Hướng dẫn những điều cơ bản trong GB- Post thắc mắc của bạn vào đây

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi VATC, 26/11/04.

1. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Có nghĩa là vậy nè : bạn hãy thử theo công thức sau :
    ALT 155 + alt xxxx
    voi xxxx chay tu*` 0189 đến 0220

2. kitato shinchi

kitato shinchi Youtube Master Race

Mấy anh viết hay quá.Em mới chơi mà đã hiểu được hết cách chơi rồi nè.

3. code47

code47 Mario & Luigi

trong topic screen shot aduka có nói wind trap ( wind trap là gì và coi ở đâu )
    mổi lần wind change là delay được tính lại phải hông
    con rùa ( turtle bắn như thế nào là hay nhất ( góc , cách bắn ,... delay.. ) ngoài nút space còn cách nào chỉnh lực = mouse hông
    các cao thủ ai biết thì trả lời giùm noob

4. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Thế thì đồ gì là tốt nhất vậy, cho boy ý và chỉ dùng gold để trả thôi. Các bác có thể liệt kê ra một ít được ko đắt bao nhiêu cũng được nhé.

5. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Mấy anh ơi cho em hỏi là em dùng modem 56K dùng mạng của vnn1269 có chơi được gunbound không vậy??Em đang định download về chơi nhưng ko biết mạng của mình có đủ mạnh để chơi ko??Mấy anh giúp em nhé

6. Goldbin

Goldbin Youtube Master Race

Các bác ơi,em chán chơi MU nên đổi sang gunbound được 2 hôm,em mới được 1300 GP mà sao nó không lên từ cấp Chicken-> Búa gỗ zậy,mấy thằng nó có 1200 Gp mà đã lên rùi,giúp em với.Thank ku very mut.uuhuhhuuh.

7. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

server GB 1 ngày up 1 lần, bạn chờ 1 ngày nó sẽ lên thôi , có khi lâu hơn nhưng chắc chắn lên mà
    Cho tui hỏi là sao đánh chữ TM chỗ tên guild á, cái đó làm sao ? tui làm ko được ? í tui là "tênguild TM " chữ tm trong hình tròn đó , rất ngầu , hay chữ R cưng được

8. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

9. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

WIND TRAP ?????? Cái này mới nghe ko biết

WIND Change ko anh huong gi` den delay cả , delay được tính dựa trên tank delay + delay của loại shot .

Turtle nên bắn HIGH (70->90) và power nên từ 2.2 bar trở lên

Dùng slice , snipper là kéo power = space bả , dùng mouse là chỉnh DRAG

10. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

CHơi thoải mái luôn , tốc đọ modem chỉ cần 9Kb là oki rùi , nhưng chủ yếu là không để đứt mạng thôi

11. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

đánh giá dựa trên chất lượng / giá tiền
    Về charm ( cây gậy sau lưng ) đứng đầu là ROBOX -> Scythe -->GOlden harmer->....
    Về Google (face , mắt kiếng.) Silver hawk --> pet 1->pet2
    Về Armour : Golden armour->Arch angel-->angel of death
    Về Helmet: Golden helmet -> Chief hair-->angel of death ->

12. mousejerry

mousejerry Youtube Master Race

1 Lần em qua Clan-Vie thì thấy có 1 máy nó có cả hướng đẫn về gió 0 > 5 và điểm tiếp đất ... tìm hoài trên GB nhưng không thấy .... nó áp dụng cho bunge , aduka , mage va sate .... ai có thì send mail cho em nhé .
    Hiện giờ nick em đang bị Bock ... 12 này mở lại ai thích bắn thì mời zvô Avatar Off 11 bắn cày tiền mua lại cái chier cái :P tìm JerryHaNoi nhé .. hiii

13. Click_B*

Click_B* Mr & Ms Pac-Man

hix hix co' ai bi't doi~ mail chi? em gium` nha , cai' mail ma` em dang ky' Gb gio` no' bi. del mat' tiu roi` , gio` em muon doi~ mail thi` fai? lam` sao day ha may' anh co' ai bi't chi? em voi' , ty so much

