp đồng 5 năm , mức tăng lương là 1 % và lương của nó thì càng ít càng tốt ( để bóc lột mà :D ). Sau đó chịu khó bỏ tiền ra huấn luyện lên level 5 hết là tốt nhất , khi đó U sẽ sở hữu một đội ngũ nhân viên chất lượng cao với giá cực thấp :D. Tuy nhiên cũng nên bỏ tiền ra thuê 1,2 thằng có level 6 . Như vậy bạn sẽ trả lương cho tụi nó ít hơn nhiều so với cứ đi thuê tụi có level cao. VD: có rất nhiều ass của tui làm được 2 năm rồi, đã được huấn luyện lên mức level 5 và lương chỉ có mấy trăm bạc ( quá bèo bọt :devil: ).

2. baodh_HCM

baodh_HCM Youtube Master Race

em thấy trong TCM2005 thì tien vệ công AM là nhiều nhất, mấy thằng RM hay LM mà cho đá AM thì phong độ cao hơn, đá riết thì nó cũng thành AM luôn, chứ mình ko phải máy móc như TCM2004, mua LM về thì chỉ chơi được vị trí đó mà thôi,

3. baodh_HCM

mấy thằng như sokolowski hay Skjelbred, Sneijder mà đá tiền vệ công thì ngon lắm, mình mua cầu thủ về thì nên thử mọi vị trí coi bản chất của nó là hợp với vị trí nào nhất, có khi mấy thằng tiền vệ mua về cho chơi tiền đạo lại cao hơn là chỉ số tiền vễ của nó, tuy nhiên nếu ờ tuyến TV mà chơi TĐ thì tới một lúc nào đó sẽ bị xuống trừ thằng rivaldo 16 tuổi, thằng fabiano mua về lúc nào cũng bị xuống level, mấy bạn chơi có bi vậy ko?

4. huy910

huy910 Youtube Master Race

tui thì khác bạn mua thanh fabiano ve level no tang len ngung ngut luon

5. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-AM thì có C.Ronaldo là thèng uớc mơ của me nhưng chả bao giờ mua được, nhưng me đang xài Robben đá cũng đỉnh lém. Ghi bàn liên tục và cho nó đá cánh trái cũng tốt, thèng này đang mặc ao số 10 trong đội của me, nó dẫan dắt lối chơ và sút xa tốt, nếu trong một số trận tụi nó bắt chặt wá thì me chơ 2 thèng AM luôn, cho tụi nó phối hợp nhau rùi sút xa, thể nào cũng thành bàn

6. baodh_HCM

thằng robben đó chơi vị trí tiền đạo thì mới mạnh còn chơi AM, LW, RW hay chơi cánh thì ko phát huy hết khả năng của nó đâu, thằng kaka của AC milan cũng vậy đó, mình cảm thấy đội hình mạnh nhất là chơi 4-4-2 với 2 hậu vậ cánh LWB,RWB, 2 CD, 1DM, 1AM luì, 2 AM hỗ trợ và 2 ST, trong đó cho DM là gerrrad chơi DM là mạnh nhất, trong trò chơi này rất hiếm có DM, các bạn mua DM thì phải xem chỉ số tacking củ nó có cao ko? nếu cao thì có thể mua về cho chơi các vị trí AM, và DM coi chơi ở vị trí nào là mạnh nhất, đặc biệt trong trò này ko có 1 thằng CM nào là ổn cả, toàn là AM ko mà thôi, xabi alonso chơi AM đó, chứ nó chơi DM và CM ko phát huy hết được khả năng tiềm tàng của nó đâu

7. baodh_HCM

trong trò này mình cảm thấy những thằng ngon hất là: Gerrard, Kompany, Nigel de jong, rooney, Ferdinand, van borre, sneijder, alonso, diego, rivaldo...... và còn 1 số thằng khác, ko nên mua thằng fabiano, podolski, van buyten vì rất dễ xuống level, khi mới bắt đầu chơi mình chỉ thích mua những thằng của Ajax, Anderlect... vì còn rất trẻ và giá thì quá bèo, chơi khoảng 2 mùa thì tuị nó là sẽ phát triển lắm và có khả năng rất cao, mới bắt đầu chơi nếu có thể thì mấy bạn nên mua luôn thằng Gerrard bằng cách ép giá Liverpool xuống còn khoảng 14-20 triệu là ngon rồi, thằng đó ko mua sau này giá tăng rất cao khó mà mua được rẻ như thế

8. kimphung16

kimphung16 Youtube Master Race

tui thấy đội hình tốt nhất là thế này
    đầu tiên tui chỉnh artmoney nâng tiền lên thành 8 tỉ xong rồi tui sữa chữa hệ thống CLB như xây nhà hàng , xây công viên , xây trường đào tạo ,xong rồi sữa lại SVĐ vào khoãng 120000chỗ ngồi xây cơ sở hạ tầng đồ sộ...........vv.......
    xong rồi tui mua khoãng 22 Player mới về

đội hình đây
    .....................torres.........rooney........................

