Hướng dẫn Nobunaga's Ambition 11

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi roninvn, 20/12/03.

1. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

HL nghĩ vậy mắc công roninvn quá. Thôi thì HL thà đừng chơi Nobu cho xong. HL muốn chơi vì muốn dùng patch của roninvn để có cảm giác nhìn Nobu11 với English thôi, chứ theo HL thì Nobu11 không hấp dẫn bằng Taikou 5. Taikou 4 có thể hơi tệ nhưng cái bản 5 này HL thích nó vô cùng. Có vô số mini game để chơi, nào là đánh trận trên đồng bằng, đánh thủy chiến, vây thành, duel, rồi chơi đố toán, đoán người, bắn cung, bắn súng, đào vào, đào vườn v.v. Roninvn hãy thử chơi Taikou 5 đi, HL tin chắc roninvn sẽ thích. Nếu roninvn có thể patch English game này thì awesome. Mặc dù cái menu của nó thì HL cũng đã hiểu được hết rồi nhưng nếu chơi nhìn tiếng Anh thì cảm giác thú vị hơn vì một game không bao giờ có tiếng Anh nhưng lại có trước mắt. =D>

Sau khi HL unlock được chức năng Create New Officer thì HL đã tạo nhân vật nữ và hiện giờ đang khuấy nhiễu giang hồ. Đã duel 220 trận, master của kengo và ninjutsu, level 4 của calvary, musketteer

Lúc mới vào giang hồ, 16 tuổi. Roninvn để ý là ở dưới cái stat nó có cái bảng skill gồm 16 loại. Mỗi loại là một minigame để cho mình train, thành ra trong game có tới 16 minigame khác nhau.

Hiện nay, sau 5 năm tung hoành giang hồ, 21 tuổi

Một chọi năm...

2. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Đã burn xong Taikou 5. Để tối nay về luyện coi sao. Nếu có thời gian ronivn cũng sẽ thử làm patch, nhưng có lẽ phải sau 15/05 mới bắt đầu được, vì project của roninvn đến ngày đó mới kết thúc. Giá như có thêm được vài người biết Japanese cùng làm thì đỡ hơn, tại vì mỗi lần cần dịch những chữ khó ronivnn toàn phải nhờ người bạn của roninvn, mà người này rất ghét xài Internet, thế mới phiền @-) 0:)

3. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

cái taikou 5 em còn tìm thấy 1 file .sub 23.4 mb. Không biết để làm gì, anh HL coi hộ em cái.
    http://www.verycd.com/forum/t/37260.shtml

Mà anh còn biết cái link nào để down mấy game khác nữa ko để em down về cho anh em chơi. Chứ hiện giờ các gamer chẳng có game nào mới để bàn luận cả.

4. Hung Long

PKMVN: Cái đó là phần subchannel của image clonecd. Để cho emulation hoàn chỉnh, em nên download cái đó luôn đi. Taikou5 được protected bởi SAFEDISC. Nếu anh biết game nào hay khác thì sẽ nói. Cái Taikou5 và Nobu11PUK là 2 game mới phát hành vào tháng 3 vừa qua. RTK10 thì chắc tháng 6 mới phát hành.

roninvn: Khi nào roninvn làm thì cho HL biết để HL xem có giúp được gì không thì sẽ giúp. Hồi trước HL muốn đăng ký học mấy khóa tiếng Nhật nhưng lúc đó không có điều kiện cũng như thời gian nên cũng là tự học ở nhà và với bạn. Tuy nhiên, đó cũng chỉ là để nói những cách cư xử thông thường, chứ kanji thì thua. Sắp tới HL có điều kiện đăng ký học tiếng Nhật thì có thể sau này biết nhiều hơn.

5. crew

crew The Warrior of Light

Co cách nào down cái taikou nhanh hơn không? Download bằng emule chậm quá. Nobunaga 11 lúc đánh trận thì làm cách nào để thu phục tướng địch? Tui chơi bản Nobunaga 11 TC là tiếng Trung hay Nhật vậy? mà bản patch của roninvn chẳng chạy được

6. Hung Long

Nope. Không có cách nào download nhanh hơn cả vì chỉ có trên eMule là có người share Taikou thôi (chắc những người này ở Nhật). Download nhanh hay ko còn tùy vào connection của người share chứ không riêng gì connection của mình. Nobunaga 11 Tc là Chinese Taiwan, đơn nhiên patch của roninvn chạy ko được rồi vì patch ấy viết cho bản Japanese.