14. Eric_nguyen

Eric_nguyen Legend of Zelda GameOver Lão Làng GVN

15. AngelOrDevil

AngelOrDevil Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái shield voi cai defend cái nào quan trọng hơn và + 1 att nghĩa là + như thế nào có ảnh hưởng tới damage không cộng 1 máu thì qui ra là cộng bao nhiêu máu . Tất cả đều bắn trong avatar on . còn cái vụ hình thì làm như thế nào mình bấm giữ nút alt rồi bấm nút số 155 sau đó thả ra bấm lại alt và bấm số 0261 thì chỉ hiện ra số 1/2 nhỏ xíu thôi không thấy trái tim nào cả . Ai biết có thể chỉ rõ ràng hơn cho mình được không . nick mình trong gunbound là USFreedom thường bắn trong sever 5 6 7 ai biết thì vào chỉ dùm . thanks

16. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

các symble trong GB thông thường phải ghép từ 2 kí tự lại , muốn ra trái tiim thì nhấn vậy nè : Alt 155 + Alt 0189 . + 1 Att nghĩa là : +1% att của mobil của bạn , hay nói cách khác là att của bạn hiện giờ là 101%. + Heal cũng tương tự

17. AngelOrDevil

AngelOrDevil Mr & Ms Pac-Man

có ai tạo ra cái guild nào mà ban server 5 ,6 và 7 không tui thấy toàn server 11 12 ko vậy chơi avatar of chán chết . Chơi lấy thịt đè gà mới sướng . Ai tạo ra cái guild tên dễ thương 1 chút tui vào liền . bài này post ở đây có được không zdọa . và xin hỏi thêm mình tạo guild có use được hình trái tim không ( tui thích hình trái tim ).

18. EVenProNoob

EVenProNoob Youtube Master Race

Đúng ra thì tôi không muốn post bài này lên. nhưng tình hình GB trong những tháng vừa qua đã xảy ra rất là nhiều chuyện, nên mình chỉ muốn đóng góp vài ý kiến trong chủ đề rao bán acc.theo như mình được biết qua những người mình quen đã mua acc của người khác để xài. nhưng có những kẻ buôn bán acc của mình đã cướp đi số tiền mà người khác đã dành dụm. chuyện là như vậy , mình có 1 người quen sau khi đọc qua mục rao bán acc .. bạn mình có mua 1 acc ruby wand với giá là 800k tiền Việt Nam sau khi người bạn của mình nhân được email và pass của cái acc ruby xài được 1 tuần lễ thì không log in vào được nữa . bạn mình liền email cho GIS . thì được họ trả lời là acc này bị hack khoảng 1 tuần trước và đã có người report cho GIS, nên bây giờ GIS lấy lại acc đó cho chủ của nó. nhưng thật sự ra acc đo' không phải là acc bị hack, mà sau khi người bán acc cho bạn mình nhận tiền , thì người đó email report cho GIS báo là acc của mình bị hack và luôn cả email.nên tui GIS đã lấy lại cái acc của bạn mình về cho chủ cũ của nó.. nên mình muốn viết bài này lên để các bạn nào muốn mua acc đề phòng có những kẻ bán acc của mình lấy tiền xong rồi lại đi báo với tụi GIS là acc của mình bị hack. vừa không bị mất acc lại được tiền xài . nên mong các bạn khi cần mua acc hảy cảnh giác với những kẻ lừa đảo

19. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Không lẽ hai người đó giao dịch với nhau ở ngoài coffe sao , không biết nhà thằng kia mà wa đòi lại ?? Mà nó chôm cũng hay chôm mail luôn rùi change wa cho người bán hả? . NÓi chung thì theo tui cũng đã từng bán vài cái , chuyện này chưa xảy ra , các bạn nào muốn mua bất cứ thứ gì thì nên có cơ sở để tin tưởng vào người bán

20. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Thế thì nếu chơi avatar off thì có sử dụng được chức năng gì của đồ ko hay toàn bộ đồ đều mất tác dụng trong phần chơi này vậy. À quên bảo là đồ dung cho boy chứ ko phai đồ dùng cho girl. Có mấy đồ dùng bác chỉ dùng cho girl mà.