Hướng dẫn nâng cấp ổ cứng PS3

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ngaykhongem206, 15/2/09.

1. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Bài này hay quá, nhưng mà "ngaykhongem206" ơi cho mình hỏi tí là bạn giúp giùm mình cách nâng cấp HDD cho PS3 slim luôn đi bạn, mình mới sắm nó hồi tuần trước mà chưa bik cách nâng cấp cái ổ cứng cho nó, giúp mình cũng như giúp cộng đồng sony nghen. Thanks nha

2. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

ps3 slim mình chưa có thử thay ổ cứng nó nữa nhưng mình nghĩ chắc cũng dễ thôi vì cũng xài ổ sata 2.5 ,mà ổ cứng máy slim bạn mua 120 gigabyte mình nghĩ là ok rồi không cần phải nâng cấp thêm đâu !

3. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình vừa mới copy 4 cái phim của thằng bạn mà mất hơn 1 nữa cái ổ cứng roài! buồn ghê ghớm, nếu có time thì mình hy vọng bạn kiếm bài và dịch cho anh em 1 tí, gắn cái ổ transend 250gb có vẻ mất thẩm mỹ cho máy yêu lắm :)

4. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Phim thì cần gì xài ổ gắn ngoài cho nhanh xem chán xóa đi copy cái mới vào đỡ rắc rối.

5. ngaykhongem206

đúng rồi đấy ,muốn xem phim thì nên gắn ổ cứng ngoài ,nhớ chuyển định dạng là Fat thì ps3 mới đọc được <=== cái này cũng hơi thiệt thòi vì định dạng Fat thì không chứa được file dung lượng cao ( thấp hơn 4 gigabyte) ,trong khi các phim HD bây giờ đa phần đều lớn hơn 4 gigabyte

6. oi_gioi_oi

Cắt ra bác;)).Mà xài film HD chuẩn ngốn HDD lắm.

7. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Cái màn hình chính của PS3 ko đẹp bằng Dashboard của XBOX360 nhưng chức năng dễ chọn lựa và dễ sử dụng do tổ chức menu ngang dọc.

8. BlueOrchid

BlueOrchid Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác , tình hình là sang năm em muốn sắm 1 con PS3 để thỉnh thần Chiến Tranh và mời nhóm bạn Lightning về chơi :P , nhưng e có 1 số thắm mắc mong là các bác giải đáp dùm :
    - Giá máy ps3 không quá mắc nhưng đĩa thì ko rẻ , vậy những đĩa game ps3 là đồng giá hay là tùy game mà giá khác nhau . Nếu giá khác, vậy tính đến thời đểm hiện tại thì game nào là mắc nhất .
    - Theo như bác này thì việc chạy game không đĩa là chuyện không thể xảy ra, nếu vậy thì việc lắp ổ cứng vào ps3 chả có ý nghĩa gì ngoài việc lưu phim và demo . Điều này đúng hay không ?
    -Nếu có thể chép game vào ổ cứng ps3 để chơi thì xin hỏi ở SG có chỗ nào chép game giá phải chăng ko ?
    Mong các bác giải đáp dùm , thanks:)

9. ngaykhongem206

mấy game mới ra ở tiệm đều đồng giá 1tr1 => 1tr2/disc ,khuyên bạn nên kiếm mấy game cũ trên topic mua bán !
    ổ cứng ps3 dùng để cài dữ liệu game vào máy,sao lưu save file ,không có tác dụng giúp máy chơi không cần disc !các game trên psn store có thể download về máy chơi không cần disc nhưng phải dùng credit card chùa và đa phần là game xí muội!
    còn nếu bác vẫn ao ước chơi ps3 mà không cần phải bỏ tiền mua disc game thì vẫn còn 1 cách cuối và phải thực hiện 3 bước nhưng cũng hên xui :
    1/ đi vô phòng
    2/ leo lên giường
    3/ lấy gối ra ngủ
    ====> biết đâu bác mơ gặp thấy mình đang chơi ps3 ,hên xui =))

10. oi_gioi_oi

Đĩa game tùy game hay hay ko và mới ra nữa nên giá là dao động.Đắt nhất h là bayonetta 1,5m tương lai ff13 ko có cái giá dưới 1,6m đâu -> chơi thì kén cá chọn canh thôi thực sự thích game gì thì hãy mua còn ko thì mua 2hand rồi chán thì đổi.

11. Malice

Malice Legend of Zelda

Game gì mà tới 1tr5 ghê vậy bán chém người ta quá:(, game mới thì 1t2 là quá rồi:(

12. oi_gioi_oi

Chả có gì là quá đừng nhìn giá vn mà chịu khó xem giá chính nơi phát hành game ý giá chát lắm.

13. V\/\>Noctis</\/V

V\/\>Noctis</\/V Donkey Kong

FFXIII đắt cỡ nào thì ta cũng chiến \ m /

14. BlueOrchid

BlueOrchid Mr & Ms Pac-Man

Thank bác , đã chơi thì nề hà gì chuyện tốn kém , nhưng ko biết thì hỏi , để người ta không bảo mình xài phí , mà game 2nd giá tầm bao nhiêu vậy .

15. ngaykhongem206

tùy game à ,giá game second hand dao động từ 400k => 600k/game ,ai bán mắc hơn kêu người ta để dành chơi đi :))

16. dellusa

dellusa Mr & Ms Pac-Man

chờ ra ổ 1Tb giá bèo thì lắp cho con PS3 - đang chạy Slim 160gb mà thiếu thốn quá , GOW3 + FF13 +Pes 11 hết toi 100Gb rùi

17. Randall

Randall Legend of Zelda

1TB mà đòi nhét vừa PS3 mà k đẽo gọt à =))

Tiện hỏi luôn : 3.56 mà up ổ cứng là bị dính k update đc à @@

18. MyDecember_

MyDecember_ Dragon Quest Lão Làng GVN

Vào system update xem update đc ko,nếu đc thì up lên 3.56v2.Ko đc thì đang ở 3.56v2 rồi,thay HDD vô tư.

19. conganhjp

conganhjp T.E.T.Я.I.S

Ổ ps3 thì kể cả dùng 3.5 cũng đc có sao đâu 8-} Nếu ai k nặng về vấn đề thẩm mỹ :-?

20. dellusa

dellusa Mr & Ms Pac-Man

đang nói ổ 2.5 cho Laptop mà , chờ loại 1Tb 2.5 lắp vừa khay con HDD ps3 , hiện tại mới có dòng SS 640Gb mà giá lại hơi cao , còn chơi Hitachi 500Gb thì 1.3T , thay rồi năm sau lại thay cũng hơi dở .