7. Hung Long

roninvn: Thiệt funny. HL để máy download lại Nobu11 Jap 2 ngày nay nhưng bây giờ download xong rồi thì mới phát hiện đây là đúng là bản Nobu11 Jap nhưng... trên PS2. @_@ đúng là thức khuya thì nhìn gà hoá...khỉ thật.

8. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

Thật là xui hết biết. Em down cái Taikou đến 300mb rùi thì người ta unsintall mất cái chương trình Emule. Bây giờ mà down lại thì mệt quá. Vậy anh roninvn có thể burn ra 1disc rồi gửi vào cho em được ko? Em sẽ send tiền cho anh. Please.

9. crew

Tui đã down xong được cái Taikou 5 rồi, dung lượng khoảng 500MB. Down xong lúc vào chơi chẳng hiểu gì cả, Có ai chỉ dẫn dùm không? Trò này lúc vào thấy menu có mỗi 3 cái.

10. roninvn

roninvn Legend of Zelda

to HL : It's a pain.../:) 0:) . Nhưng ko sao, HL cứ đem nó burn ra DVD xem bản PS2 có khác gì bản PC ko ? Tui đoán chất lượng của nó cũng same same như RTK9 PS2 vậy.
    Rất tiếc, nhưng anh không có thời gian để làm chuyện này. Hơn nữa bản thân anh cũng không muốn kiếm tiền từ các thành viên khác. Vì vậy em có thể nói với ông chủ tiệm đó cho phép down bằng emule. Nếu giá tiền hợp lý anh nghĩ ông ấy cũng đồng ý. Hoặc nếu em có 1 host nào cỡ khoảng hơn 600 MB thì anh sẽ tìm cách upload lên cho em, tất nhiên lúc đó các member khác cũng có quyền được down từ đó.Vậy nhé.

11. ToMyNgo

ToMyNgo Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi trò này ở Việt Nam có ko Roninvn. Muốn thử chơi coi sao, trò này cũng giống RTK phải ko?

12. NHC

NHC Youtube Master Race

em dùng emule để down cái taikou 5 nhưng không có ai share hết nếu anh hunglong hay roninvn co thể giúp đở thì tốt quá, dạo này tối nào em cung mở emule hết mong mấy anh hôm nào có thể thì share cho anh em chơi chung.

13. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

Dùng emule để down thì lâu quá. Bác nào down xong rồi và có điều kiện thì lên cho anh em down với. Nếu ko có host 600mb thì có thể cắt làm 6 file rùi up lên www.freewebs.com hay vào www.yousendit.com rùi gửi đến pkmvn@yahoo.com cũng được. Tôi chỉ xin các bác giúp với chứ giờ ngồi đây thèm thôi chứ chẳng được gì cả.(Tâm sự với tất cả nỗi tuyệt vọng :(( :(( :(( )

14. Hung Long

Anh đã mở cái eMule trên computer anh 24/7 rồi đó. Cái Taikou 5 của anh đã chuyển sang dạng .iso nên chỉ cần download file này thôi là đủ rồi. Khỏi cần rườm rà nào .img, .sub .ccd, .cue... Cũng lưu ý luôn là bên VN tối thì bên anh sáng nên không phải lúc nào em cũng connect được với anh. Nếu connect được thì sẽ very good nếu em có đường truyền mạnh.

Chuyện download trên eMule chậm là bình thường. Có mấy game chỉ có một source, anh để máy online 24 tiếng suốt 2 tuần lễ mới download xong đó thôi.

15. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

Ủa thế link là gì anh HL? Anh nói chung chung quá nên em cũng chả biết làm sao cả? Mà anh hay connect vào buổi tối hay sáng( nơi anh đang ở ý).

16. crew

Hung Long ơi xem hộ mấy cái menu này là gì?
    Sao lúc mới vào menu có mỗi 3 cái, Tạo tướng là phần nào? Tui cũng down được mấy bản update nhưng chả cái nào chạy được cả

Các file đính kèm:

17. Hung Long

crew: Menu đầu tiên tức là nhà của bạn. Đây là nơi bạn quay về dưỡng thương. Mỗi nhân vật khi bắt đầu trò chơi ở đâu thì nơi ấy sẽ là nhà chính thức của họ. Menu thứ nhì là thành trì nhưng bây giờ bạn vẫn còn là ronin nên không có tác dụng. Menu thứ ba là viếng thăm các nhân vật cư ngụ trong thành.