.............................ronaldinho....................

........Robben....................................C.ronaldo

.............................Gerard...................

.........A.cole...................................Vanden Borre

.......................Lucio.............ferdinand..........

..............................Casillas...............

còn đội hình dự bị : Akinfeev , J.terry, F.Lampart ,Van der Vaart, M.Baros

:D:D:D:D:D:D

9. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-nói như bác thì người ta chơi làm wái gì, chỉnh mã cũng la lớn

10. mônlightdang

mônlightdang Youtube Master Race

mổi người có sở thích riêng mừh, nhưng thích chỉnh vậy thì mất hay gòi.
    kimphung cho mình hỏi với: cái ctrình chỉnh gì đó có chỉnh được cho CLB, hay tuyển quốc gia mà khác maf ko phải mình manage ko? nếu được ban post cho mình với
    làm sao để mấy cầu thủ thuận chân trái như Robben, Duff ... đá chân trái vậy, tôi thấy 80% là use chân fải, còn với conner kick hay free kick thì 1000% là nó use chân fãi

11. kimphung16

kimphung16 Youtube Master Race

chơi game là để giải trí chứ đâu phải là hay hay là ko hay đâu

thưa bác Ctrình đó chỉ hack được tiền thui bác ơi chứ ko có dùng cho những chỉ số khác
    còn Robben & Duf thì đá chân trái chứ làm gì đá chân phải, nếu bác ko tin cứ vào 3D highlight mà xem là bít liền

12. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

mấy bác ơi cho tui hỏi nên chọn những cái nào cho hợp lí khi cho mấy thằng quản lý tự động làm(ko biết hỏi vậy có ai hiểu ko?)....ah còn làm sao đá football fusion như TCM 2004 đây?

13. mônlightdang

@kimphung: pác chọn TCM này để giải trí? tại tôi nghĩ khác pác nên mới nói vậy vì khi tôi chơi trò này là hơi nhứt đầu, còn để giải trí thì tôi chơi Pro Evolution 4 hay Fifa gì đó. có le pác khác tôi. Pác vào 3D match mà coi, Duff, Robben, Giggs... thì luôn luôn đá chân fải, vậy tôi mơí hỏi, tôi chỉ thấy Harry Kewell,vơí 1 vài người khác là đá chân trái
    @Rong Xanh: theo tôi thì bác nên chọn cho mấy thằng quản lý làm công việc nào mà bác ko biết làm, còn nếu biết thì bác nên tự làm chắc chắn tốt hơn
    @all: ai chỉ dùm tôi cách set role: là chọn cầu thủ đá fạt sao? tôi không thể chọn đc người đá theo ý mình

14. Rong Trang Mat Xanh

tiếng anh ko hà tui chả biết làm gì hết bác có thể chụp xong upload lên đây cho tui xem bác chọn những cái gì để tui bắt trước xem

15. mônlightdang

@ Mat anh: vậy bác thử làm giống tỗi
    đánh dấu chọn hết (để mình tự làm) trừ Merchandise, Fan Representative, Friendlies, còn nếu ko có thời gian thì nên bỏ thêm training, Finances

16. mônlightdang

@Sanchez: C Ronaldo mình mua free :-), nhưng mình thích nó đá CF hơn AM, mới chơi tới 10/2005 à nhưng lev đã 16.2
    @all:có bác nào biết Tom Bart-Williams ko, mới 19 tuổi mà đã 15.5, Talent: 4 sao

17. Rong Trang Mat Xanh

co ai biết cach gia hạn hợp đồng ko?...sẵn nhắn với mod cần tham gia topic này nhiều hơn tại sao năm trước thấy xum túc lắm mà năm nay lại vắng hoe thế này

18. mônlightdang

Gia hạn HĐ: Organiser - Career - Talk to Board - Ask 4 Contract Ex

19. Sanchez

Sanchez C O N T R A

to môn; bác làm thế nào mà tậu free được chú C.Ro thía. Móa nó, em mới bỏ 35tr ra mua thèng Tevez đá như hạch, có bác nào đi vòa vệt xe của em ko

20. Rong Trang Mat Xanh

diễn đàn vắng hoe ko ai tham gia hết chán wá quê đô nghỉ chơi TCM 2005 luôn chừng nào diễn đàn hoạt động đều đặn thì sẽ chơi lại...có thắc mắc gì cứ hỏi mình....thằng Tevez của bác đá dở là do bác cho nó ít đá wá nên nó xuống chân hoặc nó đá ko đúng vị trí bác xem lại coi....ah mà bác có chơi cheat hay trainer ko vậy sao dám bỏ 35tr ra để mua thế ...tui còn ko dám mua với giá đó nữa là phải đi van khô cả cổ mới được đó