Hình 2. Bạn vẫn chưa unlock được chức năng Create New Officer. Bạn phải unlock một nhân vật trong trò chơi để unlock được chức năng này. Khi bạn làm quen với nhân vật thì bạn sẽ thấy có 3 trái tim. Nhân vật mà bạn có thể unlock còn có lá bài bên cạnh. Một khi bạn thân với nhân vật này đủ 3 trái tim thì nếu thực hiện yêu cầu gì đó của nhân vật này thì nhân vật ấy sẽ tặng bạn lá bài của mình. Có lá bài thì bạn có thể chơi nhân vật ấy ở New Game. Bạn có thể check xem mình đã unlock được bao nhiêu trong số 800 nhân vật ở menu hình con hạc trắng. Create New Officer sẽ là menu tròn trên phải, có hình tướng đấu với cọp. Còn cái tròn ? lớn giữa là Load game.

PKMPV: Em connect cái eMule với cái server nào đông người nhất. Search "Taikou" và xem trong danh sách hiện ra cái nào có chữ Taikou và có dấu V tức 5, và có đuôi file .iso thì đó là cái anh đang host. Máy đó anh connect 24/7 tuy nhiên chỉ mở eMule online suốt thời gian này thôi. Anh sẽ để cho em thời hạn 2 tuần download nó vì anh ko thể để eMule chạy hoài được, nó ngốn nhiều bandwidth cũng như làm các download khác như bittorrent chậm đi.

ed2k://|file|[FileKeeper]KOEI(¥úºa)-Taikou.Risshiden.(¤Ó»Õ¥ß§Ó¶Ç).V-JAP.iso|523931648|C958070456360497FF536C3108453053|/

ed2k://|file|taikou_5_jap_update_131.exe|11858938|4B0E5CDB0D612B7B12B9F15483D362CB|/

Nên download bản patch 1.31 về bởi vì phiên bản đầu lỗi lộn xà ngầu, chơi sẽ rất khó chịu.

18. crew

Taikou V khi mình gặp 1 thằng trên đường rồi đánh nhau với nó thì có ảnh hưởng gì không? Bên cạnh cái bảng chỉ thời gian có phải là tiền của mình không? Cái nhà DOJO thì học ở đó cách nào? Tui chỉ thấy vào đấu với nó thôi và cả cách kiếm tiền nữa.
    Và tui cũng download bản patch 1.31 về rồi nhưng có thấy chayu được đâu?

19. Hung Long

Đánh nhau trên đường thì tức là cướp vàng của nó và kết oán với nó. Từ đây về sau hễ nó gặp mình là nó sẽ đánh và sẽ không bao giờ làm bạn của mình. Ngay cả đối với người mình quen thân có 3 trái tim, nếu mình đánh họ trên đường thì lập tức sẽ không còn là bạn bè nữa. Tuy nhiên, đánh trên đường là cách kiếm vàng hiệu quả nhất, đặc biệt đối với lái buôn (có con ngựa). Vào trong shop thì sẽ thấy mình có bao nhiêu tiền.

Còn nếu mình tới viếng thăm nhà của nhân vật và thách đấu trong nhà thì nếu thắng họ thì họ càng cảm thích mình hơn (ngược với đấu ngoài đường). Có nhiều nhân vật phải thân với họ tới mức 3 trái tim thì họ mới cho mình chơi mini game để dạy mình tuyệt kỹ.

Bản patch 1.31 là tự động mà. Nếu bạn đã install game rồi thì khi double click taikou_5_jap_update_131.exe thì nó sẽ tự install và update thôi. Sao lại ko thấy chạy được?

20. crew

làm sao biết bản mình đang chạy là bản nào không? Tiền của mình thì hình như là cái cái số ở bên phải cái chỉ thời gian.
    Ở mấy cái nhà Dojo thì học được cái gì không? Học ở mấy cái quán trà, nhà rèn bằng cách nào? Bây giờ tui đang làm ninja, muốn quay lại bình thường bằng cách nào?
    nhân tiện xem giúp tôi cái menu dưới luôn. Cái phía dưới là khi mình mới vào 1 nhà nào đó thì nó hiện lên, không biết nên chọn cái nào.

Các file đính kèm: